1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai hoc chuyen toan thi moi vao xem nhe!!

Chủ đề trong 'Đề thi - Đáp án' bởi mcmurphy_vn, 16/01/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Don_Quixote_new

Don_Quixote_new Thành viên rất tích cực

Em không phải dân gà chọi đâu nhé, em lại dốt nữa , dưng mà em nói thật Toán các cụ ở nhà dạy hỏng hết con cháu. Ngày xưa em cũng mê chú Lương với Bất Đẳng thức, nhưng mờ chú ấy cứ hay dùng mấy cái mẹo vặt kiểu sử dụng hàm lồi với mấy cái kiến thức đơn giản của Toán cao cấp nhét vào cho oai. Hic nhưng mà đi thi ĐH chẳng dùng được rì cả phí bao công học với cả giải đố nhau.
    rờ học Toán cao cấp sướng vật mặc rù em không được thông minh cho lắm để nắm bắt được nhiều. hị hị.

Mọi thứ có thể thay đổi
    trừ tình yêu anh dành cho em.

2. username

username Thành viên rất tích cực

Bác Don Quixote cũng học chú Lương à ? chú ấy chỉ giỏi lừa trẻ con thôi. Hồi lớp 10 em học chú ấy phục sát đất, sau ngẫm ra mới thấy mấy cái bất đẳng thức của chú ấy chỉ là trò gà què ă quẩn cối xay, chỉ lừa được mấy thằng nhà nghèo thiếu thốn sách vở.
  3. giang_van

giang_van Thành viên quen thuộc

Vậy là toàn người nhà cả. Đây cũng đã từng học chú Lương ở trường.
    Có chiêu này không bao giờ quên:"Tất cả lớp về làm hết bộ đề tuần sau nộp!!". Vậy là cả hội trong lớp giở lời giải mà chép, thằng dở hơi như tôi ngồi làm được 10 đề mỏi hết cả mắt (chỉ riêng vẽ đồ thị).Chậc, đi mượn 3 tập giải thôi không thì kịp sao nổi, 150 đề cơ mà...Hahaha..Vậy đó..5 năm rồi chứ ít à...
    Kết luận, 3 năm cấp ba học được nhiều thứ, trong đó có billard và bi lắc.

Megadeth !
  4. Don_Quixote_new

hẹ hẹ hùi trước đi học luyện thi đại học thì đằng cóc nào chả phải đi chú Lương vì chú Nhất dạy toàn bài cho trẻ con ngồi chỉ thấy buồn ngủ, tớ cóc học chữ nào, vở cóc thèm chép. Ấy thế mờ hồi thi đại học toàn bài kiểu chú Nhất dạy mới hay chứ. Nên điểm mình cũng cóc cao. Thảo nào chú Nhất ấy bây giừ vừa giàu vừa nổi tiếng vật.
    Hồi trước học chú Lương cứ tưởng mình giỏi Bất đẳng thức ai dè hôm rì vớ được bộ 500 bất đẳng thức của bác Khải toàn unfinite đọc thấy khoai mù mới nhận ra chú Lương toàn dạy hại học sinh. Đã dạy để phát triển tư duy không quan tâm đến chuyện thi đại học thì cứ dạy quách các bất đẳng thức như của Minkowski, Cauchy, Bunnhiakovski hay Horderline.. ở dạng vectơ trong không gian Euklid hoặc ở dạng unfinite béng đi cho học sinh phát triển tư duy bề sâu và phức tạp.
    Sang đây làm Toán cứ lắp công thức tính bụp bụp thì bọn Tây đếck chơi được với mình nhưng bảo chứng minh công thức cơ bản và thói quen giải toán ở dạng N chiều hoặc chuỗi N phần tử .v.v. thì mình đếch bằng chúng nó. .
    Thảo nào mờ bọn Đức, Mỹ nổi tiếng Toán phổ thông đơn giản và dốt mà đẻ ra toàn thằng trùm Toán thế giới.
    Ôi cái tư duy chát bùm bụp của dân Việt Nam. Làm thế cóc nào mờ đẻ ra được thiên tài.

Anh đã bắt đầu yêu em rùi đấy.

5. Username_Reincarnated_new

Username_Reincarnated_new Thành viên quen thuộc

Quyển 500 BĐT của bác Khải cũng là thứ cóp nhặt, toàn chép ở chỗ khác về, bác ấy chả có tí tẹo nào là tự suy nghĩ cả. Mà tất cả cacsách của bác Khải cũng đều chắp vá vậy thôi.
    Về BĐT có 2 quyển nổi tiếng là Inequalities của Hardy, Polya, Littlewood (3 bác này đã thành người thiên cổ) và một quyển nữa cùng tên của Bellman và Beckenbach (vị thứ 2 đã thành người thiên cổ, không biết vị thứ nhất thế nào). Đọc cứ gọi là hay lồi mắt.
    Nước ta ở về xứ nóng khí hậu tốt ,
    Rừng vàng biển bạc đất phì nhiêu ...
  6. giang_van

giang_van Thành viên quen thuộc

Bác cái bang này cũng không đến nỗi. Sách của Việt Nam phần lớn là "theo" sách nước ngoài mà.
    Thân.

Megadeth !
  7. browncats

browncats Thành viên mới

Ừa, sách ông Khải ý hả? tui thấy ông ý chỉ biết chép sao cho có thật nhiều bài để in bán kiếm tiền thôi à, cho nên nhiều sách sai và chán lắm => đọc chuyện tranh còn hơn đọc sách ông Khải.
    Browncats
  8. Hanoimuathu

Hanoimuathu Thành viên mới

Hô hô
    EM nói thật với các bác chứ các bác nói chuyện gà chọi nghe chuối quá. Thôi, xin các bác nói cái khác đi vì có chửi thì bọn gà chọi có cũng không nghe thấy đâu. Với lại mấy ông luyện gà còn phải kiếm cơm nữa chứ.

Hanoimuathu

9. username

username Thành viên rất tích cực

Ừ nhỉ phải để mấy bác luyện gà kiếm cơm cháo cho vợ con chứ lĩnh lương nhà nước thì có mà chết đói. Thới buổi quái thật ai ai cũng thuận tay trái.
    Xem thông tin cá nhân bác hanoimuathu thấy tên bác nghe quen quen, hồi xưa bác cũng là gà chọi ?
  10. Don_Quixote_new

hị hị, thì tớ đã bảo là sách bác Khải viết hay đâu mờ. Bác ý cóp nhặt nhưng may mà ít ra cũng còn cóp nhặt được nhiều nhiều để người ta còn có cái mà đọc.
    Ờ hôm nay tớ chả vui vẻ rì thôi cóc nói nữa.
    Chào các bác nhé, tớ lượn.

Anh đã bắt đầu yêu em rùi đấy.