1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai học ĐH Kinh Tế TP HCM thì vào đây (hông phải cũng vào được tuốt)

Chủ đề trong 'Đại học Kinh tế Tp.HCM' bởi ngandu, 09/03/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngandu

ngandu Thành viên quen thuộc

Ai học ĐH Kinh Tế TP HCM thì vào đây (hông phải cũng vào được tuốt)

Chào tất cả những ai đang là thần dân của ĐH Kinh Tế !
    Tui xin tự giới thiệu , tên tui là Ngân hiện đang học lớp KDTT1 K25.Ngắn gọn thế thôi .Hôm nay tui mở chủ đề này là để tìm kiếm gặp gỡ tất cả các bạn đang là dân kinh tế (bất kể ở truờng nào cũng được).Tui nghĩ hiện nay SV kinh tế chiếm số luợng cũng khá đông cho nên muốn tìm hiểu xem thực trạng dân kinh tế của chúng ta như thế nào để từ đó có huớng đi rõ ràng hơn.Tui cũng biết hiện nay có rất nhiều bạn đang mất phương huớng không biết mình đang ở đâu trên lộ trình học tập cũng như tương lai sau này.Bởi vậy tui mong qua chủ đề này các bạn sẽ có dịp trao đổi ,giúp đỡ nhau trong lĩnh vực của mình.
    Còn bây giờ là chiêu mộ nhân tài đê,mại vô mại vô
    " Thực trạng hiện nay cho thấy luợng SV chuẩn bị ra trường ngày càng đông nhất là bên khối ngành kinh tế.Mà chỗ để thực tập cho các bạn làm quem với các nghiệp vụ thực tế thì rất khó kiếm (đặc biệt là ở lĩnh vực Ngân hàng,nghiệp vụ vô cùng rắc rối).Vậy thì tại sao SV chúng ta không thử lập ra một "Ngân hàng Ảo" cho mình trong đó có đầy đủ các phòng ban như một NH thật (phòng kinh doanh ngoại hối,phòngthanh toán quốc tế,phòng tín dụng,phòng kế toán......),rồi cũng có HĐQT,giám đốc,phó giám đốc....Chúng ta sẽ nhờ các thầy hỗ trợ về mặt thực hành còn ngiệp vụ thì có thể xin được ở các NHTM trong TP.Để đến khi cần thực tập hay làm quen với nghiệp vụ NH,các SV có thể vào đấy và mọi chuyện sẽ êm đẹp.Trên đây chỉ là ý tưởng sơ sơ,nếu bạn nào có hứng thứ với ý tuởng này thì trao đổi với tui,ta sẽ nâng lên thành đề tài NCKH há.
    Rất mong sự ủng hộ của các bạn.
  2. d.an1

d.an1 Thành viên quen thuộc

Hê lố
    Tui cũng là dân Kinh tế nè,tui đang học Bằng 2
    Nếu mà thành lập được thì cho tui làm chức Trưởng phòng "đếm tiền" nhá.

PDA

3. dunghoitaisao

dunghoitaisao Thành viên rất tích cực

tui cũng ủng hộ nữa
    tui học ở học viện ngân hàng
    nhi
    [/red][/size=6]
  4. 208

208 Thành viên quen thuộc

có ai học ở chi nhánh Nguyễn Tri Phương không dzậy ? là trường Kế Toán hồi xưa á !
    208 TRƯỞNG BAN LỄ TÂN HCMCC
    Tình yêu có thể làm cho hồ nổi sóng, còn độc thân là một cái ao bùn sình.
  5. tnet

tnet Thành viên quen thuộc

Tôi là cựu SV Kinh tế (Kế toán kiểm toán) có vào đây được không nhỉ , à mà vào đây thì có những "quyền lợi và nghĩa vụ " gì nhỉ ?

NOTHING EVER BECOMES REAL TILL IT IS EXPERIENCED , EVEN A PROVERB IS NO PROVERB TO YOU TILL YOUR LIFE HAS ILLUSTRATED IT .
  6. SV-Stars

SV-Stars Thành viên rất tích cực

nếu bạn nào còn học Kinh Tế mà quan tâm đến thương mại điện tử và có y định làm đề tài nghiên cứu khoa học về lĩnh vực đó, tớ có thể giup. Trước đây làm nửa chừng phải bỏ dở vì quá tải chịu ko nổi. hehe.
    ------------------------------------------
    Học, học nữa, học mãi, hộc máu
  7. Tquynhchi

Tquynhchi Thành viên rất tích cực

Em cũng đang học về cái này,ai cần giúp cứ bảo em 1 tiếng.Vui vẻ!
    Tình yêu là đoá hoa nhưng nhiều gai.
    Tình yêu là vết thương đau bầm tím.
    Tình yêu là vết dao đâm vào tim.
    Tình yêu là chết cho người mình yêu.
    Tình yêu là nỗi si mê trong đời!<
  8. ngandu

ngandu Thành viên quen thuộc

Này SV Stars ơi !
    Thế chắc bạn rành vi tính lắm nhỉ ? giúp tụi này thiết kế hệ thống thông tin cho cái "ngân hàng ảo" đê . Làm thế nào ít tốn kém nhất mà hiệu quả làm việc thì không đến nỗi tệ (kinh phí nhiều quá nhà trường hổng duyệt cho thì có mà đi toi)
  9. babyneverblue

babyneverblue Thành viên mới

Hiii!
    Minh la sinh vien K27 DH Kinh te day. Minh thay y tuong cua ban ngandu cung kha hay, nhung nen chang chung minh cung nhau lam viec gi do thiet thuc hon (chang han nhu kinh doanh trong thuc te) la tao ra ngan hang ao, thi truong chung khoan ao,....Vi co xam nhap thi truong thuc te minh moi thay het duoc nhung kho khan trong viec kinh doanh. Hon nua cung giup cho cac ban sinh vien chung minh co them viec lam.
    Vay chung ta se thanh lap 1 hoi "y tuong kinh doanh" cua HCMCC chu ?
    LOVE is a miracle that's not found by all.
  10. Quanbanh97202

Quanbanh97202 Thành viên quen thuộc

Hi every one! Mình là sinh vien năm thứ nhất ngành kinh tế đây. Mình rất là đẹp trai, thông minh và học giỏi.
    Theo mình thì ý kiến của bạn gì đó về 1ngân hàng ảo gì đó thì cũng hay.....nhưng nó có vẻ hơi phức tạp đó, không thực tế và khó mà thực hiện được.
    Theo mình thì sao hội sinh viện Kinh tế chúng ta khong tạo ra 1 club hẳng hoi đi? Rồi lập ra 1dich vụ cung cấp sinh viên làm việc "miễn phí" cho các dịch vụ công ty trong toàn TP. hihi....có sinh viên làm việc miễn phí cho mình, công ty nào mà chẳng muốn? Qua những cơ hội làm việc miễn phí phục vụ cho các công ty, sinh viên sẽ có nhiều cơ hội tiếp thu kinh nghiêm thực tế hơn. Và nếu các sinh viên họ thực sự có bản lĩnh và giúp i'ch được cho các công ty, ắc hẳn họ sẽ được sự chú ý của các ông chủ của công ty mà họ giúp. Nói tóm lại, sinh viên sẽ bỏ thời gian của bản thân để phục vụ "không công" cho các công ty có nhu cầu, nhưng ngược lại họ sẽ có cơ hội tiếp xúc với những kinh nghiệm thực tiễn hơn, và tự tạo cơ hôi cho việc kiếm việc làm sau này của bản thân họ. 1 đá mà trúng 2 chim và lại không tốn kém...khả thi lắm chứ, đúng không?
    Mình sẽ rất vui nếu biết thêm được ý kiến của các bạn.

Luis Figo-81(Gà Độ 100%)
    Quân Tử Háo Cầu
    Được sửa chữa bởi - quanbanh97202 vào 14/03/2002 10:28