1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai học ĐH Kinh Tế TP HCM thì vào đây (hông phải cũng vào được tuốt)

Chủ đề trong 'Đại học Kinh tế Tp.HCM' bởi ngandu, 09/03/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Hihihihi... tôi đã không biết topic này có tồn tại... nếu biết trước thì đỡ quá. Cám ơn starry-river đã kéo topic này lên. Ngày mai (15/4/2002) có lẽ Box sẽ được mở rồi và topic Đăng ký thành viên Box ĐH Kinh Tế sẽ được đưa qua Box mới do đó các bạn nào đã đăng ký ở đây mà chưa đăng ký thì mau mau qua bên đó đăng ký nha.
    http://ttvnonline.net/forum/topic.asp?TOPIC_ID=57529
    Thân ái.
    All for you
  2. bubucongchua

bubucongchua Thành viên mới

Ban sv start dang lam de tai ve thuong mai dien tu ha?, tui cung dang lam day, khong biet ban hoc nam may, khoa nao ? co the trao doi voi nhau 1 chut khong ? tui cung la sv kinh te. Co gi hay lien he voi tui theo dia chi:
    bubu@hcmueco.edu.vn
    [black]Bubu
    Được sửa chữa bởi - bubucongchua vào 16/04/2002 00:41
  3. kevin_le

kevin_le Thành viên mới

Tui cuc hoc kinh te nhung tui bo xù ra di rui hoi o viet nam tui cung hoc kinh te k25 luon a'..tui la kdtt11 luon a/..Nhung tui sao khong biet ban..tui ten la Ha`..Neu ban hoc lop KDTT 11 chac chan ban biet tui...tui bi can a',,hay di chung voi thang phuc mat mun a'...hehhêh..khong biet ban co biet tui khogn?????nguyen ten tui la Le Viet HA...
  4. fairy

fairy Thành viên quen thuộc

Hi mọi người ,
    Đây là ý kiến khá hay đấy chứ , nếu không muốn nói la táo bạo va sáng tạo nữa .Tks ngandu da post ý kiến này lên cho mọi người .
    Theo ý kiến tớ , tớ không tin lập một ngân hàng như thế có vẻ effective cho lắm . Thứ nhất , khi mở một công ty riêng , bạn cần có vốn điều lệ , thứ hai , bạn phải có giao dịch , mua bán ... hay ít ra phải thực hiện chức năng nào đó , đến cuối kì phải lên bản báo cáo tài chính , và còn phải nộp thuế , như thế sẽ khá phiền hà cho SV bọn mình , trừ khi các bạn co ý định kinh doanh thực sự .
    Ý kiến của bạn quanbanh kha hay va la dấy chứ . Tại sao chúng ta phải đợi các công ty đi tìm mình mà không tự quảng cáo chính mình , và tự đi tìm họ. Các dịch vụ cung cấp việc làm cũng làm cái nhiệm vụ trung gian giữa SV và nhà tuyển dụng , thế thì tội tình gì mình nhờ đến họ cơ chứ , vì sao chúng ta không nắm tay nhau ma tự lập một dịch vụ riêng cho SV chúng mình ???
    Trước mắt theo tớ nên lập ra một câu lạc bộ thì thích hợp hơn , hay văn hoa hơn la hội trí thức trẻ hay gì đấy . Trong đó , mọi người với mỗi chuyên ngành riêng của mình sẽ họp lại cùng nhau , giúp đỡ nhau cũng như trao đổi thông tin cho nhau , có thể thông tin ấy không cân thiết cho mình , nhưng nó lại sẽ bổ ích cho người khác và ngưọc lại , mình cũng sẽ trao đổi được những thông tin mình cần đến .Hội trí thức này sẽ bao gồm rất nhiều khoa ngành của KTế nói chung : KTe , Tài chính , Kiểm Toán , Bảo hiểm , QTKD , NGoại thương ......
    Có lẽ đây chỉ là ý nghĩ ban đầu , nó có thành công hay không là còn phụ thuộc tất cả vào các bạn đấy ...
    Tớ chỉ nói lên những gì mình đang nghĩ trong đâu , xin các bạn đừng ngại ,cứ thăng thắn dóng góp í kiến để tớ biết mà sửa sai lần sau nha'. hê hê
    Nothing comes from nothing
  5. On4U

On4U Thành viên rất tích cực

Do đó forum cho ĐH Kinh tế mới được ra đời đấy bạn Fairy ạ.
    All for you
  6. lightblue

lightblue Thành viên mới

Các bạn học ở ĐHKT có thể giúp mình một tí được không:
    mình đang tìm trang web của hai doanh nghiệp, hay là công ty cùng sản xuất một loại hàng hóa. Có thể càng nhiều càng tốt. Hoặc các bạn có thể chỉ mình nơi đăng tin này lên được không? Xin chân thành cám ơn!
  7. starry_river

starry_river Thành viên rất tích cực

hãy vào đây để tìm địa chỉ web bạn cần:
    http://tintuc.vnn.vn/danhbaweb
    http://yp.com.vn
    http://theguidevn/b2b/b2b_gtdn.asp

Ngày mai bắt đầu từ ngày hôm nay...

Được sửa chữa bởi - starry_river vào 24/05/2002 13:04
  8. ngandu

ngandu Thành viên quen thuộc

He , he ...! thành thật xin lỗi tất cả mọi người
    Cái chủ đề này tui post lên đã rất rất rất lâu rùi nhưng do tui làm biếng ghé lên mạng nên đã không chăm chút cho nó , bỏ bù lăng bù lốc làm cho mọi người chán bỏ xừ . Hôm nay tình cờ ghé lại , thấy nó cũng còn sống sờ sờ nên tiếp tục nuôi vậy , kẻo nó lại
    Mục đích ban đầu tui đưa ra là để giúp dân "tiền tệ" hay còn gọi là "ngân hàng" có cơ hội ứng dụng các nghiệp vụ đã học vào thực tiễn , làm quen dần để sau này có đi thực tập còn biết đường mà "mò" , Nói trứơc là thực tập ở NH không phải chuyện đùa.
    Còn việc thực hiện ý tưởng này thế nào thì mong các bạn góp ý cho , tui không nghĩ là nó khó thực hiện đâu.Có gì thì tui sẽ nhờ thầy Trần Hoàng Ngân ở Khoa TCDN-KDTT và anh Trung Kiên phụ trách CLBCK SCUE hỗ trợ ( thật ra ý tưởng này xuất phát từ anh Kiên thì đúng hơn , tui chỉ tìm cách thực hiện thôi )
    Vậy thì một lần nữa những ai là tín đồ của "kinh tế" thì mau mau về đầu quân dưới trướng nhé !