1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai là kiến trúc sư bạn ngưỡng mộ?-Vì sao?

Chủ đề trong 'Kiến Trúc' bởi btvnnkl, 07/07/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. btvnnkl

btvnnkl Thành viên mới

Ai là kiến trúc sư bạn ngưỡng mộ?-Vì sao?

Ai cũng có 1 thời là học sinh ,sinh viên và việc đọc sách và mơ ,và làm thì chắc ai cũng có.Và những thần tượng,hay những người mà mình thích và bắt đầu tìm hiểu họ từ cái cách họ làm việc,suy nghĩ về 1 vấn đề đó như thế nào,bắt đầu từ đâu...vân vân. Đối với tôi việc đó là mình được sống và học nhiều nhất theo suy nghĩ chủ quan của mình.Chính vì thế mà tôi rất muốn tất cả chúng ta hãy trao đổi và chia sẻ những suy nghĩ đó chăng?Nhứng người kiến trúc sư mà các bạn yêu quí.
  2. phamquanghung46kd1

phamquanghung46kd1 Thành viên mới Đang bị khóa

Mình hâm mộ nhất là Santiago Calatrava, công trình ông làm ra cực giàu chất thơ..... xin dùng vài hình ảnh thay lời nói......
    bạn có thể vào đây đề biết thêm về ông
    http://wedo.com.vn/Nguoi-trong-cuoc-bai632.html
    Được phamquanghung46kd1 sửa chữa / chuyển vào 10:52 ngày 07/07/2007
  3. arcvubale

arcvubale Thành viên rất tích cực

Tớ ngưỡng mộ nhất là thầy Nguyễn Tiến Thuận . Thấy í mới phát biểu trên Tạp chí KT : THỜI GIAN - đã đủ cho các KTS VN hội nhập , tiếp theo là minh chứng hùng hồn về cái Lá đa Đồ Sơn và quả FPT
    Đọc xong em ngưỡng mộ luôn . Mới thôi , thời sự mà
  4. A_Y_A

A_Y_A Thành viên mới

Nếu vậy mình cũng xin bày tỏ lòng cực kì ngưỡng mộ đến thầy hị hị.
  5. Dolphin83

Dolphin83 Thành viên quen thuộc

KTS Santiago Calatrava là KTS nổi tiếng về kết cấu hiện đại, những công trình của ông mà mình xem qua ( như hình 1 bác đã đăng ...) luôn thể hiện được tính phô kết cấu đáp ứng các khẩu độ không gian và thể hiện được ý tưởng chỉ có trong đồ án SV ...qúa tuyệt vời . Mình rất ngưỡng mộ KTS này
  6. kts_june

kts_june Thành viên mới

Hehheh
    Còn tớ ngưỡng mộ Eric Catona, kiến trúc sư của những pha bóng đầy "cá tính" trên sân cỏ!
  7. gaixuongrong84g

gaixuongrong84g Thành viên mới

Toàn "thọc gậy bánh xe ...."
  8. junruan

junruan Thành viên mới

thằng em chưa thực sự am hiểu nhiều về KT vì mới chỉ là SV thôi,nhưng để lại ấn tuợng và sự khâm phục thì:có thể KTS Calatrava mang lại rất nhiều xúc cảm trong CT của ông,khiến ngưòi ta bị hút vào từng chi tiết trên CT mà có thể thốt lên:thật ko thể tin đuợc,nhưng hình như cái tính của thằng em lại dồn TY vào những hình khối cơ bản cũng như sự đơn giản hoá mọi vấn đề trong CT,bên cạnh đó là sự hoà hợp với thiên nhiên,nên chủ nghĩa hữu cơ có 1 tác động mạnh đến đầu óc và suy nghĩ của em,FFWright,Neutra rất đặc biệt.Có thể mọi ngưòi sẽ nói rằng:" thằng này học đòi,mới lớn chắc thấy cái biệt thự trên thác nên nói thế...".Đúng!,và còn nhiều CT khác nữa tác động.
  9. olanhi

olanhi Thành viên mới

Em ngưỡng mộ nhất là anh Nguyễn Quang Huy-đẹp trai, sành điệu lại còn cả anh Namok nữa, đầu trọc to con , mỗi tội có cái nốt ruồi to quá ở giữa mặt còn ai nữa nhi?!!ahh Còn anh Hùng xốm nữa...là bạn em.1 Kien trúc sư nhớn.toàn KTS e ngương mộ cả. Tí nữa em tìm mấy Ct của các anh ấy cho các bác xem.Chắc là các bác cũng sẽ ngưỡng mộ như em thôi!!!:D
  10. The6thsense

The6thsense Thành viên mới

Tớ ngưỡng mộ các anh Kts trên mạng TTVNOL vừa tài rỏi vừa chửi hay.