1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai là người dạy guitare giỏi nhất Hà Nội?

Chủ đề trong 'Nhạc cổ điển' bởi TrueLie, 01/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Dark_Knight_new

Dark_Knight_new Thành viên quen thuộc

Nghe các bác ca tụng các thầy quá mà chả cho địa chỉ gì cả, để em còn học với, em đang chưa có chỗ nào học đây.

Hiepsilangthang@gotmail.com
  2. Tuanbeat

Tuanbeat Thành viên rất tích cực

Bác nào muốn học bác Tuất thì ráng chờ nhé hiện tại bác dang mệt nên chưa nhận nhiều học trò mới lắm.
  3. HITCHITC

HITCHITC Thành viên mới

Các bác nào ở gần đường Láng , Thanh Xuân có thể học thầy Trần Thống ở địa chỉ Ngõ 1002Đường Láng vào ,rẽ trái hỏi lớp nhạc Trần Nhất
    Người muốn xây dựng TTVN tốt hơn. I LOVE LINKIN PARK
  4. lemeilleur

lemeilleur Thành viên mới

chào, bật mí cho những ai đang cần tâm sư học đạo bộ môn guitare classique một điều,phải công nhận là bây giờ phong trào guitare đang lên mạnh,vì thế những thầy có tiêng trong làng guitare thường rât kiêu, và chạy theo lợi nhuận là chính mà tâm huyết vơi cây đàn thì rât ít.Học ai thì học nhưng các bạn cần phải nhớ một điều là do mình là chủ yếu.Tuy nhiên bây giờ mới là vấn đề quan trọng mà tôi muốn đề cập, hiện tại tôi biêt một chỗ mà người dạy cực ki nhiệt tình , rất thích hợp cho những bạn mới làm quen vơi cây đàn guitare,các bạn biết lớp học trần nhất ở đường làng chứ bạn gì đó vừa đề cập đấy, tuy nhiên bạn ấy mới chỉ tiết lộ cho các bạn một nửa thôi, nếu bạn vào đó xin học thì bạn sẽ được một ông thây giống hệt các ông thầy ghita khác ,dạy chủ yếu vì tiến , thương mại hoá cây đàn,lại còn tinh vi, bốc phét, tuy nhiên, nếu các bạn đến đó xin học con trai ông ta, tên là nhất thì lại là vấn đề khác, anh ấy rất trẻ, và cũng là một tài năgn đấy,hiện tại anh ấy rất rảnh rỗi, vì vậy các bạn hay nhanh chân lên, ko thi cac bạn sẽ ko tìm dược ai khác tốt hơn đâu, ngoài nhưng ông thầy vưa tinh vi, vưa thích tiền!mà giá cũng rất phải chăng!tôi học anh chi 1năm mà cũng tỉa dược aturias đó, oách chưa?
    hvml
  5. pimpim

pimpim Thành viên rất tích cực

oách

ni tou le wodexin,ni zhidao ma ?
  6. hungkgnc

hungkgnc Thành viên mới

Nói rất chí lý. phần lớn các thầy bây giờ đều chạy theo lợi nhuận, còn chuyện học được hay không thì tuỳ bởi các thầy đều có "thiếng" cả rồi mà, không những thế lại còn quảng cáo nữa nên những ai thích học cổ điển mà đặc biệt lại chưa biết gì nữa chứ thì cứ thế là lao đầu vào để mà học nhưng đâu có biết rằng các thầy nổi "tiếng" nhờ quảng cáo chẳng hạn. Thế đấy.
    Đúng là: LẮM THẦY THỐI MA, LẮM CHA CON KHÓ LẤY CHỒNG
    Hưng KGNC
  7. sun_shine_sad

sun_shine_sad Thành viên quen thuộc

Bác nào đổi tên thầy Trần Nhất thành thầy Trần Thống đấy. Hình như thầy tênlà Nhất mà
    Kẻ giàu có nhất trên đời là kẻ chỉ mang trong tim hình bóng 1 người
  8. Tof

Tof Thành viên quen thuộc Đang bị khóa

mình chỉ có một lời khuyên các bạn thực sự say mê ghi ta cổ điển khi tìm thầy thì đừng tìm thấy có quảng cáo rùm beng trên báo và thầy hỏng mắt ( không phải chê trình độ thầy, đừng hiểu lầm, mà là dạy rất khó, dễ hỏng tay, học chơi chơi thì ok thôi), và nếu có điều kiện thì các bạn nên học 2,3 thầy một lúc thời gian đầu để tự chọn cho mình, chứ cứ như ở cái box này ai học thầy nào chả khoe khoang thầy đấy. Cá nhân mình đề cử các thầy : già có Tuất, Thoại, Phúc(nghe nói thầy Thoại bệnh não nên ít biểu diễn hơn trước nhiều, Thầy Tuất cũng đã khá khoẻ nên đã dạy lại) trẻ thì có Quang Vinh.
  9. kurt

kurt Thành viên mới

hé hé, em không phải dân cổ điển nhưng cũng biết chút chút, lúc đầu nghe bác nào nói có thằng nhóc học 2 năm mà lướt được Asturias đã xém tí lăn đùng ra, nay có ông bảo là học anh mà chỉ 1 năm đã chơi được bài này thì em ngất xỉu thật sự. Hỏi khí không phải, chứ bác chơi Asturias là chơi với tempo của rùa ạ? hay là bài của ngưòi ta dài 6 phút thì bác chơi hết 15 phút vì vấp? híhí..mấy thằng bạn tôi,guitar nhạc viện mà năm thứ 2, thứ 3, chỉ có ăn với luyện đàn, nó mới dám tuyên bố là chơi được bản này của Albeniz, nếu bác học ở nhà mà sau một năm đánh được thì chắc bác là Segovia tái thế quá!
  10. ChuLai

ChuLai Thành viên quen thuộc

Đánh được là môth chuyện, đánh hay là chuyện khác. Asturias thì 2 năm học tớ cũng đánh được mỗi tội không hay thui.

CÒN, NHƯNG ĐANG BẬN!

(Kẻ mà ai cũng biết là ai đấy.)