1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai là người dạy guitare giỏi nhất Hà Nội?

Chủ đề trong 'Nhạc cổ điển' bởi TrueLie, 01/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pimpim

pimpim Thành viên rất tích cực

Hê hê, anh Nhất ôi
    Anh đã ngồi lên đầu người ta mà làm thầy cơ đấy

ni tou le wodexin,ni zhidao ma ?
  2. HITCHITC

HITCHITC Thành viên mới

Đâu có , anh Nhất đang chuẩn bị thay thầy đó, chỉ cần anh Nhất có thể quản lý lớp được là Thầy đi du lịch luôn đó
    Người muốn xây dựng TTVN tốt hơn. I LOVE LINKIN PARK
  3. sun_shine_sad

sun_shine_sad Thành viên quen thuộc

Thế rốt cục ai là người dạy guitare giỏi nhất Hà Nội hả các bác
  4. Tieu-Linh-Vu

Tieu-Linh-Vu Thành viên mới

3S đến nhà tớ tớ dạy cho, tớ cũng 1 năm oánh asturias nhá (cố gắng vài tháng nữa là xong) oách chưa
    ko ai giỏi nhất cả, đã có ai sắp xếp thứ tự đâu cơ chứ.
  5. hacmieu

hacmieu Thành viên mới

Tớ thấy bây h muốn biết ai dạy giỏi nhất thì chỉ cần xem số học sinh của người đó là ok :D
    Tớ thấy cái anh ở cái khu 1002 Láng là no.1 vì dạy như thế mà vẫn đông học sinh đến học.
  6. winterleave

winterleave Thành viên mới

Đã bảo là Bác Nhất là phải nhất rồi, bác dạy 6 tháng là táng luôn Asturias, he he Nhất quả đất
  7. minhflamenco

minhflamenco Thành viên quen thuộc

Ai bảo, tớ nghe nói có ông Phúc bán thuốc ở phố Huế. Ông ấy từng lừng danh khắp HN đấy. Ông ấy bảo còn là tay đàn số 1 thế giới nữa. Chắc ông ấy hơi quá lời nhưng tớ chắc thần tượng của tớ là đỉnh. Muốn biết ai là giỏi fải hỏi tớ.
  8. sadkiller

sadkiller Thành viên mới

*****, em dek nhớ tên cái anh đẹp giai gì đó bẩu chơi guitar không cần tempo. Anh cứ chơi thử đi, cổ điển hoặc quạt chả cưa gái, không có tempo thì chơi thế quái nào được. Hé, lúc đầu em không định post bài nhưng nghe anh đấu khẩu với Gozzila ngứa quá.
    Về Asturias của L. Abeniz: học 3 tháng là chơi được thôi, vấn đề ở chỗ : CHƠI THẾ NÀO!!! , "cái sự học 3 tháng ấy á": cứ học tab cho thuộc rồi "oánh" vấp lên vấp xuống, "oánh" xong ngồi thở như đi cày, "oánh" lúc nhanh lúc chậm, thính giả nhỡ có ngồi dẫm nhịp thì chắc chân cứ đập ầm ầm như oánh nhau, thế mà cũng gọi là chơi đàn àh?
    Theo tôi, để chơi được một bản cổ điển đúng nghĩa phải qua 3 giai đoạn:
    1. Thuộc, có một trình độ luyện tập tương xứng với những kĩ thuật mà tác phẩm có.
    2. Nhuyễn, tức là đánh phải nuột, trôi chảy, không vấp, kị nhất là đang chơi mà lại tẹt tẹt rồi đứng dậy: xin lỗi, cho tôi chơi lại (tất nhiên điều này cũng có phụ thuộc vào những vấn đề khách quan).
    3. Cảm, tức là phải có hiểu biết về tác phẩm : nội dung, kĩ thuật, tình cảm của người chơi, tất tần tật... để đến khi biểu diễn, nó phải là một sự hoàn mỹ.
    Còn á, cứ học thuộc rồi khoe đánh được, ai chả làm được.
    Được martenzi sửa chữa / chuyển vào 18:00 ngày 17/10/2004
  9. sadkiller

sadkiller Thành viên mới

hé, còn về thầy dạy: (theo ngu ý của mỗ): nếu đã xác định đi theo chuyên nghiệp thì không nói làm gì, sẽ phải tìm đến trường lớp đàng hoàng. Ở đây chỉ bàn về học nghiệp dư.
    Học phí rẻ, từ 10 - 15 k là ok rồi.
    Số lượng học viên không quá đông trong một buổi học, tầm 3-4 người trở lại. Hồi đầu mỗ vào đăng kí lớp bác Nhất, mk, một buổi mà em đếm được 12 ku đang học. Như thế, tính ra, nếu một buổi khoảng 2 tiếng (15k) thì thầy chỉ có thể dạy cho mình tầm 5 phút, có đảm bảo hiệu quả không?
    Thầy không cần quá nổi tiếng nhưng phải nhiệt tình, điều này có thể tìm ở các cử nhân nhạc viện mới tốt nghiệp.
    ---->quảng cáo thầy em tí: tốt nghiệp 2001, nhiệt tình. Em đóng 15k/buổi là buổi dành cho 4 người, nhưng vì thầy ...ít nổi tiếng nên em toàn học một mình , sướng vãi. Thành ra, nhà gần nhạc viện, hôm nào đến buổi học, toàn quần đùi áo phông đi bộ sang tập đàn của thầy, anh em chí tớ thế mới sướng. Thấy ít học trò quá lại thấy...anh í tội tội , hôm nay quảng cáo cho có thêm học trò.
    Liên lạc: anh Hồng Lĩnh, tầng 1 tập thể nhạc viện, mobile: 0913305101. (Đừng nói là em quảng cáo nhé , ổng ăn thịt em mất).
    Được martenzi sửa chữa / chuyển vào 18:01 ngày 17/10/2004
  10. sadkiller

sadkiller Thành viên mới

về lớp thầy Nhất: em chưa học được buổi nào. Hôm đến đăng kí nộp tiền, thầy (già) chỉ phán:
    -Thầy: đàn của em cũ thế tập làm sao được?
    -Em: dạ, cũ nhưng nó là kỉ niệm của em ạ.
    -Thầy: kỉ niệm thì đem về mà trưng bày, chứ đàn thế này thì không học được đâu.
    -Em:...im lặng một lúc.
    -Thầy tiếp: em tin không, đàn này giờ mà vứt ở đây không ai thèm nhặt. (giờ em mới biết thầy có ý bắt em mua đàn của thầy)
    Kết quả, em đòi lại học phí, trả sách cho thầy. Nếu không phải là con trai, không bản lĩnh, có lẽ em đã khóc.
    Em lại nhớ bác nào có bảo học đàn cũng như học đạo: tiên học lễ. Em không dám nói này nói nọ, nhưng tiên học lễ thì cái lễ của thầy là lễ gì? Ô hô ai tai, em chưa cần biết cái đạo của thầy nó cao ngất ngưởng đến đâu, nhưng dù sao em cũng đã được một bài học, bài học làm người lịch sự.
    [
    Được martenzi sửa chữa / chuyển vào 18:02 ngày 17/10/2004