1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai lên xứ hoa đào

Chủ đề trong 'Những người bạn VESPA' bởi pankxo, 07/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pankxo

pankxo Thành viên mới

Ai lên xứ hoa đào

Bọn em đến Đà lạt khi thành phố đã lên đèn, Đà lạt hiện lên đầy cảm xúc trong ánh đèn thành phố mờ sương

Chụp vội với chiếc x Jeep của cảnh sát

Nhận phòng, ăn uống tắm giặt, nhúng nước sôi, bôi nước hoa xong. Hai thằng thèm có một chiếc vespa để dạo phố núi. Rút điện thoại ra tìm số của Bác Hùng (Hộ trưởng), sau vài lần gọi mới có người trả lời, đen thay bác Hùng không có nhà, hiện bác đang ở GiaLai với công việc của mình. Đành chia tay bác với niềm tiếc nuối. Hai thằng buồn thiu, thôi đành. Chẳng lẽ lại chịu thua mà đi dạo Hồ Xuân Hương bằng cẳng ah? Vào điễn đàn lôi cổ một bác ra mới được. May thay có số của một người có cái tên rất đẹp Lê Nguyễn Kim Lan. Chị Lan Nguyễn nhận máy rất nhiệt tình, nhưng, lại nhưng, chị bận công chuyện nên cũng không tiếp hai thằng được, tuy nhiên chị cho số của một thành viên trong CLB: Anh Vinh
    Gọi cho anh Vinh, hai chúng em đã có xe để cưỡi

Anh Vinh dẫn chúng em đi uống cà fê, một quán cà fê nằm bên một con đường đi ra thành phố, quán nằm dưới chân một con dốc, cái dốc này dốc thật vì em phải về số 1 mới phanh được (em đã đi đường Trường Sơn rồi mà, chưa có con dốc nào bằng dốc này)
    Quán cafe có cái tên nghe rất lạ: Cafe Cổ, người chủ quán này lại được gọi bằng tên cũng rất hay: Anh Cồ

Em nè:

Papilrock nè:

Đây là một nhân vật khá là thú vị, quán của anh cũng thú vị. Em sẽ viết kỹ hơn về vị chủ quán cũng như quán của anh Cồ vào dịp khác, h em bận mất rồi, em phải chạy cái đã
  2. papilrock

papilrock Thành viên mới

3. papilrock

papilrock Thành viên mới

4. papilrock

papilrock Thành viên mới

Gặp gỡ 2 Vespa woman
    Chị Tịnh và Chị Lan Nguyễn
    Lại tới quán bác Cồ
    ( xe này Tiệp)
  5. Minh_Humg

Minh_Humg Thành viên mới

2 bác đi chơi sướng quá ! Con người và khung cảnh Đà Lạt thật đẹp ....
  6. pankxo

pankxo Thành viên mới

Quán Cổ cafe:
    Điện thoại cổ
    Đèn ngủ
    Những bức phù điêu
    Bật lửa Zippo (sản xuất năm 1932)
    Tách pha cafe của Pháp
    và...còn rất nhiều
    Quán vắng khách, yên tĩnh. Những bản nhạc đồng quê vang lên từ mấy chiếc loa đủ thấy người chủ này rất có tai nghe về âm nhạc cũng như gu thưởng thức âm nhạc rất sang.
    Bọn em đem băn khoăn ra hỏi anh Cồ rằng những cổ vật trưng bày liệu có sợ bị mất cắp? Anh nói rằng đã chấp nhận sự chơi, chấp nhận sự mất nhưng anh cũng nói rằng với những người yêu nghệ thuật, yêu đồ cổ,... bước vào quán anh không ai lỡ thò tay lấy cổ vật đút túi, nên cho đến giờ anh vẫn chưa bị mất món nào cả.
    Chuyện vãn với anh Cồ đến 11 h khuya bọn em cáo từ. Đà Lạt về đêm, trời lạnh, may mắn thay mượn được mấy cái áo ấm, kéo khóa lên tận cổ, chúng em lao vào màn đêm, phá tan cái tĩnh mịch của xứ sương rơi bằng tiếng nổ pành pành của chiếc xe ACMA gải cầy, tự nhiên thấy nhớ mùa đông Hà Nội với những chuyến bay đêm... Đêm nay thật nhiều cảm xúc.
  7. tuhaibajai

tuhaibajai Thành viên mới

Hai ông này hội ngộ ở Đà Lạt vui quá nhỉ
  8. ongxabeo

ongxabeo Thành viên mới

Hay quá. Bọn em đi trăng mật trên Đà Lạt ngày 4-6.11 đấy. Có gì anh Ngocvu và anh Papil cho em xin số của anh Vinh, chị Lan và địa chỉ quán anh Cồ nhé.
    Em cám ơn (^_^)
  9. papilrock

papilrock Thành viên mới

Rất ok. Chừng nào vào đó a sẽ cho đc của mấy bác kia.
    Nhưng ở đâu cũng vậy, ngoài những điều thú vị, hấp dẫn cũng vẫn còn tồn tại nhiều vấn đề, nhất là những thành phố du lịch.
  10. Arch_Mountain_LC

Arch_Mountain_LC Thành viên mới

Phê quá , nghe tin hai bố đi Phan Rang đã rạo rực rồi, không ngờ hai bố còn trăng mật ở TP hoa nữa, thú vị dã man.
    Ảnh tiếp nhé... (hình như ở Ninh Thuận ko kiếm đc Vespa hả, tiếc nhỉ)!!!