1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai mê cua - ghẹ vào đây nhé!

Chủ đề trong 'Ẩm thực' bởi vote_me, 24/02/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xrmt_h

xrmt_h Thành viên mới

Em hỏi khí ko phải, vì bác post 2 hình liền mà em thấy hơi kì, ko nhịn được phải hỏi.Bác ăn cua ghẹ chấm với xì dầu ạ???
    Với cả, cái hình đầu bác post, lúc luộc cua chắc ko chọc mắt nên chân cẳng nó rụng hết cả.
  2. xinhvaxinh

xinhvaxinh Thành viên mới

Cũng thắc mắc
  3. coolman7799

coolman7799 Thành viên mới

Bình thường mọi người vẫn ăn ghẹ, cua, sò...chấm với tương ớt.. Tuy nhiên như thế thì không có vị gì ngoài vj cay của ớt. Các bạn cứ thử chấm 1 lần với xì dầu tỏi ớt xem không quên đc đâu( đừng cho tương ớt vào )
    Mình làm cho mình ăn cho nên không cần phải hoa mỹ, miễn là chất cho nên mình cứ để sống cho nên các chân sẽ gẫy rời ra cho mình tiện ăn. Đỡ mất công bẻ
    Thực tế không phải chọc vào mắt như các bạn nói, mà là chọc vào tim ( ở ức con ghẹ ) nó sẽ chết ngay như thế chân càng sẽ không bị gãy rời
    Tôm cua ghẹ hấp bằng bia thì mới ngon
    Thèm quá
    Hôm qua mới ăn ở đây. Up cho mọi người bảng giá ăn trên nhà Bè ( Vũng Đục - Cẩm Phả QN )
    Không tăng, giảm giá cho bất kỳ thành phần nào
    Giá này áp dụng tại HN đc không các Kụ???
    Được coolman7799 sửa chữa / chuyển vào 21:27 ngày 27/07/2009
  4. coolman7799

Trên bè chuẩn bị chiến.
    Còn lại cô em với bãi chiến trường:D
  5. emmiu87

emmiu87 Thành viên mới

vỉa hè Hàng Thùng là ở đoạn nào vậy ạ? với cả giá bao nhiu 1 cân cua, ghẹ thế a
  6. meoluoi1712

meoluoi1712 Thành viên mới

Bác nói làm Iem thèm quá trời lun đâyhỵ hỵ, nghe các bác nói chọc mắt, chọc mũi mới nhớ, em chưa bao giờ làm Cua hay ghẹ, xui xẻo sao lúc thèm Cua quá thì lại hok có Má mi làm cho ăn, zậy là nhìn nó wài mà hok dám làm gì cái con Cua to xác đórồi ai mà dám chọc mắt, chọc ức nó- dù là người ta đã hướng dẫn tận tình cho iem. Đứng lấy hết sức bình sinh đến tận ...mấy lần....cuối cùng.....em bỏ nguyên cái dây chuối (nghe người ta nói) dùng để cột chân, tay con Cua lạirồi đem bỏ luôn vô cái nồi hấp Cua hehe. lúc bắc nồi ra thì...đúng là chân tay rụng hết. hehe.
    Nhưng em cứ thắc mắc là sao nó còn sống thì chân tay nó rụng hết hả các Bác? mà nó chết thì hok sao ? Why ?
    Đa tạ các Bác !!!
  7. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

Vào đây lại thấy thèm quá cơ....
    Mà ở trên có cai sbảng já,e nhìn thấy sao hàu bán j có 8k/1 con á
    Được aries_girl sửa chữa / chuyển vào 12:28 ngày 03/08/2009
  8. meoluoi1712

Chắc Bác Chủ quán oánh Giá lộn đó bạn
  9. coolman7799

Lạy Ku! A có phải nhà cung cấp cua ghẹ đâu mà a bít. A ở QN nàm seo bít đc Hàng Thùng nà ở chỗ lào Hà lội cơ chứ
    To@aries_girl + meoluoi1712: Bình thường tớ ăn là tính theo rổ, theo kg. Chứ bảng giá trên là tiếp khách thôi.
    Các Kụ mà rảnh "Phượt" xuống HLong, a cho ăn hàu thoải con gà mái, chỉ sợ vài tháng sau gắp trong mũi các Ku 2, 3 con sán dài ngoằng
    Mà các Ku ăn canh cá **** bao giờ chưa??? 35n 1 bát đấy.
    Đang tính không biết có nên mở 1 tiệm chuyên hải sản nướng Hạ long tại HN không?
  10. meoluoi1712

Ack ack , này Bác nhá. Iem là hok có thim mấy cái dzụ Sán, giun đâu nhá....E hèm, nhưng nói chung lúc nào đó mà nổi cái cục hứng lên thì ...trời biết, đất biết là ăn bao nhiêu. hé hé
    Canh cá **** là thế lào ấy nhỉ??Em chưa nghe bao giờ. he he.Có gì Bác quẳng cáo cái coi !!!
    Em đi hạ long được khoảng chục lần, é, hok phải vì em thik đi đâu nhen, mà vì phải đưa "du khách, thực khách" đi, nên Bác cứ mở quán đi Bác ạ, em hưởng ứng. Ha ha