1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai thích búp bê , nhất là Barbie nào ??

Chủ đề trong 'Sở thích' bởi vitba, 27/12/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vitba

vitba Thành viên mới

Ai thích búp bê , nhất là Barbie nào ??

tớ lập ra cái topic này , chưa biết có ai lập ra chưa , nhưng mà tại dạo này bức xúc quá.
    Tớ cực kì thích búp bê ,đặc biệt là Barbie vì nó đẹp vô cùng, nhất là tóc , quần áo và khuôn mặt ...nhìn phát mê đi được.
    Nếu sưu tầm búp bê thì ko chỉ là trẻ con mà cả người lớn nhiều khi nhìn vào cũng thích mê đi được.Ngoài ra cũng ko bao giờ hết mốt , với cả có khi sau này còn có giá nữa.Tớ xin giới thiệu con búp bê trong mơ của tớ.
    Hi vọng được bà con cô bác ủng hộ cho cái topic này , reply nhìu nhìu vào nhé.
  2. vitba

vitba Thành viên mới

3. vitba

vitba Thành viên mới

4. vitba

vitba Thành viên mới

5. ladymeomuop

ladymeomuop Thành viên mới

Tớ thì hơi quá già để chơi đồ hàng với búc bê rồi, nhưng tớ lại có say mê với những búc bê nhỏ xíu để bầy trong tủ kính. Tớ đã mua được một số búc bê và gấu bông nhỏ xíu rồi, riêng barbie tớ chỉ thích Club Kelly thôi, còn lại nhưng con kia thì to quá hihi với cả cùng giá tiền mà barbie club Kelly tớ được những 3 con nhỏ nhỏ. Mua Barbie ở châu Âu đắt gấp 1,5 lần mua tại Mỹ, tớ thường mua trên Amazon.com
    Đây là 2 bộ Kelly mà tớ có
    Híc hic không load lên được , để lúc khác vậy
    Hakunamatata
  6. thuytientrang

thuytientrang Thành viên mới

Mình cũng thích búp bê, nhưng chẳng hiểu sao mình lại không thích babie lắm, có lẽ vì búp bê babie giống thật quá chăng( theo quan niệm của mình, búp bê không nên giống thật quá mức, hãy để cho các bé phát triển trí tưởng tượng của mình) và có lẽ babie còn hơi vượt quá khả năng thu nhập của phần đông người Việt Nam.
    Mình thích loại búp bê nào thật là to, mềm mại, êm ái, có lẽ cũng hơi giống với thú nhồi bông. Ngoài ra những búp bê làm bằng gỗ cũng rất thú vị.
  7. bichduyen

bichduyen Thành viên mới

Duyên cũng rất thích Barbie, thích nhất là những bộ đồ gắn kèm theo, tuyệt thật, nhưng hic, hổng có đủ can đảm xì tiền ra mua, quá sức mắc, hic, một nhóc búp bê mà tới hơn 500 K, hic... nên Duyên thường chỉ nhìn ở ngoài nhà sách thôi, đẹp thì công nhận nhưng mắc quá.... Đành chơi với mấy bé thú nhồi bông nho nhỏ vậy
    Nguyen Tai Bich Duyen
  8. noodle

noodle Thành viên mới

hôm nọ tớ vô tình đọc được cái topic này , thế là vào ngay trang web barbiecollectibles.com của nó để xem ...thì...hihi...thích ơi là thích nhé . Bao nhiêu là púp pê đẹp xinh trong đó . Tớ save về máy phải gần 200 cái pix . hihi.. ..nhưng ảnh trong đó hơi bé và không được cập nhật thường xuyên thì phải . Hơn nữa tớ hứng thú hơn cả là những con búp bê phỏng theo người thật ấy , như Rettt và scarlett , marrilyn hay james dean ...ấy , thì trong đó lại rất ít .
    Tớ không biết nhiều lắm về llại búp bê này , và rất mong được tìm hiểu thêm , mọi người ơi , giúp tớ với , cảm ơn trước nhá
  9. vitba

vitba Thành viên mới

Tôi nhớ có 1 Hollywood hay gì đó là phỏng theo các diễn viên, bạn có thể thấy Bond girl&man, Cher , Vitamin C , Scarlett..
    Nhưng tôi thích mấy con búp bê fantasy ,vintage vì vẻ đẹp cổ điên ,của nó (đặc biệt là váy áo)
    Mua búp bê ở Việt Nam thường đắt hơn ở nước ngoài nhiều (ví dụ như con Bond bên ấy có 70$ , bên này 1 triệu 4 thì phải .
    Tôi có thể mua búp bê giảm 5-10% , ở Việt Nam , nếu bạn nào muốn mua thì đi ngó trước rồi ofline lại cho tôi, vui được biết có nhiều bạn cúng sở thích.
    Lưu ý là trong ebay búp bê Barbie có con giảm 50-80%.Nếu có người ở nước ngoài thì ngờ mua đi nhé.
  10. cuckoo

cuckoo Thành viên mới

Mấy bác thích búp bê đâu hết cả rồi? Có bác nào biết cách tốt nhất để làm sạch tóc búp bê không. Con búp bê của tôi có từ hồi năm 8 mấy, búp bê LX tóc vàng bị chót chải đầu 1 lần nên hơi bị bông, không biết xử lý cái đầu nó thế nào nữa.