1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai xem phim Khát vọng Thăng Long chưa?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi trungdp90, 12/11/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

Cái này chuẩn nha :D
    Xem phim này là vì bị phải xem, rạp hông còn phim nào mà thằng zai nó lỡ mua vé rồi :( ... xem xong chỉ muốn đứng giữa cửa phòng chiếu đòi tiền để đi ăn kem cho hạ hoả + đỡ phí tiền mồ hôi nước mắt của mình

Có bạn nào khen màu phim này đẹp thì cực kì cần thiết xem xét lại gu thẩm mỹ ... màu phim lạ thì có lạ thật vì làm quái nào có ai đi dựng phim để cái màu tởm thế ... màu gì xỉn xỉn, nhờ nhờ, bẩn bẩn - xem rõ ngứa mắt

Còn bạn nào xem xong mà tâng bốc được cái phim này thì thôi thôi, mình cũng chả dám nói gì nữa ^:)^

Phim Việt ko phải phim nào cũng tệ, nhưng cái phim này thì bố cụ của tệ luôn. Mang đi dự thi được kể cũng hài :-s
  2. nguoi_lang_thang

nguoi_lang_thang Thành viên rất tích cực

các bác thích bới lông tìm vết nhỉ?
    hôm nào cho em xin ít thời gian ngắm dung nhan các bác từ trên xuống từ dưới nên kiểu gì em cũng viết ra hẳn trang A4 chê cho mà xem
    làm sao mà toàn vẹn được[r23)] xem ủng hộ phim Việt đi
    thế là cố gắng lẳm rồi đấy, mỗi lần thế này sẽ đúc rút kinh nghiệm, phim sau sẽ hay hơn, thế là được chứ còn gì
    các bác Xem phim Tàu khựa hồi năm 1990 cũng lởm khởm bỏ bu, sao chả thấy bác nào chê thế [r23)] bệnh sính ngoại à[r23)] thông cảm cho cái nền điện ảnh chậm phát triển này tý chứ
    nói chung là ủng hộ hàng Việt đê:x(dù nó hơi lởm tý vẫn phải yêu nhớ - giống như yêu vợ ý, xấu xấu tý nhưng kết cấu nó hoàn chỉnh, nấu ăn ko ngon nhưng nó đảm việc gia đình - thế mà [:D])
  3. trungdp90

trungdp90 Thành viên mới

Vẫn xoay quanh mấy cái hột sạn trong nồi cơm ngon nhỉ, Có thể các bạn bị ám ảnh sự hoàn hảo,hoa mỹ của phim TQ,Holywood,HQ... lên có đánh giá k thực sự khách quan,
    có thể nó chưa hoàn hảo ở 1 vài khía cạnh nào đó nhưng nói chung bộ pim dã sử VN này là có thể chấp nhận đc.
    Mấy bạn chưa xem đã có thành kiến vs pim VN rồi lên khi nó chiếu thì chỉ biết than thở và kêu zờid kêu đất.
  4. maquyen

maquyen Thành viên mới

tôi yêu việt nam!
    thế về lịch sử có bị sai nhiều ko mấy bác đã xem!
  5. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

Không có cái gì là toàn vẹn, nhưng nó tệ thì phải nói là tệ ... hông lẽ nó tệ lại khen hay nức nở

Các bác bảo người Việt ủng hộ hàng Việt - cái này cũng hợp lí đấy, nhưng cái gì hay, cái gì đúng thì ủng hộ - chứ cứ nhắm mắt nhắm mũi ủng hộ bừa, tâng bốc thái quá thì bao giờ mới khá lên được... không thì cũng chỉ là 1 lũ vừa nghèo vừa dốt ngồi tâng bốc nhau, rồi đứa nào cũng nghĩ mình giỏi, cuộc sống mình hơn tiên, phim mình làm hay siêu hạng ^:)^
    Ngồi xem cái phim này, chả cứ gì mình, thấy mọi người xung quanh nhập nhổm hông biết bao giờ nó mới hết cho, còn lúc nó hết thì chả nhẽ cầm dép ném cho vỡ mặt cái lũ diễn viên và đạo diễn trong phim...

Bác nào lôi phim Tàu khựa những năm 1990 ra làm ví dụ thì đi xem phim này đi - để thấy sau 20 năm, điện ảnh Việt Nam làm ra 1 cái phim còn thua xa cả cái phim mà bác vừa lôi ra chê ở trên ^:)^

Phim Việt Nam ra rạp hầu như phim nào tôi cũng xem, nhưng cái phim này nó tệ, nó tệ quá mức chứ không phải chê vì thành khiến với phim Việt. Ở đây vài bác kêu ủng hộ phim Việt, nói những ai anti phim này không ra gì - thì chắc đến 98% là chưa đi xem cái phim này, thậm chí chả mấy khi coi phim Việt. Thế nên thôi, cãi vã làm gì. Hết!
  6. maquyen

maquyen Thành viên mới

the là hết cái vã nưa nhé!
    mà so với đừng đốt thi cái nào hay hơn?
  7. haichit

haichit Thành viên mới

Ha ha, chỉ có mỗi em Lục Thái My chê phim kinh khủng như vậy. Khiêp thật, quả không hổ danh cái title của em.

Khát Vọng Thăng Long: Một bộ phim tỉ mẩn cả với những chi tiết nhỏ nhặt
  8. hlbrem

hlbrem Thành viên mới

ông Chí Phèo là máy photocopy ah? sao bài nào cũng copy 1 bài dài khen nức khen nở thế? Nói chung điện ảnh Vn từ cái ngày xuất hiện đình đám cái phim Gái nhảy là toàn những cái phim kiểu ntn, đáng vứt vào sọt rác.....hy vọng đây là phim dã sử có tiến bộ hơn.....nhưng vẫn giữ nguyên ý định ko coi...ko có hứng thú lắm với phim Vn ngoài điện ảnh cách mạng
  9. haichit

haichit Thành viên mới

Tại vì chí phèo chưa thấy bài dài nào chê nức nở. Nếu có thì cũng post lên đây cho bạn coi. :P Còn nếu ganh tỵ vì nguời ta xem phim tháy đuợc nhiều cái hay ho thì vào cái facebook mà haichit trích nguồn đó mà comments. Chắc cũg có nhièu thứ hay ho lắm đó.

Bác nào sao dám mang phim sử Tàu 20 năm truớc ra so sánh với phim này. Phim này ngon hơn nhiều. >:)
  10. haitotbung

haitotbung Thành viên rất tích cực

Màu xanh: Thế hóa ra "thằng zai" của bạn mua vé bằng tiền của bạn à? Nếu thật vậy thì đúng là bực thật.

Màu đỏ: Tớ khen đấy.:D Tớ nhìn ảnh và thấy màu phim rất đẹp.
    Bạn cho rằng nó tởm, bẩn bẩn thì đấy là quan điểm của bạn thôi. Tớ thì tớ cũng không tin vào gu thẩm mỹ của bạn lắm;).

Phim lịch sử thì không thiếu phim màu nhờ nhờ xanh xanh, xỉn xỉn đâu bạn ạ.
    Đây, Kingdom of Heaven:

Riêng nội dung thì xin phép không bàn. Vì đơn giản mới nhìn ảnh chứ chưa xem phim.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa