1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn Độ & người Ấn nào (Tầng 13 - Nắng lên xua tan mây âm u, trời trong xanh rạng rỡ nụ cười)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi jenny4t, 16/09/2011.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Justakiss2507

Justakiss2507 Thành viên mới

==DBALI==
    Ôi, cũng lâu rồi em ko vô nhà mình, xây tầng mới luôn rồi mới hay chứ, chị Jenny là công đầu há :D ... em leo mệt mỏi luôn nè. Tại em bắt đầu học rồi, nhưng học quân sự trước, học ở sân vận động.. nắng như gì dzậy hix...
    hmmm.. có vẻ như có vài biến cố nhỉ... em thật sự ko biết phải nói gì đây với chị kiss và kiến. chỉ vài điều em nghĩ như thế này, trước đây khi quen anh, em thấy cũng ... tự hào lắm, vì mình có thể in relationship với một người mà không phải là người việt nam :"> :D và cũng may quá, anh cũng là người đàng hoàng. từ lúc theo dõi các chuyện tình nhà ấn của mình, em dần nhận ra các cuộc tình ấn việt thực sự rắc rối hơn em đã từng nghĩ. nó khó rất nhiều so với chuyện tình giữa 2 người việt nam. cái tương lai ấy, nó sao nhỉ, mơ hồ . em với anh đôi lúc cũng nói về tương lai, nhí nhảnh thôi, chẳng hạn như: đi hưởng tuần trăng mật ở đâu, tên babies là gì .. hihihi... tuy nhiên anh ko muốn em quá hy vọng để rồi nếu chuyện gì đó không được như ý muốn, em sẽ ko quá đau lòng. đôi khi em thấy sao anh ... ác quá dzậy.. thế nhưng nghĩ kĩ lại anh có lý đó chứ, tụi em sống cho hiện tại, dù ko bên nhau nhưng em tin con tim vẫn dành cho nhau. có những quan niệm của em và anh khác nhau, có khi là đối lập nữa, nhưng quyết định tôn trọng nhau. anh cứ muốn mình ko hurt, muốn mình happy mà hành động của anh lại vô tình làm mình đau. nói ra đi.. vâng.. hãy nói với tình yêu của mình rằng dù ko chủ ý nhưng anh đã làm em đau đấy.. mấy chị thấy sao nào ? có lúc chịu hết thấu em bung ra một tràng luôn... nhưng rồi ko đến nỗi nào tệ hihi.. tránh nói theo kiểu mockery nhé.
    Có thể nào tự thôi làm đau mình ko ? chờ để được nói chuyện với anh rõ ràng xem, ko lẽ thời gian của mình đã hết sao ? lúc mới bắt đầu conversation, thực ra giọng văn (tụi em text yahoo messenger) của em đối với anh gần như lạnh giá vậy, nhưng đến một đỉnh điểm nào đó, cảm xúc vỡ òa ra rồi chợt nhận thấy cái ngày phải chia tay nhau mù mịt lắm.
    @ Kiến: (chắc kiến bằng tuổi DBali hoặc ko chừng nhỏ hơn nhỉ, tạm thời xưng bạn nhé) nếu còn yêu nhiều thì ừ, chấp nhận làm bạn đi, cứ bên nhau cái đã, rồi một ngày nào đó khi anh ấy nhận ra relationship này có thể dừng ở mức friendship được ko. Thời gian sẽ giúp cả 2 nhận ra thôi. Người ta chỉ hết yêu khi có thể đối diện với nhau một cách naturally thôi.
    @ Kiss: có phải chăng là quyết định chóng vánh quá ko chị ? Mệt mỏi à, em hiểu chứ, nhưng cho nhau thời gian thử xem

@ Jenny: cái tên của tầng 13 ấy, nắng lên nhưng xin đừng gắt quá nhé ;)

[FONT=courier, monaco, monospace, sans-serif]em nhớ có lần chị cọp nói, thà chấm dứt còn hơn mình cứ ở dưới một bầu trời dấu hỏi. có lúc em nghĩ thế nhưng nếu sau này đến được với nhau thì mình có niềm tự hào lắm lắm về tình yêu của mình chứ nhỉ ? :D
    [/FONT]

[FONT=courier, monaco, monospace, sans-serif]mấy chị biết ko, mỗi lần em vào box ấn thì thấy toàn là cảm xúc thôi, thấy cuộc sống ko quá vội vã, có nơi để em dừng lại và suy nghĩ về điều gì đó, cũng có ích cho cuộc đời của em lắm. thế nhưng sao ban quản trị ko chịu gửi email kích hoạt tài khoản cho em huhuhuhu :(( ... mấy chị hỏi mod dùm em được ko hix hix... gửi email năn nỉ hoài mà chưa thấy reply gì hết trơn á[/FONT]
    [FONT=courier, monaco, monospace, sans-serif]Chúc mọi người luôn vui nhá!!!!!!
    [/FONT]

[FONT=courier, monaco, monospace, sans-serif]
    [/FONT]

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    @DBALI : chị hết rùi em àh :D
  2. Justakiss2507

e đau quá các chị ơi...........................:((:((:((:((:((
  3. thuocxitkien

thuocxitkien Thành viên mới

@chị Staycool : hì hì , em cũng như chị cọp ngày trc.....mò đi rồi ko chịu nổi , cũng lại mò về rồi chị ơi !
    @DBALI : hì hì, tụi mình cứ xưng với nhau là bạn là okie rồi DBALI ơi , mình àh..mình và anh đã del tất cả về nhau rồi :(( ko có cơ hội nữa r , nhưng dạo này mình đang làm 1 chiến dịch hoàn thành lời hứa ngày trước với anh là gửi tất cả list nhạc trng máy mình cho anh, ngày trc anh đòi hoài mà mình lười ko làm ...bây h mới bắt đầu ..hơn 600 bài ..1 ngày mình gửi 10 bài cho anh !!!!!!!
    @Chị Kiss : đừng làm em khóc theo chị chị ơi :((( ....tại sao các anh làm tim mình tan nát thế này...em định vào nhà coi chị em mình thế nào, bắt gặp ngay 1 dòng 6 chữ..." em đau quá.... " ...thế là lại thút thít nghĩ về chị kiss rồi nghĩ về mình ..tủi quá!!!!
    @ nhà ơi : hôm nay trưa lên trườnng tí...khi về đi ngang sân bay ...thấy 1 đoàn các anh ẤN :(( :(( ......
    về nhà cầm tờ báo lên ..ẤN độ bắt tay với Nhật BẢn j j đây ...........
    đi vào siêu thị ...cũng thấy Ấn ...Đi ra tiệm thuốc tây , ng ta ghi dược thảo nhập từ ẤN ĐỘ !!!!!!!!!!!!! Chắc em chết quá ....
    meomit2012 thích bài này.
  4. Justakiss2507

chị ko còn sức để mà cỗ vũ e nữa rùi Kiến................chị xin lỗi em nhiều............Chị giờ còn thảm và bại trận hơn em nhiều em àh ............
  5. thuocxitkien

@ chị Kiss : như e đã nói .....khi chị em mình buồn, mình chỉ cần nói và mình cần người lắng nghe...chị kiss và ko chỉ chị mà còn các chị đã lắng nghe e rất nhiều rồi dù khi online yahoo hay trong box..em đều rất quý những lúc các chị lắng nghe em than thở, chỉ bảo e phải làm j , cỗ vũ và cả la em khi em có những suy nghĩ bậy bạ ....những lúc thế này , em sẽ lắng nghe chị mà chị kiss iu quý :D , mọi người sẽ luôn bên cạnh chị , nếu có j , cứ pm yh em bất cứ khi nào chị thấy em onl rồi xổ ra 1 tràng với e cũng được hay chỉ đơn gian là 1 cái icon " :(( " ....!!!!
    đến lượt em nói với chị nhé " cố lên chị nhé "
  6. thuocxitkien

bây h thì lai gửi offmess nói rằng " muốn nói chuyện với em..rằng ..anh ko vui .."...lòng e vừa phẳng lặng, tĩnh tâm và chuẩn bị tinh thân làm lại 1 cuộc đời ko có anh thì anh lại kéo gió , kéo mây đen, giông bão đến làm sóng thần nổi dậy ..Vui buồn hận đau lẫn lộn !!!
    lại suy diễn rằng có lẽ hắn đang nói ..im not happy và câu sau sẽ là when you gave me so many mails .....rồi cái cúp điện nên chỉ nói đến im not happy !!!!!!!!!
    đến rồi đi, đi rồi quay lại.....đang chơi trò j thế :| ...đã từng dứt áo ra đi , tuyẹt tình với em..nói răng muốn sửa chữa sai lầm nhưng lại sửa bằng cách lập lại sai lầm đó...sao h lại quay lại ?????? em là đồ để dành àh !!!
  7. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Normal 0 false false false EN-US ZH-CN X-NONE /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-priority:99; mso-style-qformat:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0in 5.4pt 0in 5.4pt; mso-para-margin-top:0in; mso-para-margin-right:0in; mso-para-margin-bottom:10.0pt; mso-para-margin-left:0in; line-height:115%; mso-pagination:widow-orphan; font-size:11.0pt; font-family:"Calibri","sans-serif"; mso-ascii-font-family:Calibri; mso-ascii-theme-font:minor-latin; mso-hansi-font-family:Calibri; mso-hansi-theme-font:minor-latin; mso-bidi-font-family:"Times New Roman"; mso-bidi-theme-font:minor-bidi;} @kiss và @kien mọi cảm xúc mà cả 2 đang trải qua hiện giờ, hãy tin là chị và rất nhiều chị trong nhà cũng đã từng nếm trải. Vui đó buồn đó, khóc đó cười đó, vừa yêu vừa ghét, vừa nhớ vừa oán, tất cả mọi cảm xúc cứ đan xen lẫn lộn, làm nát con tim mình. Những câu 2 em hỏi chị là những câu mà ngày xưa chị với chị bee đã khóc ngất với nhau không biết bao nhiêu lần. 2 chị em ngày đó ngày nào cũng online, chị bee còn nói với chị, “giờ chị nghiện em rồi, chị không nói chuyện với ảnh chị chịu được, chứ chị không nói chuyện với em chị chịu không được”. Hai chị em trải qua gần nửa năm sống trong vật vã và đau đớn, như lời kiss mô tả là trái tim đau như muốn nổ tung ra. Kiss à, em đừng nghĩ là mình em ngu dại, chị và chị bee cũng ngu dại chẳng kém gì em đâu dù cả 2 đều lớn tuổi hơn em nhiều. Chẳng qua là mình đã gặp không đúng người thôi. Chị bee nói với chị, thất tình thì dù Việt hay Ấn gì đều làm mình đau hết. Nhưng chẳng qua vì mình yêu và thương 1 người khác biệt mình nhiều quá nên mình bỏ công sức ra để tìm hiểu, yêu thương và hòa hợp nên khi chia tay cái đau này nó sâu hơn, nhức nhối hơn và lâu lành hơn. Chị khi đó cứ hỏi chị bee,
    - sao em yêu ảnh nhiều như vậy mà ảnh không chịu hiểu hả chị? Có cách nào làm cho ảnh hiểu là em yêu ảnh như vậy không?
    - Sao ảnh cứ mãi đùa giỡn với tình cảm của em vậy chị? Bộ tim em còn chưa đủ nát hay sao? Bộ ảnh muốn thấy nó thành tro ảnh mới vừa long hả chị?
    - Vậy sao ngày đầu sao ảnh không nghĩ tới tương lai đi mà giờ lại nói là không có tương lai hả chị? Sao lúc đó em nói là không có tương lai mà ảnh cứ một hai là nói có?
    - Vậy rốt cuộc ảnh có yêu em không hả chị?
    Muốn biết chị bee hỏi chị câu gì thì tụi em cứ đổi vị trí chị -> em, em-> chị là sẽ biết ngay ấy mà. Trong nửa năm đó cả 2 trầm cảm mất 2 tháng, chị thì không mở miệng nói câu nào. 2 chị em suốt ngày online, hầu như chẳng giao tiếp với ai, làm gì cũng thích làm một mình, nhai cơm như nhai sạn, thay phiên nhau mà lết qua nỗi đau. Mà đỡ một cái là cả 2 không có down 1 lần, cứ người này lên thì người kia xuống vậy nên cả 2 đều gắng gượng nỗi. Hai anh Ấn kia chắc cũng còn biết thương người nên không hành hạ tụi chị cùng một lượt mà chia thời gian biểu thành ra bao giờ chị hoặc chị bee cũng có người tỉnh táo để vực người kia dậy…
    Nhìn lại quãng đường đó cả 2 đều giật mình và hoảng sợ, thật sự là rất mệt mỏi và đau đớn. Nó làm mình hao tổn tinh thần, thời gian, tâm trí và rất nhiều thứ khác. Nên giờ khi chị nhìn thấy 2 em là chị và chị bee đều tìm thấy chính mình trong đó. Lúc đó chị và chị bee đều như kiss và kiến bây giờ, không biết làm sao mình có thể vượt qua được, không biết làm sao mình có thể yêu một lần nữa. Có lúc chị nói với chị bee, chị ơi em muốn lấy chồng K Nhưng rồi cả 2 đều đã vượt qua mặc dù chưa hẳn là nhẹ lòng. Vẫn còn đó những vấn vương khi vô tình chạm mặt hay online trên FB. Nhưng cảm xúc không có đau đớn, mãnh liệt như ngày xưa nữa. Minh không buồn, không vui, không oán trách nữa. 2 chị em hay nói vui với nhau, người Ấn càng tìm càng không hiểu. Nên thôi khỏi đừng giải mã làm chi cho phức tạp, đừng thắc mắc, đừng đặt câu hỏi. Mà quả thật đã lâu lắm rồi chị cũng không tìm hiểu nữa, ngay cả lúc gặp lại nhau ở sảnh đường nơi mà cách đây nửa năm cả 2 còn ngồi cùng coi gala người ta còn hỏi mình I love you tiếng Việt nói sao, xong rồi họ nói câu đó bằng tiếng Hindi với mình, cảnh khác người khác tình cũng khác, chị cũng một chút bâng khuâng rồi thôi.
    Những gì mà kiss đang trải qua là con đường mà cách đây 6 tháng chị đã đi. Chị đủ hiểu để không khuyên em không khóc, hoặc không buồn. Hãy cứ khóc cho nhẹ lòng, hãy cứ làm bất cứ điều gì để lòng nhẹ bớt (chị lúc đó còn làm chuyện điên rồ lắm, từ từ rồi bật mí cho cả nhà nghe :P ). Rồi 6 tháng sau em sẽ thấy ah just because I met a wrong guy. Chị hỏi chị bee sao em yêu ảnh mà ảnh không yêu em, câu trả lời của chị bee làm chị an lòng vô cùng, vì em là một cô gái tốt, nên ông trời không muốn để một người không tốt ở cạnh em! Chị tặng lại em hoặc bất cứ ai trong nhà mình rơi vào tình cảnh này để có niềm tin và mạnh mẽ để vượt qua nỗi buồn. Chị tin rằng mình cho đi rồi mình sẽ được nhận lại, nhưng đôi khi cái mình nhận lại không phải từ người mà mình đã cho đi. Cho nên nếu người nhận từ em nhiều quá mà không mang lại cho em điều gì, hãy tin là những điều đó đang được mang đến từ một người khác. Anh chị nói rằng, to find a partner, you need to search. Mà em biết rồi đó, đãi cát tìm vàng, nhiều khi mình mỏi mắt, mình nhìn nhầm tưởng mọi cái lấp lánh đều là vàng… Tất cả rồi cũng sẽ qua, đó là điều chắc chắn, Kiss à!
  8. bee_qq

bee_qq Thành viên mới

Ack ack đang US đọc câu này của nàng tí nữa sặc :)) ... Đừng có thấy người ta ko vô nhà mà take advantage nhá, mình nhớ câu này nàng nói với mình mà ;))

@ kiss & kiến: c hok được như cô ấy (cô cọp á), vẫn đang rất là "lẻ loi" :P nhưng c ổn hơn rất rất nhiều rồi :D ... Bận quá hok vào 8 thường xuyên được nhưng có nghe cọp report & bít là cả hai đang tạm thời thê thảm, nhấn mạnh là tạm thời thôi nha. C hok dám khuyên cái j vì trong chuyện tình cảm chỉ có mình mới tự giúp mình đứng lên & vượt qua được thôi chứ ko ai có thể làm thay mình hết. C nghĩ c gee nói đúng một điều mà c nghĩ rồi đó, đừng tự dằn vặt mình với những câu hỏi tại sao người ta lại thế này thế kia với mình bởi vì có hỏi 100 lần hay hơn đi nữa cũng ko bao giờ có được câu trả lời thỏa đáng hết. Cái rào cản về ngôn ngữ & văn hóa tưởng mong manh dễ vượt qua nhưng thật sự là rất khó, mình cố nhưng người ta ko cố thì có nhảy qua cái rào này lại phải tiếp tục chạy để vượt qua cái rào khác. Sức người có hạn, nhảy hoài cũng hụt hơi rùi vướng vô cái rào & tự làm mình bị thương. C làm vận động viên tiếp sức với cọp suốt hơn nửa năm nên đuối lắm rùi, ko còn sức để loi choi vượt rào nữa, g chỉ có thể đi bộ thui :D

Nói cho vui vậy chứ ai cũng hiểu thất tình rất là khổ sở, nhất là khi thất tình với cái người mà hok hỉu cuối cùng có phải là "tình" hay hok thì còn đau đớn hơn nhiều. Tính đến g phút này drama của c đã chiếu tới tập bao nhiu c cũng ko nhớ nổi nữa nhưng c ko còn ngồi nhà, nghĩ về chuyện đã qua để hành hạ bản thân nữa. Lâu lâu đi bus ngang qua chỗ này chỗ kia cũng chợt nhớ, ta nói tới nỗi ngồi gặm burger vô tình nghe trúng một bài hát cũ cũng thấy ... nhói nhói, hok bít do nhớ nhung hay do ăn quá nhanh nên bị đau bao tử nữa [:D]. Nhưng đi ra khỏi nhà, gặp gỡ bạn bè, tự làm mình bận rộn rùi từ từ mọi thứ cũng nguôi ngoai. Từ ngày chia tay tâm trạng c lên xuống như đang chơi thả diều bởi vì miệng nói chia tay nhưng trong đầu ko thông suốt nên nó thành ra như vậy. Còn bi g khi đã xác định rõ ràng & quyết tâm let it go, c thấy mọi chuyện với c chỉ có đi lên chứ ko có đi xuống. Tuy chưa sẵn sàng để tiếp tục iu đương nhưng số lượng fan trong fc đang tăng đều đặn hahaha nên ai bít được, từ từ có khi mình xiêu lòng cũng nên [:D]... Rùi mình sẽ gặp được đúng người mình yêu thương & cũng yêu thương mình chứ ko phải cứ mãi bế tắc với cái tình cảm mà cái j cũng đi một chiều như vầy đâu :). Kiến với Kiss cố gắng lên nhé, mạnh mẽ lên & yêu bản thân mình hơn, hok có cái j có thể chữa khỏi vết thương lòng ngay lập tức ngoài thời gian cho nên hãy cho mình một khoảng thời gian, mọi thứ sẽ ổn thôi :-*

P/S: nghe (cọp) đồn trong nhà đang có nhiều nàng cũng dập dìu lên xuống, hok bít nên động viên cái j nhưng iu mọi người nhiều, mong mọi người lun lun vui vẻ & US đều đặn để có sức khỏe vượt qua mọi sóng gió hen :x :x :x

Tặng mọi người nè :-bd
    http://www.youtube.com/watch?v=iB9BFJXxQiw

First spotted in my mind
    Not figuring where I'm at in my life
    Only I could ever change it up
    Kind of stuck but I made my luck
    And I know I gotta take control
    I never wanna lean on you
    You're defined by what you own
    By my soul and it's rich in it's own

I don't ever back out alive
    All I wanna do is call a shot
    Ain't nobody got me all swept out
    You're in my head, in my head by now

Moving on to better things
    I'm afraid I'm the only king
    Don't need you, that's how
    I get through, a-ha
  9. Justakiss2507

Em cảm ơn chị Bee và chị Cọp nhiều lắm.
    Kiến giờ đã ổn rùi chị.Mừng cho em bé.
    Em sẽ cố gắng...để đi tiếp...Em sẽ ko sao...

Người đàn ông giỏi là người có thể làm người phụ nữ của mình cười
    Người phụ nữ giỏi là người có thể quên người đàn ông làm mình cười ♥
  10. bibimbap

bibimbap Thành viên mới

@kiss chị cọp nói đúng đó em ơi,. thời gian là liều thuốc tốt nhất. chúng ta ai cũng có quá khứ buồn có vui có đau khổ có nhưng tại sai ai cũng có thể vượt qua được? vì họ nghĩ về hiện tại về tương lai. họ cố gắng phấn đấu, suy nghĩ tích cực, học được từ quá khứ để tốt hơn cho hiện tại và cho tương lai. chị lúc nào cũng vui cười cả nhưng có lúc ngồi 1 mình chị cũng khóc tu tu như đứa trẻ á, mệt mỏi nhưng cuộc sống là vậy. cố lên em ơi!!! khi nào buồn 2 chị em mình lại lang thang típ nhá.hihi
    @kiến chúc mừng em dù sao hắn cũng đã thật lòng với em chứ hok fai 1 đi k trở lại. hihi. cố lên em nhé.
    chúc nhà mình đầu tuần vui vẻ, cả tuần hạnh phúc. iu nhà mình nhìu lém !!!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa