1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn Độ và người Ấn nào (Tầng 10 - Nhà Ấn nắm tay nhau đi về phía mặt trời)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi cuchidatthep, 19/03/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Staycool

Staycool Thành viên mới

Chào cả nhà !
    Đám cưới xong rồi , giờ mình đã trở về với cuộc sống thường nhật . 2 đứa mình rất vui vì từ nay bọn mình chính thức được gia đình 2 bên thừa nhận là vợ chồng Mới cưới nên đôi khi nói chuyện với bạn bè vẫn phải khựng lại để sửa từ " bf " thành " chồng " . hì hì .
    @Viethuong : cuối cùng mình toàn mặc saree thôi Viethuong ơi , ko có bộ Ghangra nào cả .Saree đám cưới công nhận đính hạt và thêu rất cầu kì . Đi chọn Saree mà hoa cả mắt vì vô cùg nhiều chủng loại , chất liệu , màu sắc để lựa chọn VH ah .
  2. Staycool

Staycool Thành viên mới

Rainy ơi xin được chia sẻ cùng bạn . Mình nghĩ tạm thời bạn đừng đưa ra quyết định nào cả . Người yêu bạn hiện tại chắc chắn cũng đang rối bời , ko nên khiến anh ấy thêm căng thẳng .Hãy tạm chờ 1 thời gian nữa xem sao . Mình cũng cầu mong cho bố anh ấy mau hồi phục .
    Mình và chồng mình cũng đã từng trải qua những giai đoạn khó khăn , chịu nhiều áp lực ,nên mình rất hiểu tâm trạng bạn lúc này . Nhưng dù gì đi nữa ,xin bạn đừng nghĩ rằng chuyện xảy ra là do bạn gây nên .Điều đó ko đúng chút nào.
    Vững tâm lên nhé ! Chúc cho những điều tốt lành nhất sẽ đến với bạn !
  3. bambiqh0601

bambiqh0601 Thành viên mới

Chị Staycool nói đúng đó chị rainny. Giơ? câ?n nhất la? cị nên bi?nh tifnh. Giơ? chị ma? tư? bo? la? công sức mi?nh tranh đấu cho ty cu?a mi?nh bo? sông bo? bê? ca?. Va? lại, chị kết thúc lúc na?y k gia?i quyết đc gi? ca? ma? ty cu?a chị ca?ng đau khô? thêm. Giơ? chị ráng bi?nh tifnh, động viên ty cái đaf. Giơ? chắc anh cufng đang rối lắm rô?i.
  4. rainy23

rainy23 Thành viên tích cực

Cảm ơn các bạn dã chia sẻ. Bố anh ấy đã khá hơn và có thể về nhà rồi. Thực sự chuyện này mình cũng không biết phải làm gì nữa. Bọn mình có thể chịu được mọi áp lực thậm chí là đám cưới không có sự đồng ý của mọi người. Bọn mình cũng đã cố nhờ mẹ và chị gái anh ấy thuyết phục bố anh ấy. Nhưng tình huống này thì mình thực sự không biết làm gì nữa. Lần đầu khi nói chuyện với gia đình, bố anh ấy nói gần như van xin anh ấy làm theo mong ước của ông (anh trai anh ấy lấy vợ trái với ý muốn của gia đình, và cùng với cuộc hôn nhân đó thì sự nghiệp bỏ mặc. bố mẹ anh ấy gần như không nói chuyện với cô gái đó, còn hai chị gái thì cải đạo nên có thể nói bố mẹ anh ấy hi vọng rất nhiều ở anh ấy)
    Chuyện bố anh ấy bị đau tim liên quan đến mâu thuẫn giữa anh ấy và anh trai. Nhưng mình cảm thấy không có con đường nào khác cho chuyện của bọn mình cả. Anh ấy có thể làm trái ý muốn của gia đình nhưng không thể mạo hiểm tính mạng bố anh ấy vì hạnh phúc của riêng mình. Và mình cũng không thể yêu cầu anh ấy điều đó.
  5. piggyHello

piggyHello Thành viên mới

Không có bạn nào giúp mình sao????
  6. anisha

anisha Thành viên mới

Có bạn nào trong nhà Ấn của mình " yêu người Ấn " và gặp thuận lợi trong tình yêu và hôn nhận thì chia sẽ với mọi người " chi tiết " đi , để các bạn khác còn lên tinh thần để thẳng tiến cho mục tiêu của mình dạo này nghe cưới xin nhiều nhưng ai cũng gặp trắc trở , khó khăn
    Chị củchi ơi cho cho thêm chút hào khí để động viên tinh thần mọi người đi. chị...
    Có ai cuộc tình với Anh Ấn nào lãng mạn thì kể cho cả nhà cùng nghe cũng được buồn quá à .....
    Nhà vắng vẽ có khách vào nhưng chẳng ai buồn nói chuyện hichic ........
  7. cuchidatthep

cuchidatthep Thành viên tích cực

Cách đây hai tuần ông Raj Kumar ở HCM có gọi điện cho anh Vinoth nhà chị, theo như chị biết thì anh ta đang cần một cộng sự làm chung. Anh ấy có một công ty nhỏ sản xuất và bán máy lọc dầu ở Quận 9, chị đã đến đó rồi nên thấy nó cũng không quy mô lắm., nên chắc lương không cao. Nhưng chị nghĩ mình có thể làm ở đó để giết thời gian và tìm việc mới. Số của Raj Kumar là: 0919175602
    Em có thể gọi trực tiếp cho anh ấy và nói Viên với Vinoth giới thiệu
    Được cuchidatthep sửa chữa / chuyển vào 17:37 ngày 05/05/2010
  8. cuchidatthep

cuchidatthep Thành viên tích cực

Có 3 điều cần nói với you
    - thứ nhất: Tui hay nói điên khùng nên đừng rủ tui vào đây speed
    - thứ hai: Nếu bạn thấy nhà vắng bạn kể chuy7e6n của mình đi cho nó sôi nổi, chuyện của bạn hấp dẩn lắm đó
    - Tôi không biết bạn là ai, nhưng tui biết chuyện tình của bạn không trắc trở, vậy thì tại sao không kể ra cho mọi người rút kinh nghiệm? he he he
  9. anisha

anisha Thành viên mới

Hi chi ,
    đã yêu người ấn rồi thì làm gì mà có chuyện "suông sẽ " hả chi ? bầm dập tứ bề nhưng vấn đề là khả năng viết của uem dzở tệ , chẳng biết diễn đạt thế nào cho xong , không biết bắt đâù từ đâu sợ cả nhà nghe xong rồi thì phát chán nữa thì khổ , Ở đời ai chẳng có chuyện vui chuyện buồn mỗi đời người là một câu chuyện vấnđề là cách lại thế nào thôi đâu phải ai muốn kể chuyện cũng được đâu nhiêu khi " vô duyên " nói chuyện hỏng ai nghe
    Àh mà chị ơi chị đừng nói mình nói chuyện khùng điên , chị thĩch thì kể không thích thì thôi đừng nói mình khùng nha chị .
    chúc chị khỏe
  10. piggyHello

piggyHello Thành viên mới

Em cảm ơn chị Củ Chi rất nhiều ạ . Cảm ơn chị đã quan tâm tới bạn em, cảm ơn chị đã ko chấp nhặt những chuyện trước đây ........ Dù thế nào đi nữa thì chị em mình đều có một điểm chung là yêu AD phải ko chị? Em sẽ gọi ngay cho bạn, hy vọng anh ấy đuợc chấp nhận làm việc cho bác Jaj Kumar vì hiện giờ anh ấy sắp phát điên vì bỏ hết tất cả để sang VN ngồi không chị ạ. Chúc anh chị luôn hạnh phúc.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa