1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn độ và người Ấn nào ( Tầng 11 - Những trải nghiệm của người đã và đang yêu Ấn độ )

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi viheart811, 27/07/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. sara_sarah

sara_sarah Thành viên mới

-----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------

Hôm nay cuối năm thấy các bạn nhiều tâm sự quá , mình cũng yêu online đấy các bạn ạ , những lúc như thế này mình cũng đã trãi qua , buồn , cô đơn , lo lắng không biết con đường mình đã chọn là đúng hay sai , cuối cùng rồi mình có đạt được điều mình muốn không ??? nhưng trong tình yêu mình đâu có tính toán là mình được gì và mất gì mình đâu muốn đo lường phải không ? những lúc như thế này lúc trước mình nhắn tin cho him diễn tả cảm xúc của mình với him qua tin nhắn rồi tit tit ..him trả lời mình thế là cảm giác cô đơn lạc mất , tám với chàng vài tin nhắn là thấy sầu vơi đi .....những lúc tuyệt vọng và quá lo lắng mình tự động viên bằng cách : ngày xưa có những thường dân yêu hoàng tộc và ngược lại nhưng họ đã vượt qua tất cả bỏ hết để chỉ được ở bên nhau , ngày nay cũng có những thành viên hoàng gia như hoàng tử thuỵ điển công chúa đan mạch chẳng hạn họ từ bỏ tất cả để yêu và vượt qua tất cả định kiến và khuôn khổ hoàng gia để đến với người yêu tầm thường của họ ..mà người mình yêu không phải hoàng tộc vậy mình phải can đảm lên chứ chuyện của mình khó khăn của mình là nhỏ bé so với họ vậy mình càng can đảm hơn vì họ làm được mình cũng làm được mà , cô đơn , buồn , bơ vơ đó là một phần khổ cực mà mình đang "chịu đựng " đang hy sinh cho mục đích lớn hơn đó là sẽ sớm được sống gần bên nhau ! đến khi được ở bên nhau rồi thì trân trọng từng phút giây hãy nhớ đến những lúc như thế này để nhắc nhở nhau là có được nhau như ngày hôm nay là đã trãi qua những ngày mong chờ để trân trọng từng thời điểm bên nhau
    chúc các bạn vui và thấy mình hạnh phúc hơn nhiều người
  2. gee

gee Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cám ơn Sara. Muốn ôm sis quá.... >:D< Lần nào đọc bài chị Sara cũng thấy ấm áp. Cuôc sống cũng nhiều chuyện kì diệu nhỉ, chí có thể là Love.
  3. S_B_C

S_B_C Thành viên rất tích cực

Năm cũ sắp qua, năm mới sắp tới, cảm giác ngày cuối năm bao giờ cũng làm cho con người ta man mác buồn và nuối tiếc một điều gì đó nhỉ. Đối với cá nhân mình, năm cũ niềm vui thì ít, chuyện buồn thì nhiều. Đọc tâm sự của các bạn, mình nhớ lại cảm giác của mình cách đây 7 năm, một quãng thời gian chẳng phải ngắn ngủi để tự cảm thấy giật mình, tuổi thanh xuân của mình trôi qua nhanh quá. Quẩn quanh gần chục năm ấy, nhiều dự định bị lãng quên, nhiều hoài bão bị trôn vùi, chỉ để nhường lại cho vòng xoáy của chuyện tình cảm. Để rồi đến giờ còn lại trong mình là nhiều thất vọng, rạn vỡ, tủy hờn và hối tiếc=(( Suy nghĩ rất nhiều, mình đã quyết định khai tử cho mối duyên này. Một quyết định vô cùng khó khăn, trong hoàn cảnh hiện tại, nhưng đã quyết rồi thì lòng nhẹ tênh, nghĩ về tương lai với rất nhiều dự định, xốc lại tinh thần, và thực sự sống cho mình, cho con.

Năm mới sắp đến, chuyện buồn cũ ... cho qua [:D] Chúc cả nhà năm mới nhiều may mắn, niềm vui và hạnh phúc![r2)]
    Mục tiêu trong năm mới của tớ (and for the rest of my life [:P]): Sống vui, Sống khỏe, Sống có ích! \:D/
  4. Layla.frog

Layla.frog Thành viên mới

12:00 Happy new year cả nhà :D :D :D
  5. S_B_C

Tớ chậm chân hơn Layla rùi :D Happy new year 2011!
  6. Layla.frog

Vì sao thế bạn? cứ chia sẻ với mọi người biết đâu tìm ra hướng giải quyết. Đôi khi mình cũng thế và đã từng khóc rất nhiều. Tự hỏi tại sao một người ở xa như thế lại có thể làm mình khóc. Nếu khóc có thể làm lòng mình nhẹ đi thì cứ khóc nhưng sau đó mạnh mẽ lên bạn nhé
    Úi nhưng cái đồng hồ nhà tớ nó chạy sai hay sao ý :)) của S_B_C mới là 00:01 kìa !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Anyway cả nhà năm mới hạnh phúc và mạnh mẽ hơn
    Đọc bài của S_B_C mà thấy hoang mang quá. Liệu mình có phải khai tử cho một thứ chưa bắt đầu không đây??? Thực ra % để bên nhau thật là ít nhưng vẫn đang cố hy vọng. Đôi khi muốn bước đi thật nhanh nhưng chưa đủ can đảm. Đôi khi muốn ở lại chờ đợi nhưng thấy không đủ tự tin. Mình sợ nhiều thứ. Một ngày nào đó nếu có phải quên hy vọng mình cũng có đủ nghị lực như mọi người...
    Chia sẻ nỗi bức xúc với mọi người để ngủ ngon cái x-( :
    THẾ MÀ BẢO LÀ MÌNH SẼ GỌI CHO CẬU VÀO LÚC 12:00 À??? Không làm được thì đừng có mà hứa, mà mình có nói gì đâu tự nhiên hẹn thế đấy chứ. Thế mà là đàn ông à??? Những lúc thế này muốn cho out luôn quá!!!!!!! Đôi khi thấy mình cư xử còn đàn ông hơn hắn!!!
    Chúc cả nhà ngủ ngon!!! Sorry vì đã làm phiền cả nhà :D
  7. S_B_C

Chuyện của tớ chỉ nên coi là một bài học, một lời nhắc nhở các bạn nên suy nghĩ chín chắn chuyện tương lai của mình. Còn mỗi người có một hoàn cảnh, một số phận, ko ai giống ai. Tớ ko khuyên các bạn bước tiếp hay dừng lại, vì tớ ko có biết gì về câu chuyện của các bạn đâu và tớ thì sợ trách nhiệm lắm[:P] Thế nên nghĩ kỹ các bạn nhé, và phải nhớ một điều, hãy yêu và tôn trọng bản thân mình trước tiên, sống cho mình, đừng lừa dối cảm nhận của mình, nếu mình ko hạnh phúc thì đừng vì ai đó mà dối rằng mình rất hạnh phúc, nếu mình ko thay đổi được thì đừng hứa sẽ vì người khác mà thay đổi. Và cũng đừng quá viển vông. Thực ra còn nhiều cái "nếu" và cái "đừng" lắm, nhưng thôi, năm mới ko nói nhiều [:D] Ai cần nghe tớ than thở và chém gió thì PM tâm sự với tớ cho đỡ buồn:P
  8. Layla.frog

Được chứ ạ!!!!!!!!!! nhưng PM thế nào cơ ạ? trình độ còn non lắm nên xin chỉ giáo Layla với ạ [:D]
    Giờ này chắc S_B_C ngủ mất rồi Hic đang định out thì có người gọi nên vẫn online nè Hj
  9. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

Chàng đã hứa gọi vào giay phút chuyển giao. Và cũng gọi thật. Nhưng tớ đang ốm liệt giường, không chui ra khỏi giường, cũng không muốn nghe máy. Thế là chàng bảo bạn tớ gọi cho tớ để bảo tớ nghe máy. Rùi cuối cùng cũng nghe, nhưng với giọng du dương, nghe rất khó hiểu + tình trạng bệnh tật đang nghiêm trọng + mệt + lạnh + đang chui trong chăn ... => tớ lơ mơ rùi ngủ lun=))=))
  10. gee

gee Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chàng của Pinky dễ thương quá. Mau khỏe nha cô nương.
    Chị Săn bắt cướp ơi, vậy là chị quyết tâm rùi hả chị ... Lời em bé xinh thật xinh rùi nhé. Sau này cho bé đi thi như Diễm Hương thì Nicole Faria chưa chắc dành được hoa hậu à. Chúc 2 mẹ con xinh khỏe.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa