1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn độ và người Ấn nào ( Tầng 11 - Những trải nghiệm của người đã và đang yêu Ấn độ )

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi viheart811, 27/07/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. viheart811

viheart811 Thành viên mới

Tớ đang ở Ấn Độ làm.......dâu ;)) ( :(( )
    Gần 1 tháng nay tớ chạy ngược chạy xuôi , đi đi về về Ấn Độ và VN.
    Đám cưới bên Ấn Độ vừa xong ngày hôm sau vợ chồng tớ và gia đình tớ tất cả 5 người từ Pune đi New Delhi. Sáng hôm sau đi luôn Agra để thăm đền Taj Mahaj nổi tiếng và về lại Delhi ngay trong ngày, nên mệt bở hơi tai. Ko có nhiều thời gian, nhưng vì ham dzui và chắc lần đầu cũng như lần cuối gia đình tớ mới có cơ hội du lịch Ấn Độ nên tớ sắp xếp cho mọi người đi chỗ thăm chỗ này chỗ kia liên tục [:P]

Nói về đền Taj Mahaj, nếu ai muốn đi du lịch Ấn Độ và ko muốn bỏ lỡ cơ hội thăm cái đền nổi tiếng ấy thì tớ khuyên chỉ nên chiêm ngưỡng qua hình chụp là đủ . Từ New Delhi bạn phải mất 5 tiếng đi xe để đến Agra, Taj Maha. Chưa kịp vào tới bên trong đền để xem hết sự hoành tráng của nó thì bên ngoài từ cổng thành vào đi mất khoảng 3 phút, chỉ thất sự bát nháo và hôi thối đủ thứ mùi bốc lên, mùi rác, mùi phân lạc đà....
    Anh xã tớ chỉ mất 30 rupees tiền vé vào cổng, nhưng mỗi người trong gia đình tớ thì phái mua vé với giá dành cho người nước ngoài là 750 ruppes.
    Taj Mahaj thì cũng đẹp, nhưng với tớ phải trải qua từng ấy tiếng ngồi xe và phải hít ngưởi đủ thứ mùi ấy thì thật ko thể enjoy được.

Ko biết trước đây, họ giữ vệ sinh thế nào và sau này sẽ ra sao, nhưng ngày tớ đi thì quả thật vô cùng tệ. Và có thể giá vé sẽ còn tăng [:D].

Tớ sẽ post vài tấm hình sau.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Sân bay New Delhi thì khỏi chê, đẹp và rộng vô cùng. Từ Delhi gia đình tớ về lại VN, còn tớ và ông xã bay về lại Pune ngay trong đêm.
    Đến sân bay Pune bọn tớ đón Ricshaw về nhà, ban đầu họ nói khoảng 150 rupees, ông xã bảo tớ trùm khăn lại như người đạo hồi ấy, thế là người sau bảo 60 rupees :P.
    Ngủ một đêm, sáng hôm sau tớ lại theo gia đình chồng rồng rắn đi về Goa lại ngồi xe 12 tiếng :(( . Ở đấy được vài hôm Tớ, ông xã cùng Bố Mẹ chồng lại phải đi xe từ Goa lên Bombay ( đi từ 8 giờ tối đến 10giờ sáng hôm sau mới đến hic) để bay sang VN cho kịp tiệc cưới của bọn tớ ngày 1/1.

Tại sân bay Bombay, thủ tục check in xong xui, đến cổng immigration thì Bố Mẹ chồng tớ vào trót lọt, ông cảnh sát xem visa của tớ xong bảo mày đăng ký tạm trú tạm vắng chưa, visa của mày cần phải có giấy DKTTTV thì mới được :(( . Giải trình, năn nỉ, hỏi xem thế giờ làm sao bay được vì mới đám cưới ở đây có mấy hôm giờ phải bay sang VN cho kịp. Ông này hỏi ông kia, ông kia chỉ sang ông nọ. Cuối cùng là Bố Mẹ chồng tớ phải bay trước, tớ với chồng tớ phải ở lại. Vừa mất luôn tiền vé máy bay và phải đón xe ngay trong đêm về Pune hi vọng có người quen ở đó họ giúp cho thủ tục này.
  2. jenny4t

jenny4t Thành viên rất tích cực

Viheart811 ơi, tại sao họ lại yêu cầu phải có giấy DKTTTV vậy, bạn vẫn mang quốc tịch Việt Nam khi sang Ấn với visa du lịch đúng không?

Hic hic lần trước bạn tớ sang VN du lịch mấy bác immigration sân bay Mumbai hỏi VN là bang mới hả, nội địa sao lại bay quốc tế, sao không có visa dán vào Passport (visa on arival thì chỉ có tờ giấy in), etc, cũng cỡ khoảng cả tiếng lời qua tiếng lại mới được qua. Botay.com:-ss
  3. thuyanh1183

thuyanh1183 Thành viên mới

chào cả nhà !

Mình là mem mới, hoàn toàn mới. Có 1 sở thích là yêu Ấn Độ, nhưng chưa có anh Ấn nào cả :)). Muốn vào đây tham gia cùng các bạn để tìm hiểu thêm về văn hóa cũng như con người và cuộc sống ở Ấn...

Mình rất muốn có 1 tour đi Ấn, mục sở thị đất nước và con người mình yêu quý ! Nếu có kế hoạch di chuyển đến Ấn, cả nhà cho mình ké với nha !

TA
  4. mynguyen

mynguyen Thành viên mới

Cám ơn các Sis đã có những lời khuyên thẳn thắn và bổ ích cho em. Thật sự là không thể chấp nhận được việc người mình yêu hôn 1 cô gái khác và còn kể cho mình nghe với thái độ rất bình thường như vậy. Day dưa chi bằng dứt khóat, thà đau 1 lần còn đỡ hơn nỗi đau cứ âm ỉ ngày này qua ngày khác. Đúng là yêu online không dễ chút nào :).
  5. thuyanh1183

thuyanh1183 Thành viên mới

To: mynguyen Yêu xa mà không toàn tâm toàn ý dành cho nhau thì cũng vô nghĩa bạn ah. Theo mình, ko nên cố gắng.... Kiss 1 ng khác giới thì không thể là bình thường đối với văn hóa người phương Đông bạn ah ! Hãy cân nhắc cho bản thân bạn nhé !!
  6. viheart811

Hi Jenny, visa của tớ là XV, 5 năm và multiple entry. Khi tớ xin visa multiple entry tớ tự động viết 1 tờ đơn là ông xã tớ là người Ấn, hiện đang sống ở Ấn, vui lòng tạo điều kiện cho tôi ra vào Ấn độ nhiều lần. T
    Thế là họ cấp cho tớ loại Visa đó với phí cũng khác người là 200$ [r23)].
    Bên dưới vía của tớ cũng ghi rõ là cần đăng ký tạm trú trong vòng 14 ngày. Thế nhưng theo đúng luật thì chỉ khi nào tớ ở lại Ấn quá 6 tháng thì mới cần đăng ký.
    Nhưng trước khi xảy ra sự cố tớ và anh xã lu bu việc đám cưới nên cũng ko tìm hiểu kỹ hết thông tin ấy trên website, và mấy anh police ở Immigration cũng hoàn toàn mù mờ thông tin này mà bắt bẻ bọn tớ .
  7. Aasthaa

Aasthaa Thành viên mới Đang bị khóa

Tình hình làm dâu thế nào rồi Viheart ơi, có phải phục vụ bố mẹ chồng trà sáng trà chiều chưa đấy :D
    Tớ quên nữa, htrước nàng đi Agra có book tour k hay tự đi đấy, tớ cũng đg cần book tour đây, có thông tin gì thì cho bạn nhé.
  8. viheart811

Theo đúng luật thì phải dâng trà ngày 2 bữa [:D] . Nhưng cứ 2 bữa tớ mới dâng trà 1 lần, vì chưa quen dậy sớm nàng ah [:P] .

Bọn tớ tự đi hết ấy nàng ah.

Pót thử tấm hình chụp Taj Mahaj đây :-)

New Delhi lanh kinh khung

Bên trong đền :P

9. jenny4t

jenny4t Thành viên rất tích cực

To Viheart: Hình đẹp quá, chúc hai bạn hạnh phúc @}
  10. gee

gee Thành viên gắn bó với ttvnol.com

UI, Viheart xinh và hạnh phúc quá. Nghe chặng đường cưới hỏi của bạn thôi cũng đã bở hơi tai rồi ,mà chụp hình vẫn tươi phơi phới . :D
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa