1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn độ và người Ấn nào ( Tầng 11 - Những trải nghiệm của người đã và đang yêu Ấn độ )

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi viheart811, 27/07/2010.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ms.pinky

ms.pinky Thành viên mới

Hic hic..tớ cũng thế! hai đứa đã bắt đầu suy nghĩ ... anh ý sợ anh ấy không thể take care tớ. Vì thời gian này anh quá bận, đến nỗi cũng không có thời gian cho gia đình. Anh ý sợ anh ý không luôn luôn ở bên tớ được, sợ tớ sẽ cảm thấy alone bên đấy...... tớ chẳng bít nói thế nào ... hic hic...
  2. viheart811

viheart811 Thành viên mới

Tớ vui quá! Cuối cùng cũng được về VN ăn Tết :)>-. Thứ hai tuần sau sẽ có mặt ở VN. ( Sau hậu trường : mất một ngày cãi nhau to, tớ mới có cái kết quả này để khoe với mọi người )

@Gee và những bạn mới yêu người Ấn hoặc những bạn đang phân vân quyết định kết hôn với người Ấn. Tớ xin chia sẻ những suy nghĩ và kinh nghiệm của người đã kết hôn với người Ấn:

Kinh nghiệm của tớ : Những gì tớ chia sẻ về cuộc sống mới của tớ là do tớ phải nổ lực mỗi ngày để có được cuộc sống gia đình êm ấm vui vẻ và bản thân mình sống thoải mái về vật chất cũng như về tinh thần.
    Lấy chồng Ấn độ bạn sẽ gặp nhiều khác biệt và thách thức về gia đình, ngôn ngữ, tôn giáo, văn hoá ( ăn uống, đi đứng, ứng xử...), môi trường sống, công việc. Hơn thế nữa khi bạn đi đến kết hôn sẽ là : cách dạy con cái, cách ăn ở với người bạn đời, cách cư xử ăn ở với gia đình chồng ....

Lấy người Ấn ( tớ đang đề cập cụ thể đến đối tượng mọi người quan tâm ), bản thân tớ phải luôn nổ lực hàng ngày mới có thể giữ được gia đình êm ấm, chồng mình hạnh phúc mà mình cũng thấy bình yên. Nếu lấy người Việt Nam, mình không phải nổ lực nhiều như thế! ( Ko có gì trọn vẹn, được cái này thì mất cái kia [:D] )
    Tớ ko đề cập đơn thuần về chuyện cơm nước, những công việc ko tên hằng ngày của 1 người vợ, mà là sự khéo léo về nhiều mặt để giữ gia đình được hạnh phúc.

Khi yêu thì cảm thấy tình yêu nó lớn lắm, thật tình thì ko thể bỏ được người ấy và cảm thấy đau. Sau khi kết hôn, tình yêu thì vẫn còn đó như cuộc sống thực tế nó nhiều thách thức có thể làm mòn dần đi tình yêu, khi đó mới thấy yêu bản thân mình nhiều hơn 1 chút là điều cần thiết hoặc là dành hết tình yêu cho con cái.

Kinh nghiệm tớ đã thấy : Nhiều bạn cũng đã kết hôn với người Ấn. Một số trường hợp thì người chồng đồng ý qua VN sống, nếu người đó có chuyên môn thực sự và kiếm được công việc ổn định đủ thực lực lo cho gia đình thì cuộc sống sẽ ổn định và nhẹ nhàng hơn. Nhưng đa số nếu ko có chuyên môn, ko kiếm được việc tốt, thì chắc chắn mọi gánh nặng về kinh tế dồn hết ở người vợ, đôi khi cũng ảnh nhưởng đến gia đình vợ nữa, vì xót con nên phải lo cho con, lo luôn cho rể Ấn.

Một vài bạn gái thì do ko thuyết phục được chàng nên cũng đành qua Ấn sống thử xem sao. Cái khó là ko dễ dàng kiếm được việc ở Ấn, quanh quẩn ở nhà dọn dẹp, nấu cơm. Bạn sẽ cảm thấy cô đơn, lạc lõn ở nhà chồng và ngay cả khi có cả chồng bên cạnh.

Còn khi người chồng ko thể sống ở VN, và người vợ cũng ko thể sống ở Ấn độ. Thỉ nhà ai người đó ở, nước ai người đó về. Hai vợ chồng sống xa cách, vợ thì phải nuôi thêm con cái.

Suy nghĩ của tớ dành cho các bạn đang tìm hiếu và đang đi đến quyết định kết hôn với người Ấn:
    Hãy tìm hiểu thật kỹ về tính cách, công việc và gia đình của người ấy một cách thực tế và sáng suốt. đừng quyết định kết hôn chỉ dựa trên nền tảng tình yêu mà ko xem xét và chắc chắn mọi điều kiện sống thực tế sau này.

Mong các bạn có quyết định sáng suốt để sống hạnh phúc @}
  3. Aasthaa

Aasthaa Thành viên mới Đang bị khóa

Thx Viheart đã chia sẻ những kinh nghiệm rất thật. Tớ thấy có 2 điểm chính cần phải suy nghĩ và xác định cẩn thận là: sống ở đâu và thu xếp công việc như thế nào. Một khi xác định được rõ ràng về mặt tâm lý và lo liệu được về kinh tế đủ cho 2 người thì mới tính đến chuyện kết hôn, còn không thì đường ai người ấy đi cho nhẹ đầu, đỡ phải bâng khuâng đứng giữa hai dòng nước :D
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Layla nghe bài "Thà 1 lần đau" chưa [:D]
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Chắc chắn là e sẽ alone cho dù hắn có nhiều time cho e. Cứ thử nghĩ đến chuyện hắn đi làm cả ngày, e ở nhà nội trợ (nếu chưa kiếm được việc) quanh quẩn trong nhà, có thể có má hắn ở nhà nữa, 2 người cả ngày nhìn thấy nhau mà k nói chuyện được (nếu bà k nói đc Eng). Rồi có muốn đi đâu cũng k đi được vì đường xá không biết, tiếng tăm k biết, lơ ngơ đi ra đường dễ bị bắt nạt, ở Ấn k phải cứ muốn đi ra ngoài là nhảy lên xe máy đi như ở VN, đi đâu cũng phải có người đưa đi. Đến khi mọi người trong nhà quây quần ăn uống thì họ sẽ tám bằng tiếng Ấn và e sẽ ngồi nghe mà k hiểu gì, cảm giác này thì cực kỳ khó chịu, mình cứ như người thừa. Nói chung cứ khoảng vài ngày hay vài tuần sống như vậy là thấy cuộc sống rất bức bối, chỉ muốn bay về VN cho nhanh :))
  4. Layla.frog

Layla.frog Thành viên mới

Cám ơn các sis đã góp ý. Thực ra em cũng nghĩ thà một lần đau rồi thôi nhưng chí ít cũng phải cố gắng hết mình rồi mới nói tới thắng thua. Nếu không cố gắng thì sẽ là 100% thua.
    Thực ra trong những hoàn cảnh như thế này người ta mới hiểu hết lòng người. Em cũng hiểu bạn ấy "love" mình đến đâu. Hình như không nhiều như em dành cho bạn ấy. Chuyện dài dòng mà cũng chả có gì vui nên e cũng không muốn kể hết ra ở đây
    Em cũng khóc chán chê rồi :D bây giờ thì cười thôi. Chắc cũng sớm goodbye thôi mọi người ạ.
    Nhất định sau này sẽ đến India 1 chuyến, em vẫn rất thích văn hoá India :)
    Thanks mọi người trong nhà Ấn đb sis Gee, Aasthaa và Viheart nhiều ạ :)
  5. Aasthaa

Aasthaa Thành viên mới Đang bị khóa

Ấy là giáo viên thì có thể xin dạy tiếng Việt ở mấy trung tâm ngoại ngữ được đấy. Tớ thấy k nhiều lắm nhưng mà vẫn có, nếu kiên trì thì vẫn có cơ hội để tìm việc làm. Cứ xác định là tối thiểu phải mất khoảng 2-3 tháng. He he ở với người Ấn thì phải học tính người Ấn, làm gì cũng cứ phải từ từ, muốn nhanh cũng k được :))
  6. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

@lâyla cám ơn ấy nhé, tớ đang download rồi, đang nghiên cứu xem, quyển india dày thật đấy :D
  7. gee

gee Thành viên gắn bó với ttvnol.com

29 tết nè...Nhà mình chuẩn bị tết đến đâu rùi.
    Vihert đã về VN ăn tết chưa nhỉ? Có dẫn cái anh "mặt hí hửng cưới được dzợ /:)" về hem? Hóng chuyện Viheart suốt nè, hi hi hi...
    Asthaa cứơi chưa nhỉ? Ra giêng anh cưới em , câu này đúng với Asthaa thế. @} xuân này ngọt ngào và đáng nhớ nhất với bạn ha. Mong nghe kế chuyện nàng hùi hụp lên xe bông. (hay cưỡi voi bông như trong phim nhỉ)
    Chị Sarah chuẩn bị món ăn gì cho anh xã vậy? [r2)]
    Việt Hương đang trên hành trình dài ha.:)>- cố lên cố lên.

Mình mới tham gia blog Ấn thôi và biết các sis ở đây. mình rất quý mến. Mong các sis lúc nào cũng cười thật tươi, khó khăn là nhất thời , hạnh phúc là mãi mãi. Chuyện mình chưa thành nên gửi cả niềm hy vọng và ước ao của mình vào hiện thực của các bạn, phài thật vui và hạnh phúc nhé các sis.[:D][:D][:D]

Hello Pinky , Layla, Hosta_ noir... mình củng đồng hành nào. Dù yêu tiếp hay không mình vẫn say mê khám phá nền văn hóa Ấn thú vị bí ản này nhé.\:D/
  8. sara_sarah

sara_sarah Thành viên mới

Năm cũ bước qua năm mới tới , Sarah chúc cả nhà Ấn luôn tụ họp đông đủ dù buồn hay vui nhé , Buồn thì vào nhà chia sẽ để chị em chia sớt buồn để nỗi buồn vơi đi một nữa :) có chuyện vui thì cũng vào nhà chia sẽ để chị em nhà Ấn được hưởng thụ niềm vui chung để niềm vui được nhân đôi nhân ba nhân bốn hen
    Sarah lại chúc cho các bạn chưa cặp bến bờ hạnh phúc với người Ấn thì cố lên đời còn nhiều niềm vui , những chị em đã married với người Ấn rồi thì yêu chồng mình yêu thật nhiều sống hết mình để bù lại cho các chị em bị tổn thương vì yêu Ấn mà chưa như mong muốn nhé
    Chúc cả nhà Ấn luôn hạnh phúc và sống lạc quan lạc quan và lạc quan.

@Gee oi ... Hehhehe Sarah này chỉ có ăn thôi không có biết nấu nên Tết này cho chồng ăn bánh tét mùng 1 cari gà ngày mai nấu để dành mùng 1 ăn , mùng 2 cháo vịt , mùng 3 cháo gà , Tết sarah không có chuẩn bị gì đăc biệt hết à , dắt chồng đi bến vân đồn mua Mai chồng mê mẫn rồi lại dẫn đi chợ hoa Hồ Thị Kỷ chàng lại tiếp tục sung sướng chủ yếu sarah tập trung "tác động " về mặt tinh thần cho chồng là chính .
  9. viheart811

viheart811 Thành viên mới

Mọi người ăn Tết thế nào nhỉ? Một năm mới Tớ chúc mọi người thành công và hạnh phúc.

Tớ đang ở Sài Gòn, đang có máu lửa đi Phú Quốc. KO biết có ai có máu đi du lịch bụi cùng tớ ko??
    Lần này về VN tớ tranh thủ đi ăn chơi :-p
  10. Layla.frog

Layla.frog Thành viên mới

Chúc cả nhà năm mới vui vẻ hạnh phúc :)
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa