1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn Độ và người Ấn nào (tầng 3 - nhà mới hơn)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi lilysblue, 26/05/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lilysblue

lilysblue Thành viên quen thuộc

Ai yêu Ấn Độ và người Ấn nào (tầng 3 - nhà mới hơn)

Hi hi, mình có hân hạnh được đặt viên gạch đầu tiên cho nhà Ấn tầng 3. Nhà cũ chả biết có mod nào lock rồi hay system tự động khóa lại mà tớ chả post được nữa. "Đành" phải đặt móng cho tầng 3 vậy

Đây là tầng 1này: [topic]517472[/topic]
    Còn đây là tầng 2 này: [topic]635637[/topic]

Mong là nhà mình cứ tằng tằng phát triển thế nhé. Các bạn đến càng ngày càng đông vui và đến rồi thì "người ơi người ở đừng về" nhé

Mục lục nhà Ấn tầng 3 (từ đầu tới trang 40)

Trang 3
    vé máy bay đi Ấn

Trang 7
    Các tiệm ăn và đền thờ Ấn Độ tại Sài Gòn

Trang 8
    Raat ka nasha

Trang 9
    Hình ảnh một vài đền thờ Hindu tại Mỹ

Trang 10
    Đền Prambanan -Java- Indonesia

Trang 12
    Một đoạn phim về yoga nhưng trên nền phong cảnh Ấn

Trang 20
    Ek dil hai

Trang 23
    Hình các em bé Ấn

Trang 25
    Video hai điệu múa Odissi và Kathak
    Lotus - NATIONAL FLOWER OF INDIA

Trang 37
    Bahut pyaar karte hai - Phim Sajaan

Trang 40
    Món ngon Ấn Độ tại nhà hàng Khazaana

Được lilysblue sửa chữa / chuyển vào 00:45 ngày 25/09/2007
  2. guruvietnam

guruvietnam Thành viên mới

Chúc mừng tân gia của đại gia đình Ấn
  3. guruvietnam

guruvietnam Thành viên mới

Chúc mừng tân gia của đại gia đình Ấn
  4. viheart811

viheart811 Thành viên mới

Huhu mấy bữa nay cái máy vi tính bị hư nên ko vào net được . Những lúc cần IT thì mới thấy tủi thân, TY mình không ở gần để giúp được. Hôm nay thì sửa xong rồi vào thăm nhà Ấn, góp thêm viên gạch cho tầng 3 nhà mới mới đây .
  5. viheart811

viheart811 Thành viên mới

Huhu mấy bữa nay cái máy vi tính bị hư nên ko vào net được . Những lúc cần IT thì mới thấy tủi thân, TY mình không ở gần để giúp được. Hôm nay thì sửa xong rồi vào thăm nhà Ấn, góp thêm viên gạch cho tầng 3 nhà mới mới đây .
  6. lilysblue

Hì hì, đặt móng cho tầng 3 xong rồi tớ thèm buôn quá mà cứ ngại. Mình đã đặt móng xây nhà xong lại vào xông đất nữa, dành hết vinh dự thì kỳ quá! Ai cũng đi hết rồi để mình tớ chơ vơ lại đây
    Bây giờ đã có hai vị kia xông đất rồi nên tớ mới mạnh dạn vào buôn tiếp!
    VH ơi hôm trước cho mượn mấy cái đĩa phim Hindi mới lấy về, để tớ thu xếp cọp ra cho VH nhé! Thế mấy phim non-Hindi thì sao, VH có muốn xem luôn không?
    Vào ủng hộ tầng 3 đi VH ơi!
  7. lilysblue

Hì hì, đặt móng cho tầng 3 xong rồi tớ thèm buôn quá mà cứ ngại. Mình đã đặt móng xây nhà xong lại vào xông đất nữa, dành hết vinh dự thì kỳ quá! Ai cũng đi hết rồi để mình tớ chơ vơ lại đây
    Bây giờ đã có hai vị kia xông đất rồi nên tớ mới mạnh dạn vào buôn tiếp!
    VH ơi hôm trước cho mượn mấy cái đĩa phim Hindi mới lấy về, để tớ thu xếp cọp ra cho VH nhé! Thế mấy phim non-Hindi thì sao, VH có muốn xem luôn không?
    Vào ủng hộ tầng 3 đi VH ơi!
  8. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Lily ơi, tớ cũng cho ấy xem cái danh sách phim của tớ luôn, lily xem cái nào thiếu để tớ copy cho ấy, hai bọn mình cùng gửi một lúc nhé:
    _Fanaa
    _Karan - Arjun
    _Chupke chupke
    _Mujhe dosti karoge!
    _Kabhi alvida naa kehna
    _Khosla ghosla
    _Garam masala
    _Ek khiladi ek naseena
    _Home delivery
    _Taal
    _Hum dil de chuke sanam
    _Tumse nahi dekha
    _Mann
    _Dil ka rishta
    _The rising
    _Monsoon wedding
    Còn đấy là mấy phim có dub tiếng Nga (nghe nhức đầu tức lắm)
    _Dil hai tumhara
    _Har dil jo pyaar
    _Murder (phim này đáng bị lên chảo vì tội quá nhiều cảnh ***y híc híc )
    Lily cho tớ hỏi luôn, các phim này đều là DVD, muốn chép thì phải làm thế nào? Với cả cho tớ hỏi luôn, hồi trước tớ xem DVD bình thường, bây giờ thì nó tịt tiếng luôn, thế là thế nào hả mọi người
  9. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Lily ơi, tớ cũng cho ấy xem cái danh sách phim của tớ luôn, lily xem cái nào thiếu để tớ copy cho ấy, hai bọn mình cùng gửi một lúc nhé:
    _Fanaa
    _Karan - Arjun
    _Chupke chupke
    _Mujhe dosti karoge!
    _Kabhi alvida naa kehna
    _Khosla ghosla
    _Garam masala
    _Ek khiladi ek naseena
    _Home delivery
    _Taal
    _Hum dil de chuke sanam
    _Tumse nahi dekha
    _Mann
    _Dil ka rishta
    _The rising
    _Monsoon wedding
    Còn đấy là mấy phim có dub tiếng Nga (nghe nhức đầu tức lắm)
    _Dil hai tumhara
    _Har dil jo pyaar
    _Murder (phim này đáng bị lên chảo vì tội quá nhiều cảnh ***y híc híc )
    Lily cho tớ hỏi luôn, các phim này đều là DVD, muốn chép thì phải làm thế nào? Với cả cho tớ hỏi luôn, hồi trước tớ xem DVD bình thường, bây giờ thì nó tịt tiếng luôn, thế là thế nào hả mọi người
  10. lilysblue

VH ơi, nhìn danh sách phim của ấy tớ choáng quá Tớ thì chỉ có vài ba phim thôi, liệt kê nhé: Taj Mahal, Navrang, Lagaan (là phim Hindi chính cống) ngoài ra có Gandhi (phim Mỹ) và một số phim khác (cũng phim Mỹ + hoạt hình). Thế VH có muốn tớ chép phim Mỹ cho VH luôn ko hay chỉ phim Hindi thôi?
    Còn về vấn đề chép như thế nào, cái đó cũng có nhiều lựa chọn. Các thông tin tớ liệt kê dưới đây đều lấy từ site http://www.doom9.org, VH có thời gian và hứng thú thì tự khám phá thêm:
    1. Từ DVD sang CDs: Giải mã và chép phim từ DVD vào máy sau đó mã hóa phim sang dạng avi: kích thước phim tùy chọn nhưng thường nhỏ đủ để chép vào 1 hoặc 2 đĩa CDs (phim trên 2 tiếng thì nên dùng 2 CDs)
    Full guide ở đây: http://www.doom9.org/autogk.htm
    Tóm tắt: Dùng DVD Decrypter để giải mã và chép vào đĩa cứng sau đó dùng AutoGK để mã hóa sang dạng avi. Sau đó nữa thì tớ dùng Nero hoặc một phần mềm nào đó tương tự để chép file avi từ máy sang đĩa
    2. Từ DVD sang DVDs (đĩa dung lượng lớn sang đĩa dung lượng nhỏ, nếu có đĩa DVDs và đầu ghi DVD: Full guide ở đây: http://www.doom9.org/mpg/dvdbackup-guides.htm
    Trang này có rất nhiều lựa chọn, nếu VH lúng túng thì theo tớ đơn giản nhất là Rip phim từ DVDs vào máy (DVD Decrypter) sau đó dùng DVD Shrink 3.2 để thu nhỏ dung lượng lại rồi chép ra đĩa DVD là được. Guide để dùng Srhink ở đây: http://www.doom9.org/mpg/dvdshrink31-main.htm
    Tóm tắt: Dùng DVD Decrypter để giải mã và chép vào đĩa cứng sau đó dùng DVD Shrink để thu nhỏ dung lượng lại. Sau đó nữa thì dùng Nero hoặc một phần mềm nào đó tương tự để chép các file DVDs từ máy sang đĩa (bước cuối cùng này tớ chưa làm thử)
    Còn về chuyện VH trước đây xem được phim mà bây giờ tịt âm thanh thì VH phải tìm ra âm thanh nó mất ở khâu nào:
    - Đĩa cũ quá? Thử đĩa ở một máy khác để kiểm tra
    - Tai nghe/loa của VH bị hỏng? Dùng thử tai nghe/loa khác để kiểm tra
    - Đầu đọc DVD của VH bị hỏng? Cái này thì phiền nhất đấy Nếu không có bộ phận nào khác hỏng thì chắc là cái này hỏng thôi. Mà hỏng thì phải thay thôi Cái đầu đọc của tớ cũng dở dở ương ương rồi, đọc CD thì được chứ đọc DVD thì lúc được lúc không.
    Được lilysblue sửa chữa / chuyển vào 22:40 ngày 28/05/2007
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa