1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn Độ và người Ấn nào (tầng 3 - nhà mới hơn)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi lilysblue, 26/05/2007.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kirstan

kirstan Thành viên mới

Hihì, có người tên là Trang, giống mình,... chẹp, tự thòi đuôi cáo ra rùi. Mà bọn bên này, toàn cải biên tên tớ thành Ch thôi cả nhà ạ, đau lòng lắm. nên tớ vẫn giữ nick Sunny , hợp cả nhà nhỉ.
    Aunty có nghĩa là chị, cô, bác thôi, ko phải tên thật đâu.
    Nàng ơi, ko có " Mama " j đâu hết nhá, chớ có gọi. Mụ quản lí SV QTế dạo mình moi'''' sang, cũng bảo mình như con gái của mụ, bảo mình gọi mama, mình nói luôn, với mình chỉ có 1 mẹ duy nhất thôi, mẹ ở VN, và trái tim mình ở đó. Mụ có vẻ vẫn cố tự xưng mama, nhưng vô ích .
    Sau này, va chạm nhiều, cãi nhau ngút trời với mụ luôn, vd đơn giản thế này thôi, Ấn nổi tiếng chây ỳ nhé, hẹn làm cái rèm cho tớ ma` đợi 3 tháng ko tăm tích, cuối cùng tớ phải tự đi tìm thợ, tự đi mua vải đặt lấy, mama... ối giời ơi, chỉ có phét là giỏi thôi ấy ạ.
    Chớ có gọi
    He he he đúng là một số họ hay hứa hẹn rồi ... cố ý quên. Tớ thỉnh thoảng chọc TY là Mr Promise, mà hình như Sunny ở Kolkata phải không, nghe nói về Mẹ Têrêsa, có đền thờ gì của bà ở đó không Sunny?
  2. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Đọc mấy câu chuyện nhỏ của kristan thấy bồn chồn kiểu gì ấy cứ như nghe chuyện của chính mình vậy. Người Ấn tình cảm Kristan nhỉ. Dân nói phét cũng không ít, nhưng có những người đã yêu thì họ yêu mãnh liệt lắm, không hời hợt, ham của lạ mà rất thủy chung. Nhiều lúc tớ cũng cảm động muốn khóc như kristan, rồi thấy chuyện tình của mình còn quá cả phim Hàn Quốc Bọn tớ gần hay xa nhau cũng đều quấn quýt lắm, cứ như keo ấy. Chẳng biết thế nào nhưng cũng mong có kết cục đẹp như kristan.
    Bao giờ chuẩn bị gặp bố mẹ TY thì thông báo bọn tớ biết với nhé, bọn tớ cổ vũ lấy tinh thần cho sung
  3. ngoc_tama4406

ngoc_tama4406 Thành viên mới

ở Ấn, chạm vào chân người khác là thể hiện lòng kính trọng của người nhỏ dành cho người lớn hơn mình .Tàma nhớ là có lần anh í có nói với Tàma như vậy đó.
    Kristan chắc là ở hiền nên gặp lành đấy, bước đầu wa đó như vậy là tốt rùi, cố lên sis nhé !!!
    khi nào chuẩn bị đi gặp nhà bên ấy thì cho nhà mình biết với...để ủng hộ về mặt tinh thần cho sis ^^
    @@ Ui tầng 3 nhà mình được 100 trang rùi đó mọi người ơi
  4. kirstan

kirstan Thành viên mới

Cảm ơn VH nha. Ừ họ thủy chung nên đối với họ sự chung thủy rất quan trọng, phải không VH? Con gái mà nói chuyện cười đùa với đàn ông không phải thân thích thì bị coi như là "đồng ý mọi sự" với người đàn ông đó rồi.
    Kế đến là sự quan tâm lẫn nhau giữa người thân trong gia đình. Tớ không biết nhiều nhưng tớ thấy hắn đi đâu bất kỳ cũng gọi điện về nhà. Lần qua VN ngày nào hắn cũng gọi điện nói chuyện với ba hoặc mẹ. Còn hai cô SV trọ chung với tớ ở Indore, ngoài giờ học ở lớp là nói chuyện điện thoại với ba mẹ hoặc người yêu, một ngày mười mấy hai chục cuộc điện thoại. Như thể là ở xa không chăm sóc nhau được thì thể hiện sự quan tâm bằng lời nói vậy.
    Còn chuyện ăn uống, tất nhiên là họ thấy chẳng có gì là đáng thương cả, đáng tự hào là đằng khác, người ăn mặn thì tớ không biết, chứ bữa ăn của người ăn chay tớ nhìn mà xót, chỉ một hai củ khoai, một quả cà chua thêm tí đậu là họ đã xong bữa cho cả nhà. Dân đi làm thì hầu như ai cũng xách cơm theo...
    Nói chung về nhân sinh tớ thấy tớ học được rất nhiều từ họ.
  5. kirstan

kirstan Thành viên mới

Cảm ơn Tàma nha. Người Ấn họ mà biết có cả một forum của các cô gái có chung tình yêu đối với họ thế này chắc cảm động phải biết.
    Nhà mình có Thảo lâu rồi không tâm sự nhỉ. Thảo ới ời ....
  6. linh0110

linh0110 Thành viên mới

@Kistan:Từ lúc đọc bài of sis thông báo là cuối tháng... sang đó thì ko thấy ấy vào fòng nên ko biết mọi chuyện thế nào rồi, nhưng hôm nay đọc bài thì mọi người cũng mừng vì mọi thứ đều ổn nhỉ.
    Nghe sis kể mà tụi mình cũng vui lây đó vì tâm lí lo lắng ở nơi lạ mà nhưng đúng là sis may mắn thật đấy , gặp nhiều ng tốt thế thì cũng cảm thấy yên tâm.
    Chúc sis sớm tìm được việc làm tốt ở chỗ mới và luôn hạnh phúc bên TY nha!
  7. linh0110

linh0110 Thành viên mới

e***
    Được linh0110 sửa chữa / chuyển vào 12:34 ngày 22/02/2008
  8. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Khoá topic với lý do: topic 'ạt 100 trang
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa