1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn độ và người Ấn nào? (tầng 5- tốc độ xây dựng kinh hoàng)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi viethuong279, 14/04/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ngoc_tama4406

ngoc_tama4406 Thành viên mới

tiếp tục đây ^^
    @Lily: nghe lily kể chuyện ở mấy trang trước là bít Lily đang có tâm trạng rắt vui rồi :) vui đến mức để trong lòng ko nổi phải kể ra cho mọi ng nghe lun phải hông nè :P Tàma cũng mong cho Lily và ty của Lily luôn vui vẻ hanh phúc như vậy hen.
    @Jani: Tàma ở đây cũng hơi chán vì nó ko phải là thành phố nhộn nhịp cho lắm, xa các chỗ mình có thể tham quan dc, chỉ toàn là shop và hotel thôi. Với lại cũng vì nhớ ng ta quá...
    @Thảo: Chúc 2 ng sẽ sống hạnh phúc với nhau trọn đời :).
    @Kirstan: Tàma có gì đáng ngưỡng mộ đâu :) Qua đây ctác thôi cũng mệt lắm, cũng có nhiều khó khăn. K mới là đáng ng.mộ đó. 1 mình khăn gói wa AD làm việc và sinh sống, mà đó lại ko phải là 1 nơi dễ sống cho tất cả mọi ng nữa. Cố lên K nhé!
  2. yla_bakala

yla_bakala Thành viên mới

Tớ chả học Nga, chỉ có Việt không mà lúc trước vẫn tự hỏi thầy cô đang nói về cái gì, thẩm thấu được mỗi môn anh văn chuyên ngành vì môn này thi trắc nghiệm, không hiểu không được .
  3. ngoc_tama4406

Wao... ko ngờ mình đã nâng lên 101 trang rùi :D
    Nói 1 chút về công danh , sự nghiệp và ty nhé . Tàma thì cũng hơi bị tham lam nên muốn có tất cả :D
    Tuy nhiên ở đời ko dễ gì thuận buồm xuôi gió tất cả được, vì thế nên biết chừng mực vừa phải ở từng việc.
    Tàma ko theo kiểu 1 túp lều tranh 2 quả tim vàng được vì theo ông bà ta nói là ``có thực mới vực dc đạo`` mà ^^ . Cái gì cũng phải có cơ sở của nó và ko xa rời thực tế quá. Ở tk 21 này, cái thời mà vật giá leo thang từng ngày 1 ở khắp nơi trên TG mà sống trong túp lều tranh kiểu đó thì trc sau gì 2 quả tim vàng cũng ``ra đi`` thôi.
    Giống như Yla đó, Tàma ko cần ăn ngon mặc đẹp (có thì tốt) mà trc hết là ăn no mặc ấm :)
    Cũng ko thích ng chỉ bít đến sự nghiệp hơn gia đình. Tàma biết có 1 ng (chuyện thật) có thể mở cty riêng,kiếm được nhiều tiền, làm giám đốc cho chính cty của mình nhưng ng đó đã ko chọn con đường đó ,mà đã làm 1 cv khác, dĩ nhiên là tiền ko nhiều bằng,ko có chức vụ cao bằng, ko phải vì ko có khả năng mà vì ng đó muốn dành nh time bên gia đình mình, cùng vợ chia sẻ cv chăm sóc gia đình. Đối với Tàma đó là 1 sự lựa chọn và hy sinh đáng trân trọng .
  4. yla_bakala

Tama đã về nhà chưa??? có gì vui thì kể lại để tớ còn tơ tưởng tiếp nào, ^__^.
    Lên đến 101 rồi, bác mod ít lượn qua lượn lại nên chúng ta cứ tiếp tục buôn dưa đê, cóm nhà lá đang phát triển, tiện thể tớ spam câu bài 1 tí
  5. yla_bakala

Vậy là có nhiều người đồng tình với mình phải không, nàng Louise thấy chưa, thiểu số phục tùng đa số, nàng còn không biết hồi tâm chuyển ý đi nữa.
    Lâu lắm không thấy mọi người nhắc đến TY của mình nhỉ??? Tình hình sức khoẻ của K này, chồng sắp cưới của T này, anh iu của Jani, Đệ nhất mỹ nam nhân của Tama, không thấy nàng Linh, Rainy, Sunny và S_B_C đâu cả.......... nhiều quá không kể hết, mọi người thoắt ẩn thoắt hiện, còn mình ta ở đây, sến, *cười*, mình xem nhiều truyện kiếm hiệp quá rồi.
  6. ngoc_tama4406

Tớ vẫn đang ở Nhật :) phải ở đây cả tháng í :(
    Vui thì cũng có vui nhưng ko bít seo lại thích kể mấy chiện nhảm nhảm thui à :D
    Chẳng hạn như chien ăn uống. Theo như kiểu VN mình vào tiệm ăn uống xong thì kêu ng ta lại tính tiền, còn ở Nhật thì đa số là ăn xong tự ra quầy gần cửa ra vào tính tiền, mình quen thói VN :D ngang nhiên kêu ng ta lại bàn tính tiền hehe, báo hại thằng nhỏ nhân viên mất mấy phút nhìn mình như ng hành tinh nào đến ^^ (mà mình ăn ít mới chít chứ :D )
  7. drpth

drpth Thành viên rất tích cực

Khoá topic với lý do: 'ủ 100 trang
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa