1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn Độ và người Ấn nào (Tầng 6 - bé ước muốn được cao hơn nè í á i a ồ ^^)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi ngoc_tama4406, 17/06/2008.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Louise

Louise Thành viên quen thuộc

tớ nghiệm ra là mình ứ có khiếu làm ăn, xưa nay thử cái gì cũng thất bại be bét, đến chơi xổ số với bốc thăm trúng thưởng cũng chưa bao giờ được dù chỉ cái móc đeo chìa khoá nên không bon chen với đời được
  2. viethuong279

viethuong279 Thành viên mới

Thôi rồi hụt mất tiêu rồi
    @tama: Tà ma ơi tà ma e*** lại bài của tầm quăng 5 cái link của 5 tầng trước vào được không. Để sau này có nhớ nhung còn click một phát là được
  3. Louise

cái này cho Thảo & Prithvi
    Được Louise sửa chữa / chuyển vào 18:03 ngày 18/06/2008
  4. saiyyan

saiyyan Thành viên mới

Perfect. S hòan tòan ủng hộ tinh thần tin và yêu. Nhưng mà tin phải có cơ sở và phải kiểm chứng. Tình yêu bền vững được xây dựng trên niềm tin chứ không phải sự cả tin.
    Chuyện eat lie hay gì gì nữa chẳng liên quan gì đến tin yêu. Chồng cũ của S là người Ý đấy. Gặp nhau, yêu nhau và kết hôn trên tinh thần tự giác gắn bó, say yes ở nhà thờ. Rồi bỗng dưng thấy phải say no với một số thứ, vậy là chia tay. Nhưng mà do không phù hợp, chỉ buồn chứ không cay cú, không đau khổ và không có cảm giác mất mát. Tại vì đã đạt được mức hiểu nhau và tin nhau như mình là chính người ta, cùng mong muốn những điều tốt đẹp cho nhau, nên nếu như việc bên nhau không đem sự thỏai mái và tự do cho nhau thì chia tay.
    Tuy nhiên chúng tớ vẫn là bạn rất tốt, chia sẽ vui buồn, nhiều khi cảm thấy không còn phân biệt giới tính nữa hehehe.
  5. tomochut

tomochut Thành viên mới

Đã định ko nói nhưng xem ra ko nói thì bạn lily có vẻ vẫn tưởng là mình.. hay (trước giờ bạn vẫn tự nhận xét mình là cũng sáng suốt, khôn ngoan nhỉ). Bạn chẳng phải là định thêm tư liệu cho survey của ai cả. Đơn giản là vì cái nhận xét ấy về ng Ấn có chạm đến bạn, nên bạn mới phải trình bày. Tớ nói thật nhá, bạn mà biết mình là ai, thì chả cần phải trình bày hay khoe khoang gì đâu cho mệt, dù bạn có phát biểu "ai nghĩ gì cũng được" (ai nghĩ gì cũng được thì sao phải trình bày???), hay cố hài hước bằng việc nói mình "khoe khoang" (mà tớ công nhận là bạn khoe khoang thật), dù bạn có hoa mỹ nó lên thành việc chia sẻ niềm vui nhân đôi nỗi buồn, ý lộn, chia đôi nỗi buồn. Người đơn giản bộc lộ niềm vui thì sẽ rất khác. Còn đã thích khoe thì ng khác có thể đánh hơi thấy ngay.
    @all: tớ chỉ rất mong đừng ai foolish đến nỗi càng ngày càng quyết tâm đi đến cùng với các anh Ấn (hay bất cứ anh nào) chỉ để chứng minh cho người khác thấy mối QH nhiều ng phản đối của mình cũng đi được đến cái gọi là happy ending (dù thực tế thì nó chả happy đến thế đâu, phần lớn những ng bước vào hôn nhân rồi mới bắt đầu vỡ mộng ác liệt, kể cả lấy bất cứ anh nào, hay bắt đầu quen nhau bằng cách nào, vấn đề chỉ là ng ta sĩ diện đến đâu để ko cho ng khác biết, hoặc tệ hơn là tự lừa dối mình, về thất bại trong hôn nhân của mình thôi).
    Anyway, cuộc sống là một trg học. Và chẳng ai thực sự học được gì chỉ bởi việc nghe lời ng khác. Bài học chỉ có giá trị nếu mình tự học lấy (với hy vọng tràn trề là ko mắc đi mắc lại cùng một sai lầm). Vì vậy, good luck to all, hope you take your own lesson well.
  6. Louise

Cái đoạn trên, tớ càng đọc càng thấy... sao sao.
    Cùng một sự việc, tuỳ vào vị thế và tâm thế của mỗi người mà họ sẽ có cái nhìn khác nhau về nó.
    Xem ra tomochut vẫn chưa đạt được đến cảnh giới nhìn chuyện thiên hạ như phù du trước mắt rồi
    Được Louise sửa chữa / chuyển vào 18:18 ngày 18/06/2008
  7. tomochut

tomochut Thành viên mới

Mấy cái cảnh giới đấy chỉ là bạn gán cho tớ thôi. Tớ ko nói gì ko có nghĩa tớ đồng ý là bạn hiểu đúng về tớ ;-)
    Tất nhiên mỗi ng sẽ có một cái nhìn khác nhau. Nhưng ko phải ai cũng nhìn đúng được vào cốt lõi vấn đề. Và thường tâm trí ng ta hay làm xiếc với chính ng ta đến nỗi ko nhận biết được chính mình. Tớ nhiều khi cũng thế thôi, dù tất nhiên càng ngày càng nhận ra chính mình hơn, và mỗi lần nhận ra thì bớt phát biểu những câu đánh nhau loảng xoảng hơn. Nhân đây nói luôn về việc bạn gán cho tớ cái "cảnh giới ko động". Tớ chưa bao giờ nói về cái gì "ko động" cả. Tớ chỉ nói về những cái "động đậy" mà mình ngày càng trở nên ý thức về sự có mặt của nó bên trong mình thôi.
    Cheers.
  8. lilysblue

lilysblue Thành viên quen thuộc

Tớ thấy nàng mới là bị bệnh "tưởng" trầm trọng đấy. Nàng lên giọng cảnh báo với giáo huấn mọi người từ hôm trước tới giờ, tưởng mình là ai thế nhỉ? Tớ khoe chuyện của tớ là để ai thực sự quan tâm đến vấn đề thì biết là ở đâu cũng vậy, có người nọ người kia, đừng vơ đũa cả nắm. Còn ai cứ thích lý sự chỉ để ra vẻ ta đây hay ho thì tớ chả tranh luận làm gì đâu, mỏi tay
    Thế nhé, từ giờ đời tớ tớ lo, đời nàng nàng lo. Đừng vào đây dạy dỗ tớ nữa, tớ xin kiếu.
  9. ngoc_tama4406

ngoc_tama4406 Thành viên mới

Cái chỗ vàng ở trên í Lily, thấy quen quen nhỉ hì hì
    Tớ đã cố rùi mà cũng chỉ copy dc cai link mấy tầng trc như rứa thui, thông cảm nha, có ai bít thì chỉ tớ với, nhưng đừng bắt tớ e*** lại nữa nha
  10. ngoc_tama4406

ngoc_tama4406 Thành viên mới

Công nhận là khả năng xì pam của 2 nàng Yla và Louise thuộc hàng thượng thừa nhá, mới tối wa đến tối nay mà đã 3 trang rùi, hết cả mặt tiền đường lẫn mặt tiền hẻm ^^
    @ Yla, Louise : í á i a ồ của tui mà 2 nàng liên tưởng xa ghê hỉ :D, câu đó Tàma hay nghe trong quảng cáo sữa Grow đó, cái mục có con hươu cao cổ í, hihì trình độ thẩm âm với nhạc lý hơi dưới mức TB nên chẳng bít ghi vậy có đúng ko nữa
    @Viheart: Thanks V nhiều, hẹn ngày tái ngộ hen, Tàma thấy V vẫn luôn theo sát nhà mình như vậy thiệt là vui đó (ít post bài mà lúc nào cũng nhanh tay lẹ chân xí mặt tiền ko à nha )
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa