1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn Độ và người Ấn thì vào đây nào (Tầng 18: Đừng nghe những gì trai Ấn nói...)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi copconmisa, 16/05/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cadory

cadory Thành viên mới

Dạ có chị ơi....Nhưnh ở đó ko sôi nổi như bên này hì hì
  2. Bam.Bi

Bam.Bi Thành viên tích cực

trên đó toàn những chị những bạn đời đầu, buồn có vui có, đa số có happy ending hết rùi. chắc m.ng cũng bận nên ít vào đó :D
    cadory thích bài này.
  3. Linhnguyen121

Linhnguyen121 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Công nhận cái câu của chị " nếu chồng ở Ấn thì sẽ không bao h lấy" là chí lí. Về VN thôi c ơi!
    Mà c cứ thử tập ăn đồ Ấn xem sao? Lúc đầu e cũng sợ lắm sau nghiền đó. Hé hé.
    Lúc đầu e cũng ngồi khóc vì họ không hiểu mình, mình không ăn được nhưng cứ ép. Hoặc không ăn thì tập nấu đi. Nấu nhiều thành quen, không còn sợ nữa đâu. Hihi
    Bữa h e bận quá. Đi làm rồi mở cửa hàng nữa, thế là quay mòng mòng mất 2 tháng trời một thân một mình. Em hận zai Ấn quá c uiii! Huhu
    --- Gộp bài viết: 26/05/2015 ---
    Thế bạn zai giải thích tnao hả bạn? Hihi.
    Mình cũng định đi Goa tầm tháng 11 đây. Kết thân rồi đi cùng nhau nha!
    --- Gộp bài viết: 26/05/2015 ---
    Hơ hơ. Đã xác định yêu ẤN thì tinh thần cảnh giác phải qua ngưỡng nâng cao bạn nhá! Phải đến mức chọc trời mới được . :))
  4. Linhnguyen121

Bạn @
    Bạn @pnnnnn có bao h thỉnh thoảng tự nói với bản thân là " Công nhận đúng thật, các cụ nói cấm có sai không?"
    Những người đi trước các chị sống trong cái môi trường đặc quánh Ấn độ đấy, sống giữa những con người mang nền văn hoá Ấn độ đầy bảo thủ đấy, những lời các chị nói ra tuy đanh thép nhưn đầy nước mắt. Còn các bạn cũng như các chị, gái Việt Nam, tư tưởng Việt Nam, xã hội Việt Nam vẫn còn nhân văn, bình đẳng, bác ái lắm so với Ấn. Người ta sinh ra ở Ấn mà còn chỉ muốn bỏ xứ mà đi. Theo các bạn thì các bạn chịu được mấy giây? Lời các chị nói ra không những không hề võ đoán, chụp mũ mà phải nói là đúng hoàn toàn.
    Vậy cớ sao mà các bạn không bình tĩnh phân tích kinh nghiệm của các chị? Vui thì ai cũng muốn vui, yêu thì ai cũng muốn yêu. Nhưng PHẢI TỈNH TÁO.
    copconmisaNitinva thích bài này.
  5. cadory

cadory Thành viên mới

Đúng rùi, từ ngày có bf Ấn mình trở thành Tào Tháo, rõ khổ
    Mình dự định cuối năm or Tết sẽ đj. Rất vui đc làm quen nhé!
    Bạn ấy nói là cv liên quan đến handling cargo, navigator j j ấy. Theo mình nghĩ là kỹ sư hàng hải.
  6. PhungKim

PhungKim Thành viên rất tích cực

Hiii. Ch cho em xin link... e nhỏ hơn ch mà: :D
  7. Linhnguyen121

Bạn nói thế làm sao mà biết được là nghề gì. Hỏi anh zai lại một lần nữa chi tiết đi. Làm ở hãng tàu có nhiều việc lắm, logistic này, navigation desk, sale này, forwarder này, bốc vác này. Haha.
    BẠn muốn biết rõ thì phải hỏi cho kĩ, Ấn hay có kiểu nếu mình không biết thì cứ chém tơi tả lắm.
    Tuyền đi làm nv nhưng cũng hay choém là senior officer. Hơ hơ.
    Còn đây mà mô tả công việc của một kỹ sư hàng hải:

Mô tả công việc

- Điều khiển được tàu biển trong điều kiện ngoại cảnh bình thường, hỗ trợ được công tác điều động tàu, công tác thuỷ nghiệp, dẫn tàu trên biển.
    - Vận hành và khai thác được các trang thiết bị ngành boong đúng tiêu chuẩn kỹ thuật.
    - Xử lý được những tình huống khẩn cấp theo nhiệm vụ được phân công.
    - Lập được kế hoạch tuyến đường, quản lý, tu chỉnh và ghi chép được các ấn phẩm hàng hải, hải đồ, nhật ký ngành boong.
    - Khai thác và sử dụng được các trang thiết bị trên boong và trên buồng lái, hỗ trợ được việc dẫn tàu an toàn, kinh tế và hiệu quả.
    - Xác định được phương hướng trên biển và xác định được vị trí tàu bằng các thiết bị hành hải.
    - Thực hiện được việc chất xếp, chằng buộc, cố định khi vận chuyển, bảo quản hàng hoá.
    - Thành thạo các quy định an toàn về phương tiện, lao động và bảo vệ môi trường.
    - Có khả năng làm việc độc lập và làm việc theo nhóm.
    Nguồn: Tập đoàn Đông Nam Á
  8. Tuyetphuong822004

Tuyetphuong822004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@Linhnguyen121 chị cũng đang cố gắng tập ăn nè nhưng chi vẫn thích ăn món có nước. Bây giờ chị học được mấy câu hindi như " em no rồi, ko muốn ăn nữa", hoặc hỏi mình ăn cái gì lạ ko thì chỉ biết nói " nahi". hhahaha. Mà 10h đêm bên đây bắt chị ăn một đống thức ăn vì sợ chị đói, chị nói giờ là giờ ngủ mà ăn nh quá sao ngủ được, vậy mà vẫn cứ ép ăn, ngồi ăn mà ngáp lên ngáp xuống. Tuy khổ sở trong ăn uống nhưng được cái nhà chồng thuơng chứ ko ác giống trong phim ấn.
  9. Linhnguyen121

Chị giống e quá. Huhu. Nhớ bún, phở, miến, bánh canh, e ăn cả ngày thay cơm và bánh mì được. Bên đó suốt ngày ăn roti. Huhu. Sống sao? E nghĩ hay chị cứ vào bếp nấu nồi súp hoặc cháo ăn tạm. Mọi ng thông cảm ý mà chị.
    Chứ ăn thế có mà chết. E sợ nhất cái mùi chaat masala. Mà không biết chị có bị dính chưởng mùi này không. Ăn dưa hấu mấy bố cứ rắc cái này lên, với cả tiêu đen nữa chứ. Awww.
    Nước hoa quả thì cho muối.
    Sống thế thì chết. Hihi
    YunnYunn, cadory, victorialuvd1 người khác thích bài này.
  10. Tuyetphuong822004

Tuyetphuong822004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chị
    Chị đem muối tôm quê chị qua ăn với trái cây..hhehe. Chị cũng nấu đồ ăn, cũng mua thịt heo về hầm nấu nui ăn với canh rau dền, có điều ko được nấu thịt heo trong bếp nhà má ck, phải qua nhà em ck kế bên nấu. Mà ngộ là mình muốn ăn cơm trắng nhưng nấu cơm mà cho muối vào, hôm qua làm kho quẹt chấm rau luột mà ăn với cơm trắng nấu muối, nó mặn ăn thấy kỳ kỳ ghê!
    Bây giờ vòng eo của chị gần bằng vòng ba rồi.huhuhu. Tối nào 10h cũng bắt ăn tối rồi ngủ!
    Linhnguyen121victorialuvd thích bài này.