1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn Độ và người Ấn thì vào đây nào (Tầng 18: Đừng nghe những gì trai Ấn nói...)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi copconmisa, 16/05/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mickey279

mickey279 Thành viên tích cực

@PhungKim khỏe em yêu! em thi cử sao rồi em gái nhỏ? o_Oo_Oo_O

@may_trang chị ơi!!! chị mặc sa ri nhìn đẹp quá chị ơiiiiiiii:-p
    Adina_bobbymay_trang thích bài này.
  2. PhungKim

PhungKim Thành viên rất tích cực

@mickey79 đồng ý với chị luôn.. Chị #mâytrắng mặc sari nhìn đẹp thiệt á. ^_^ Em mê rồi nè..
    Em khỏe lắm chị, Còn chị?? @mickey79
    Adina_bobbymay_trang thích bài này.
  3. may_trang

may_trang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hohohoho ... cảm ơn mấy em nhen, già rùi mà được mấy em an ủi làm mình dzui quá :x. Chị thấy saree có 1 ưu điểm là che khuyết điểm trên cơ thể rất tốt, nhìn nữ tính điệu đà nhưng mỗi lúc đi vệ sinh quá cực :">:">. Lần đầu tiên sau bao nhiêu dịp chần chừ, do dự và bị ngăn cản, chị đã dám 1 mình đi ra cửa hàng cách nhà chồng 12 căn và 1 con hẻm để tự đặt may bộ saree này, luôn cả tiền vải + công may là 820 rupees (khoảng 281.000VND)

@copconmisa : 15/8 chị từ VN về lại bên kia em ui, chứ ko có ghé Ấn nữa, để coi sắp xếp công việc thế nào mới biết là có về dịp Diwali hay ko hay là gần Tết rùi về luôn ^_^, bay đi bay lại tốn nhiều Obama quá cũng xót lắm !
    Lần cập nhật cuối: 07/08/2015
    jenny4t, mickey279, Adina_bobby1 người khác thích bài này.
  4. PhungKim

^_^ Thích quá nha, hình như ở HCM cũng có hay sao í.. cơ mà bf em nói sẽ gửi cho em ạ, em đang chờ đây ^_^
    Tính ra 281nghìn để may bộ dài như vậy bên mình chắc nhìu tiền hơn chị nhĩ
    Adina_bobby thích bài này.
  5. may_trang

Chị ko biết ở TPHCM có chỗ may saree hay ko, nếu bf e gửi cho em thì phải gửi đủ bộ mới mặc được, chứ gửi xấp vải saree qua thôi cũng đâu làm đc gì, nó có cái áo sơ mi con và 1 cái váy lót ở trong nữa mới thành bộ nhen em.
  6. PhungKim

=))) vậy em ghi size cho ông
  7. Tuyetphuong822004

Tuyetphuong822004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chị giống em quá, mặc xong ko biết đi tiểu làm sao. Vậy mà mẹ ck em mặc cả ngày, rồi nấu cơm thấy dơ đồ hết . Hay thật luôn!
    Mà tội chị ghê, ko ai dẫn đi mua đồ, may đồ.
    Adina_bobbyNitinva thích bài này.
  8. PhungKim

Mỗi lần muốn đi là phải cởi hết ra hả hai chị? :o
  9. may_trang

@Tuyetphuong822004 : nói vậy oan cho người ta em, tại chị muốn đi 1 mình chứ ko phải ko có ai dẫn đi, mình tự đi thì chủ động hơn về thời gian, lại có thể thoải mái ngắm nghía chọn lựa, với lại 1 phần má chồng ý là muốn chị mua chứ ko muốn chị may vì bà bảo may đắt đỏ hơn, như cái áo sơ mi con ở trong nếu mua loại may sẵn có 60rs thôi còn đặt may theo số đo của mình luôn cả vải + công là 170rs/cái, mà ở đây nghèo giàu gì cũng vài chục đến cả trăm bộ saree nên tính ra nếu may thì chênh lệnh nhiều so với mua, bà tiếc tiền nên mấy lần trước chị về Ấn đã muốn đi may rùi mà bà cứ chần chừ, ra chợ mua đồ may sẵn thì dắt đi liền, nên thôi lần này về chị cũng chai mặt khu này rùi, tự mình đi luôn, mình chủ động lựa chất liệu mình thích, quan trọng là số đo vừa vặn với cơ thể ^_^.

Ko biết mấy nơi khác thế nào chứ sao chị thấy phụ nữ khu này dùng saree rất ư là tiện lợi kết hợp nhiều chức năng cho nó: vừa làm khăn trùm đầu che nắng che mưa, vừa làm khăn lau tay, vừa làm khăn lau mặt kiêm luôn làm chổi lông gà phất phất phủi phủi ..

@PhungKim : ko có cởi hết đâu em, kéo lên, túm lại bó thành 1 cục .... rùi đi :-):-)
    Lần cập nhật cuối: 08/08/2015
    Adina_bobbyNitinva thích bài này.
  10. Tuyetphuong822004

Tuyetphuong822004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chị vậy là hay rồi. Em qua đó ko dám đi đâu một mình đâu,hihihi. Phải có người đi chung mới dám ra ngoài ah. Cái áo mặc với saree quá chật sao mà họ có thể măc cả ngày, em mặc thở ko nổi luôn nhưng mà ở bên đó họ mặc vậy họ bảo chật cho khỏi bị tuột. Nếu mà chị mây trắng đi lại cửa hàng lớn để may saree chắc là chị muốn may cả chuc bộ vì nh cái màu săc rất là đẹp.