1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn Độ và người Ấn thì vào đây nào (Tầng 18: Đừng nghe những gì trai Ấn nói...)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi copconmisa, 16/05/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vishalkumar

vishalkumar Thành viên mới

Cảm ơn em nhé. Chị sợ là vì đã ko nói thật. H để dzai giải quyết fai nói ra.
    mickey279 thích bài này.
  2. PhungKim

PhungKim Thành viên rất tích cực

Sao chị không hỏi anh kết hôn chưa luôn đi ?!!
    --- Gộp bài viết: 16/08/2015, Bài cũ từ: 16/08/2015 ---
    @@ Hmm, chị cứ nghĩ theo hướng tích cực đi chị
  3. tamaanh

tamaanh Thành viên mới

Chào mọi người trong box ấn :-)
    Em đã tàu ngầm trong trang này khá lâu rồi và cảm thấy rất hâm mộ các chị trong đây. Dính đến box này chắc cũng ít nhiều gì cũng có liên quan đến ấn . Em cũng vậy nên em có 1 số vấn đề mong các chị giúp em
    Em với anh ấy quen nhau 2 năm về trước trên Facebook . Lúc này thì còn non nên cảm thấy rất thích và khoái. Trong 2 năm thì a ấy có qua đây một lần để gặp e. Lúc đầu e cũng e ngại khi quen trên Fb nhưng mà sau khi gặp A xong thì e cảm thấy mình muốn thử . Do A nói được làm được và e cảm thấy tin tưởng, an tâm khi ở bên cạnh. ( a ấy nói là sẽ làm , e tin tại trải qua nhiều cái nên e đút kết được. Đây cũng là thứ e nhức đầu đây :-(:-(:-()
    Quen 1 thời gian, e cảm thấy nhiều thứ nó bất đồng , gia đình e ko cho , e cảm thấy rõ mình ko hợp với nơi A ở , e ko muốn bỏ xứ nên e nói chia tay ( trước đó có mấy lần chia tay do xung đột rồi nhưng kỳ này là thiệt ). Chia tay thì a ấy ko chịu nói yêu này nọ thì e cũng lơ A lại gọi điện nhắn tin tùm lum tại e xoá Fb rồi 1 tuần xong cũng im . Sau 1 tháng là bây giờ nè, A ấy lại nhắn vào mail của e. E cảm thấy rất phiền và mệt mỏi. A nói là sẽ qua đây để giải quyết để quay lại nhưng e thực sự không muốn . A ấy giận dữ nói sẽ đến Vn xử lý, chia tay r e cảm thấy A rất xấu và có tính trả thù. E tthấy lo lắm cứ nghĩ A ấy sẽ làm cái gì bởi a đã nghĩ là sẽ làm. Nhiều khi a gởi mail giống như đe doạ vậy .e Ko biết phải như thế nào, có chị nào giúp e ko :-(:-(:-(:-(
    PhungKim thích bài này.
  4. PhungKim

ahhhh... em nghĩ ở bên đây chắc anh không dám làm ji đâu chi..@@ ch đừng lo nghĩ quá..
  5. nahi_girl

nahi_girl Thành viên quen thuộc

Sao em phụng kim comment nào cũng khuyên mọi người " đừng sợ quá, đừng lo quá, không phải ai cũng xấu đâu, mỗi ng mỗi tính" thế hả em??? Em đọc bao nhiêu trường hợp người thật việc thật các chị trong nhà mình kể lại mà không biết sợ là gì à? Em đã tốt nghiệp cấp 3 rồi đúng không? hết tuổi tập tô rồi, đừng nhuộm hồng mọi thứ nữa.
    PhungKim thích bài này.
  6. vishalkumar

Thực ra thì có nguời lạc quan yêu đời như em @PhungKim thì cũng tốt mà. Chị đoán người yêu em rất chiều và ít khi để em phiền lòng. Chứ nếu mà đã nếm mùi đau khổ từ trai ấn thì chắc em cũng ko lạc quan đến thế. Ko sao đâu em, cứ giữ sự lạc quan của mình em ạ. Mọi chuyện hãy trải nghiệm từ từ, chị mong mọi điều tốt đẹp đến vs đôi của em nhé!
    mickey279 thích bài này.
  7. PhungKim

@nahi_girl em nghĩ là dù trường hợp nào cũng vậy.. đưa ra những lời khuyên tích cực sẽ tốt hơn là những lời khuyên tiêu cực, làm các chị thêm phiền lòng. Dù biết là sự thật thì mất lòng thiệt đó, nhưng em không ở gần các chị, không ở trong hoàn cảnh của chị, sao mà em đưa ra được những gì đúng đắn. Như chị hongnhung nói đó, trong chăn mới biết chăn có rận, ai cũng vậy thôi ạ. Không phải là từ từ mà đi vào tâm trí sẽ tốt hơn là làm cho mấy chị nghĩ nhiều rồi thêm buồn, thêm suy nghĩ vẩn vơ hay sao?
    @vishalkumar em cm ơn chị nhiều. Ông nhà em đúng là nếu nói thì không ai tin vì cỉ có mỗi tội là hay để em đợi hơi lâu mỗi tối thôi. Chứ không có gì phàn nàn cả chị.. Thậm chí.. mới tự block mình vì em nữa .. Em cũng không phải là người lạc quan lắm đâu chị, chỉ là đôi khi nhiều chuyện em thường nghĩ theo xu hướng tích cực thôi, còn tốt hơn là đoán mò mà còn tiêu cực nữa. Em nghị các chị nếu nghi ngờ gì thì cứ trực tiếp nói thẳng hay hỏi rõ với bf... còn cùng nhau giải quyết .. Em nói vậy thôi.. chứ mọi người đừng nghĩ em lên đời ai hết nha! ..
    Em, chỉ muốn mấy chị bớt suy nghĩ đến những cái tiêu cực hơn mà thôi..
    mickey279 thích bài này.
  8. vishalkumar

Chị hiểu mà @PhungKim , chẳng ai nói trước đc cái gì, thà cứ suy nghĩ tích cực nó đỡ nhọc mình còn hơn, còn mọi chuyện nó tùy thuộc vào nhiều yếu tố, có nghi ngờ hay suy nghĩ tiêu cực thì cũng chỉ đến thế thui, mọi thứ cần tự mình trải nghiệm vì người ngoài nói vào đôi khi người trong cuộc chả lọt vào đầu, ai cũng có cái tốt và cái lý của mình. Yêu nhau xa cần lắm là sự tin tưởng, nhưng không phải đến mức mù quáng. Mình cần có cho mình thêm 1 đường lùi. Để có bất cứ chuyện gì xảy ra cũng ko rơi vào bế tắc.
    mickey279PhungKim thích bài này.
  9. tamaanh

tamaanh Thành viên mới

Đúng là bên đây nước nhà mình mà A nói là sẽ qua đây vào tháng 11. Giống như xử lý mình vậy . Mệt mỏi thiệt .
  10. vishalkumar

Dzai mà lận lội sang tận đây 1 lần thì ít nhất là cũng có tình cảm với em rồi. Tuy nhiên, chị thấy là em đã ko còn (nhiều) tình cảm cho người này vì em nói em mệt mỏi và thấy anh rất xấu sau khi chia tay. Bọn dzai Ấn nó như đỉa ấy nếu thích ai thì xoắn cả vào ko rời đâu. Nên chị khuyên em nên dứt hẳn, đổi mail, chặn face, chặn whatsapp các kiểu đi. Nó nói gì cũng im luôn. Vì những người có tính trả thù và đe dọa khi ko đc đáp lại thường khó lường lắm. Chúc e may mắn nha