1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn Độ và người Ấn thì vào đây nào (Tầng 18: Đừng nghe những gì trai Ấn nói...)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi copconmisa, 16/05/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kadu1288

kadu1288 Thành viên mới

Em thì chỉ mới mon men thích trai Ấn thôi, e cũng thích người ta lắm mà chưa đi đến đâu đâu, tụi e cũng là quan hệ bạn bè, cả 2 chak có tình cảm với nhau nhưng chak cả 2 đều có suy nghĩ riêng nên k nói j cả. E cũng lý trí nên k để mình vướng vô sâu. Nhưng hiện giờ e đi công tác nên 2 tụi em tạm k gặp nhau, tuy lúc gặp nhau cũng toàn ngại ngại nên ít nói chuyện lắm. Kiểu như e thấy nhớ lắm luôn í, mà trai Ấn e nói á cũng chảnh lắm mọi người, lạnh lùng nhưng lúc vô tình 2 người cùng nhau thì hành động lại dễ thương muốn xỉu. E nhớ người ta e đăng stt tiếng việt, e thấy người ta cũng đăng stt tiếng ấn e chả hiểu j hết á. E chụp lại muốn đăng vô cho mọi người ai biết có thể cho e biết nội dung để e khỏi mơ mộng ảo tưởng người ta cũng nhớ mình mà e k upload lên được vậy. Mọi người giúp e với ạ.
    --- Gộp bài viết: 22/10/2015, Bài cũ từ: 22/10/2015 ---
    Mọi người có thể cho e link fb của những chị có kinh nghiệm trong box này không ạ? Em muốn giao lưu nói chuyện, em là người mới.
    PhungKim thích bài này.
  2. Benatite

Benatite Thành viên tích cực

chào bạn,
    rất vui vì biết thêm 1 bạn cũng có tình cản với các anh Nam Á. Theo như kinh nghiệm của mình thì nếu người đó thật sự nghiêm túc với tc của bạn thì sẽ không bao giờ giữ im lặng hay bỏ cuộc đâu. Bạn mình từ hồi quen mình toàn đăng status bằng tiếng Anh thôi do muốn mình hiểu được bạn ấy nghĩ gì!Ngược lại mình cũng phải dùng tiếng Anh để bạn ấy biết tình hình của mình.
    Nói thật, đặt tình cảm vào các anh Nam Á cũng phải cẩn thận do các anh này cũng còn vướng mắc của love marriage với arranged marriage lắm. Có thể bạn của bạn có 1 cái gì đó ngay chính bản thân người đó cũng không hiểu được nên có lúc lạnh lùng này kia...Hy vọng bạn sẽ tìm được hạnh phúc của mình :)
    Phewa, copconmisaTuyetphuong822004 thích bài này.
  3. kadu1288

kadu1288 Thành viên mới

Hi Benatite
    Cảm ơn những chia sẻ của bạn nha! mình cũng đoán chắc là bạn ấy đang có khúc mắc j đấy. Mấy bạn Nam Á này có tài biểu hiện bằng ánh mắt lắm, bị liêu xiêu luôn. Có những hành động mà mình nghĩ người đó quan tâm đến mình lắm, xung quanh mọi người cũng nhận thấy mà. haizzz. Vậy thôi chắc để gặp lại rồi tính tiếp thôi. Vì bạn ấy lạnh lùng lắm. Hôm mình nt trc thì trả lời thấy ghét lắm kìa, xong hôm sau nt hỏi mình trc mình k trả lời đến h mà cũng k hỏi sao mình k trả lời. Vậy đó. Chắc mình cũng ảo tưởng.hi. À nói về độ lạnh lùng thì mình cũng không kém, theo như mọi người nhận xét. Mình vui vẻ với mấy người con trai khác trước mặt bạn ấy là coi như mình bị bạn ấy làm lơ luôn.hic.
  4. Jann

Jann Thành viên mới

hehe hơn 2 tháng mới ghé nhà Ấn..chào mừng mấy bạn mới nha .. !
    Như Benatite nói thì vấn đề này cần làm rõ từ đầu nếu ko sau này dứt không ra được vì các bạn Ấn này bỏ bùa hay sao ấy ... ko thoát ra được hhehehe
    Chichi_Chichimickey279 thích bài này.
  5. kadu1288

kadu1288 Thành viên mới

Sau thời gian 2 tuần e không trả lời tn bạn ấy và bạn ấy là người đã nt cho e trước. E mừng phát điên lên luôn í. Nhưng e chảnh chọe không trả lời liền, 1 ngày sau mới trả lời. hihi.
  6. Benatite

hì, bạn ơi!Các anh ấy mà đã nghiêm túc trong tc thì hoàn toàn ko có chuyện lơ lơ vậy đâu. Thường là chỉ có chị em mình lơ mấy ảnh thôi!trong ty, lạnh lùng và im lặng sẽ là 2 thứ giết chết cảm giác rất nhanh do cái tôi của 2 con người quá lớn, ko ai chịu ai cứ chờ đối phương phản ứng trước. Con trai có lòng tự trọng và tự tôn của họ (cái này mấy anh Nam Á có thừa). Còn phái nữ mình cũng phải có giá có duyên nên cũng hay "làm cao" một tí. Giống như 1 rừng ko thể có 2 hổ, một ngai ko thể có 2 vua nên tất yếu sẽ dẩn ra xung đột và kết quả ra sao còn tuỳ "độ lớn" của chữ tôi!Mình không biết 2 bạn giờ đã đến level nào rồi do thấy 2 bạn giống đang chơi trò mèo bắt chuột vờn tới vờn lui!Hoặc là anh ấy còn đắn đo không dứt khoát.
    Nếu bạn cảm thấy thích thích nhớ nhớ thôi thì 1 tin nhắn cũng khiến bạn rung rinh vui sướng (cái này là kinh nghiện của mình!). Nhưng mà xét về lâu dài thì mình thấy không ổn!!Anh chàng nay có thể ví như cái đèn giao thông vậy đó. Khi anh ấy im lặng thì là đèn đỏ. Tâm trạng của bạn lúc này sẽ lo lắng không biết đối phương nghĩ sao về mình. Khi anh ấy nhắn tin thì lẽ ra phải giống như bật đèn xanh cho bạn chạy đến. Nhưng mình cảm giác cái đèn xanh này nó cứ chập chờn hoặc là anh ấy chỉ "muốn" bật đèn vàng "lửng lơ" cho bạn chạy từ từ rồi dừng hẳn khi đèn đỏ (tức lúc đồng Chí ấy im lặng!)
    Theo mình thì bạn nên thận trọng nhé :)
    Chúc bạn luôn vui với tình cảm của mình <3
    jasmine102, mickey279copconmisa thích bài này.
  7. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@Benatite viết hay quá. Chi đăng nhập cho một like. Em @kadu1288 gì đó ơi trai ấy ko thích em đâu. Dừng lại để nhẹ đầu đi em nhé
    Benatite thích bài này.
  8. Benatite

hehe, em cảm ơn chị cop đã ấn like khuyến khích en nó!!!em cũng chỉ muốn chia sẻ kinh nghiệm với chị em nhà ta thôi ^^
    NaSam thích bài này.
  9. kadu1288

kadu1288 Thành viên mới

yeah em sẽ làm theo lý trí ban đầu là dừng lại cho nhẹ đầu thôi ạ!hi! Cảm ơn mọi người đã tư vấn cho em nha! Tập trung công việc thôi!
    BenatiteAdina_bobby thích bài này.
  10. bordeaux

bordeaux Thành viên mới

Em thì nghe đến box ấn lâu rồi, nghe bảo chuyện tình với mấy anh Nam á còn hay hơn cả phim truyền hình dài tập, mà dài thì ngại đọc.:-D
    Nên em thì đọc có tầng 18 của chị cọp lập ra là em ngứa tay muốn viết vài dòng, thực ra cũng không có gì, chỉ mong góp một vài chuyện vui thui, cũng mong mấy bạn tỉnh táo, chứ thấy mấy bạn yêu mấy anh ấn quá..:-ss:-sstin tưởng thấy sợ luôn.
    Mình thì không có yêu anh ấn nào cả, chỉ có bạn là người ấn thui, nói về trai ấn thì ưu điểm có các bạn yêu ấn biết, thui mình chỉ kể khuyết điểm thui, mấy anh đó thì luôn luôn " i swear, i will, i promise", nên các bạn tin thì tin ít thui nghen. Ví dụ như cái vụ bạn mình về ấn, mình kêu đi chụp ảnh trẻ em ấn độ, chu choa mình thì mình mê mẩn đôi mắt ấn độ, bạn mình thì bảo ít ngày nữa sẽ chụp và gửi, mà ít ngày của mấy chàng ấn thì không biết đến bao giờ, mình kêu chạy sang nhà hàng xóm chụp đi, nó bảo tối rùi đi ngủ, mà mới có 9h:):).....phải mất một tuần sau khi mình hối nó riết, nó mới gửi có 2 tấm ảnh...haha..hỏi ai đây thì bảo cháu gái vs cháu trai nó, nó chụp trong ngày sinh nhật của cháu gái, thấy cái mặt hai đứa đó tội dễ sợ, không biết nó có uy hiếp gì lũ trẻ không...:)):))...
    Tiếp theo, các bạn nào mà cứ đắm chìm suốt ngày chờ người yêu onl, rùi chàng mất tích hai ba ngày không báo là lo lắng, đến khi nhắn cái tin lại xem như không có chuyện gì. Nói thật với các bạn là mấy anh đó nói yêu vậy thui, mà chắc gặp cô nào nói chuyện dễ thương, xinh xinh một tẹo là lại yêu đương loạn xì ngầu cả lên...Thui trai Việt mình thiếu gì mà phải mong chờ cái anh đâu đâu....nếu họ yêu thương và tôn trọng bạn thật thì họ phải tạo cho bạn sự tin tưởng, bạn mình thì đi đâu xa cũng thông báo bảo là sẽ đi mấy ngày, rùi về ấn mấy ngày, bay vào ngày nào, tới nhà hay chưa, đi dự hội thảo cũng nói....thấy nó rảnh dễ sợ, bảo báo cho tao làm gì, nó bảo sợ tụi mày lo lắng....nên chị nào mà yêu anh nào mà mất tích rùi lâu lâu hiện lên thì next cho nó khỏe.
    Về vấn đề tôn giáo...suốt ngày cứ believe god, rùi mình làm điều tốt thì nhiều điều hạnh phúc sẽ đến với mình, haha mà không biết nó có thấy lỗi vs god không khi mà gặp ai xinh xinh cũng i like, love you, ăn uống thì thui rùi, nó ăn chay vs trứng, bảo là mày có ăn chay đâu, trứng nở ra gà mà...thì lại gân cổ cãi tao ăn chay, chỉ duy nhất ăn trứng, chứ người việt nam cái gì cũng ăn....ừ do người việt nam cái gì cũng ăn nên mới đẹp....chu choa nó cãi nhau không được bảo sao mày ghê gớm vậy, sao bảo gái việt dịu dàng lắm mà...=))
    Còn chị nào mà yêu nhau sống chết không bỏ được mấy anh ấn thì cũng mệt rùi đây, thứ nhất con trai ấn cực kì sợ bố mẹ và những cái nhìn của xã hội ấn...Đi về còn khoe ngủ với mẹ thì bó tay luôn rùi. Nó bảo mấy đứa con trai ấn yêu vậy thui, chứ còn cưới thì bố mẹ nói là tụi nó đồng ý hết...nếu chị nào happy ending thì cũng chúc mừng, còn không thì đừng vỡ mộng nhé. Cho dù mấy anh đó có đi du học đi nhiều nước, tư tưởng cũng tiến bộ nhưng quan niệm về hôn nhân đa phần là sẽ nghe theo bố mẹ, cưới rồi mới yêu, phải nuôi vợ, và vợ ở nhà để chăm sóc gia đình, dạy con học...
    Thui viết nhiều quá, sợ mọi người yêu mấy anh ấn ghét...:)):)):))=))=))=))=))