1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn Độ và người Ấn thì vào đây nào (Tầng 18: Đừng nghe những gì trai Ấn nói...)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi copconmisa, 16/05/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. alisha82

alisha82 Thành viên quen thuộc

Ngày trước thì 4 sân bay chứ bây giờ được nhiều rồi em ơi, đăng ký visa on arrival dễ lắm, chuẩn bị sẵn 1 file hình thẻ, lên website của họ đăng ký, xong rồi thanh toán tiền phí visa online luôn (chỉ chấp nhận thẻ Visa/Master), chờ 3 ngày, in ra giấy và bay. Cách đây mấy tháng em chị nó sang đây bằng visa on arrival, phí là 48$ + 1.2$ phí gì đó, tổng cộng bị charge trong thẻ là 49.2$
    Link đăng ký ở đây
    https://indianvisaonline.gov.in/visa/tvoa.html
  2. Mia2812

Mia2812 Thành viên quen thuộc

Ồ, chị @alisha82 sống ở Mumbai ạ. Thế mà đợt đi vừa rồi e không biết chị, k là e phải làm phiền ngay. Hihi. Chị thấy cuộc sống ở Mumbai đó như thế nào hả chị?
    Các chị đã và đang sống bên Ấn có thể liệt kê một số ưu và nhược điểm khi ở bên đó được không ạ?
    Hic, bạn bè, đồng nghiệp e cứ nghe thấy yêu Mỹ hay Âu, Úc là có con mắt khác hẳn so với yêu Ấn hay Pakistan :( thỉnh thoảng nói chuyện với đồng nghiệp về Ấn độ hay đạo hồi, họ rất hay nói mỉa về những phong tục rồi tôn giáo của bên đó, buồn...
  3. Benatite

Benatite Thành viên tích cực

cho em hỏi một xíu kinh nghiệm cưới hỏi của các chị nhà mình ạ!!!Bữa giờ thảo luận với mẹ thì mẹ bảo là đàn trai phải qua đưa sính lễ trước rồi mới rước dâu...Em không biết là qua nhà gái xong thì ảnh sẽ "rước" em đi đâu??????Không lẹ về khách sạn chỗ nhà ảnh thuê @@!!!Các chị em cho em ý kiến với ạ!=))
  4. baoanh9339

baoanh9339 Thành viên mới

chị Alisha82 ơi. em đang cần chuyển khoảng 3000rs là khoảng 1tr vnd cho bạn trai e ở Ấn. C có tài khoản ngân hàng ở Ấn Độ thì chuyển giúp em được ko ạ. Chị có người thân ở VN thì e chuyển trước vào tài khoản cùng chi phí chuyển cho người thân chị ở Việt Nam ạ. Người yêu em đang gặp khó khăn. em muốn giúp anh í. Mà em ko chuyển ngân hàng đc ạ. Có anh chị nào ở Ấn Độ giúp em với. Tài khoản ngân hàng anh í là State bank of India ạ. Hic. hic. Mong anh chị giúp đỡ em. Em ở Hà Nội ạ
  5. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Dear em, I have just contacted a Vietnamese lady who is married in India. She told me that the amount of money is very modest. So the guy can borrow from his friends or relatives. She has no problem in helping you but it would be better if you contact her first. I send you a private message. Plz check
    baoanh9339 thích bài này.
  6. alisha82

alisha82 Thành viên quen thuộc

@baoanh9339 : như chị đã nhắn tin cho em, bất cứ lúc nào chị cũng giúp em chuyển tiền cho bạn em được hết vì anh nhà chị cũng có TK ở SBI nhưng chị thấy rất lo cho em, chị sợ em bị cậu bạn đó gạt thôi, lừa cả tình tiền lẫn niềm tin, không lẽ cậu ta và cả gia đình cậu ta khó khăn đến mức 3000 rs cũng không có, phải xin tiền từ bạn gái mình hay sao, cuộc đời bây giờ đầy rẫy lừa đảo đó em. Cứ suy ngẫm kỹ, có gì thì inbox cho chị !
    baoanh9339gee thích bài này.
  7. gee

gee Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Lừa chắc luôn. Đặc điểm khác biệt nhất ở trai Ấn là ga lăng và chu toàn trách nhiệm bảo bọc kinh tế cho người phụ nữ của mình , vợ, mẹ, chị em trong nhà. Người không làm được điều này thì xã hội Ấn coi thường về năng lực cũng như đạo đức.
    Tuy nhien số tiền không lớn em có thể thử gửi đánh cược với niềm tin và lý trí vậy. Mà nói thật, giả sử có túng thiếu thật thì người không mượn được 3000rp từ người thân bạn bè xung quanh thì cũng coi lại tư cách. Đến bà giúp việc nhà chị còn mượn được 10 000rp từ những người chủ nhà khi khó khăn mà.

ALISHA82: Bạn đang ở tp nào, tui đang ở Bangalore nè. Câu chuyện của bạn thật tuyệt vời.
    --- Gộp bài viết: 04/02/2016, Bài cũ từ: 04/02/2016 ---

Lâu mình không vào trang nhà, Gee thấy thích chuyện của bé đi Goa, đúng là tuổi trẻ, vừa năng động vừa cẩn trọng, giỏi.
    baoanh9339Vanii thích bài này.
  8. Veni

Veni Thành viên mới

Chào mọi người, thực ra e biết nhà Ấn, nhưng không tham gia, vì e ko có người yêu là người Ấn, nên không biết có được chào đón ko.Em chỉ có bạn là người Ấn, theo đúng nghĩa là bạn bè. Nhưng khi đọc bài của bạn @baoanh9339 , mình nghĩ chắc bạn sinh năm 93, bằng tuổi mình, mình ko có ý gì, nhưng mình nghĩ bạn cũng đủ lớn để có thể suy nghĩ kĩ càng, và mình đồng ý vs ý kiến của các chị, thực ra quyết định thế nào là do sự lựa chọn của bạn, mình thấy con gái và phụ nữ Việt mình sống tình cảm, nhưng hãy dành cho ng xứng đáng. Mình ko có ý khuyên hay dạy bảo gì, mình mong bạn sẽ có quyết định đúng đắn.
    Vanii thích bài này.
  9. victorialuvd

victorialuvd Thành viên tích cực

mọi người ơi, em update cái chuyện tình cảm như cứt của em, hnay bức xúc quá. Tính em thì nóng khỏi nói, nó cũng nhịn em nhiều, nó thì bận, em thì cứ mè nheo, nhưng mà có giận nhau hay gì thì tý rồi hết à. Bà mẹ nó, sắp Tết đến nơi, hnay em chuẩn bị đi tảo mộ, em nhắn cho nó bảo là em sắp đi đốt tiền (em thích khoản này lắm) tự dưng có con điên nào xài acc FB nó vào chat vs em, chửi em um sùm tỏi. Nó bảo là 6 yrs relationship vs thằng ngu độn nhà em.

Ơ, em cũng bất ngờ. Em nghĩ chứ trời ơi, mình quen nó có 1 năm hơn, con này 6 năm, chả lẽ mình là ng thứ 3 sao? Em cũng hỏi lại xem nó là ai, mà nó cứ bảo hỏi thằng ngu đó ( thằng ngu nhà em nó đi làm, nó k có rảnh mà trả lời mấy cái này), xong nó nói tào lao bía đao, rồi nó đòi add FB em, để nó cho em coi hình ny của thằng này. Rồi add, nó gửi hỉnh thằng này vs ny cũ (k phải nó nhé), gửi hình chụp Viber thằng này nhắn nhớ nó. Ôi, em thề em đéo biết có cái lỗ nào để em chui xuống mak trốn ko, ngu quá, yêu chi thằng này để h chuyện nó thành ra như này!!!!!

Các chị bình tĩnh nha. Xong em bay qua LINE em hỏi nó sao mày có ny 6 năm rồi mak mày quên tao chi? mày lừa tao hả, xong có bao nhieu hình em gửi tất cho nó bẽ mặt. Xong em đi tảo mộ. Em check dt thì thằng ngu nhà em nó nhắn mỗi 2 câu "shut up" và "im in work". Em lúc này kiểu như nếu nó đã vậy rồi thì bỏ mẹ nó luôn chứ đéo gì mak tiếp tục cho mang vạ. Em cãi lộn vs nó cũng nhiều. Nên lúc nào em cũng chuẩn bị tinh thần là chia tay thì chia tay. Chứ éo sợ nữa.

Xong em cũng tỉnh bơ đi làm đẹp. Con điên ấy nt. Nó bảo nó là ny cũ thôi, nó hnay rảnh, vào acc FB thằng ngu nhà em coi, k ngờ lại thấy thằng ngu nhà em đang quen em. Nó mới tức nó hỏi. (** nhà nó chứ, em chia tay vs bồ, em có quan tâm méo gì thằng ny cũ có ny mới làm quần què gì chứ, chuyện qua rồi thì dẹp qua 1 bên, đào bới lên chi cho mệt não) Xong nó hỏi em có yêu thằng ngu đó k, kêu em yêu thằng ngu đi, nó tốt này nọ, đừng bỏ + lấy thằng ngu luôn đi (em thấy đéo phải chuyện của nó). Xong rồi em bảo, tao chỉ cần mày đừng có xía vào chuyện của tao, còn mà, tao vs nó có chia tay éo đâu mak quay lại này nọ. Xong nó còn lên giọng mấy chị ơi, nó bảo, em mà nc vs nó thái độ đó, là nó cho em vs thằng ngu nhà em chia tay trong 2 PHÚT. 2 PHÚT ĐÓ MẤY CHỊ. EM NGHĨ BỤNG CHỨ CON NÀY PHẢI LÀM MÁ NÓ KO MÀ NC CHẢNH CHÓ ĐỒ. mak em cũng k manh động.. Dù gì 2 đứa nó cũng từng yêu nhau, nên mình cứ từ từ. Em cũng bảo là em cũng yêu thằng ngu nhà em, mak em nhiều khi k hiểu văn hóa bên đó như nào, có gì nhờ nó support, chỉ xin nó đừng nt cho thằng ngu nhà em, chỉ cần support cho em là dc. Nó ok. Ag nó còn nói như này em mới ghét nè mấy chị nguyên văn luôn nha "U live in vietnam n ur thinking is like smal town yr grow up" ** EM LÀ EM GHIM RỒI ĐÓ. Nó dân Nepal nha mấy c. Trời ơi chảnh chó hết sức chịu được luôn.
    Ag nó còn bảo em là sao k qua Nhật gặp thằng ngu đó (em vừa học vừa làm, tiền éo đâu mak đi Nhật trời), nó thích ngạc nhiên lắm ag. Ngạc nhiên quần què nhà con đó. Em bảo là thằng ngu nhà em bảo đợi nó qua VN chơi, thì em đợi (Em k có dại mak qua đó chỉ để gặp thằng ngu nhà em khơi khơi, tiền thì k có, mak có cũng chưa chắc gì em đi, em nói thẳng luôn í)

Mak chuyện chưa xong, tối nay em mới nc vs thằng ngu nhà em dc. Để em coi nó nói gì.
    Chúc em hành hạ nó vui vẻ đi mọi người, em đang xì khói đây

### anh ấy không muốn nc luôn rồi :)) xong đời con gà mái
  10. Benatite

Benatite Thành viên tích cực

Ấy ơi bình tĩnh đi, Tết nhất tới nơi roài hơi đâu bận tâm mấy đứa như vậy?Nhiều khi con nhỏ đó bị tẽn tẽn ghen tuông bậy bạ roài nói năng lung tung thế thôi!!!Bình tâm lại để ăn Tết trong tâm trạng phấn khởi, vui vẻ nhá. Chuyện đâu còn có đó ^_^