1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn Độ và người Ấn thì vào đây nào (Tầng 18: Đừng nghe những gì trai Ấn nói...)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi copconmisa, 16/05/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuthu191919

thuthu191919 Thành viên mới

Chào mọi người, em là thành viên ms của group. Chả là e quen anh ý từ khoảng 2 tháng trước. Ko hiểu sao anh ấy kb trên Fb xong nt làm quen vs e, sau đó thì bảo em add zalo. từ dạo đấy bọn e thường xuyên nt ở zalo. Mà e cx tò mò sao ổng lại sài zalo, chắc có lẽ là nc vs nhiều gái việt lắm hay sao á. Anh ý bảo anh ý là phi công, có vẻ tự hào lm nhưng e cx chả chắc nữa, nhưng bọn e hay block nhau lm luôn, tại ổng đòi gọi điện hoặc nc qua skype nhưng e ko đồng ý, 1 phần là tiếng anh của e not good, 1 phần là e thấy nc như vậy cứ ngại ngại sao ý. Thế là ổng cứ hỏi e tại sao..,tại sao. E thấy khá mệt mỏi vì chuyện đó. Nói chuyện thì cx ok ạ, e thấy anh khá dễ gần, kể chuyện trên trời dưới đất rồi gửi hình cho e lúc ăn, lúc cbi đi lm. Ban ngày anh khá rảnh nên bọn e thường nc vào lúc đấy, còn tối anh ý thường bay đêm nên bọn e nc đến tầm 11, 12h xong anh ý cbi cho chuyến bay, cx ko quên gửi ảnh khi cbi đi làm cho e xem. đôi lúc e cx nghi ngờ liệu những tấm ảnh ấy có phải là anh ko nhưng e nghĩ nếu a đã muốn video call qua skype thì e nghĩ e có thể tin tưởng anh. Hiện giờ anh ý ko còn nt vs e, tại giận vụ e ko cho gọi điện hay video call đấy ạ, kêu e lúc nào cx nghĩ a ý là người xấu, nhưng quả thực e rất nhút nhát và chưa sẵn sàng. E kb bh mình phải lzi, anh ấy cx chưa từng hứa hẹn hay bày tỏ tc gì cả, chúng e chỉ nc như bạn bè thôi. Bh mỗi lần onl e đều ghé xem nick a có onl ko, e muốn nc cùng a, muốn nghe anh ý kể nhưng câu chuyện thú vị. Bh e chả biết mình phải lzi nữa, các c cho e lời khuyên đc ko?
    Ily_smk thích bài này.
  2. may_trang

may_trang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@thuthu191919 : Em đã bắt đầu phát bệnh tương tư rồi em ơi, tỉnh lại đi. Mấy chuyện tình cảm với trai Ấn không thú vị như em tưởng tượng đâu.

@PhungKim : Hôm trước chị đọc thấy em nói bạn em sẽ qua VN thăm em hở, kết quả thế nào rồi, kể cho cả nhà nghe với.
    PhungKim thích bài này.
  3. rosiee

rosiee Thành viên mới

Hi mọi người, mình là thành viên mới và mình chưa bao giờ nghĩ sẽ có ngày mình lại vào forum này và vào topic này để share với mọi người :(. Hiện tại mình khá rối trong câu chuyện của mình, không biết nên làm gì.

Mình đang nói chuyện với 1 bạn Ấn, khoảng 30t, đang làm việc ở nước ngoài và làm cùng ngành với mình. Phần công việc thì mình cũng đã xác minh, bạn ý sinh hoạt theo giờ giấc ở bên đó, cũng như chụp hình phòng và nơi làm việc cho mình xem. Bạn ý cũng có share cho mình một trang social network, nơi mình tìm dc account của bạn ấy với thông tin trùng khớp và phần review về công việc của bạn ấy đến từ những người đồng nghiệp. Bạn ấy làm việc ở nước ngoài được khoảng 7 năm. Mình với bạn ý nói chuyện khá hợp nhau. Bạn ấy cũng rất tôn trọng mình. Bản thân mình không thích nước Ấn và con trai Ấn vì văn hóa quá khác nhau. Ban đầu nói chuyện mình khá nice, nhưng sau đó do không thích nên cũng có nói những điều không hay cho lắm. Bạn ý vẫn từ tốn giải thích cho mình, mình thậm chí còn đề cập đến smell của người Ấn. Bạn ấy cũng không bực mà còn nói là bạn ấy không có bad smell vì có dùng nước hoa. Mấy ngày trước mình cũng có vô topic đọc để hiểu hơn về người Ấn, đúng là người Ấn nói chuyện rất ngọt. Mình sợ sẽ đổ nêu yêu cầu là ko được nói chuyện như vậy với mình, nói chung là có bao nhiêu cửa mình đều bít hết, thậm chí mình còn nói mình đã có bạn trai vì không muốn sẽ yêu bạn ih. Mình cũng nói thẳng là mình không muốn sống ở Ấn. Bạn ih vẫn kiên trì nói chuyện với mình hàng ngày, còn chia sẻ rất nhiều thứ với mình. Hiện mình với bạn ý đang là bạn nên mình cũng không thể tự dưng không nói chuyện với bạn ý nữa. Bạn ý là một người tốt.

Lâu rồi mình không tìm được ai hợp với mình như vậy. Mình đang sợ là sau này sẽ nảy sinh tình cảm với bạn ih. Mọi người có thể tư vấn giúp hướng giải quyết được không. Mình vẫn muốn duy trì mối quan hệ với bạn ih :(
    thuthu191919 thích bài này.
  4. PhungKim

PhungKim Thành viên rất tích cực

Ch, chuẩn bị mọi chuyện kết thúc ch ak ^_^ cái gì cũng cần có một hồi kết mà
  5. may_trang

may_trang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

OK em gái, chị đợi em gái ở Mumbai nhen, trước khi về đến Nagpur thì kiểu gì cũng phải qua Mumbai.
  6. PhungKim

PhungKim Thành viên rất tích cực

^^ ch hiểu lầm ý em rồi chị... chuẩn bị kết thúc mọi chuyện đó ch :)
  7. jinying1403

jinying1403 Thành viên mới

Mấy chị ơi, có chị nào đã làm lễ cưới theo nghi thức của ng Hindu mà làm tại Việt Nam chưa ạ? Cho e xin ít kinh nghiệm với. Như là làm ở đền hay nhà? Kiếm thầy cúng ntn? Cần chbi những gì? E cảm ơn các chị nhiều.
  8. hoalinhlan94

hoalinhlan94 Thành viên mới

Xin chào cả nhà. Em là tv mới. Mn cho em hỏi là có ai bit học tiếng hindi chỗ nào tphcm không ạ? Em muốn học cơ bản có thể giao tiếp bố mẹ chàng
  9. jinying1403

jinying1403 Thành viên mới

Bạn vào website trung tâm này tham khảo nè. http://saigonvina.edu.vn Mình thấy TT này có dạy tiếng Hindi
  10. hoalinhlan94

hoalinhlan94 Thành viên mới

M có search nó ra nhưng gọi bây giờ họ còn hình thức dạy gia sư 500k/2h dạy tại nhà ý mà giọng họ có vẻ khó chịu lắm nên m mới lên đây hỏi
    PhungKim thích bài này.