1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Ấn Độ và người Ấn thì vào đây nào (Tầng 18: Đừng nghe những gì trai Ấn nói...)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi copconmisa, 16/05/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Muslima

Muslima Thành viên tích cực

C nghĩ em thật ah may mắn có thể dứt khoát được . Con đuờng này ai thoát ra được là mừng cho người đó
    PhungKimBenatite thích bài này.
  2. PhungKim

PhungKim Thành viên rất tích cực

Hihi... cũng rất muốn gặp 1 lần cho thỏa mãn nhưng thiết nghĩ nên giữ hình ảnh được rồi ha mấy chị ^^
  3. Kateverma

Kateverma Thành viên mới

chào mọi người. Mình làm mem mới. Hân hạnh được làm quen
    Muslima thích bài này.
  4. ttpkdep

ttpkdep Thành viên mới

Đúng là đừng nghe những gì trai ấn nói, chỉ thích những gì trai ấn làm
  5. Kateverma

Kateverma Thành viên mới

Làm, mà làm gì hả bạn.
    dookei thích bài này.
  6. Myda

Myda Thành viên mới

Xin chào cả nhà, mình là thành viên mới. Mong nhận được sự chia xẻ của các bạn
    --- Gộp bài viết: 21/11/2016, Bài cũ từ: 21/11/2016 ---
    Chị cũng đang định qua Ấn vào năm sau, chị sẽ đến Delhi. Nếu được thì thu xếp cùng đi chung nhé vì chị không dám đi một mình đến Ấn đâu
  7. may_trang

may_trang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

úi giời ơi, mấy em mấy bạn mấy chị ơi, không dám đi 1 mình sang Ấn thì tại sao lại phải ép mình lao tâm lao lực, khổ trí đau óc vậy, nếu muốn chuyển từ online sang offline thì bảo zai sang VN đi, sao phải lặn lội sang bên đó với tâm trạng hồi hộp lo sợ vậy. Nếu zai bảo không đủ tiền sang VN thì cũng nên next là vừa, không có thì để dành sẽ có nếu thật sự quyết tâm, còn mà nghèo đến mức không thể để dành thì làm sao chăm lo được cho 1 gia đình ???

Mà sang đến bên đó cùng zai uống trà, ngắm trăng, làm thơ rùi về à ? Làm gì có chuyện đơn giản thế, thế nào nó chẳng ôm ấp, ăn nằm với mình, nó có mất mát gì đâu cơ chứ. Tui nói thì thế nào cũng có người bảo tui khó tính, lo xa quá, trai Ấn thế nào cũng có người này người kia ... mà không nói thì tui thấy ấm ức, các bạn nên cẩn thận. Phụ nữ Ấn không bao giờ được phép đi xa 1 mình mà phải luôn đi với 1 người đàn ông trong gia đình (chồng, cha, anh, cậu .... ) nên nói thẳng ra là nếu zai Ấn thấy mấy bạn sang đó 1 thân 1 mình để đi tìm zai trong khi zai chưa hề có ý định đưa bạn về ra mắt Cha Mẹ thì tụi nó không đánh giá cao mấy bạn đâu, kiểu như gái nước ngoài sống phóng khoáng tự do, tội gì mình ko hưởng nên làm ơn làm phước gác tay lên trán suy nghĩ kỹ dùm rùi hẵng đi.
    --- Gộp bài viết: 22/11/2016, Bài cũ từ: 22/11/2016 ---
    @jinying1403 : Em ơi, Himachal Pradesh chủ yếu là đồi núi đó em gái, nó chỉ nằm ở phía dưới Jammu thôi, gần thuộc vùng cực Bắc Ấn rùi. Từ VN mà em đi sang đó hơi bị cực, nếu em bay sang Delhi thì từ Delhi về đến Kangra cũng cỡ 500km, ngồi xe ít nhất phải hơn 10 tiếng nữa, chưa kể nghỉ ngơi ăn uống thì còn lâu hơn. Nếu em không muốn ngồi xe lâu thì em phải bắt tiếp 1 chuyến bay nội địa đến Dharamshala, nơi này cách Kangra khoảng 20km thì sẽ đỡ mệt hơn, tất nhiên là tốn kém hơn rùi. Vé máy bay 1 chiều từ Dharamshala đến Kangra khoảng 2.500 rupees. Chị cũng từng đến Himachal Pradesh 1 lần nhưng là đi cùng ông xã và mọi thứ do công ty của đối tác lo hết nên cũng không có kinh nghiệm gì để hướng dẫn cho em. Mong em suy nghĩ kỹ rùi hẵng đi.
    Lần cập nhật cuối: 22/11/2016
    jinying1403Kateverma thích bài này.
  8. Myda

Myda Thành viên mới

Anh í sang Việt Nam 3 lần rồi bạn ạ, năn nỉ ỉ ôi mình sang đó một lần để ra mắt ba mẹ anh í. Bảo mình đi cùng người thân trong gia đình hoặc bạn bè đều được, anh ấy mua vé máy bay và tất cả chi phí cho chuyến đi của mọi người. Nhà mình chỉ có hai chị em, chị thì ở nước ngoài, ba mẹ thì già rồi k đi được, rủ bạn bè thì ai cũng bận gia đình con cái... Bạn trai của mình là người đạo Sikh, tốt bụng và tử tế , chỉ tội hay ghen thôi. Anh muốn hai đứa kết hôn rồi sống tại ấn độ nhưng mình thì lại không muốn xa ba mẹ. Ba mẹ mình đã hơn 70 tuổi cả rồi, chị mình đã ở xa nay đên lượt mình nữa thì không cam lòng. Thế nên cứ dùng dằng mấy năm nay chưa quyết được. Anh í thì cứ thúc giục, nói mỗi năm sẽ cho về nhà 2 lần, nhưng sao cứ sợ hắn cưới được sẽ giữ chặt bên đó thì toi.
  9. may_trang

may_trang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cái vấn đề 1 năm có cho bạn về nhà 2 lần hay không thì không phải do chồng bạn quyết định, nếu bạn làm dâu thì không nói rùi, ngay cả khi bạn ở riêng thì bạn cũng cần sự cho phép của Cha Mẹ chồng nếu bạn muốn về thăm nhà và đa phần là họ sẽ không vui khi 1 năm bạn về 2 lần.

Nếu bạn muốn ở gần Ba Mẹ thì thôi cứ dứt khoát với anh chàng Ấn đó, hỏi anh ta xem có chịu sang VN sống không (phần lớn là không chịu), công bằng mà nói nếu trai Ấn vượt qua đuợc rào cản gia đình cũng như sự khác biệt văn hoá của 2 bên để đi đến 1 happy ending thì họ thật sự là những người chồng rất tốt, có trách nhiệm với gia đình, Cha Mẹ 2 bên và hết lòng thương yêu vợ con. Cha Mẹ cho chúng ta cuộc sống nhưng không đi cùng ta đến hết cuộc đời này, bởi vậy cho dù chúng ta sống ở đâu, chỉ cần ta hạnh phúc thì họ cũng thấy hạnh phúc vì họ biết khi họ nằm xuống, vẫn có người chăm lo, bảo vệ và yêu thương con gái họ.

Như Mẹ mình lúc đầu cũng hơi băn khoăn lo lắng nhưng nay thì thấy yên tâm, rãnh rỗi lại sang đây ở với mình vài 3 tháng rùi về lại VN. Mình cũng 6 tháng về VN 1 lần. Ngay cả khi bạn lấy người VN thì chắc gì họ chịu ở rể, thuyền theo lái gái theo chồng mà, bạn lấy ai và ở đâu không quan trọng, quan trọng là người đó có tạo điều kiện và cùng bạn chăm sóc cho Cha Mẹ của bạn hay không mà thôi.
    Kateverma thích bài này.
  10. Myda

Myda Thành viên mới

Cám ơn bạn đã chia xẻ với mình, thực sự người yêu của mình rất tốt, anh ấy luôn động viên mình cố gắng vượt qua mọi khó khăn và rào cản để đến được với nhau. Gia đình anh ấy có địa vị cao nhà lại chỉ có hai người con, chị gái đã kết hôn nên họ không đồng ý cho anh ấy sống ở việt nam đâu. Việc thuyết phục ba mẹ đồng ý cho cưới mình đã là một vấn đề cực kỳ khó rồi, mẹ anh ấy đã xuôi nhưng cha anh ấy vẫn chưa đồng ý. Anh ấy mong rằng sau khi gặp mình họ sẽ không phản đối nữa. Nếu không anh ấy sẽ sang Việt Nam và đăng ký hết hôn ở đây trước, chuyện không suôn sẻ thấy buồn và thương anh ấy lắm. Ngày nào cũng nhắn tin, gọi điện từ lúc mở mắt dậy cho đến khi ngủ. Ròng rã 3 năm rồi...
    ơ