1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á & người Nam Á nào (Tầng 14 - Một ngày mới nắng lên_ta dang tay chào đón)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi gee, 05/04/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jenny4t

jenny4t Thành viên rất tích cực

Then lucky you Vit ah, concentrate in your study, babe
  2. Yingshu

Yingshu Thành viên mới

don't worry babe, :) all iz well
    now concentrate in study
    you will find someone who will love you and care about you
    ;)
  3. vit_xiem_151

vit_xiem_151 Thành viên mới

các chị ơi ,, chúng em ok lại rồi ,, ko biết nên buồn hay vui ,,, nhưng em thấy ko thể mất anh huhuhu
  4. lotus.vn

lotus.vn Thành viên mới

Nhớ anh "thầy" của mình quá, giờ mới thấy giá trị của ành nè, bình thường ngày nào cũng vài ba tin nhắn, nói chuyện qua điện thoại ít nhất 1 tiếng nên thấy cũng bình thường, nhiều khi hông thèm đá động gì đến "thầy" làm "thầy" buồn, "thầy" giận. Vậy mà mấy hôm nay "thầy" đi BKK for vacation, mỗi ngày chỉ có 1,2 tin nhắn, nói chuyện nhiều lắm cũng chỉ được 5mins thì tự nhiên thấy "thầy" có giá hẳn lên.... haizzz. "Thầy" mà biết "thầy" lên giá cao vầy chắc cũng vui lắm lắm.... Giờ này "thầy" đang từ BKK qua HK. Trước khi lên máy bay " thầy" dặn tối nay đến HK "thầy" sẽ gọi về, đừng có lo........Ước gì mau mau đến cuối tuần để "thầy" về....rồi đầu tuần mau đến, làm việc thêm ngày thứ 2, thứ 3 nữa là sáng thứ 4 vi vút cưỡi voi với "thầy" đến cuối tuần [r32)][r32)]
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    @ vit_xiem_151: Ở tuổi em bây giờ việc học là quan trọng nhất, không nên để chuyện tình cảm chi phối cuộc sống và thời gian của mình quá nhiều. Hồi xưa bằng tuổi em, chị cũng mất thời gian nhiều vào những chuyện ko đáng, giờ nhiều khi nghĩ lại thấy mình phung phí thời gian quá. Cố gắng lên em nhé !
  5. Mina78

Mina78 Thành viên mới

Vịt ơi vịt à, em làm tim chị cũng thót lên thót xuống với em luôn :D Khi đọc cái post trước của Vịt, chị buồn ơi là buồn, cứ thơ thơ thẩn thẩn, ngẩn ngẩn ngơ ngơ :( (Đây là lý do anh của chị khuyên chị không nên vào nhà Ấn, vì chuyện vui buồn của chị em nhà Ấn chị cứ vận vào mình như là chuyện của chị. Hôm nào có chuyện vui thì thôi, chị vui như sáo sậu. Còn hôm nào có chuyện buồn thì chị cứ ngẩn ngơ buồn cả tuần lễ. Nhiều lúc còn giận lây đến anh ấy :D)

Định vào viết vài hàng để an ủi em thì đọc được cái post nầy :). Vậy thì hòa với nhau rồi ha, như vậy chị cũng vui lây với Vịt …

Nhưng có chuyện nầy, chị muốn khuyên Vịt nè. Lời của @chị cọp và mấy chị
    khuyên rất đúng đó Vịt, tuổi em còn quá trẻ để có thể nghĩ đến chuyện mai sau. Con đường còn rất dài, rất dài…Làm sao mình có thể biết được chuyện gì sẽ xảy ra ngày mai. Đừng bao giờ nghĩ rằng nếu mất anh ấy mình sẽ không thể sống nổi :). Đừng bao giờ đặt quá nhiều hy vọng vào chuyện tình cảm khi tuổi em còn trẻ quá và lại là tình online :) Có thể Vịt sẽ không đồng ý khi nghe chị nói như vậy. Nhưng chị nghĩ, nếu em đặt quá nhiều hy vọng vào anh, vào tình yêu của mình, nếu nhỡ như chuyện không thành, thì em sẽ rất là đau khổ. Và liệu em có thể còn học tốt khi em vật vã đau khổ với tình yêu không? Và nếu em không học tốt thì tương lai của em sẽ ra sao?

Vậy thì, yêu thì Vịt cứ yêu, nhưng đừng mơ mộng nhiều lắm ;) Vịt đừng vì quá yêu anh và nghĩ rằng Vịt không thể mất anh mà lại nhún nhường trước anh đó nha ;) Nếu là lỗi của Vịt thì Vịt chấp nhận, xin lỗi, và cố gắng sửa đổi. Còn không thì Vịt nhớ đừng bao giờ để anh bắt nạt đó nha :) Anh của Vịt sẽ được nước làm tới và ăn hiếp Vịt dài dài đó :D

Hehe, chị cũng yêu sống chết, nhưng anh của chị không ăn hiếp được chị đâu :D
  6. D.Balisland

D.Balisland Thành viên mới

Hình như là e thấy rằng, lần Đầu tiên mà yêu chàng người ấn nào đó, thì những trải nghiệm sẽ đưa mình bay cao lắm. Nếu có mơ mộng thì chuyện đó e nghĩ là điều đương nhiên và chắc chắn, huống chi pé Vịt đang còn tuổi teen. Chỉ khi mà đã lao đao vật vã, break up rồi (ai có duyên nợ lắm như cặp Gee hay Jenny thì e ko nói, vì đã/ sắp đc bên nhau r mà ^ ^ ), thì sẽ có những suy nghĩ trưởng thành hơn hẳn, nếu lần yêu sau sẽ bản lĩnh hơn, ko yếu đuối nữa...for sure.. Đây là cảm nhận của e, ko biết có đúg ko nhỉ =.= ?! Nói chung khi có experience rồi thì mọi việc dễ dàng hơn :D
  7. blue_sea_love

blue_sea_love Thành viên mới

Vit ơi, mình và anh mình cũng hợp tan - tan hợp suốt 4 năm trời ấy chứ. Nói yêu thì phải có lúc này lúc khác thì mới biết yêu cỡ nào, hỉu nhau bao nhiu [r23)]

Chúc 2 bạn vui nhe!
  8. lotus.vn

lotus.vn Thành viên mới

Nhiều khi biết đấy, thấy đấy nhưng vẫn lao vào, ko tài nào tránh được !
  9. vit_xiem_151

vit_xiem_151 Thành viên mới

các chi ui ,, lý do mà anh giận quá là vì mỗi khi hai đứa mà giận nhau là em cứ nói chia tay ,,,, giận bao nhiêu lần ,,, là bấy nhiêu lần em nói chuyện chia tay ,,, nói tình cảm anh thay đổi ,,, lung ta ,, lung tung hêt`
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    vì vậy mà anh buồn lắm ,,, anh nói em trẻ con quá ,, con đường phía trước của hai đứa còn dài lắm ,, sẽ có nhiều khó khăn lắm ,,, vì vậy mà anh muốn em phải có một trÁI tim mạnh mẽ một chút ,,,, một cái đầu chín chắn hơn ,, và đừng trẻ con nữa ,,, nếu ko thì đường ai nấy đi ,,, sẽ bớt đau khổ cho nhau ,,, lúc đó em khóc quá trời ,,, thì ra mình trẻ con quá ,,,, và vì vậy mà em xin lỗi anh ,,, cuối cùng hai đứa cũng hòa nhau ,,,, nhưng anh nói ,,, em phải thay đổi một chút đi ,,, phải suy nghĩ cho chín chắn ,,, anh thương thiệt tình ,,, và chỉ có mình em thôi ,, và đừng hiểu nhầm mà làm khổ bản thân mình ,,, làm anh cũng khổ theo chớ chẳng vui sướng gì hihi.
  10. lifetree

lifetree Thành viên mới

@vịt c thấy con gái chúng mình rất hay suy nghĩ lung tung, mơ mộng xa vời. Từ kinh nghiệm nước mắt của chị, chị thấy yêu xa có ưu điểm là mình luôn có cảm giác lâng lâng,mơ mộng,hi vọng, hạnh phúc nhưng khuyết điểm là mình không biết họ thế nào, gia cảnh họ ra sao, họ nói như thế có là sự thật không từ đó mình hay nghi ngờ, tự mình làm khổ mình. Chị thấy có cái câu này nà "Người không vì mình trời tru, đất diệt" nghe có vẻ "dã man" hen nhưng theo chị câu này cũng đúng lém. Mình fai biết yêu bản thân mình, trân trọng mình thì người khác mới yêu quý mình được. Chị đã bớt mộng mơ hơn, không hi vọng gì nhiều, sống luôn vui vẻ và chờ đợi 1 chàng hoàng tử.hihihi. Hi vọng em luôn vui vẻ, trẻ trung và học tập thật tốt.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa