1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á & người Nam Á nào (Tầng 14 - Một ngày mới nắng lên_ta dang tay chào đón)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi gee, 05/04/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. teekanne

teekanne Thành viên rất tích cực

@mylove143 Đọc chuyện của bạn thấy thương bạn quá. 10 năm là cả 1 quãng thời gian dài, chắc không ít người đã nói với bạn là sao dại vậy, mà có khi bạn cũng đã tự hỏi chính mình rất nhiều lần. Có một điều tớ không hiểu được là tại sao đã 10 năm mà 2 bạn chưa gặp nhau một lần. Thời còn đi học thì không nói làm gì, tốt nghiệp đi làm rồi, chẳng lẽ không xoay sở được sao? Nếu là tớ thì nhiều năm trước tớ đã sống chết phải gặp 1 lần, gặp để biết cái người mình hết lòng yêu thương kia thực sự là như thế nào. Nếu anh ấy đúng như những gì bạn nghĩ về anh, vậy tốt rồi, ít ra bạn biết người đó xứng đáng với tình cảm của bạn, cho dù việc đó sẽ càng khiến bạn đau lòng hơn khi rốt cuộc hai bạn không đến được với nhau. Nếu không, bạn vẫn sẽ đau lòng vì mình đã yêu một người không thực sự như mình nghĩ, nhưng điều đó lại sẽ giúp bạn có thêm sức mạnh từ bỏ mối tình này, không để nó kéo chân bạn lại suốt 10 năm.

10 năm đeo đuổi một mối tình, tớ không thể nói tình yêu của bạn là hời hợt, nhưng có lẽ cả bạn và anh ấy đều không phải tuýp người go-getter. Không phải cứ đi là sẽ đến, tớ biết, nhưng hình như cả hai bạn không ai "đi" cả. Khi bạn nói "điều kiện gia đình mình cũng không cho phép mình sang UK sống," tớ không muốn tọc mạch chuyện riêng của bạn nên không hỏi kỹ hơn, nhưng tớ không thể trách anh kia nếu anh ấy cũng "vì lý do gia đình nên không thể cưới em." Yêu sâu không chỉ là bạn không chịu/không thể từ bỏ, mà còn là bạn có can đảm hy sinh cho nhau không. Bạn cho phép tớ có chút hoài nghi khi bạn nói "Anh và mình đã làm tất cả những gì có thể rồi." Điều đầu tiên và đơn giản nhất là gặp mặt mà các bạn cũng đợi tới 10 năm thì... Cũng phải nói rõ là tớ biết nó không đơn giản với nhiều người, nhưng nếu bạn không đủ điều kiện hoặc quyết tâm để thực hiện ngay cả việc này thì ngay từ đầu bạn không nên đeo đuổi tình yêu với 1 anh Nam Á, vì đến được với nhau đã khó, đến với nhau rồi lại càng khó. Nói thật lòng, tớ có cảm giác bạn như một người bị ném vào dòng nước xiết, cố bơi được mấy nhịp thì buông tay để dòng nước cuốn mình đi. Chỉ là tớ không thể nói bạn thiếu điều kiện thể chất hay bạn thiếu sức mạnh và nghị lực để bơi tới bờ, dù là bờ trái hay bờ phải.

Bạn đã như vậy, anh ấy đã như vậy, thì tớ cũng không biết hai bạn gặp nhau có giải quyết được vấn đề gì không. Giả thiết 1 là anh ấy quả thực là người trong mộng của bạn, và bạn cũng thực sự là người trong mộng của anh ấy. Tớ chỉ hy vọng khi gặp mặt nhau rồi, tình cảm của cả hai người sẽ trào dâng, như "giọt nước làm tràn cốc," khiến cho cả hai người có đủ sức mạnh vượt qua rào cản để đến với nhau. Nếu không vết thương lòng của bạn sẽ càng sâu. Giả thiết 2 là một trong hai người hoặc cả hai người vỡ mộng, thấy từ trước tới giờ mình tương tư một hình bóng không có thật. Tớ không biết có nên hy vọng người đó là bạn hay không, vì tuy bạn không còn tiếc nuối người kia nữa, bạn lại phải tiếc nuối quãng thời gian 10 năm bạn đã bỏ phí cho một giấc mộng không có thật. Tớ biết bạn nói bạn không hối hận vì đã yêu anh ấy, nhưng tớ chỉ e là bạn nói còn hơi sớm. Tớ đã từng quen nhiều người trên mạng sau đó mới gặp ngoài đời, và họ không phải lúc nào cũng như mình tưởng tượng khi còn quen trên mạng. Ý tớ không phải là họ là người xấu hay họ lừa gạt mình, chỉ là khi chưa gặp nhau, đa số ai cũng có những giả thiết, tưởng tượng nhất định về người kia, và thường là không chính xác. Gee cho một ví dụ nghe thì thấy tức cười, rằng chàng hoàng tử của lòng mình lại hoá ra là một con cú mèo, nhưng so với mộng mơ và tưởng tượng, hiện thực nó "rởm" như thế đấy.

Thôi tớ lan man nhiều rồi, chẳng biết có nói được gì cho rõ ràng không, hay chỉ làm mọi sự thêm rối rắm :)

@gee @jenny4t: các nàng nhà mình ai mà đã trầy vi tróc vỏ yêu và lấy người Nam Á thì sao có thể nói các nàng ấy yêu "không sâu" được, nhỉ? ;)
  2. trang_inder

trang_inder Thành viên rất tích cực

Nghe chuyện của chị Mylove ai cũng sốc sồng sộc không hà.. Các chị lớn bày tỏ hết quan điểm rồi.. Mấy ngày qua em cứ theo dõi diễn biến đề tài này...thôi thì em bé tuổi chỉ dám loi choi vote cho quan điểm của chị cọp một lá phiếu

Chị Mylove thiêt là lụy tình, em thấy thương cho chị lắm :( Chị cọp nói đúng đó.. cần phải gặp nhau ngoài đời thực, phải sờ tận tay day tận trán, hay theo ngôn ngữ của tụi em bây giờ là " kiểm hàng" ;)) xem hàng có như quảng cáo hem đó \:D/... khi online mọi thứ ảo tung chảo !!!!

Chị sarah nói cũng rất có lý, chị mylove bây giờ cũng ngấp nghé đầu 3 rồi chứ chẳng ít gì, nên nếu có gặp chỉ để thỏa mãn một lần thì sẽ rất bị ám ảnh về sau, và ảnh hưởng đến cả tình cảm của chị với người chồng sau này nữa ..Nhưng nếu không gặp thì cả đời chị mylove sẽ sống trong ảo ảnh, mơ hồ về một " bóng hình online" như chị cọp nói.... sống mà cứ hoài niệm, mong nhớ, ám ảnh về một cái gì mình vô cùng khát khao mà không thực hiện được thì chị không bao giờ có được một hạnh phúc trọn vẹn đâu . Có lẽ chị sarah đã có gia đình nên không thích những thứ rủi ro cao, nhưng những người trẻ như chị cọp và tụi em lại thích những thứ phiêu lưu một chút, mà thực ra chị Mylove đã quá phiêu lưu trong 10 năm rồi, nên đánh quả quyết định đi chị ạ,

Chị jenny phân tích rất chuẩn. Em nghĩ anh chàng pakis đó thật yếu đuối và ích kỷ, em không tin có một người đàn ông khi yêu thực sự một cô gái mà anh ta có thể chịu đựng được khoảng thời gian khủng khiếp như vậy.. Đàn ông khi yêu họ muốn ở gần với người yêu, che chở, chăm sóc cho cô gái, nắm tay dạo phố etc.. và cái testosteron của họ rất cao, đặc biệt là trai trung đông nam á..làm sao mà họ có thể " thả rông" tình yêu của mình đến 10 năm và kìm nén đến như vậy... Chị Mylove coi chừng anh ta có chị để thỏa mãn về mặt tình cảm và một cô khác để dành cho ....cái khác :P... Riêng chuyện anh ta không chủ động đi đến chỗ chị mà để chị phải bôn ba tìm đến anh, em đã thấy có vấn đề rồi. 10 năm, không một lần anh ta cố gắng để tìm đến chị ư??
    Túm lại là cứ gặp một lần cho ra ngô ra khoai ( mà em chắc kiểu gì chị cũng sẽ gặp vì được các chị em cổ vũ ời ời thế này mừ :D ), và trong lần gặp này chị phải hết sức tỉnh táo, không nên để tình cảm đánh bạt mất lý trý.. ..cố lên chị nhé

à......mà em có ý kiến này... biết là không thể nhìn mặt mà bắt hình dong,,, nhưng ngoại hình cũng phản ánh được ít nhiều ( theo em là 60%) nội dung bên trong của người đó.. nếu không phiền, chị mylove có thể post hình anh ý lên đây .. không phải để mọi người chiêm ngưỡng hay ném đá , mà là để có thêm cơ sở chân thực hơn để đưa ra lời khuyên tốt hơn cho chị, bởi vì đa phần chị em Nhà ấn bây giờ đều đặt dấu chấm hỏi về nhân cách, phẩm chất của anh pakis này. em thấy đa phần nét mặt của con người luôn phản ánh một cái gì đó bản chất nhất của họ.. nên mói có bộ môn Nhân tướng học.. Không biết ý kiến của em có trẻ con quá không, nhưng em cứ mạnh dạn phát biểu thế thôi ạ .. :D
  3. gee

gee Thành viên gắn bó với ttvnol.com

.
    Trùi ui.. bé Trang còn bé mà câu này chuẩn quá... Đúng ý Gee... Hum bữa Gee mới tám với cọp về testosterone nè. Em Trang học ngành gì thế... ^^.

Các chị em đều có lời khuyên rõ ràng và thấu đáo. AI cũng xót xa cho bạn mylove hết ... Bạn mylove dù lựa chọn thế nào cũng phải đi đến cùng quyết định đó nha. Chọn gặp thì phải gặp cho được, chọn không gặp thì phải dứt khóat cho đựoc nha. Không có lựa chọn đúng sai, chỉ có cách đi trên con đường đó như thế nào mới quan trọng thui.

P/S: Chuyện vỡ mông là có nha... Gee cũng yêu online, khi gặp chàng mông tưởng tan tành. Chàng đen hơn , xí trai hơn trên camera, bụng to hơn, v..v... nhiều lắm mà không lẽ nói xấu ổng ở đây. Có chị Jenny làm chứng, hồi gặp ồng lần thứ 2 mà còn vỡ mộng tiếp tập hai. Từ Ấn Độ mà tui gọi về cho chị Jenny muốn khóc vì ấm ức.

Gee thấy mình may là những khuyết điểm của anh không rơi vào "vùng cấm bay" của Gee. Hên ghê mà cũng hú hồn. Gee học yêu ổng lại từ đầu, vừa yêu vừa xí xóa chấp nhận.... Đó, nó là như vậy đó các nàng..
  4. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@mylove chắc đọc tới đây bạn sẽ thấy 9 người 10 ý phải không? Lời khuyên của ai cũng rất có lý và đầy sức thuyết phục. Cọp đọc tới đâu đầu gật tới đó. Nếu mình là bạn mình sẽ rất bối rối vì không biết nên làm thế nào mới đúng, vì gặp hay không gặp, đâu phải phụ thuộc vào một mình bạn, mà còn do đối phương bên kia quyết định nữa. Bạn tha thiết thì đã rõ rồi, nhưng người ta có tha thiết sống thác như bạn hay không lại là chuyện khác.

Mình đọc hết tất cả những lời khuyên của mọi người và cả của mình nữa dành cho bạn và thấy như thế này, suy nghĩ của mỗi người suy cho cùng đều phản ánh tính cách của mỗi cá nhân. Các chị lớn như chị @sarah chị @jenny và nàng @teekanne rất quyết đoán và dứt khoát. Các chị tỉnh táo để dẹp bớt nỗi lòng con tim mà lắng nghe cái đầu., Chị @gee nửa tình nửa lý nhưng phần tình vẫn nhỉnh hơn một chút xíu. Còn như mình và @trang_inder thì rõ ràng chữ "tình" chiếm phần lớn, lấn át cả chữ "lý". Phương án của mỗi người trong trường hợp này có thể chỉ đúng với người đó mà thôi, áp dụng cho bạn, nhiều khi lại không cho kết quả như mong muốn. Nếu mình là bạn, mình sẽ chọn cách giải quyết phù hợp với tính cách bản thân nhất, dù cho đó chưa phải là cách hiệu quả và sáng suốt nhất.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    @rahu chắc em đang buồn và tủi lắm phải không? Hãy cho gia đình chút thời gian em à, thử đặt mình vào vị trí ba mẹ, em cũng sẽ thấy khó chấp nhận con mình quen một người tận đẩu tận đâu. Ít nhất chàng vẫn động viên em, vạch ra kế hoạch để em có thể sau này hòa nhập cùng chàng... Đừng vội nản lòng em nhé. Mỗi lần nghe chuyện tình việt-ấn nào tan vỡ, chị lại thấy buồn và bần thần cả người như chính chuyện tình của vậy đó.

@all thời tiết mưa bão sao cả nhà? Mình ở đây tuy không bị ảnh hưởng nhưng gió mưa vần vũ. Mọi người cẩn thận nha. Have a nice weekend, nhà Ấn yêu thương!
  5. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nàng teekanne nói chỗ này hay quá, đúng như ý mình nghĩ...:)
  6. thuocxitkien

thuocxitkien Thành viên mới

Mãi mới tìm lại được account cua em trong nhà mình....
    5 tháng trước ra đi , bây giờ cả nhà cho em vào nhà lại nhé...
    Đi rồi mới nhận ra Ấn ....ấn ấn ...ko thể dứt ra được
    Have a nice weekend cả nhà :)
  7. mylove143

mylove143 Thành viên mới

Cả nhà ơi, mình vừa vào nhà Ấn đã thấy một loạt các chia sẻ của các chị, các bạn. Thật là chuyện của mình đã trở thành chuyện hot trong nhà Ấn rồi à.
    Đúng là mỗi người đều có ý kiến riêng, nhưng thật sự là trong 10 năm qua, mình đã nghĩ hầu hết những gì các bạn đang nghĩ bây giờ.
    Có lúc lý trí thắng, có lúc tình cảm thắng, nó cứ đan xen lẫn lộn trong suốt thời gian qua. Khi lý trí thắng, nếu tính tổng thời gian 10 năm thì mình đã rời xa anh đến 2 năm. Khi ấy anh đã cố gắng liên lạc với mình nhưng ngược lại mình cũng cố gắng quên anh đi. Các bạn cũng thấy lạ là tại sao để lâu thế mà không gặp nhau. Có lẽ chuyện của mình phải kể rất chi tiết thì mới nói hết được nhưng mà chắc mình vẫn chỉ có thể tóm tăt được thôi. Lúc đầu là do hai đứa còn đi học, lý do tiếp theo là bởi mình rời xa anh đến 3 lần và tổng thời gian là 2 năm. Tiếp theo nữa là anh sang UK học ban đầu chưa ổn định, sau này có tiền anh bảo anh sang vn. Mình thì đi làm trước anh nhưng cũng không có điều kiện để sang đó. Năm 2010 anh bảo sang vn mấy lần nhưng mình không chịu, cũng chính vì mình nghĩ như chị sara nói đó. Mình luôn mong muốn gặp anh nhưng lý trí bảo mình không được gặp. Đến năm 2011, thì lý trì mình bị thua hoàn toàn và mình tha thiết được gặp anh. Vì thời điểm này là lúc mình chính thức không buồn nghĩ về tương lai nữa. Mình nói với anh là mình muốn gặp thì anh đồng ý ngay. Anh vội xin visa nhưng sau đó anh không được đại sứ quán chấp thuận như mình đã kể đó. Năm 2012 do anh bị bố mẹ bảo anh lấy cô em họ thì lúc này mới là lúc anh ít liên lạc với mình. (Sau này anh có bảo với mình là để mình quên anh đi. Thỉnh thoảng bây giờ anh vẫn nói mình lấy chồng đi đấy). Chỉ nửa năm gần đây anh mới lại như trước và lần nữa anh bảo anh đến vn. Và anh làm visa nhưng cũng lại không được chấp thuận. Đó, chuyện của mình diễn biến như thế đó.

Điều kiện gia đình mình khiến mình không thể đi xa sống, và bây giờ lại càng không thể. (Xin phép cả nhà mình không nói rõ chuyện gia đình ở đây). Gia đình mình có chuyện không vui, mình không thể làm khác được. Giờ anh vẫn gọi điện quan tâm và động viên mình rất nhiều về chuyện gia đình mình. 10 năm qua mình cũng đã suy nghĩ là phải làm thế nào để mình có thể đi xa sống với anh nhưng bây giờ chuyện gia đình ngày càng xấu đi và chắc chắn mình không thể đến với anh được. Còn anh nói thật là mình không hỏi rõ anh đã nói chuyện với bố mẹ ra sao. Mình tin anh bằng cảm nhận của mình. Sau những gì của 10 năm qua mình cảm nhận được tình cảm anh dành cho mình thế nào mà mình không kể hết được ra đây. Chác các bạn nghĩ mình rất mù quáng, chưa gặp mà tin người ta qua vậy. Có lúc mình cũng nghĩ là anh không như những gì mình nghĩ đâu. Biết đâu anh nói chuyện với mình rồi ra đường lại đi với một cô khác. Biết đâu anh chẳng cố gắng để cưới mình. Nhưng xét cho cùng thì đúng là mình không trách anh được, mình cũng có làm được gì để lấy anh đâu.

Không phải khen ngợi đâu nhưng mình thấy các bạn nói đều đúng hết, nhưng từ đầu khi ra mắt cả nhà mình đã nói lý trí mình không thắng được. Nếu thắng được mình đã làm theo lý trí rồi. Mình sẽ gặp anh dù chỉ một lần, mình đã quyết định rồi. Cám ơn các bạn rất rất nhiều nhé.

Mình ở Hà Nội, khi nào các bạn đi offline nhớ gọi mình nhé. Mà nếu có offline trong Hồ Chí Minh mình cũng sẽ thu xếp công việc để đi. Hi vọng sớm được gặp nhà Ấn mình. Mình mới quen các bạn mà các bạn nhiệt tình giúp mình quá khiến mình rất cảm động...
  8. trang_inder

trang_inder Thành viên rất tích cực

@Mylove chị ơi.. ui cha...=D>em cũng hà nội nè... may chưa, lâu lâu lắm rồi mới xuất hiện một chị Nhà Ấn ở HN nhe.. em vui quá.. là lá la:-"
    chị hiện đang làm gì ở đâu zị? Em đang ở chỗ Cầu Cót Nguyễn Khang đó. Trong nhà Ấn bi giờ còn có một em mơi mới nữa, cũng ở Hà nội.. hôm nào mấy chị em gặp nhau tâm sự đi chị ưi [r32)] mà chắc phải chờ đến khi chị gặp anh xong xuôi rồi thì mới có cái mà blo blah đc .. Chị ơi xúc tiến nhanh nhanh rùi kể cho tụi em nghe nhóe \:D/

@gee hì hì.. chị quá khen..em ngại chít đi đc :x Em thấy cái đấy là khá hiển nhiên , cái testosteron ý, mới lại các chị khác đã phân tích hết mấy khía cạnh này kia nên em chỉ còn mỗi quan điểm về vấn đề đó thui >:D- em cũng muốn biết chị gee chị cọp chị jenny đã từng học gì, đang làm việc gì và các anh chồng thì nghề nghiệp gì nhé :D Chị jenny cưới xong rồi, hai anh chị sống ở Việt hay Ấn ạ?
  9. thuocxitkien

thuocxitkien Thành viên mới

Hqua , sau khi nói chuyện xong với chi cop.em đã nói chuyen với anh.
    Ban đầu anh nói rang anh rất sợ khi nghĩ đến tương lai , lỡ rang ko đến được với nhau sau suốt bao nhiêu lâu ...chắc chắn em sẽ rất đau khổ và anh cũng thế...nhưng nếu anh không được nhìn em cười hằng ngày ..chắc chắn tim anh tức thì sẽ vỡ vụn ra mất...
    Cuối cùng kết thúc buổi nói chuyện hqua, anh va rm quyết định i hãy cứ sống that voi lòng minh thoi ...không giả vờ , không chạy trốn nữa, chuyện đến đâu sẽ giải quyết đến đó...
    Anh cung nói 1 câu rằng " no more pretending because we have known each other so much "
    Hôm nay , anh ngồi làm bài luận j ặy, hỏi em muốn xem không rồi bật webcam lên , em ngồi làm chuyện em, anh ngồi làm chuyện anh..lâu lâu ngỏng cổ lên thấy him ngồi dòm mình r cười r lai làm tiếp..
    Ah con nữa , anh sắp có 1 đợt training về hotel ở Vn hoặc Thai , anh nói anh sẽ chọn hotel ở Vietnam .
    Chuyện của em sau 7 tháng xa nhau...cuối cùng cũng tìm được giải pháp là để mọi chuyện diễn ra theo cách nó sẽ phải diễn ra, còn quá sớm để nói chắc 1 điều gì...lần này tụi em nói chuyện như 2 con người khác , điềm đạm chậm rãi, thật sự hiểu va tôn trọng cãch suy nghĩ của nhau...đúng là thời gian có thể giúp con người ở rất nhiều góc dộ.
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Chi mylove
    em hiêu được phần nào cảm giác nữa muốn theo ly trí và nửa lại tin tưởng vào những gì mình cảm nhận qua cách chị nói rằng " có thể mọi ng sẽ nghĩ chị mù quáng.." hihi ..em nhỏ tuổi hơn chị là chắc rồi và trải nghiệm chuyện yêu đương cũng chẳng bằng dược nên em cũng không có ý kiến gì về chuyện của chị đâu.em chỉ là chia sẻ vớ chị thôi, em ủng hộ chị á. Em nghị răng. " nếu chị em mình ở đây thật lòng với các anh thì cung nên tin vào tinh cam của các anh cũng là thật - như tin vào trái tim và khả năng cảm nhận cua chính mình " ...
    Tình yêu của chị quả là lớn và chị thật mạnh mẽ - theo em tin là vậy :)
  10. D.Balisland

D.Balisland Thành viên mới

Cũng 1 t/g em ko vô nhà, hôm nay vô thì thấy ai cũng tag mylove. Em biết ngay là có chủ đề hot :D ^^
    @mylove Em cũng đọc sơ về chuyện tình của chị, quả là một tình cảm sâu sắc, bên nhau mà ko gặp mặt đến tận 10 năm. Nếu ko đến được với nhau thì cũng tiếc cho 1 chuyện tình. Dù sao cả 2 anh chị đều đã hoàn thành việc học, cố gắng thì chắc việc gặp măt nhau sau bao năm cũng thành hiện thực. Sau 10 năm thì e nghĩ tình cảm giữa 2 người cũng đủ chín chắn để chấp nhận bất cứ kết cuộc nào, em thật sự hy vọng chị đủ mạnh mẽ để vượt qua. Hìhi, nói thì dể như vậy đó, nhưng làm thì lại khác, tuy nhiên, hãy cố lên chị nha. Dù thế nào đi chăng nữa, cũng hãy gặp nhau 1 lần trong đời
    @sara_sarah lời của chị, lúc nào e cũng thích đọc, chị phân tích rất tuyệt vời, về các khía cạnh của vấn đề :D. p/s: e thì vẫn thế, cũng ko khác trước lắm. i take it for granted, it's not so big problem, có điều.. e tỉnh hơn chút r chị :D
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa