1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á & người Nam Á nào (Tầng 14 - Một ngày mới nắng lên_ta dang tay chào đón)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi gee, 05/04/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. icymnm

icymnm Thành viên mới

Đọc chia xẻ của mylove và ý kiến của mọi người hấp dẫn quá nên mình cũng xin 8 góp nhé! Mình đề nghị bạn mylove cho mọi người quyết định của bạn là đi gặp mặt người yêu hay không gặp nhé! Khi bạn quyết định và làm theo quyết định thì cả thế giới sẽ đứng về phía bạn. Mình biết chắc nếu bạn không đi thì sẽ mãi day dứt mà nếu đi thì không ít trở ngại khó khăn đâu. Nhưng bạn yên tâm, Trong forum có các chị dày dặn kinh nghiệm phân tích vấn đề thấu đáo đúng sai, lợi hại và các em hừng hực khí thế luôn sẵn sàng truyền năng lượng cho bạn. Cứ mạnh dạn mà quyết định theo cảm giác đi bạn ạ. Best luck to you!
  2. pinku

pinku Thành viên mới

Hello cả nhà! Lâu lắm rồi em không vào nhà, lười online thia...Trước tiên xin gởi lời hỏi thăm sức khỏe cả nhà nhé! Tổng cháo từ trên xuống dưới, trái qua phải ..hihi ....Trước tiên xin nhắn hỏi chị Gee , tình hình chuấn bị cho đám cưới bên Ân đến đâu rồi chị? Gia đình chị có ai đi cùng chị wa đó hok? Chính xác là ngày mấy tháng 11 vậy chị? Chuyền quà cáp , vàng bạc gì đấy cho nhà trai thì ra làm sao ? hic hic ,,em có lội ngược dòng ,,đọc mấy bài viết của các chị em,,về vấn đề quà cáp, phong tục ,,suy nghĩ ,,lối sống ...etc của người ấn mà em nhức cả đầu rời....
    Em mạo muội xin tâm sự đôi diều bằng cảm nhận của riêng em, 1 người dâu ấn, vợ ấn nhé..Có gì không phải mọi người nhiệt tình ném đá để em xây nhà mới , hehehe.
    Sau đây là cảm nhận của em sau khi chính thức làm vợ zai ấn ,,làm dâu nhà ấn được hơn 2 tháng.
    -----Thứ nhất là cảm nhận về gia đình chồng, họ hàng và ba mẹ chồng , anh chị em chồng.....Em thấy mọi người rất đáng yêu, luôn quan tâm lẫn nhau. Mặc dù đôi lúc đó là sự quan tâm hơi thái quá, can thiệp cuộc sống riêng of 2 vc trẻ ,,,nhưng em thấy rất vui vì được mọi người quan tâm hỏi han thường xuyên ...hihi .Riêng về ba mẹ chồng ,,thì MC em luôn gọi điện cho tụi em hằng ngày,, gọi riêng nhé, chồng em tiêng , em riêng,,dù chỉ là hỏi hôm nay thế nào, ăn sáng chưa , ăn gì, hôm nay nấu món gì ,.....Nhưng ngày nào cũng thế , mẹ cũng hỏi. Hôm nào mà chồng em bảo em không khỏe, nhức đầu , buồn nôn ......là cả nhà lại xôn xao gọi cho em hỏi em khỏe chưa , có đi bác sỉ không ...ráng nghỉ ngơi.....Em bảo em sợ ma sau khi coi film kinh dị, em hok dám ở nhà 1 mình, thì MC lại cho em đủ thứ, hình Cha Saibaba, hình đức mẹ, ....rồi bảo em khi nào thấy sợ thì lẩm nhẩm HANUMA HANUMA ....., ngày nào củng gọi điện nhắc em đừng có sợ, nhắc chồng em đi làm về sớm với em, nhắc em d0eo cái chìa khóa bằng sắt trong người để ma khỏi lại gần ,heheheheh..
    Anh chồng và chị dâu thì củng rất dễ thương, gọi diện nhắn tin cho em thường xuyên . Còn hỏi em thích quà gì ,,vàng hay cái gì chị dâu mua cho ,,,,
    ------Em không biết là do em may mắn hay không nhưng em cảm nhận thì ngày nay người ấn họ cũng rất thoải mái trong ăn măc, ăn uống, đi đừng.....Lần đầu tiên em và chồng ra sân bay đón Ba Mẹ chồng,,lần em ra mắt đầu tiên ,,em mặc cái quần short, đi dép lê, áo thun bình thường,,,chả thèm make up luôn ....không đeo trang sức,,túm lại là rất ư giản dị ,,,thế nhưng ba mẹ chồng vẫn ok và thích em. Mẹ còn khuyến khích em đeo trang sức, và make up cho đẹp. Nhưng em thẳng thắn,, em bảo em không thik đeo tùm lum , và lười make up,,Mẹ cười bó tay với em luôn .
    Mẹ cũng bảo em là bên ấn thì phụ nữ không được uống bia rượu, không dược mac quan hay váy ngắn trên đầu gối và hở ngực. Nhưng mẹ bảo em đừng lo, cứ mặc quần short nhưng dung ngắn quá, mặc váy cũng ok. Mẹ chông em cũng uống ****tail với em ..Rượu vodka ấy. Mẹ còn cho em mặc bikini đi bơi với chồng, mẻ cũng có 2 bộ bikini liền thân cho mẹ nữa , heheeh , xitin hơn cả em ..
    Nói chung ba mẹ chồng em rất dễ tính,,cho em ngủ nướng khét lẹt tới 10h sáng,,chồng em dấy sớm đi làm mặc kệ anh ấy, tự lo tìm đồ ăn trong tủ lạnh..em cứ việc ngủ. Mẹ còn dành nấu cơm , rửa chén, .....
    Em với mẹ thân như chị em ấy, đi làm móng tay cùng nhau , em chọn màu sơn cho mẹ, đi gội đầu, massage ....shopping ....Em còn cắt móng tay chân cho ba chồng, vì mẹ không dùng cái kềm việt nam duoc, cát ngay vào chân ba chồng chảy cả máu ra ,,, heheh
    Mẹ còn mua cho em màu sơn móng tay chân ,, mua cả cho mẹ nữa, rồi mua váy cho em, váy cực ngắn nhé ....
    Lúc 2 ngưới bay về ấn ,,thấy ba mẹ chồng khóc mà thương ...hic hic ..lại nhớ mẹ chồng rồi....
    Riêng về chồng em , thì khỏi phải nói,,hihi ,,sau 3 năm làm khổ em , thì bây giờ là lúc em hành hạ lại anh ý ,,, hahahah. 1 tuần 7 ngày, 6 ngày đi làm,,1 ngày cuối tuần thì ở nhà nấu cơm , rửa chén , tất tần tật ,,,em enjoy thôi,,theo thỏa thuận từ trước , chủ nhật là ngày của em ,,hhehhe, tội nghiệp, coi như cả tuần chông em không có ngày nghỉ nào hết .....
    Về chuyện ăn mặc thì BMC em dễ rồi , chông em còn dễ hơn,, Chồng bảo thích vợ mặc đẹp, ***y , để người ta ghen tỵ vì mình có vợ đẹp, hahha. Mua cho em bikini 2 mảnh nhé,,tha hồ tung tăng bơi lội.
    Ah còn chuyện quà cáp cho gd chồng khi tổ chức đám cưới bên ấn ,,em thấy mẹ chồng em toàn mua quần áo, trang sức cho em ,,Mẹ bảo em chả cần đem vàng từ đám cưới ở việt nam qua ấn làm gì. Em cứ qua ấn, mẹ cho em cái khác , heheh, khỏi lo .
    Em cũng chả nghe bà con bên chồng đòi quà từ em cái gì,,mà toàn gọi hỏi chồng em là em thích cái gì ,, họ mua cho em,,,
    Em thì tính có sao nói vậy, em bảo nhà em nghèo,,chả có tiền mà mua quà cho nhà trai đâu ,,heheh ,,nên chắc nghe thế chả ai hỏi em cái gì.
    Em chỉ muốn các chị em đứng quá căng thẳng , cũng đừng có suy nghĩ tưởng tượng nhiều quá trước khi chuyện sảy ra..Chỉ mệt thêm thôi ..
    Ở đâu cũng vậy ,,kể cả vn ,,ngta hay tự hào khi lầy dc chồng giàu hay vợ nhà giàu,,nhưng cũng chả ai buồn vì lấy phải vợ nghèo cả....mà em thấy toàn vợ nghèo mới sống lâu dài với chồng..Lấy vợ giàu vài năm là li dị, vì thói kêu căng lười biếng .......Nên cứ tự tin khi mình chả có gì trong tay . Còn cuoc sống ,,mình sống vời gd chồng thì ít, với chống là chính, nếu chồng mình hạnh phúc ,,thì gd chồng sẽ vui , và yêu thương mình thôi . Còn họ hàng thì chả thèm quan tâm , mệt xác ..Như em đây ,,em điện điên khùng khùng , thế mà khỏe ,, em bảo chồng là nếu phía bà con chồng , ai không thích em , nói xấu gì em , chồng nhớ là đừng có dịch lại cho em biết nhé. Em cứ coi như là họ thích em,, em luôn cười , cho họ tức chết luôn ..Nghe cái này Ba Me CHONG và Chong em đều chết cười vì em ...Bó tay ....
    Thôi em nói nhiều quá rồi, cầu chúc các chị em ai đã cưới rồi thì vững tin vào tình yêu với chồng , vượt qua sóng gió ..ai đang yêu thì sáng suốt tìm được người đàn ông đích thực .....ĐỜI KHÔNG NHƯ LÀ MƠ, NHƯNG CỨ TIẾP TỤC MƠ ĐỂ THẤY ĐỜI VẪN CÒN NHIẾU THỨ TƯƠI ĐẸP MÀ MÌNH MUỐN CÓ VÀ HY VỌNG LÀ SẼ CÓ ( TUONG LAI GẦN ) .
    Chúc mọi người zui zẻ, em đi nấu cơm tối cho chồng em về ăn đây hihi ,,,
    chhoti_lushi thích bài này.
  3. thuocxitkien

thuocxitkien Thành viên mới

Nghe chị Pinku kể mà " khoái " quá...haha
    Ở Vn , co khi còn không được hưởng cái hp từ gia đình chồng như vậy , huống gì là lấy chồng ngoại quốc,..mà quốc này lại còn là Ấn Độ nữa cơ
    Hí hí hí hí ...kiểu này la trời kêu ai nấy dạ rồi , mà mong là kêu em gần gần với kêu chị..chắc đã lắm hâhhahahahaaha
    Chúc chị và gia đình luôn hạnh phúc nha.
  4. pinkun_aoe

pinkun_aoe Thành viên mới

Mình thắc mắc sao pinku có thể giao tiếp với BMC nhỉ? BMC pinku nói được tiếng anh à? Hay phải nhờ chồng dịch giúp. Cái vụ bất đồng ngôn ngữ này cũng đang khiến e đau đầu quá đây, hic
  5. gee

gee Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Pinku thân mến. giữa tháng 11 chị qua Ấn. D(ọc chuyện gia đình em chị thich quá... Em có bà mẹ chồng xì tin hết biết... Em thật may mắn. Mà chị nghĩ em hạnh phúc như thế 1 phần do tính cách em hồn nhiên đáng yêu nên mọi người yêu quý. mọi cuyện khó khăn hóa giải được hết... Chuyện em làm chị em nôn nao lấy chồng rùi.. hihi...

Gia đình chồng em thoáng thật đó... Thiệt sướng quá đi... Em bây giờ đang ở đâu.. Bao giờ về Ấn chơi? Nhớ ghé Bangalore thăm chị .
  6. pinku

pinku Thành viên mới

Ối trời đất ơi,, viết mỏi tay thế mà bấm phải cái gì mọi thứ biến mất tiêu,,lại cặm cụi lịch kịch gõ lại,,nhục ghê chưa ..huhuhhu.
    Em chào cả nhà, dạo này mọi người có vẻ bận rộn với lịch tình yêu nên ít online hén( giống em ) .hihi
    @ Pinkun...hihi gần giống oxa em, pinku,,,,,Sao chị lại nhức đầu với cái vụ ngôn ngữ. Em có hỏi oxa em, thì anh ấy bảo, ờ AD, thế hệ từ ông bà trở lẹn thì ít dúng TA, nhưng từ BMC, trở xuống thì đa số TA là ngôn ngữ chính thứ 2 của họ, họ dùng TA hắng ngày, giỏi lắm. Như oxa em, dù là dân AD, chính hiệu, ông bà cha mẹ đều là ấn, học đại học cũng bên ấn, nhưng đa số anh ấy dùng tiếng anh, tiếng mẹ đẻ thì anh ấy nói được, nhưng viết thì không duoc giỏi,,anh ấy không biết viết ,,heheheh. BMC em cũng dùng tiếng anh ,,lúc họ nói chuyện với nhau thì tiếng ấn, nhưng khi nào có em ở đó , thì họ chuyển qua dùng tiếng anh , để em khỏi thấy lạc lõng, mà chồng em cũng khỏi mất công dịch lại. Chồng em gọi về ấn cho mẹ, anh ấy cũng nói bằng TA luôn,,em khỏi cần cứ mắt chữ O , mồm chữ A hỏi chồng là có chuyện gì hok ,,hahahahah. Mà em thấy em chả hiểu tiếng ấn càng tốt, khỏi nhức đầu,,em cứ nhe răng cười là xong...cũng ít bị phỏng vấn mỗi lần sang ấn...
    @ gee...em cũng tạ ơn trời phật,,em may mắn lấy chồng ngoan, BMC đều yêu thương em , Bà ngoại cũng bảo là quý em lắm lắm ,hihi. Mặc dù em chưa bao giờ mua cho ai chút vàng bạc nào làm quà đâu đấy, ai thương em , cho em thì em nhận, chứ em chả có tiền mà mua cho ai đâu,hihi . Mẹ thương em lắm, lúc em đau lưng, mẹ còn tự tay xoa dầu nóng cho em , dù em thấy ngại và mắc cỡ.
    Cuộc sống mà, đâu có gì là hoàn mỹ hết đâu, ai cũng vậy thôi, có cái tốt và có cái chưa tốt. MC em cũng thế, có đôi lúc em cũng buồn mẹ, cũng thấy giận giận , tự ái chút chút. nhưng sau đó em nghĩ, tình mẹ em vốn thế, chứ chả có ý gì, Thật ra thì tâm lý MC nào cũng như nhau , thương con trai mình, sợ con mình theo vợ mà bỏ rơi mẹ. Người già thì hay tủi thân, suy nghĩ lung tung . Mình làm dâu, mình yêu chồng mình, nên cũng biết hy sinh chút , giàm bớt tự ái..chồng mình vui, hạnh phúc , tự hào về vợ, thì chả có ai làm gì mình. Đôi lúc nên chịu khó,,đối xủ tốt với BMC, họ vui, họ thương mình, thì họ nói tốt về mình với con trai họ, thì chồng mình lai yêu chìu mình hơn. Tính em thoải mái, không sân si , ganh tỵ với ai, nhà có 2 chị em dâu,,bằng tuổi nhau,,nhưng chị dâu em là người ấn, chị ấy hay ganh tỵ, bảo là MC thương em hơn chị ấy, chìu em hơn , em muốn gì được đó, cũng không ai làm khó dễ gì em như với chị ấy ngày xưa..Mỗi lần MC cho em cái gì là chị ấy lại đòi mẹ cho chị ấy cái đó....Em bảo với mẹ là em chả cần gì cả, vàng bạc mẹ cứ cho chị, sắm cho chị, em thì không đeo trang sức, nên hok cần cho em . Nhưng mẹ bảo mẹ có 2 con dâu, nên mẹ cho như nhau,,ngày xưa cho chị ấy ra sao thì giờ mẹ cũng cho em như thế ,,..ok thôi .
    Kể cả cái nhà, mẹ có 2 cái, 1 ở mumbai, 1 ở kolkata, mumbai to hơn đắt tiền hơn, mẹ định cho VC em 1 cái, VC anh chị 1 cái. em bảo chồng ,,cho hết anh chị đi,,mình chả cần,,mình có nhà rồi. Nhưng mẹ không chịu, mẹ đã sang tên cho chông em 1 cái ..Lai ok thôi .
    Nói chung mình về làm dâu họ, mình khéo léo tí, hiến lành thật thà thì ai cũng thương, Nhưng đừng có ngu dốt mà bị coi thường bắt nạt. Em là em khôn ở chỗ đó. EM thì hiền , sao cũng dc, nhưng em hay bắt bẻ,,em không nói ra ngay đâu, em nói sau đó, nhỏ to với chồng em..chông em thấy em nói đúng, thì lại nhỏ to lại với mẹ, nên mẹ hiểu tính em,,hiền nhưng không có ngu ..hihi
    Em thì may mắn nhất là chồng em rất ngoan , nói thật ra là chồng em kiếm tiền giỏi, anh ấy làm quản lý cấp cao dự án cho tập đoàn dầu khí , mỗi tháng tấm tấm 10 ngàn USD, hiên VC em ở malaysia, nhà thì công ty trả tiền, thuế công ty chịu. Trước khi cưới anh ấy đã dành dụm mua dc 2 căn nhà bên AD, đều ở Bangalore,,hàng xóm nhà chị Gee rồi nhé chị Gee ơi ..bây giờ tụi em chả lo gì,,cứ để dành thôi . Chồng em bảo anh ấy có tiền , nên phía chồng em chả ai nói gì anh ấy..em cũng tự hào về chồng tí xíu , hihi ,,nói quá anh ấy lại chảnh ..
    Nhưng dc cái là thương vợ, dù anh ấy là người kiếm tiền, nhưng chả có gia trưởng. Đi làm về vẫn đi shopping mua đồ ăn , hay về tự làm gà, làm cá, rồi nấu luôn..Hoặc ăn xong tu65 rửa chén cho em..Đôi lúc em hay nhõng nhẽo giận chồng , nhưng thật ra thương lắm, làm thì có tiền thật , nhưng vất vả, sáng nào cũng đi từ 6h sáng, đến 7h tối mới về tới nhà, nều không ở văn phòng thì ra offshore,,trời nắng như thiêu ,,..nên em hok có muốn chồng em buồn, công việc stress, mà về nhà vợ cứ lằm bằm thì tội nghiệp chồng..
    Chị GEE ơi, tháng 12 em wa kolkata , 3 ngày ,,chị có gì vui về đám cưới nhờ kể mọi người nghe nhá.
    Chúc cả nhà 1 ngày vui vẻ ..Em đang vật vã kiếm baby ,,3 tháng rồi mà chả nhúc nhích gì ,hihi .
    ;));));));));));));));))
    chhoti_lushi thích bài này.
  7. gee

gee Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Này này cái cô kia, có 2 cái nhà ở Bangalore rùi cơ à... Mấy bửa nay trai nhà chị vắt chân lên cổ tìm nhà thuê đấy.. Cũng tìm được rùi.. Biết thế kiếm Pinku hỏi thuê nhà ,.. ha ha ha....
    Tháng 12 chị ở Kolkata 1 ngày đó, không biết có trùng không... Nhà em sao bao phủ khắc Ấn Đô vậy, Mumbai, Kolkata, Bangalore này... Khi nào về Bangapore nhớ sang nhà hàng xóm chơi nhá... Mang sang đang 1 thùng nước mắm luôn... CHị nghỉ qua Ấn ở chắc thèm nước mắm.. hihi..
  8. pinku

pinku Thành viên mới

Hihi chi Gee,,em ngày 26 /12 em qua Kolkata đấy. Qua nhà bà ngoại oxa em. Oxa em biết lo xa, chăm chỉ làm kiếm tiền,,2 cái nhà đều ở chung cư, cũng rộng lắm chị ah, em thich chung cư vì an toàn, ở nhà riêng như việt nam mình , em sợ bị trộm cướp đến thăm lắm. 1 cái thì đã xong rồi , 1 cái thì 1 năm nữa mới hoàn thành, cái xây sau này to hơn, ở khu đẹp hơn, có hồ bơi nữa,,Mua thì mua để đó thôi, coi như để dành tiền , nhà thì chả bao giờ bị lỗ. chứ tụi em chả biết bao giờ về ấn mà sống, vì oxa đi theo dự án, hiện giờ tụi em ở ma lay , nhưng 3 tháng nữa dự án ở đây kết thúc rồi. Nghe công ty chi nhánh bên canada đã chấp nhận thư xin chuyển sang canada của oxa rồi,,tụi em đang xem xet vì sợ canada chi phí và thuế cao quá, tiếc tiền, dù cả 2 đứa đều ham canada vì nó đẹp lại có tuyết nữa,,hahaha , lãng mạn phết.
    Mẹ chồng em có 2 cái ,,chồng 2 cái , anh chồng 2 cái ..hihi ,, email em là xyz...........có gì add mail em nhé, em qua bangalore thì gặp chị.
  9. jenny4t

jenny4t Thành viên rất tích cực

Ui ui nhà nàng Pinky giàu quá! Chúc nàng mau có em bé nhé!
  10. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@pinku rãnh rỗi kể lại chuyện tình của nàng cho mọi người lên tinh thần đi nè.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa