1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á & người Nam Á nào (Tầng 14 - Một ngày mới nắng lên_ta dang tay chào đón)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi gee, 05/04/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. pinkun_aoe

pinkun_aoe Thành viên mới

Tình hình là chiều qua e và ax đã đi mua hồ sơ DKKH. Lúc đi thì thấy bổi hổi bồi hồi, tới nơi tìm 15 phút mới thấy cái phòng ở ngay đối diện cổng vào (cuống quá đi tìm linh tinh cả).

Vào xong, hỏi một chị mua hồ sơ ĐKKH với người nước ngoài. Chị ấy đưa cho 3 tờ, 1 tờ đký, một tờ hướng dẫn và một tờ giấy giới thiệu đi khám SK, xong! Ax còn hỏi "Ơ, thế thôi à? Đi cả 2 chục cây số chỉ thế là xong à?". Hehe, Nhanh quá! Bắt đầu từ hôm nay chạy lo giấy tờ đủ để nộp. Coi như đã hoàn thành.... 1%, còn 99% cần nữa cần phải hoàn thành. Cố lên nào!!!!
  2. pinkun_aoe

Cả nhà cho mình hỏi để xin cái giấy chứng nhận độc thân thì ax có phải về Ấn Độ không hay là có thể xin tại ĐSQ ở HN nhỉ?
  3. jenny4t

jenny4t Thành viên rất tích cực

Em ở HN hay HCM?

Ax em có thể xin giấy này (gọi là Affidavit) tại LSQ Ấn tại Vnam, không cần xin tại Ấn đâu. Em & AX có thể tới xin form rồi điền thông tin vào nộp cho họ cùng với lệ phí, vài ngày sau họ chứng cái giấy ấy cho -----> mang giấy đi dịch ra tiếng việt -------> mang bản chính và bản dịch tới Sở ngoại vụ để họ đóng dấu xác nhận con dấu của LSQ Ấn (giấy này phải đích thân ax đi làm chứ không được nộp hộ)------> dịch công chứng lại tất cả ra tiếng Việt ( 4-5 bộ) ----> giấy xác nhận độc thân OK để trình nộp sở tư pháp :D
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Em ở HN hay HCM?

Ax em có thể xin giấy này (gọi là Affidavit) tại LSQ Ấn tại Vnam, không cần xin tại Ấn đâu. Em & AX có thể tới xin form rồi điền thông tin vào nộp cho họ cùng với lệ phí, vài ngày sau họ chứng cái giấy ấy cho -----> mang giấy đi dịch ra tiếng việt -------> mang bản chính và bản dịch tới Sở ngoại vụ để họ đóng dấu xác nhận con dấu của LSQ Ấn (giấy này phải đích thân ax đi làm chứ không được nộp hộ)------> dịch công chứng lại tất cả ra tiếng Việt ( 4-5 bộ) ----> giấy xác nhận độc thân OK để trình nộp sở tư pháp :D
  4. pinkun_aoe

E ở HN ạ. Tụi e vừa thống nhất là sang tháng cả 2 đứa sẽ về India tham dự đám cưới của em gái ax và nhân tiện xin giấy độc thân lun, hihi. E có xem cái topic Vé máy bay giá rẻ đi India nhưng thấy toàn đi từ SG thôi, hic, k biết có chị e nào đi Kolkata từ HN không thì pls cho e xin ít kinh nghiệm với ạ (đi của hãng nào và lục tốn khoảng bao nhiêu). E sẽ đi tầm từ 24/1 - 17/2 nghĩa là đúng vào Tết nên đang sợ là giá vé đắt, hic. Yêu đương thế này tốn kém quá!!!
  5. pinkun_aoe

Cả nhà tư vấn giúp e vụ xin visa nữa với nhé. Hic, thực sự bây giờ e bắt đầu thấy rối tung rối mù lên rồi, chả biết phải làm cái gì trước cái gì sau nữa :(
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Cả nhà tư vấn giúp e vụ xin visa nữa với nhé. Hic, thực sự bây giờ e bắt đầu thấy rối tung rối mù lên rồi, chả biết phải làm cái gì trước cái gì sau nữa :(
  6. phamkyhuong

phamkyhuong Thành viên tích cực

Hi em,

Em nên làm visa sang Ấn trước rồi hãy issue vé
    Nếu chỉ đi trong khoảng thời gian ngắn thì làm visa tourist 3 months là được

Thủ tục visa vào Ấn cho quốc tịch Việt Nam như sau:
    Cái giá này là làm trong Sàigon (40USd cho lãnh sự quán, 25USd dịch vụ) chằng biết ở Hà nội thế nào
    [FONT=&quot]Lo[/FONT][FONT=&quot]ạ[/FONT][FONT=&quot]i visa[/FONT]
    [FONT=&quot]H[/FONT][FONT=&quot]ồ[/FONT][FONT=&quot] s[/FONT][FONT=&quot]ơ[/FONT][FONT=&quot] yêu c[/FONT][FONT=&quot]ầ[/FONT][FONT=&quot]u[/FONT]
    [FONT=&quot]Báo giá[/FONT]
    [FONT=&quot](USD/passport)[/FONT]

[FONT=&quot]Visa du l[/FONT][FONT=&quot]ị[/FONT][FONT=&quot]ch [/FONT]
    [FONT=&quot]( 3 tháng 1 l[/FONT][FONT=&quot]ầ[/FONT][FONT=&quot]n)[/FONT]
    [FONT=&quot]1. Visa application form
    [/FONT]

[FONT=&quot]2. Passport b[/FONT][FONT=&quot]ả[/FONT][FONT=&quot]n g[/FONT][FONT=&quot]ố[/FONT][FONT=&quot]c còn h[/FONT][FONT=&quot]ạ[/FONT][FONT=&quot]n ít nh[/FONT][FONT=&quot]ấ[/FONT][FONT=&quot]t 6 tháng k[/FONT][FONT=&quot]ể[/FONT][FONT=&quot] t[/FONT][FONT=&quot]ừ[/FONT][FONT=&quot] ngày kh[/FONT][FONT=&quot]ở[/FONT][FONT=&quot]i hành và có ch[/FONT][FONT=&quot]ữ[/FONT][FONT=&quot] ký c[/FONT][FONT=&quot]ủ[/FONT][FONT=&quot]a khách & ít nh[/FONT][FONT=&quot]ấ[/FONT][FONT=&quot]t 2 trang tr[/FONT][FONT=&quot]ố[/FONT][FONT=&quot]ng.[/FONT]
    [FONT=&quot]3. 02 Photos 4*6 (white back ground)[/FONT]
    [FONT=&quot]4. Booking vé máy bay & khách s[/FONT][FONT=&quot]ạn[/FONT]
    [FONT=&quot] [/FONT]
    [FONT=&quot]65[/FONT]

[FONT=&quot]Visa công tác[/FONT]
    [FONT=&quot]( 6 tháng nhi[/FONT][FONT=&quot]ề[/FONT][FONT=&quot]u l[/FONT][FONT=&quot]ầ[/FONT][FONT=&quot]n)[/FONT]
    [FONT=&quot]1. Visa application form
    [/FONT]

[FONT=&quot]2. Passport b[/FONT][FONT=&quot]ả[/FONT][FONT=&quot]n g[/FONT][FONT=&quot]ố[/FONT][FONT=&quot]c còn h[/FONT][FONT=&quot]ạ[/FONT][FONT=&quot]n ít nh[/FONT][FONT=&quot]ấ[/FONT][FONT=&quot]t 6 tháng k[/FONT][FONT=&quot]ể[/FONT][FONT=&quot] t[/FONT][FONT=&quot]ừ[/FONT][FONT=&quot] ngày kh[/FONT][FONT=&quot]ở[/FONT][FONT=&quot]i hành và có ch[/FONT][FONT=&quot]ữ[/FONT][FONT=&quot] ký c[/FONT][FONT=&quot]ủ[/FONT][FONT=&quot]a khách & ít nh[/FONT][FONT=&quot]ấ[/FONT][FONT=&quot]t 2 trang tr[/FONT][FONT=&quot]ố[/FONT][FONT=&quot]ng.[/FONT]
    [FONT=&quot]3. 02 Photos 4*6 (white back ground)[/FONT]
    [FONT=&quot]4. Booking vé máy bay & khách s[/FONT][FONT=&quot]ạn[/FONT]
    [FONT=&quot]5. Th[/FONT][FONT=&quot]ư[/FONT][FONT=&quot] m[/FONT][FONT=&quot]ờ[/FONT][FONT=&quot]i[/FONT]
    [FONT=&quot]6. Đ[/FONT][FONT=&quot]ề[/FONT][FONT=&quot] c[/FONT][FONT=&quot]ử[/FONT][FONT=&quot] công tác[/FONT]
    [FONT=&quot]7. B[/FONT][FONT=&quot]ả[/FONT][FONT=&quot]n sao GPĐKKD[/FONT]
    [FONT=&quot]8. Các h[/FONT][FONT=&quot]ồ[/FONT][FONT=&quot] s[/FONT][FONT=&quot]ơ[/FONT][FONT=&quot] khác n[/FONT][FONT=&quot]ế[/FONT][FONT=&quot]u lãnh s[/FONT][FONT=&quot]ự[/FONT][FONT=&quot] yêu c[/FONT][FONT=&quot]ầ[/FONT][FONT=&quot]u[/FONT]
    [FONT=&quot]150[/FONT]

Form đăng ký: nếu không download được từ website của đại sứ quán thì mình sẽ email cho.
    Chỉ cần booking vé và khách sạn. Chưa cần xuất vé trước đâu -> Cái này thằng dịch vụ nó sẽ giải quyết mình không cần làm đâu

Túm lại: em chỉ cần đi chụp hình + điền form + passport + tiền

Chúc em vui và hạnh phúc
  7. pinkun_aoe

Chị ơi, thế c gửi cho e xin cái form nhé. Email của e là: Thanks chị nhiều :)
  8. teekanne

teekanne Thành viên rất tích cực

Nhân tiện, tớ nhắc nhở các bạn trong nhà mình một chút. Bất kỳ thông tin nào các bạn gửi lên diễn đàn, ai cũng có thể đọc được, từ các thành viên của box Ấn, các thành viên của TTVN đến bất cứ ai khác không đăng ký mà chỉ dạo qua trang web này. Vì thế tớ góp ý với các bạn là không nên gửi bất kỳ thông tin cá nhân nào lên diễn đàn, của mình cũng như của người khác, ví dụ như tên họ thật, ngày/tháng/năm sinh, hình ảnh cá nhân, số điện thoại, địa chỉ, quê quán, email, facebook profile, vân vân. Nếu các bạn muốn chia sẻ những thông tin này với các thành viên khác, các bạn nên gửi qua PM (nhấn vào nút "Gửi PM" phía lề phải trong bài viết của thành viên đó). Muốn đọc PM của mình thì nhấn vào hình phong bì thư gần góc trên bên phải của trang web (ngay cạnh username của các bạn).

Tớ thấy nhiều bạn không để ý nên tớ góp ý vì lý do an toàn thông tin cá nhân cho chính các bạn. Internet là một thế giới rất nguy hiểm, các bạn đừng đi loăng quăng không cảnh giác như những chú nai con, coi chừng bị 'cọp' vồ lúc nào không biết :-p
  9. love_green

love_green Thành viên quen thuộc

sao nhà mình yên ắng thế ?? ko bít tình hình cà nhà mình thế nào rồi nhỉ???
    tình hình là Anh họ chàng nhà em sắp cưới thế là hum trc mẹ anh mời 1 ông thầy chiêm tinh (cũng giống như thầy bói ấy) xem cho cousin anh và vợ sắp cưới của cousin, thế là nhân tiện ko có ai around ông thầy, anh liền hỏi tình hình của 2 đứa có đc ko, haizz ông ấy match tỷ lệ marriage cho 2 đứa chỉ đc 21/36 thôi..
    2 đứa vừa mừng vừa vui vì ko quá cao nhưng cũng ko quá thấp so với tiu chuẩn.. may ra còn có cơ hội để convince mẹ anh nữa ...
    Mà em cũng ko bít cái vụ này có chính xác ko nữa, có chị nào bít cái vụ này hem??
  10. diwa152

diwa152 Thành viên mới

Ngồi viết những dòng này mà ko biết cảm xúc như thế nào ...chuyện của em hết rồi. Em và anh có duyên nhưng ko có phận, gặp nhau rồi cũng chia xa. 2 tháng qua em suy nghĩ nhiều lắm, ngày nào đêm nào cũng khóc cả, bây giờ em đã bình tâm lại đôi chút. Em nghĩ vợ chồng là do duyên số.. có muốn hay ko cũng ko đc..nghĩ vậy cho đỡ buồn, đỡ đau đớn..

Một ngày nào đó em sẽ đến quê hương a. A nói là em thích ngắm tuyết rơi mà, em sang vào tháng 1 thì có tuyết rơi..rồi a sẽ đưa em đi Murree chơi. Vậy là em lon ton search murree, gởi tặng cả nhà tấm hình Murree, một địa điểm du lịch rất nổi tiếng ở Pakistan.

Rồi thời gian sẽ làm nguôi ngoai mọi thứ, em rồi cũng lớn lên, a rồi sẽ già đi. Đến khi nào trái tim em có thể bình thản đối mặt a, ko khóc, ko vương vấn j nữa..em sẽ gặp a. Em lớn rồi nè a, em trưởng thành rồi nè, ko còn mắt mũi tèm lem trước mặt a nữa, ko nói những điều xằng bậy lúc nóng giận nữa..Có lẽ a sẽ nhớ em nhiều nhất ở điểm này...còn em thì nhớ mỗi lần ôm a rồi hỏi will you miss me..? a ngẫm nghĩ rồi trả lời i will try là em lại nhe răng cười rồi đánh a ..Za tasara meena kom.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa