1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á & người Nam Á nào (Tầng 14 - Một ngày mới nắng lên_ta dang tay chào đón)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi gee, 05/04/2012.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hthn0204

hthn0204 Thành viên rất tích cực

Em thấy cái này hay nè chị, hihi, không biết còn tên nào không ta
  2. trang.trang

trang.trang Thành viên mới

em nghĩ tên tàng 15 là : Vì yêu hoặc là : Yêu dù là xa ở nơi đâu tôi xin được yêu :x
  3. VietRuby

VietRuby Thành viên rất tích cực

Buồn quá! Lúc chiều nhớ quá điện thọai định gọi anh lên mạng nói chuyện nhưng anh lại bảo đang đi shopping với mom tới 11h khuya mới về. Nghe xong chẳng muốn nói gì thêm, chỉ muốn cúp máy cho nhanh. Chả hiều tại sao mình lại yêu xa như vậy. Cả tuần làm việc, mãi đến 12h khuya (hơn 2h sáng bên mình)mới về tới nhà, lúc đó thì mình đang say giấc nồng rồi. Đến cuối tuần thì một là bay về với gia đình, hai là mẹ, dì, em, út...tới thăm, rốt cuộc cũng chẳng nói chuyện được gì. Ấm ức dễ sợ. Bởi vậy mỗi lần gặp anh là mình làm mặt hình sự, sau khi anh dỗ dành thì mới nguôi nguôi, nhưng sao vẫn thấy bực bội và cáu bẳn mỗi khi không nhìn thấy mặt anh. Điện thọai thì lúc nào cũng bên mình, nhưng chẳng bao giờ thấy gọi. Chỉ khi nào mình fight thì mới chịu điện thọai năn nỉ (nhưng phải mấy ngày sau kia, tức!). Nhiều khi mình nghĩ không biết mình có vị trí nào trong tim anh không nữa. Có khi nào mình yêu nhầm người không ta? Nhiều khi tức quá mình muốn chia tay, chứ yêu mà vầy mệt mỏi quá, anh lại nỉ non " dont thinking so much, i only love you and never leave u. Trust on me and believe in whatever i said". Thế là mình lại xìu.
    Mình có nên dừng lại hay bước tiếp đây? Sao yêu thương khó dữ vạy nè trời. hix
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Kể mọi người nghe một chuyện hơi hơi vui tý nhé ( vì Ruby hổng có khiếu hài hước lắm đâu). Chuyện là lần trước gặp nhau, anh nói với Ruby một chuyện quan trọng (chắc tại hôm đó thấy tâm trạng mình vui vẻ, sảng khóai nên mới tự thú). Đọan đối thọai như sau:
    HIM: honey, i will tell u a secret
    Ruby: yes
    HIM: promise me tht u wont tell to anyone...not even ur mom and never ever to anyone even if we dnt marry
    Ruby: ok
    HIM:whose promise? god promise?
    Ruby: promise on my life
    HIM: ok, then ...bla..bla...bla..
    Ruby: ( smile)
    HIM: no joke, im seriously
    Ruby: yes, im really serious also. Do you know why im smiling?
    HIM: tell me
    Ruby: bcz you are my life. So if i dont keep my words you will die honey. hahaha
    sorry mọi người nếu chuyện hơi nhạt nhé. Nhưng vì hổng thấy ai post bài nên Ruby làm nóng nhà mình đây. hihi ^_^
  4. hthn0204

hthn0204 Thành viên rất tích cực

Chị Ruby ơi! Chị nói khúc này làm em mún biết bí mật quá à!!!!
  5. VietRuby

Bí mật mà bật mí thì còn gì bí mật nữa em. Chị cũng sợ ảnh chít lắm, ảnh chít rùi chị ở với ai? hihi.
    @hthn : Thật sự chị hiểu tính chất công việc của ảnh cũng nhiều áp lực, nhiều đêm 12h khuya mà ảnh về nhà lúi húi tự nấu ăn, thấy cũng thương lắm. Nhưng trong tuần không sao, chị ghét nhất là thứ 7 , chủ nhật được nghỉ ảnh cũng bận. Lần trước chị cũng làm một trận rồi, ảnh nói tại nhiều lúc phải làm thêm, rồi chỉ có cuối tuần mới rảnh rỗi để dọn dẹp nhà cửa, giặt giũ, mua sắm...Khi thì về Mumbai đi đền thờ với gia đình, lúc lại đưa thằng em làm thủ tục nhập trường, rồi thì anh họ, cô dì ghé thăm...Nghe giải thích hòai cũng chán, chị chả thèm nói nữa. Còn trong tuần, lúc trước mỗi ngày đều gặp nhau nói chuyện. Nhưng sau này anh làm việc khuya quá, đến hơn 2h mới về đến nhà nên chị không muốn thức đợi đâu, đi ngủ cho khỏe, cho nên khi nào anh về mà gặp chị còn thức thì nói chuyện, không thì thôi. Hix, riết rồi chị cũng quen. Nhưng mà...buồn, hix.
  6. trang.trang

trời ơi chị Ruby ơi , em muốn đc như chị mà không xong này . Anh nhà em thì lại rất ngược lại anh nhà chị .Chẳng hiểu đàn ông Ấn ĐỘ thế nào chứ anh nhà em kiểm soát em giữ lắm . Chốc chốc thỉnh thoảng lại kiểm tra khéo theo kiểu : what are you doing dear ?? , hay không ra ngoài đi chơi thì cũng hỏi : đi với ai , ai đưa đi hay tự đi , mấy giờ về để tối ol fb chat , nhớ xin phép mẹ không mẹ giận , ...Đấy là còn chưa kể tính em hay thích chụp hình tự sướng ,trước khi quen chàng thì không sao , quen rồi thì không đồng ý em up lên fb , kêu là chỉ muốn được anh xem thôi , mọi hình chụp được phải gửi vào gmail chung của 2 đứa mà anh ý lập ( gmail chung nhưng mà tên gmail lại là tên chàng ta @@). Có mấy lần thằng em họ em tag em mấy tầm ảnh chị em chụp chung vào hay em trả lời tin nhắn đưa bạn mà nhắn nhầm sang bên số chàng thì y như rằng tra khảo em như hỏi cung. Nhiều khi em tưc điên lên mắng rằng : you tell you love me but you dont believe me , you're too selfish thì lại nhận được câu trả lời : yes..i'm selfish , selfish of you..thế có điên không !!
    em nói thật tính em rất ghét bị kiểm soát , yêu vào mà lại còn bị người yêu kiểm soát nữa khiến em nhiều lúc rất ức chế . CÓ lần chàng tức em vì em đi chơi về trễ . Em kêu em đi ra ngoài uống nước với chị họ thôi rồi em về , xong rồi ông ý hỏi em khi nào về , nhớ về đấy , ông ấy đợi sẵn trên fb . Mà đi uống nước cũng không được yên , ngồi ấm chỗ được 1 tí thị tự nhiên nhận được tin nhắn :" have a happy evening my Trangles ( trang angles ghép vào chứ không phải trang les đâu ) , ukm i'll wait..i love you..uuuuuuuuummmmmmmmmaaaaaaaa " . Đang ngồi vui nơi chuyện lại gặp phải tin nhắn đấy thỉnh thoảng em cũng tức lộn ruột lắm đấy chứ. Xong hôm đó về trễ , lên fb phát y như rằng kêu là sao em về trễ thế ,anh đợi em nãy giờ ( ai băt ông ý đợi đâu ) , xong hỏi thăm : em mệt chưa , đi tắm đi , mai mấy giờ dậy ,bla..bla...
  7. VietRuby

@trang.trang : bạn em là đúng túyp giai Ấn truyền thống luôn á. Chị thấy được bạn trai quan tâm vậy cũng sướng mà. Tại yêu xa nên chàng quản chặt vậy thôi, chứ em ở gần thì chắc hổng kiểm sóat em dữ vậy đâu. Hồi trước chị quen một anh người Nhật, yêu xa nên ghen dễ sợ luôn. Hễ chị bận việc onlline chậm 5p thôi là giận dỗi trách móc, hỏi han đủ điều, chăm lo chị từng tý một. Chị không nổi nên chị rút êm luôn. Chắc vì ngày xưa chị vậy nên bây giờ bị quả báo đó. Anh ny bây giờ thì phải nói là tin tưởng chị tuyệt đối, bởi vậy chị làm gì, nói gì anh cũng tin (không thèm quan tâm luôn là khác). Nhưng vì vậy mà chị cũng thấy buồn. Có lần, chị bảo chị học tiếng Hindi nha, ảnh kêu không cần phải học, nhà ảnh nói tiếng anh hết ( gặp anh khác là mừng rỡ ra mặt vì được người yêu quan tâm). Chị tìm hiểu về các phong tục ấn, anh lại nói em cứ là em thôi, không cần phải thay đổi gì hết, cứ làm những gì em muốn và em cho là đúng, anh không yêu cầu gì ở em hết, chỉ cần em yêu anh và quan tâm đến anh thôi là được. Vậy đó.
  8. trang.trang

Dự định của 2 đứa em là khi nào anh qua đấy làm , ổn định công việc thì anh sẽ tìm 1 công việc cho em để 2 đứa làm cùng . Em kêu em học kế toán mà học không giỏi đâu , em học dốt lắm :D . Ở đây em học kế toán bằng tiếng Việt , qua đó dịch sang tiếng Anh sao em theo được . Anh kêu không lo , qua đó mọi nhân viên mới vào đều phải qua đào tạo lại hết xong mới cho làm. Thế em kêu là nếu em không thich đi làm , ở nhà không có được không thì anh ấy kêu ok , xác định em làm housewife , ở nhà chăm chồng , chăm con --> nghe có não nề không >"<
    Chị ơi đàn ông Nhật đúng giờ lắm , chưa kể rất chi là chi li , tiết kiệm . Mà anh người yêu chị bây giờ em muốn hỏi chút là trước đó đã yêu ai chưa? Có vì lẽ nào đã từng chia tay người yêu trước đó cũng chính vì quá kiểm soát như anh nhà em không?? nên bây giờ mới vậy . Thỉnh thoảng chị cũng giống em giả vờ ốm coi sao , hay là nhắn tin nhầm qua ssoos ông ấy xem ông ấy phản ứng thế nào ?? em nghĩ mình phải thử chị ạ . Trước em xài trò này , giả bệnh , ui trời anh nhà em k biết có thiệt không y như rằng hôm đó chủ nhật kêu đến Nhà thờ cầu nguyện cho em rối rít :))
  9. VietRuby

Hahaha. Nói vậy thôi chứ em cũng đừng lo lắng. Em còn trẻ mà, bây giờ em theo học lớp kế tóan Mỹ đi, đi đâu cũng sử dụng được hết. Còn nói về cuộc sống ở Ấn, thật sự chị cũng thấy lo lắng. Không biết mình sống ở bên đó có nổi không nữa. Bạn chị thì nói em muốn sống ở đâu cũng được hết, như các chị/ các bạn ở đây thì khuyên nên sống ở nước thứ 3, nhưng chị thật sự khó nghĩ lắm. Hy vọng với em mọi thứ sẽ suôn sẻ hơn.
    Bạn chị trước đây từng quen một cô hồi học đại học, nhưng chỉ là thích thích thôi chứ chưa sâu nặng hay dẫn về giới thiệu với gia đình gì hết á.
    Còn việc em nói thử vờ ốm ấy hả? Haiz, chiêu này chắc chị không dụng được đâu. Anh là người cực kỳ tinh mắt và nhạy bén, lại rất thông minh ( topest ở trường mừ) cho nên ảnh sẽ nhận ra ngay.
  10. trang.trang

@ VietRuby : "Bạn chị trước đây từng quen một cô hồi học đại học, nhưng chỉ là thích thích thôi chứ chưa sâu nặng hay dẫn về giới thiệu với gia đình gì hết á.
    Còn việc em nói thử vờ ốm ấy hả? Haiz, chiêu này chắc chị không dụng được đâu. Anh là người cực kỳ tinh mắt và nhạy bén, lại rất thông minh ( topest ở trường mừ) cho nên ảnh sẽ nhận ra ngay".[/QUOTE]
    chị ơi anh hùng có bao giờ qua được ải mĩ nhân đâu . Em nghĩ việc này chúng ta nên hỏi những người có kinh nghiệm như chị cọp hay chị gee , jenny hay sarah ..thì chị ý sẽ bày nước cho. Mà cái vụ chị gọi điện mà anh ý không nghe máy là em thấy nghi nghi rồi đó . Hay thỉnh thoảng chị gọi vào khung giờ vàng coi sao , lúc anh ý đang ăn cơm , sáng sớm khi anh ấy vừa dậy , vừa để kiểm tra , vừa dồn dập như thế , thử xem anh ta thông minh đến đâu để nghĩ ra 1 loạt các lý do để giải thích việc không nghe máy. Em thì em không dam khuyên quá hay ép chị phải theo ý em thôi vì em cũng không rõ tính của anh chị , nhưng nếu mà là em , dám bơ em , em bơ lại luôn :P:P xem ai lỳ hơn;));))
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa