1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á và người Nam Á thì vào đây nào (Tầng 15 - Những trái tim yêu tìm về hạnh phúc)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi copconmisa, 30/07/2013.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. blue_sky_4ever

blue_sky_4ever Thành viên tích cực

hic, chị ơi, bên đó người ta cũng ăn tết Tây phải không chị ? chị thử hỏi anh Sandy xác nhận chắc chắn xem sao, chứ giờ thuyết phục được mẹ chị đi cùng rồi mà cứ delay hoài , nêu mẹ chị và gia đình thay đổi ý kiến là lại phải tốn công " yêu lại từ đầu" , hic, hic. hay là gia đình bên đó đang gặp chuyện gì khó khăn không tiện tiếp khách , giờ chỉ có anh Sandy làm liên lạc giũa chị và gia đình bên đó, nên chị cứ trình bày quan điểm với anh để a confirm với gia đình, giải quyết dứt điểm, chứ bên mình dính phải phụ huynh vào rồi mà cancel thì lần sau nghe khó mà thuyết phục chị ạ . cố lên, cố lên anh chị!
    copconmisa thích bài này.
  2. blue_sky_4ever

dạ chị, đẹp trai hay k k quan trọng, nhưng nhìn có cảm tình là đc, :) , nhìn hình như vậy nhưng trên Cam dễ thương hơn chị à , chắc e phải xóa để tôn trọng bạn ý, sau này tiến triển tốt e khoe lại , mà e chưa thấy hình a Sandy của chị , share cho tui e đi chị, hjhj
  3. blue_sky_4ever

trời.hjc2. Quyết địh qua đó r tốn bao nhiêu là tiền. H phải phụ thuộc vào sự đấu trah của a Sandy vs gd bên đó thôi. 2 a,c nc vs nhau rồi cùg nhau tìm cách jải quyết. As soon as possible. Mua vé sớm đỡ hơn. Mà a Sandy trog tìh huốg này a ý ns vs chị sao chị? A ấy nói wait hay là để a ý nghĩ cách?
    copconmisaShona Thao thích bài này.
  4. hthn0204

hthn0204 Thành viên rất tích cực

Chị ơi! Hãy cố gắng lên nha, em đọc đc những dòng tâm sự của chị mà thấy thương chị quá! Cả nhà luôn ở bên chị, với bản chất thẳng thắn, quyết đoán của phụ nự Việt Nam mà phải đối mặt với sự mập mờ này thì khó chịu lắm phải ko chị! :(
    vnvs, blue_sky_4evercopconmisa thích bài này.
  5. hthn0204

hthn0204 Thành viên rất tích cực

Đọc bài của chị Shona Thao làm em cảm giác như em đang đi vào con đường của chị Shona Thao vậy! Anh nhà em đã nói với mẹ về em nhưng kết quả ko như anh tưởng tượng, mẹ anh cũng im lặng, lơ đi như ko để ý, ko một chút phản đối hay đồng tình. Khi anh gọi điện thoại hỏi thăm bà thì bà nhắc đi nhắc lại hoài cái câu "I miss you, When u come back India, i wish u were here" Mà ko hề đả động đến việc của em, ko quan tâm đến việc hỏi em là người thế nào, ra sao, mặc dù anh có nhắc đến vài lần thì mẹ anh cũng uhm uhm rồi thôi...
    Mọi chuyện anh đều cứng rắn và có cách giải quyết triệt để nhưng về vấn đề này gần như anh vẫn chưa tìm ra đc hướng giải quyết và cũng ko đủ can đảm để mạnh miệng hơn:(:(:(. Vấn đề này xảy ra cũng khá lâu rồi nhưng em vẫn chưa dám kể với nhà mình nghe, bây giờ đọc bài của chị Shona Thao thì em thấy 1 phần của em trong đó rồi, tuy chưa phức tạp như của chị Thảo nhưng em nghĩ rằng ko sớm thì muộn sẽ đến lượt em
    VietRubyblue_sky_4ever thích bài này.
  6. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@hthn0204 Chị nói thật vậy nè em, mẹ anh nói vậy tức là ngấm ngầm phản đối đó. Bà không ra mặt làm căng là vì hiện giờ anh không ở trong tầm kiểm soát nên bà phải nhỏ nhẹ để lôi anh về. Chứ bà làm quá anh ở lại thì biết làm sao? Cái này gọi là khổ nhục kế. Đợi khi anh về bà cột vô một cái đám cưới là hết chạy. Nên em phải bảo anh cố gắng tìm hiểu ý định của bà, làm sao để bà nói ra rồi mới từ từ đối phó. Có về Ấn thì phải giữ passport để có gì còn bay lại được, đừng đưa cho gia đình, nếu không là coi như xong đời luôn đó.
    Lần cập nhật cuối: 03/12/2013
    Nitinva, vnvs, teekanne4 người khác thích bài này.
  7. copconmisa

@Shona Thao thương Thảo ghê đó Thảo ơi. Hay là gia đình đó không thích nên mới tìm cách vậy để con trai nản lòng, từ bỏ? Bây giờ người duy nhất có thể xoay chuyển được tình thế là Sandy thôi. Sandy phải rắn, phải lì đòn, phải ra tối hậu thư thì họa may họ mới lùi bước trước thằng con. Chứ nếu Sandy cũng chỉ dám thỏ thẻ bộc lộ thì cọp nghĩ không ăn thua đâu
    vnvs, VietRuby, blue_sky_4ever2 người khác thích bài này.
  8. copconmisa

@blue_sky_4ever chào mặt trời xanh. Chị có xem qua hình của anh chàng ấy rồi. Chị có cảm giác thế này, không biết đúng sai ra sao nhưng vẫn nói ra để em cảnh tỉnh nhé. Bạn ấy có vẻ như là một player, chị cũng có biết một chút về nhân tướng học nên nhận xét như thế. Em quen biết thì nên kìm bản thân lại, đừng để tình cảm phát triển quá đà không hay. Tụi em mới quen nhau 3 tháng phải không? Còn quá ít để nói lên điều gì. Ở đây có bạn/chị quen nhau 2,3n mà vẫn bị lừa ngọt xớt. Nên chị khuyên em, nếu có thể thì hãm tình cảm của đôi bên lại, đừng để nó phát triển thành tình yêu. Anh chàng ấy đẹp trai, chị không phủ nhận, nhưng chị có cảm giác rất bất an khi nhìn vào ảnh bạn ấy.

Vài lời ngắn gọn chia sẻ, mong em đừng buồn và suy sụp nhé.

P/S: Hình như bạn ấy hút thuốc phải không em? Cái này không có gì xấu, chị chỉ muốn xác nhận là chị phán đoán đúng hay không mà thôi, hè hè
    chhoti_lushi, vnvs, VietRuby1 người khác thích bài này.
  9. blue_sky_4ever

dạ chị, cảm ơn góp ý của c. E sẽ k fall in love quá sớm đâu. E sẽ nhìn về tl. bạn ý k hút thuốc đâu c, k rựơu bia. Ns về islam rất ràh nhưg k biết sùg đạo hay k. Bạn ý như e ns b ý là út trog nhà, cũg đc chiều lắm c. Nhà cũng khá jả. Qtâm thời trag. Nhưg e nghĩ k phải play boy đâu. Nchuyện là e đoán đc phần nào. E cũg có nc vs Bạn thân b y mà. Bạn ý qua webcam dễ thươg lắm c.Từ ngày e vô nhà mình e nc cảh jác hơn rất nhiều. E sẽ cố gắg đề cao cảh jác hơn.hehe. H nhà mìh hướg về c Thảo.hjhj. Hi vọg mọi chuyện sẽ ổn vs c ý và a Sandy.
    copconmisa thích bài này.
  10. ShonaThao

ShonaThao Thành viên rất tích cực

Thiệt Thảo không biết nói sao, chiều Sandy đang đi làm, Thảo tức nhà bên đó quá nên gọi Sandy cãi nhau rất nhiều, Thảo chửi té tát luôn. Sandy nói sao Thảo cũng không nghe. Giờ Sandy online lên nói là đang trong bệnh viện, xe hơi của office đi về tông vô xe buýt, Sandy ngồi phía sau ko sao chỉ chấn thương nhẹ, nhưng Amit bạn chung phòng của Sandy ngồi kế tài xế nên bị thương nặng, hic, hôm qua Thảo còn nói chuyện với Amit vui vẻ. Giờ thấy nằm trong bv thế này :(
    hthn0204, blue_sky_4ever, Paddu1 người khác thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa