1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á và người Nam Á thì vào đây nào (Tầng 16: India - Giấc mơ trở thành hiện thực)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi phamtram, 27/03/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Woaa, toàn là các mem cũ vào update thôi. Khi nào Thảo khoẻ lại, kể chuyện đám cưới nghe nha. Hình lãng mạn hết sức luôn. Cô dâu chú rể như diễn viên điện ảnh :P
    Jasmine Kaur, sam.angelShonaThao thích bài này.
  2. chhoti_lushi

chhoti_lushi Thành viên mới

Cơm nước thanh tẩy bản thân sạch sẽ rồi em xin phép được chắp bút ạ... :D

Đầu tiên em xin chúc mừng chị @Shona Thao nha, trời ơi là trời, ngưỡng mộ quá đi mất!!!! Em bảo chị Cọp: "ngắm ảnh anh chị hoài không biết chán vì quá đẹp, không nói nổi thành lời nữa...". Căn bản hiện tại e mới leo đến 2/3 tầng 15, đúng đoạn anh chị đang gặp khó khăn á, thế nên nhìn thấy ảnh cưới thế này khiến em vô cùng xúc động... (Với lại đây cũng là ảnh cưới đầu tiên của một thành viên trong nhà Ấn ở TTVNOL em được mục sở thị ^^, của các mem khác thì xóa rồi :(). Chúc anh chị sẽ sống bên nhau đến đầu bạc răng long nha!!!!!

Thứ 2: em CHÀO cả nhà ạ (xin lỗi em đặt lời chào sau sự hỷ của chị Thảo ạ :P), 20 mấy năm trời chỉ biết lặn, vào nhà mình cũng ngụp cùng ống thở lặn liền 1 mạch từ tầng 11 (hehe, nhảy cóc 10 tầng đầu), em muốn bơi nổi lắm mà gà quá vẫn chưa học được, nhưng sự kiện của chị Thảo khiến em mướn vội cái phao ngoi cái đầu lên múa mép 1 chút :P. Em là thành viên mới, nhưng lúc nào cũng thấy như đã quen mọi người từ lâu lắm rồi, vì đọc tâm tư tình cảm của mỗi thành viên cứ như em cũng sống trong cảm giác đó, trải qua những sự việc đó vậy, vui có, buồn có, thơ thẩn tâm trạng suy nghĩ có, cười ngây ngô hay ngặt nghẽo như con dở hơi cũng có :D... Mỗi một mối tình là một câu chuyện, là những bài học cho lớp đi sau, càng đọc càng hiểu, càng hiểu lại càng thấy mình như ếch ngồi đáy giếng, những gì chìm sâu trong lớp nước tối vẫn chưa được ánh đèn rọi tỏ. Hi vọng sẽ được học hỏi nhiều hơn từ mọi người ạ :).

Cuối cùng, cám ơn các chị đã đặt những viên gạch đầu tiên cho nhà Ấn, để đến bây giờ mỗi thành viên lại chung tay xây tầng cao thật là cao, để lại những kinh nghiệm vô giá cho lớp người đi sau. Chúc nhà Ấn sẽ mãi vui vẻ và mỗi thành viên sẽ tìm được hạnh phúc riêng cho bản thân mình :).
    Jann, hthn0204, hoadai1814 người khác thích bài này.
  3. hthn0204

hthn0204 Thành viên rất tích cực

Ơi! Đẹp quá chị ơi
    ShonaThao, bibilyhoadai181 thích bài này.
  4. hthn0204

hthn0204 Thành viên rất tích cực

Lên núi luyện Ngũ âm chân kinh một thời gian rùi nên xuống núi @sam.angel ơi! Hihi
  5. hoadai181

hoadai181 Thành viên mới

Chào cả nhà. Em là Vi (facebook là: Lê Thị Tuyết Vi), không góp mặt trong nhà Ấn mình lâu lắm rồi:( Giờ em trở về, hy vọng cả nhà đón nhận:oops:

Các chị ơi, em có 1 rắc rối. Đó là việc bạn em không học Tiếng Việt, trong khi ba mẹ em muốn anh ấy nói được chút đỉnh để giao tiếp với mọi người. Em đứng cửa giữa khó xử thiệt.

Lúc bạn em ở VN, cũng có học chút đỉnh nhờ giao tiếp với mấy người VN khác, chứ em đưa sách bạn em không chịu đọc, em dạy thì bạn em không chịu học (bụt nhà không thiên hay sao ấy ). Bạn em nói rằng biết việc học Tiếng Việt là quan trọng khi sống ở Việt Nam, nhưng học một mình thì khó học quá, dễ chán và đặc biệt đang tập trung đầu óc vào kiếm tiền, lúc rảnh rỗi thì buồn ngủ, mệt mỏi, không học được (giờ bạn em đang ở Ấn). Hiện giờ bạn em biết viết nhiều hơn nói, nhìn mặt chữ đọc được một số từ như bắc, nam, hồ nuôi cá, dưa chua, hủ tiếu,...:oops:

Làm sao cho bạn em chịu học Tiếng Việt ? các chị cho em ý kiến nha. Em cảm ơn nhà mình nhiều. :)
    Lần cập nhật cuối: 28/06/2014
    love_greencopconmisa thích bài này.
  6. jenny4t

jenny4t Thành viên rất tích cực

Ui giời đâu cứ phải bf của em mới lười học t. Việt đâu, giai nhà chị con lớn gần 1 tuổi rồi mà trình độ tiếng Việt của giai cũng chỉ biết đếm từ 1-100, rẽ phải, rẽ trái, cơm, gà, thịt, cá, ơi,,, Haizz chắc nửa năm nữa con nói giỏi hơn bố...

Cơ mà nói cho cùng, chúng ta cứ thích các chàng phải học và nói tiếng Việt trong khi mấy người trong số chúng ta học và nói tiếng Ấn :D hihihi

Chúc mừng Shona Thảo & Sandy hôn nhân hạnh phúc và sớm có em bé nhá :) :) :). Ảnh cưới của 2 em đẹp quá!
    JannShonaThao thích bài này.
  7. love_green

love_green Thành viên quen thuộc

Chào cả nhà, lâu quá không vào lại nhà mình, quá trời mem mới luôn. Nhà mình xôm tụ hẳn ra. Tình yêu Việt - Ấn ngày càng phổ biến nhỉ :)
    Nay em ngoi lên tám với mọi người nè ;)
    Hình chị @Shona Thao siêu đẹp, chúc mừng chị đã có được happy ending như mong đợi. :)
    @hoadai181 trai nhà chị còn đọc được chút it, trai nhà em là không đời nào chịu học luôn ấy... trong khi lại muốn em học tiếng Ấn ...>.<
    ShonaThao thích bài này.
  8. mai ly

mai ly Thành viên mới

chúc mừng anh chị nhé @ Shona Thao
    ShonaThao thích bài này.
  9. bibily

bibily Thành viên mới

Mấy chị thật hạnh phúc. Ngưỡng mộ wá àh.
    Con trai ấn nói chuyện rất tình cảm. Nên ai cũng yêu.
  10. thiyathao9193

thiyathao9193 Thành viên quen thuộc

chào mọi người, e lần đầu tiên tham gia diễn đàn sau một thời gian tàu ngầm hết tất cả các box ấn độ, hnay e lên diễn đàn này để chia sẻ câu chuyện ty của mình với một anh nam ấn, mà e bây giờ cũng rối như tơ vò, mong các chị , đặc biệt là các chị cọp, chị bee, các thành viên lâu năm trên diễn đàn cũng như các chị các bạn thành viên , những ai đã lỡ yêu chàng ấn như em...
    câu chuyện của em chỉ mới bắt đầu được hơn sáu tháng thôi, nhưng kể ra nó cũng dài lắm, mà cũng có thể coi như phim kinh dị huyền bí cũng dc.. :(
    những ngảy cuối năm 2013 , trong tâm trạng chán đời muốn chết, ( vì nỗi đau nguời thân bệnh nặng) e lang thang trên các diễn đàn forum fb, e join vào cái group có tên gọi là i want to die, e có add một vài người có tâm trạng giống mình, e chả cần biết nam hay nữ, thấy ai đng chán đởi muốn chêt là e add luôn
    cho đến giao thừa 2013 tâm trạng đang cùng cực, e gặp anh, ( cũng cùng nỗi đau vì bố a mất khi a còn học trung học) một người cũng bi thảm chẳng kém e, a like và cmts các post vớ vẩn của e trên fb, vả e ghi nhớ tên a từ đó, e nhảy vào phần message và hi anh
    a cũng hi lại và chúng e bắt đầu các talk bình thường như bạn ở đâu, a tl a ở ấn độ, nam ấn độ, e cũng chẳng cần quan tâm lúc đó a là ai và a đến từ đâu nữa
    đến một ngày tâm trạng cùng cực, e nhảy vào mes a một cái câu rất vô duyên, can u love me, a giật mình, a bảo ok nhưng mà love trên fb là love thế nào??? e nói rằng thì cứ love đi ko cần care, vậy u có thể love me ko,
    a nói rằng uh thì love thì love, love trên fb cũng chẳng sao
    thế rồi từ cuối 2013 đến giây phút này cứ 30 giây là hết 15 cái mes, đôi khi cũng chả quan trọng gì cứ hi rồi hnay ăn gì ngon ko hnay lam gì rồi lại những cái nhãn dán vớ vẩn nhưng cũng đủ làm cho những ai đó vui và quên đi nhưng nỗi buồn thường trực
    a là một kẻ suicidal, e cũng vậy, cả hai tụi e đều có chung môt căn bệnh gọi là pipolar diorder, ko biết các chị có ai mắc căn bệnh này ko
    thế đấy, chúng e nói lời yêu ngay từ lần đầu tiên gặp mặt, cả hai như savior của đời nhau, và trái ngang hơn nữa , người nói lời yêu đầu tiên là e chứ ko phải anh ấy, lại ngay lần gặp mặt đầu tiên ( can u love me)
    rồi vào một ngày đẹp trời, sau khi đã chia sẻ đc hầu hết các nỗi đau mà đã viết thành pages chứ ko chi đơn giản là lines nữa, a gởi hình cho e xem, ah trước đó a đã bảo e là a là người da đen, mà con gái da trắng ko ai chấp nhận ngươi da đen hết, nên e phải cẩn thận khi chấp nhận lời yêu a
    e cũng chẳng cần care , với e lúc đấy có dc một người quan tâm và đồng cảm như thế trên đời đã là một điều tuyệt vời nhất, mà trước đó, những ai yêu em rồi cũng phải chia tay vì chẳng bao giờ làm dc
    thế đấy, a gửi cho e hình, trông a có vẻ đen thật nhưng gương mặt baby rất dễ thương, ở đây là cute chứ ko fai handsome nhé
    rồi e khen a như vậy, a cứ bảo là e lie rùi chúng e cứ nói chuyện vớ vẩn như thế cho đến một ngày cuối tháng 5
    a qua thăm e, lúc đầu tiên gặp, a shy ko thể tả, một mình e chủ động hết hihi, a bảo con gái vn thật là free hơn con gái ấn nhiều, ở ấn chả bao giờ dám ôm ở chốn đông người như vậy... rùi chúng e bắt đầu những chuỗi ngày ngọt ngào nhất cho đến cuối tháng sáu này
    e bảo a rằng a ko thể ở vn nữa, vn ko có việc làm dành cho a.
    rồi chúng e lại tiếp tục bên nhau cho đến ngày này, nếu mà kể chi tiết ra thì dài lắm nên e xin dc dừng lại ở đây
    e chỉ xin tư vấn của các chị những khó khăn như thế này:
    - a là nam ấn độ, lại nói tamil, theo e biết là cực khổ hơn những miền ở bắc ấn. hơn nữa, trong forum này, e ko thấy ai là nam ấn cả, nên đôi khi e mất niềm tin vô cùng
    -a nói là nói a, nhưng a nhỏ hơn e hai tuổi, vì suicidal mind, a ko thể hoàn thanh mbbs ( chương trình y khoa bên ấy) và hiện nay a chuẩn bị học business, tóm lại a chưa có đc một nghề nghiệp ổn định
    -a bảo rằng a muốn ở vn hoặc một nước thứ ba cho đến cuối đời, a thật sự sợ ấn độ lăm, khói bụi nghịt trời, các lễ nghi bảo thủ ; a bảo về ấn độ chẳng qua chỉ để thăm gia đình, mà thật sự, e ko biết a có thể làm gì ở vn nữa, hoặc nếu ở một nước thứ ba thì e là con một, gia đình ko muốn cho e đi; và e cũng ko thể đi, mẹ e đang bệnh, nhà e lại rất ít người
    -a là người da đen, mỗi khi ra đường phố vn mà có nhiều người nhìn a hoặc tỏ thái độ kì thị là e thấy thương a lắm, ngay cả gia đình e cũng tỏ ra coi thường a chỉ vì a là da đen, ba mẹ e tỏ ra coi khinh a ghét a chỉ vì a là da đen
    -về tính nết a thì cũng trẻ con nhưng có một điều là tụi e ko bao giờ giận nhau quá một ngày, e giận a chủ yếu vì a hay than phiền thức ăn vn
    - a nhiều lần nói e quên a đi, tìm một ng vn gần nhà kết hôn ... a ko muốn e đối măt với nhiều khó khăn như thế
    - a biết e cũng khó khăn vì tiền, a nhiều lần hỏi stk của e, rồi cũng bảo giận e vì e ko xin gì từ a, nhưng a còn chưa có một công việc ổn định mà, vả lại, sự yên bình ấy từ a, đối với e ko gì đánh đổi dc hết
    tóm lại là e thương a, ko có ai cho e một cảm giác đồng cảm như thế, ko có ai cho e một cảm giác bình yên và luôn bên cạnh e mãi mãi từng giây từng phút như thế, a nc với e thâu đêm, chẳng màng đến giấc ngủ, nhưng khó khăn trước mắt cũng ko hề ít, vì vậy e mong đc sự chia sẻ của các chị rất nhiều
    add fb e nhé mylove175912000@yahoo.com
    rất mong đc kết bạn và nhận đc sự chia sẻ từ các chị box Ấn Độ
    một ngày mới thật vui....
    hthn0204, mai ly, ShonaThao1 người khác thích bài này.