1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á và người Nam Á thì vào đây nào (Tầng 16: India - Giấc mơ trở thành hiện thực)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi phamtram, 27/03/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nearlyly

nearlyly Thành viên mới

Đang đêm tìm được top của các chị hay quá. Em mới làm quen với một zai ấn đang làm Sales ở Sing. Nói chuyện 1 tháng vừa qua thấy vui và hiểu nhau. 2 tuần nữa zai sẽ qua thăm em và ở lại 4 ngày. Bọn em chưa chính thức gì vì em luôn xác định là bạn, mà zai ngọt ngào quá, bệnh chung các chị ha. Đọc được lời tiền bối thật như được cởi tấm lòng...kinh nghiệm của các chị quá quí giá đối với người trẻ và có nguy cơ "lỡ chân"...như em :P. Cảm ơn nhà mình, yêu nhà mình từ cái nhìn đầu tiên mất rồi:rolleyes:
    Janee, hthn0204, mai ly1 người khác thích bài này.
  2. mai ly

mai ly Thành viên mới

@nearlyly Hy vọng bạn sẽ hạnh phúc. Mình thì ko có happy ending nhg đc cái h vẫn là bạn và thỉnh thoảng vẫn nc với nhau, nên m có ấn tg khá tốt về trai Ấn. Yêu ghét rõ ràng
  3. nearlyly

nearlyly Thành viên mới

@Maily cảm ơn bạn, chúng mình mới chỉ là bạn thôi nhưng zai sang thăm mình (có tí cảm động) nên mình muốn lấy lí trí đề phòng cho trái tim trước đó bạn. Chuyện của bạn đã từng chia sẻ chưa vậy?
  4. cavangboi

cavangboi Thành viên mới

Em chào các chị :3 câu chuyện của em nó không liên quan lắm nhưng đây là một số ít topic còn hoạt động gần đây nên em xin phép được post nhờ :D Hiện em đang học ở Chennai. Em nghe nói có một chị người Việt lấy chồng và đang sống ở Chennai nhưng em tìm hoài không thấy cách nào liên lạc với chị ấy. Tài khoản trên ttvnol của chị ấy là CUCHIDATTHEP thì phải ạ. Không biết các chị ở đây có ai biết cách liên lạc với chị ấy thì chỉ cho em với. Em đang khao khát tìm đồng hương ở đây lắm ạ :(( Em cảm ơn các chị rất nhiều!!!
  5. gee

gee Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chị ấy đang ở Việt nam em nhe.
  6. Tuyetphuong822004

Tuyetphuong822004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hi mấy chị!
    Từ trưa giờ ngồi hì hục đọc mấy bài viết của mọi người. Thấy thú vị quá!
    Mình xin gia nhập thành viên mới ở đây nha!
    Giới thiệu sơ lược một tí về mình. Mình tên Trinh SN:1986. Cuối năm nay mình cũng định tổ chức đám cưới với trai Ấn nên đang tìm thông tin để học hỏi.
  7. Tuyetphuong822004

Mọi người cho mình hỏi đám cưới đối với người Ấn rất quan trọng phải không? Tụi minh đang lên kế hoạch làm đám cưới trong cuối năm nay. Nhưng mà tài chính chưa cho phép nhưng nếu không cưới sớm thì phải đợi 3 năm nữa mới cưới được vì ba BF của mình vừa mới mất vào tháng 4-2014 nên theo phong tục thì trong vòng 1 năm phải tổ chức lễ cưới nếu không phải đợi 3 năm. Thật sự là rất đau đầu, tiền không có mà phải làm lễ cưới. Mình muốn làm lễ cưới nhỏ thôi và làm ở VN thôi để khỏi tốn quá nhiều tiền thì BF mình cũng không chịu. Thậm chí mình bảo thôi khỏi làm đám cưới làm chi đăng ký kết hôn được rồi thi BF cũng không chịu. Rầu rĩ thật!
  8. sam.angel

sam.angel Thành viên rất tích cực

Cái này bạn hỏi chị @Jasmine Kaur và chị Gee.và chị phamtram. Đám cướI Ấn cực kì phức tạp và tốn kém. Chồng mình bảo muốn đám cưới nhỏ vậy ra đền rồi làm nghi lễ là xong. Bản thân mình k thích đơn sơ vậy nên đành cứ tiếp tục dành dụm để có đám cưới mà mình mong muốn. Các chị ơi giúp bạn ý với. Chị @copconmisa đâu rồi
  9. Tuyetphuong822004

BF của mình là người theo đạo thiên chúa, đang sinh sống và làm việc ở Úc. Tụi mình dự định sẽ ở VN 1 tuần làm lễ cưới rồi sang Ấn 4 tuần để tổ chức tiệc. Vì BF của mình đã có lập gia đình một lần rồi nên nếu gọi là làm đám cưới mình không biết có đúng không, mình không biết tập tục bên đó thế nào chỉ nghe bảo là phải làm tiệc. Hình như tiệc cưới bên Ấn là để thể hiện một điều gì thiêng liêng lắm nên nhiều lần mình nói tới việc tiết kiệm thì BF mình bảo mình làm hắn buồn, nói mình không hiểu ý nghĩa của lễ cưới. Thế là mình không thèm nói tới nữa. Vấn đề mình đang lo là việc đăng ký kết hôn ở Ấn như thế nào, mất bao lâu? Vì mình cũng có đọc một số kinh nghiệm của chị Jasmine Kaur và chị Phamtram thấy cũng lo lắng quá!
  10. phamtram

phamtram Thành viên rất tích cực

Hi cả nhà, lâu quá không dzô comment, nhưng vẫn lượn lờ mỗi khi mún biết các nàng thế nào :)

Theo chị thấy thì @Tuyetphuong822004 nên bàn với chồng (tương lai) rõ ràng về các bước lễ cưới ở Việt Nam cũng như ở Ấn. Không nên lo lắng nhiều, vì đôi khi điều đó không hề xảy ra :). Chốt lại là cần những bước gì thì cứ thế mà tiến thui, không phải lăn tăn gì.

Vì chồng chị theo đạo Hindu, nên lễ cưới có vẻ rườm rà. Còn theo đạo thiên chúa thì chắc sẽ khác, để chị nào biết sẽ vào comment cho em.

Việc cưới hỏi là hạnh phúc của cả hai bên, nhưng quan điểm của chị thì không nên tốn kém quá nhiều làm gì: ví dụ như ngày trước mua 1 mớ saree, salwa... giờ có xài đâu .... rất phí :). Cứ đơn giản đủ lễ truyền thống là được mà. Quan trọng là cuộc sống hai vợ chồng (+ và cuộc sống với gia đình nhà chồng) sau này.

Haizzz, em dzô thì giới thiệu chuyện tình của mình cho các chị nghe dzới, chị HÓNG lắm :), ngày giờ cưới đã quyết chưa.

Nice weekend ;)
    copconmisa thích bài này.