1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á và người Nam Á thì vào đây nào (Tầng 16: India - Giấc mơ trở thành hiện thực)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi phamtram, 27/03/2014.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Tuyetphuong822004

Tuyetphuong822004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@teressavo47 này sao lại chúc chị lạnh lẽo chứ! Đang rất nóng đây!! Hôm qua có hỏi BF sơ sơ về cái chuyện của em. BF kêu là nói em đợi hắn của em qua VN đi. Chị sẳn tiện hỏi cái vụ mà đa số đàn ông Ấn đi chợ là do ko muốn đưa tiền cho vợ giữ, đúng không? Hắn cười bảo uh, đúng.:D Chết mình rồi! Lỡ đúc đầu vô.hihihihi
  2. teressavo47

teressavo47 Thành viên quen thuộc

Chút gặp chị, em kể cho nghe :D
  3. zoymap

zoymap Thành viên mới

Huhu, đến là khổ mọi ng ơi :( Em cũng phải mò lên đến đây để tâm sự vì không biết kể cho ai và ai hiểu cho nữa :(
    Tình hình là em đi Exchange và gặp 1 bạn Ấn Độ ( bạn ấy mới 20 tuổi, em thì 22 rồi, bạn ấy là Punjabi, đang học ở IIT ạ :3 đây đây là lí do hâm mộ dẫn tới yêu thuơng haha). Kiểu tình yêu sét đánh í haha. Em lúc đó chỉ nghĩ đơn giản ừ thì cứ yêu thôi tới đâu thì tới, nhưng bây giờ cảm giác k rút chân ra đưọc.
    Giờ thì đứa nào về nuớc đứa đó. Yêu xa thì mọi nguời cũng biết rồi đó, cứ như giày vò nhau í. Em nhiều lần cũng nói thẳng là chia tay đi cho nhẹ nhàng, nhưng bạn ấy nhất quyết không chịu :( em thì cứ siêu lòng :( Có lần hỏi là rồi chuyện này sẽ đi tới đâu, bạn ấy nói bạn ấy cũng không chắc :(
    Kiểu trẻ con lắm í ạ :(( Em thì cũng ko phải đứa yêu đuối sến sẩm bi luỵ tình cảm gì lắm đâu, nhưng cứ day dưa không nỡ =( Bây giờ biết phải làm sao đây =( Ai cho em lời khuyên hoặc tát cho e tỉnh với ạ =(
  4. Tuyetphuong822004

Bốp..bốp! Đấy tán rồi đấy, tỉnh chưa zoymap ơi?? Nói vậy chứ ấy đã có câu trả lời trong lòng rồi mà.hihihi.
  5. teressavo47

chị @Tuyetphuong822004 slap me!! Vã cho em tỉnh với chị. Mơ mộng r vỡ mộng nhưg chưa tỉnh được nè.. Kiểu chia tay không đượơc mà làm bạn k xong :(
  6. zoymap

zoymap Thành viên mới

Thiệt tình là m cũng không biết làm sao bây giờ, cứ mặc kệ đến đâu thì đến thôi, bạn ấy cũng bảo sẽ đến vn sớm nhất có thể, em thì không thể qa đó được rồi vì học năm cuối r í :(
    Bạn @teressavo47 đúng r chia tay k đc làm bạn cũng k xong, mà thật tình là k muốn mất bạn í :(
  7. Tuyetphuong822004

Nói thế chứ nỡ nào đánh mấy em chứ! Mấy em thì cứ nôn nóng. Càng hy vọng thì càng thất vọng. Teressavo va joymap đang yêu nên đâu thể bảo dứt là dứt được chứ! Mấy em cần thời gian. Đang đi ăn mà thấy mấy em tâm sự nên nh chuyện tí.hihihi. Tối nay về sẽ nói nhiều hơn nhé!
  8. teressavo47

@zoymap mình cũng năm cuối. Mẹ m k cho đi qa đó một m. Mình với bạn bằng nhau , con khỉ hả? Thãm rồi... Hahahha? Bỏ thì thương vương thì tội :( mà mình yêu online mà. Bạn sướng hơn m nhìu. Hihi
    @Tuyetphuong822004 mới nt cho em "why?" 1001 câu hỏi tại sao :D
    Lần cập nhật cuối: 18/08/2014
  9. Tuyetphuong822004

Teressavo va joymap: mấy chị ở đây chẳng ai có thể giúp mấy em quên đi t/y của mình được cả. Các em là người trong cuộc, là người hiểu rõ mình hơn ai hết. Và chị thấy chẳng có con đường nào đi đến hạnh phúc mà bằng phẳng hết, nhiều khi mình thấy sao ngta sung sướng thế còn mình thì ko nhưng mình ko ở trong hoàn cảnh của ngta để biết họ sướng khổ thế nào. Mà chị thấy mấy em còn trẻ còn đi học mà sao tính chi chuyện tương lai sớm quá! Mỗi một giai đoạn sẽ có một suy nghĩ khác nhau. BF của joymap thì tuổi cũng còn trẻ nên chưa ổn định, tất nhiên làm sao mà bạn ấy có thể chác về tương lai, nếu vẽ vời quá thì mình lại cho là dẻo mồm rồi nói ngta nói mà ko làm. Còn BF của teressavo thì cũng đã ổn định bắt đầu suy nghĩ lập gia đình thì cô nàng lo sốt vó khi còn chưa gặp mặt người ấy. Em thì bảo bạn sướng hơn tui vì gặp nhau rồi, em thì bảo ích ra bạn của ấy cũng đã đi làm chín chắn hơn ( cái này thì chắc do chị nói thêm.hihihi). Nói nhiều thì thành ra dạy khôn mấy em trong khi bản thân chị cũng đâu có nh kinh nghiệm hơn mấu em bao nh nhưng chị chỉ khuyên thế này. Đừng nghĩ quá nhiều thứ sẽ xảy ra trong tương lai mà quên rằng hiện tại mới quan trọng. Mấy em vẫn còn đi học, trước tiên lo cho bản thân mình trước, mình có thể lo cho bản thân mình, tự chủ cho mình thì khi đó mọi khó khăn sẽ vượt qua hết thôi! Không gì là không thể!
    Một vài lời gửi đến hai em mong mấy chị nhà ấn đừng ném đá em tội nghiệp!
    hthn0204slowsnake thích bài này.
  10. zoymap

zoymap Thành viên mới

Thanks chị @Tuyetphuong822004 nhiều nhiều lắm luôn, nghe chị nói em cũng sáng ra nhiều haha <3
    Tụi bạn thân em chỉ hỏi mém mém thôi thì chúng nó đã bảo dẹp ngay cho tao, mà chính bản thân em cũng thấy là không nên hy vọng quá nhiều vào tương lai, thôi thì cứ nghĩ là cái gì tới sẽ tới, mình cũng không biết truớc đuợc, còn trẻ cứ còn yêu thôi ạ, chứ nói thật em cũng không có can đảm làm dâu Ấn ạ, em thì thích nước Ấn thích người Ấn thiệt đó, nhưng mà em nghĩ em không thể bỏ tất cả theo tiếng gọi của con tim được. Với em gia đình, bạn bè không ai thay thế được.
    Cơ mà nghe bạn í kể gia đình bạn ấy cũng khá thoáng, khá hiện đại ạ, nhà bạn ấy ba mẹ ăn chay còn bạn ấy thì không theo đạo gì, vì thấy thịt gì cũng ăn tất, mà có cái ăn cay kinh khủng khiếp ra, em thì k ăn đuợc xíu cay nào =)) Mà bị cái bạn ấy tốt quá đi ạ ( cách đối xử với mọi người xung quanh, vì tụi em cũng coi như sống chung nha hơn 1 tháng rưỡi) , không hề keo kiệt nha ( em lội page thấy mấy chị bảo đàn ôg ấn keo lắm lol).
    Nhưng mà bạn này kiểu ảnh hưởng lối sống phương tây í, bia rượu, bar club gì cũng có mặt ảnh hết, lại còn hút thuốc, em thì ghét lắm, mà chả biết ghét của nào trời cho của nấy hay sao =((
    --- Gộp bài viết: 19/08/2014, Bài cũ từ: 19/08/2014 ---
    hthn0204 thích bài này.