1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á và người Nam Á thì vào đây nào (Tầng 16: India - Giấc mơ trở thành hiện thực)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi phamtram, 27/03/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. teressavo47

teressavo47 Thành viên quen thuộc

@zoymap ừa, chồng xa mà chồng già nữa, lấy chồng sớm qá đổ vỡ hết.. Từ từ đừng manh động... Anh nhà mình thì mình chưa gặp bao giờ nhưng theo cách nc thì kiểu cũng dẽo miệng, đàn hồi như dép cao su ấy :D nghe bạn kể zai nhà bạn đủ "bệnh" hết nhỉ, nhưng chết cái là m lại thik những anh "badboy" như thế. Mấy chị nói trai ấn nó ngọt như mía lùi mà con gái tụi m hay mơ mộng nên chết đứ đừ cả.. Hi vọng bạn sẽ có happy endding :3
    zoymap thích bài này.
  2. zoymap

zoymap Thành viên mới

"kiểu cũng dẽo miệng, đàn hồi như dép cao su ấy" Chính xác luôn =)) Nói quài k lại luôn =)) đang giận mà nghe 1 hồi cũng k giận được haiiz Mà lại còn kiểu tình cảm lắm, xúc động cái khóc ngay =)) Còn dễ khóc hơn cả mình =)) HE là không mong r đó =))
  3. Tuyetphuong822004

Tuyetphuong822004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Khóc vậy có khi nào sau này đổi vai trò cho nhau luôn ko nhỉ? Sau này gặp khó khăn mà anh cứ rơi nước mắt thế này thì ko khéo con gái mình nản chí mà bỏ sớm thôi!!hihihi. Bf chị chỉ khóc khi xa gia đình và ba hắn mất thôi nhưng có cái bệnh hay nhỏng nhẻo.hahaha
  4. Shona Thao

Shona Thao Thành viên rất tích cực

Chào nhà Ấn mình, tình hình là Thảo đã làm xong hồ sơ và xin xong Visa, giờ đang thu xếp hành trang chuẩn bị lên đường. Thảo sẽ update lại những giấy tờ cần thiết tại VN bên topic "Thủ tục đăng kí kết hôn" nhá.
    Nhà Ấn mình dạo này nhộn nhịp thế, số bạn đổ vì trai Ấn có vẻ càng ngày càng tăng :D. Chào các bạn mới nha.

Chuyện của @teressavo47 Chị cũng có một ít thông tin nên nói em nghe nhé. Về những vấn đề và khó khăn, tính cách của người Ấn thì các chị trong nhà nói nhiều rồi, chị ko nhắc lại nữa. Chỉ chị muốn update cho em một số thông tin liên quan đến công việc của bạn trai em thôi. Như mọi người vẫn nói đợi bạn em qua VN đi rồi tính tiếp. Nhưng chị muốn nhắc em là đặc thù công việc của bạn trai em rất khó xuất cảnh đó nha. Nếu bạn em có ý định qua tháng 12 thì ngay từ lúc này nên bắt đầu xin giấy xuất cảnh đi. Theo chị biết bên Ấn, những người làm trong goverment, khi xuất cảnh phải xin 1 giấy gọi là NOC, như Sandy, qua VN phải apply giấy này và mất khoảng 2 tháng mới xin được đó, qua rất rất nhiều phòng ban mới xin được. Khi đến sân bay hải quan sẽ yêu cầu xuất trình giấy này mới được lên máy bay. Còn những ai làm trong police hay Army thì khả năng xuất cảnh là rất rất khó. Đặc biệt những người chức vụ càng cao, càng ko thể xuất cảnh được vì vấn đề an ninh. Uncle Sandy làm bên Cuc điều tra, cũng làm Offier, lần đám cưới chị, Uncle rất muốn qua VN nên đã apply xin giấy Xuất cảnh, uncle đã apply với lí do là du lịch, sau đó bị cấp trên gọi lên hỏi lí do tại sao muốn du lịch, yêu cầu cung cấp toàn bộ những giấy tờ liên quan, hạch hỏi rất khó khăn và phải đợi qua rất nhiều khâu xét duyệt, rồi phải chuyển lên head office trên delhi nữa. Sau đó họ còn bảo là nếu uncle xuất cảnh sẽ cử người giám sát tất cả hoạt động của uncle tại VN để đảm bảo là uncle sẽ không làm bất cứ điều gì liên quan đến an ninh quốc gia. Cuối cùng rắc rối quá nên Uncle khỏi đi luôn, đổi qua chú Út đi. Dad của Sandy thì làm bên Army, lúc đám cưới chị cũng đâu được xuất cảnh. Còn trường hợp nếu cứ xin nghỉ phép rồi trốn đi, khi bị phát hiện ra, hậu quả là ko nhỏ đâu, việc xuất cảnh luôn bị xem là ảnh hưởng đến an ninh, chức càng cao càng nguy hiểm. Những người làm bên army đi suốt à em ơi, một năm nghỉ phép về nhà được 2-3 lần, chuyện gia đình vợ con coi như ko lo gì được hết. Hai năm sẽ di chuyển một lần, như bố chồng chị, đã đi hết các state của India rồi đó. Em đừng nghĩ ở với bố mẹ chồng nha, nếu em ko muốn bị trầm cảm, có chồng cạnh bên mà còn ko chịu nổi, một năm em gặp chồng vài lần, chịu nổi ko?. Chị đã hỏi Sandy về chỗ đóng quân của bạn trai em, chỗ đó cũng ở kashmir nhưng cách chỗ sandy cũng 500-600 km. Nó sát bên biên giới Pakistan và nơi này rất lạnh xung quanh toàn là núi ko à. Một vài thông tin giúp em @teressavo47 hiểu hơn tình hình nhé.

Em @trang_inder đi chơi về vui hen, chị xem hình em rồi, em đẹp quá à, chị ngưỡng mộ, chị ghen tỵ. Ấn ko sạch sẽ nhưng vì lỡ yêu người Ấn rồi nên đâu có ghét Ấn hen? chị nghĩ về còn thấy nhớ nữa kìa :P.
    Lần cập nhật cuối: 19/08/2014
    Janee, Jasmine Kaurtrang_inder thích bài này.
  5. gee

gee Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@teressavo47 . Chị hỏi em về việc 5 tháng mới gặp nhau để em tự suy nghĩ , thấy khó mà rút lui. Chứ như jasmine đã nói rõ ra rồi. Thiệt em mà ở được với ba mẹ chồng ở Ấn 5 tháng mà ko trầm cảm mới là lạ. Nếu em hỏi ý chị thì chị bảo dừng ở đây thôi em ơi. Ở vn 5 tháng mới gặp chồng thì tuy dễ chịu hơn nhưng thua gái chưa chồng. Mấy cô đó còn có người yêu chiều chuộng chứ em mang tiếng có chống mà lủi thui 1 minh, bị điều tiếng này nọ. Yêu nhau mấy cũng dừng thui. Mình phải mưu cầu hạnh phúc chứ.
    --- Gộp bài viết: 19/08/2014, Bài cũ từ: 19/08/2014 ---
    @Trang inder:chị chờ đọc ký sự sông Hằng của em.
    Riêng vụ cà ri là thế này. Cari là những món ăn nấu với nhiều loại gia vị, thảo mộc khác nhau tạo nên món ăn sen sệt nòng nàn. Bởi vậy không phải chỉ ở Ấn mới có cari, thái lan rất nổi tiếng với các món cari. Việt cũng có món cari khac. Khác nhau do thành phần gia vị. Người Ấn dùng garam masala với bột nghệ là cơ bản. Ngoài ra còn nhiều masala khác. Như nhà chị nấu chickpea thì xài chole masala.
    Đi ăn nhà hàng các món gà tikka, tandoori, briyani thì ngon, chứ ở nhà ít ai nấu vì cầu kỳ phúc tạp, chưa kể nhiều gia vị không tốt cho sức khoẻ. Nên ăn hàng ngon chứ chưa chắc ăn ở nhà mẹ chồng nấu mà ngon. Hihi. Đồng ý không jasmine.
    Chị cũng thích kfc Ấn. Ngon đậm đà.
  6. raovat3mien

raovat3mien Thành viên rất tích cực

Ở Nam á có những gì nổi tiếng. vậy mọi người ơi
  7. sam.angel

sam.angel Thành viên rất tích cực

đăng nhập tài khoản sau mấy ngày mới vô dc. LIKE cho e @trang_inder . Post tiếp đi em ơi. Bữa giờ vô kiếm bài của e đó.

Mình chào các bạn mới gia nhập diễn đàn nhé!
  8. thiyathao9193

thiyathao9193 Thành viên quen thuộc

Chào các chị ạ.tháng 11 này bạn e lại cất cánh sang đây.lại đang có dịch ebola.e sợ nó lại bị soi mói rồi lại về tủi tủi.là người da màu khổ thế chứ...buồn quá.
  9. Tuyetphuong822004

Tuyetphuong822004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Thiyathao ơi! BF em chắc cũng đen cỡ bạn chị thôi. Mà BF chị được cái đen mà chai mặt nữa, không biết xấu hổ.;-) Đừng để ý người ta làm gì em nhé! Vui vẻ lên nào để còn tận hưởng khoảnh khắc bên anh yêu chứ.:-D
    thiyathao9193 thích bài này.
  10. thiyathao9193

thiyathao9193 Thành viên quen thuộc

Dạ.đôi khi bn e cũng chai mặt vậy đó c.nó còn bảo chúng ta là người nổi tiêng khi đi cạnh nhau.hehe.
    Bn e đen lm đó c.chưa gì hết mới ngủ dậy đổi cái avata đại diện bị thằng bn thân hồi cấp hai (đã từng thích mình) quăng một câu"yêu ng da đen luôn mới chịu". E muốn đấm phát zô mặt nó wa.