1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á và người Nam Á thì vào đây nào (Tầng 16: India - Giấc mơ trở thành hiện thực)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi phamtram, 27/03/2014.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. teressavo47

teressavo47 Thành viên quen thuộc

chị có xài skype, zalo, viber gì thì nt nc với em cũng đc. em onl suốt ngày luôn mà. hihi. em đang đọc truyện ngôn tình, có một truyện nói về tình yêu của một anh chàng lính với cô vợ trẻ con, tếu quá trời. đọc cái này cho có thêm niềm vui và hi vọng. hihi
  2. DVISIOVIETNAM

DVISIOVIETNAM Thành viên mới

--- Gộp bài viết: 10/10/2014, Bài cũ từ: 10/10/2014 ---
    Chị có xài skype đó em em nhắn qua tên em chị add vô mà em cho chị hỏi làm sao xóa tên hắn trên sky luôn chị làm nãy giờ mà không được
  3. Jasmine Kaur

Jasmine Kaur Thành viên gắn bó với ttvnol.com

chi gee và shona rất may mắn vì không phải sống với gd chồng mà còn lên đây bán than thế mình chắc bán cả tấn than luôn. Tháng này nhân dịp kỷ niệm 1 năm Jasmine sống ơ Ấn nên có nhiều chuyện để buôn. Trong 1 năm sống ơ đây thì có 3 lần trở về vn khiêng đồ ăn về ăn rồi hihi. Chi gee đừng thần tượng em quá chẳng qua ơ đây vùng Bắc Ấn không có gì để ăn nên mới chấp nhận ăn roti mỗi ngày thôi chứ mà có cũng chả dám nuốt. Thức ăn thì nấu rất nhiều dầu mỡ gia vị chỉ có muối và ớt và đồ ăn thì nấu nhừ chả khác nào cho em bé ăn cả. Ăn như thế ngày này qua tháng nọ ngán tận cổ ấy chứ. Nàng Shona nói đúng về cs ơ đây mọi việc muốn làm đều phải nhờ chồng nên nhiều lúc cứ nghĩ mình như phế vật ấy. Nhiều lúc thèm có nải chuối thôi nói với chồng mua cho ăn mà phải đợi 4 ngày sau mới có cái hết thèm luôn hic khổ thế đấy chả bù như hồi còn ơ vn cứ thèm gì chạy ra chợ là có ăn đến ngán thì thôi. Đó là kể khi bình thường nha đến lúc có em bé thèm ăn mà không có mới đáng nói này cái này hỏi chi gee là biết cảm tưởng liền hoặc là Jasmine vì mình đang có f1 hihi cái này khi nào nàng Shona mà có chắc còn vào nhà buôn than hơn ấy. Bà mới có 1 tháng ah cố lên đường còn dài lắm đang chờ bà ơ phía trước cố lên fighting.
    Chi gee còn được ngắm bò là mừng lắm rồi em thì cứ ru rú trong nhà ngắm mấy bức tường không thôi chán lắm luôn ấy. Mấy tháng nữa nằm ổ lại chỉ ngắm con hic lúc đó bà Shona xuống chơi với tui nha.
    Cs ơ Ấn không có màu hồng như bao người tưởng tượng đâu nha những ai đã và đang yêu tiến tới hôn nhân cần suy nghĩ kỹ lại có sống được ơ một đất nước lạc hậu cổ hủ nhiều phong tục này hay không. Hôm nay viết hơi nhiều vì bức xúc quá vì có bầu mặc đầm bầu là thoải mái nhất cái đầm dài qua gót chân mà phải mặc thêm cái quần hỏi thì bảo do lòi cái chân, bụng thì ngày càng lớn bảo giấu cái bụng đi hỡi ơi mình nghĩ mình có chồng mới có chửa chứ phải chửa hoang đâu sợ thiên hạ chê cười thế đấy đang rất chán mà cũng ráng tươi cười cho đỡ stress chứ không sợ ảnh hưởng đến em bé hic.
  4. teressavo47

Các chị qua đó chỉ ở nhà làm việc nhà thôi hả chị? Có ai đc đi làm không chị?
  5. DVISIOVIETNAM

6. Jasmine Kaur

Jasmine Kaur Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Em oi rất khó kiếm việc làm ơ xứ Ấn này nha. Khi em mới lấy chồng xong chân ướt chân ráo qua đây việc đầu tiên em cần làm không phải là kiếm việc làm nha phải luôn có tư tưởng đó trong đầu. Em cần phải học ngôn ngữ ne, tìm hiểu về phong tục tập quán học nấu ăn học cách pha trà học cách ăn uống sao cho giống với họ để khi em đi ăn bên ngoài người ta nhìn vào biết em có sự giáo dục từ gd vì ơ Ấn dâu con không chỉ đại diện cho gd đó không mà còn là bộ mặt của cả dòng họ nữa đó. Thậm chí làm việc nhà cũng phải học mọi thứ em làm đều sẽ phải học lại từ mẹ chồng em chỉ việc rập khuôn làm theo cần phải ghi nhớ ngày nào là ngày lễ trong tộc khi đi lễ cần mang những gì thiết nghĩ nội những việc này mất hết của em không biết bao nhiêu thời gian rồi ấy chứ không có rãnh để mà suy nghĩ uhm qua đây mình nên làm công việc gì với bằng cấp ơ vn chẳng ai nhận em vào làm gì đâu nói chứ dân Ấn còn khó kiếm việc làm huống chi chi em mình không ngôn ngữ biết gì mà nói với làm hả em. Em bỏ tư tưởng kiếm việc làm ơ đây đi nha. Nếu đã xác định qua Ấn sống thì trong đầu chỉ có nội trợ và chăm con mà thôi
  7. DVISIOVIETNAM

Sao nghe nói phụ nữ vẫn đi làm bình thường mà chắc tại chị Jas có em bé nên không đi được. Các chị cố lên nhe cũng nhiều người lấy chồng ở Vn mà cũng có hạnh phúc đâu hạnh phúc theo em là phải yêu trước đã. Hehe
  8. teressavo47

Em tò mò thôi chị. Tại em nghe mấy chị toàn ở nhà nên em muốn hỏi thôi. Em cũng biết trước là với bằng cấp ở VN qua đó chẳng làm đc gì đâu. Em nhớ hồi em chưa chia tay, bạn em có nói sẽ cho em đi học tiếng, nếu em muốn đi làm thì sẽ hổ trợ, nhưg sau này em tham gia forum em mới biết, chỉ là lời nói, làm gì có ai cho đi như vậy, nếu may mắn hắn chịu thì gia đình hắn cũng không cho.
  9. Ruagirl

Ruagirl Thành viên rất tích cực

Em nghe ai nói thì đi mà hỏi họ đi nhá. Ở đây người thật, việc thật nói mà em còn không tin lại còn tại bị thì là. Haizo potay.vn với em này luôn. Ráng mà yêu cho nhiều vào em nhé.
  10. thiyathao9193

thiyathao9193 Thành viên quen thuộc

Bạn dubai ơi một khi trái tim ko xóa thì phone fb hay skype nó ko xóa dc đâu........
    Đọc tin tức báo chí fb r vô forum mấy c.....e sẽ cố gắng để khỏi phải lấy chồng.....tận hưởng cs tự do thôi các bn ơi......