1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á và người Nam Á thì vào đây nào (Tầng 17: India - Yêu và ghét)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi Tuyetphuong822004, 22/02/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Tuyetphuong822004

Tuyetphuong822004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Làm người yêu đã khổ trăm đường riêng em lại chọn làm vợ bé sao? Vậy chuyện của em là vui hay buồn, lý do em chọn con đường này?
  2. lulumimi

lulumimi Thành viên mới

chẳng có lý do gì hết chị ơi chỉ vì tụi em yêu nhau nhưng không thể đường đường chính chính ở bên nhau được vì anh ấy phải kết hôn theo sự sắp đặt của cha mẹ nên giờ chịu cảnh 1 kiểng 2 huê thôi
  3. pnnnnn

pnnnnn Thành viên rất tích cực

@lulumimi hiiiii chị. Thoáng nghe qua lời intro của chị sao nghe có vẻ chua xót. "Vợ bé" ở đây là lover hả chị, hay kiểu như islam, cưới được mấy vợ ? Chắc vui có, buồn có, chị có thể chia sẻ với mọi người được không?
    lulumimi thích bài này.
  4. lulumimi

lulumimi Thành viên mới

Anh ấy đạo hindu mà em đâu có được cưới nhiều vợ. Chị cũng không biết chuyện của chị là vui hay buồn nữa vì nếu nói buồn thì cũng không biết là buồn cái gì vì anh lo cho chị không thiếu 1 thứ gì hết, còn nếu nói vui thì sao mà vui được vì có con với nhau rồi mà gia đình anh ấy đâu có biết gì về chị, chị cũng đâu được đến ấn độ lần nào đâu
  5. pnnnnn

pnnnnn Thành viên rất tích cực

@lulumimi Chỉ vài dòng của chị mà nó làm tim em chùn xuống. Thương chị quá, chắc chị sống tình cảm lắm mới không thể buông được, lý trí ko thể can thiệp. Nhưng tự nhiên em lại cảm thấy trách anh ấy quá. Yêu nhau mà không thể đấu tranh để bên nhau thì lẽ ra anh phải buông tay, đẩy chị đi, để chị tìm hạnh phúc chứ. Em thấy, phải chi chị biết forum này sớm (forum này lâu lắm rồi !) thì chắc đã đủ dũng khí, đủ sự động viên để từ bỏ rồi. Nghe xót xa quá chị ơi.
    lulumimi thích bài này.
  6. lulumimi

lulumimi Thành viên mới

Để em chia sẻ chuyện của em với mọi người nhen. Em năm nay 26 tuổi. Cách đây 4 năm em có đi du lịch singapore với đám bạn rồi tình cờ gặp anh ở trung tâm mua sắm mustafa, anh hơn em 6 tuổi lúc đó anh vẫn chưa có vợ và đang đi làm IT bên đó, 2 đứa trao nhau số đt rồi sau đó là những chuỗi ngày yêu đương online, vé máy bay vn singapore cũng không quá đắt nên tụi em cứ 1, 2 tháng là lại gặp nhau. Yêu nhau được hơn 1 năm thì gia đình anh ấy bảo phải lấy vợ và cô gái đó là do chính ông nội chọn cho anh trước khi nhắm mắt lìa đời. Rồi là anh đi lấy vợ, anh bảo đó là nguyện vọng sau cùng của ông nội anh không thể làm khác được ngay cả cha mẹ anh cũng không có quyền làm khác.
    Lấy vợ rồi gia đình bên vợ cho rất nhiều của hồi môn cụ thể là họ cho rất nhiều tiền, anh dùng tiền đó cùng với 1 anh nữa người singapore trong công ty ra mở công ty riêng, thời gian đầu công ty cũng gặp nhiều khó khăn nên anh liên lạc và chia sẻ cùng với em, cứ như vậy đến 1 ngày anh bảo là sẽ mua vé máy bay cho em sang đó, anh muốn gặp em lắm bảo là rất nhớ em, anh hỏi em có nhớ anh không vì đã mấy tháng rồi không gặp nhau. Thế là quay lại với nhau kể từ đó. Em nói em cần danh phận là 1 người vợ đúng nghĩa, anh nói anh sẽ cho em danh phận cũng sẽ lo cho em đầy đủ không thiếu 1 thứ gì. Anh mua cho em 1 căn hộ với 2 phòng ngủ, sổ hồng chỉ đứng tên 1 mình em, rồi sau đó là những chuỗi ngày đi đi về về giữa singapore và vn, anh dùng danh nghĩa công ty để làm cho em 1 cái business visa để có thể ra vào singapore thoải mái. Mỗi tháng anh chỉ về ấn độ 1 tuần vì chuyện làm ăn ở singapore rất là suôn sẻ, thời gian còn lại thì anh sống bên cạnh em. Anh bảo anh mắc nợ cả 2 người phụ nữ, nếu không có sự giúp đỡ từ gia đình vợ thì anh không có ngày hôm nay nên anh không bao giờ bỏ rơi vợ anh được, còn em vì anh mà cũng dang dở cả cuộc đời nên anh cũng không thể bỏ rơi em.
    Biết là sai lầm nhưng không rút chân ra được, rồi em có thai anh vui lắm vì vợ anh đến giờ vẫn chưa có thai nghén gì, lúc siêu âm bác sĩ bảo con trai anh mừng đến khóc luôn, em muốn con mình có khai sinh đầy đủ tên cha mẹ vì anh và em cũng chưa có giấy tờ gì, trong hộ chiếu của anh thì có tên cha mẹ và tên vợ của anh luôn thì làm sao mà làm hôn thú được nữa, đúng nghĩa là làm vợ bé. Giờ con em được hơn 1 tuổi rồi mỗi tháng anh đưa em 2000 đô sing để 2 mẹ con chi dùng, em cũng không có đi làm gì hết chỉ ở nhà chăm con thôi cũng không phải lo gì về kinh tế nhưng cũng không thấy màu hồng nào cho tương lai.
    Lẽ thường vợ bé sẽ rất ghét vợ lớn nhưng em lại thấy thương cảm cho cô gái đó vô cùng, nhiều lần em cũng tự trách mình sao lại chọn con đường này nhưng giờ quay đầu lại thì ai thương con mình, mấy năm qua em cũng đã lệ thuộc kinh tế vào anh ấy rất nhiều, không có anh ấy thì chắc em phải làm lụng cả đời mới mua được nhà ở sài gòn, em không muốn con em phải chịu khổ, anh ấy bảo cứ như bây giờ cũng đâu có vấn đề gì tất cả mọi người đều rất hạnh phúc sao em cứ phải lo nghĩ lung tung. Anh ấy bảo từ từ sẽ tìm cách để làm lại khai sinh cho con có đầy đủ cha mẹ vì giờ đây trên giấy tờ chỉ có mỗi tên em, anh ấy cũng nói khi nào con đến tuổi đi học thì anh sẽ cho nó học ở bên sing luôn chứ không học ở vn. Em biết mình càng lúc càng lún sâu nhưng em thật sự không đủ can đảm để rút chân ra mấy chị ơi.
    Lần cập nhật cuối: 15/03/2015
  7. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Nhà mình chuyện các bạn đã có gia đình yêu trai Ấn hoặc độc thân mà yêu nhầm trai Ấn đã có gia đình không phải là chuyện hiếm. Nhưng chuyện trai chưa vợ - gái chưa chồng yêu nhau dở dang rồi lại để em thành người thứ 3 như vầy thì chị mới thấy lần đầu. Chị cũng tiếc là em đã không biết đến forum này sớm hơn vì chắc chắn là mọi người sẽ động viên em rút chân ra càng sớm càng tốt. Em cảm thấy như thế nào? Có cảm thấy sai lầm, ân hận hay không? Em có muốn tìm thấy tương lai cho chính mình không? Có muốn sống một cuộc sống khác không hay em thấy hài lòng với những gì đang có với mình như thế này? Nếu câu trả lời của em là không cho tất cả mọi câu hỏi thì chị nghĩ em không cần phải làm gì hết, cứ tiếp tục với cuộc sống mình đang có vì đó không chỉ là một mình em mà còn đứa con nhỏ của em. Còn nếu em có bất cứ câu trả lời "có" nào, thì lúc đó hãy tính bước tiếp theo làm gì và làm như thế nào để em có thể có một cuộc sống độc lập và danh chính ngôn thuận hơn em nhé. Chúc em mọi thứ tốt lành.
  8. Lavende

Lavende Thành viên tích cực

Em ở Limoges của Pháp, cách Paris 3 tiếng đi tàu đó chị @copconmisa :-) Queo com Queo com chị đến >:D:D:D
    --- Gộp bài viết: 15/03/2015, Bài cũ từ: 15/03/2015 ---
    Đúng là ở đây mỗi người một cảnh, chị @lulumimi, em nghe chuyện của chị em thấy buồn thật ạ, mình yêu người ta nhiều như vậy mà không thể nào danh chính ngôn thuận thì xót xa quá. Dù anh ấy có đối tốt với chị ntn đi nữa, chị cũng phải suy nghĩ thật kĩ nhé chứ sống như thế cả đời thì chị có chấp nhận được không?
    lulumimi, victorialuvdxtrandn thích bài này.
  9. Tuyetphuong822004

Tuyetphuong822004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đúng là cuộc sống muôn màu muôn vẻ. Ngta thuờng hay suy nghĩ về người thứ ba cùng với sự khinh miệt tuy nhiên về chuyện của em chị thấy thuơng em quá. Đáng lẽ mình là người đến trước nhưng lại phải nhường bước cho người đến sau vì một cái hủ tục như thế. Nhưng theo cá nhân chị em vẫn phải cố gắng và đừng ỷ lại vào viện trợ tài chính từ trai. Bởi biết đâu một ngày kim trong bọc cũng sẽ lồi ra, chưa biết tương lai và cuộc đời mình ra làm sao. Chị chỉ sợ em chới với và đau khổ. Con đường mình đã chọn thì em nên chuẩn bị trước nhữmg tình huống xấu nhất xảy ra vì giờ ko chỉ mình em mà còn cả con em nữa. Thằng bé là điều tuyệt vời nhất mà em có lúc này. Nhiệu khi chị lại lo sợ cho em nếu một ngày anh ta mang thằng bé đi khỏi em thì em sống sao?
    lulumimi, victorialuvdxtrandn thích bài này.
  10. gee

gee Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Trời ơi lavende, chị wa Pháp 1 tháng cũng ở limoges. Biết thế nhắn e ra chơi. Hồi trước khi đi cung biết em ở Pháp nhưng vì không nghĩ em ở limoges, em cũng ít lên forum nên chị cũng ngại nhắn. Cuộc sống ở đó yên bình wa hen.

Lulumimi. Mình nghĩ bạn cứ vui vẻ mà sống, và cũng thu vén 1 chút cho tương lai. Còn lựa chọn của bạn mình phần nào hiểu được. Theo những gì mình hiểu về người Ấn thì trai sẽ bảo bọc cho mẹ con bạn, vì trai này gần gui với bạn hơn vợ, lại có con trai thì chồng sẽ gánh trách nhiệm với hai mẹ con, không bỏ đâu. Người Ấn rất yêu con, nhất là con trai.
    Dù sao cũng nên sẵn sàng cho những ngày mưa gió.
    Không biết vợ lớn có biết về nàng không nhỉ.
    jenny4tlulumimi thích bài này.