1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á và người Nam Á thì vào đây nào (Tầng 17: India - Yêu và ghét)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi Tuyetphuong822004, 22/02/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. katie0412

katie0412 Thành viên rất tích cực

@lulumimi chị ơi, e chưa có nhiều kinh nghiệm j nhiều nên cũng k dám comment...nhưng mà chị ko phải "vợ bé". Chị ko phải, chẳng qua là do xã hội gọi như z thì mn gọi theo như z...suy nghĩ tích cực 1 xíu thì chị là "tri kỉ" của anh nhà chị và anh ấy đang rất trân trọng điều này.

Em nghĩ, giả sư như bên gia đình anh ở Ấn và cô vợ biết được thì cũng chẳng thể làm được gì. Vì chị có trái tim của anh. Mặt khác, như các chị đã góp ý thì chị nên tích cóp để lo cho con cũng như tương lai của chị (đề phòng bất trắc). Chi co len nhe!
    xtrandnlulumimi thích bài này.
  2. lulumimi

lulumimi Thành viên mới

Cảm ơn cả nhà đã góp ý động viên, em lúc đầu cũng suy nghĩ nhiều lắm nhưng từ khi em có thai thì em không muốn suy nghĩ nữa, thân con gái 12 bến nước trong nhờ đục chịu, anh ấy hứa sẽ bảo bọc lo lắng 2 mẹ con cho đến ngày anh ấy nhắm mắt, anh ấy nói nếu em có người đàn ông khác sau lưng anh ấy thì anh và thằng đó sẽ cùng chết với nhau. Em cũng đang chuẩn bị cho những ngày mưa gió, mỗi tháng anh đưa em tầm 30 triệu em chỉ lấy ra 10 triệu dùng phần còn lại em gửi tiết kiệm, trước khi có con thì mỗi tháng anh đưa em 1000, có con rồi thì anh tăng thêm 1000 nữa, em tính là sẽ để dành đến khi nào đủ em sẽ mua 1 căn nhà khác nhỏ hơn nhà em đang ở, em sẽ dọn qua đó rồi căn đang ở thì em cho thuê mỗi tháng cũng có thêm 6 triệu, em sẽ để dành tiếp để mở 1 quán ăn, em tự kinh doanh cho thời gian thoải mái, em chưa bao giờ dám hỏi là vợ anh có biết gì về em không vì câu trả lời nào cũng đều có 1 người phụ nữ sẽ đau lòng, em chỉ hỏi nếu 1 ngày nào đó gia đình anh biết chuyện thì sao anh có bỏ mẹ con em không, em nói nếu gia đình anh mà bắt con em đi chắc là em chết chứ không sống nổi đâu, anh ấy nói em cứ yên tâm không có chuyện gì xảy ra đâu, em mà chết thì anh ấy cũng sẽ chết theo em, không biết thật lòng hay giả dối nhưng em nghe những lời đó từ anh thì dù cho hết kiếp này phải sống chui nhũi trong bóng tối em cũng không có gì oán than.
    tlcashish, may_trang, xtrandn3 người khác thích bài này.
  3. pnnnnn

pnnnnn Thành viên rất tích cực

-:- Dear chị, khi đọc dòng này, em thật tình không thích anh ấy một chút nào cả, một kiểu đàn ông em ko hề muốn đặt cược cuộc đời mình. Mình là con gái tại sao cứ phải là 12 bến nước trong nhờ đục chịu ?! Em rất xin lỗi, em có dòng suy nghĩ như thế này: Thứ nhất, dường như anh ấy vẫn sẽ làm tròn trách nhiệm với hai người phụ nữ, nhưng theo quan điểm của em là anh ấy đang làm khổ cả 2. Hiện tại, chỉ giữa chị và anh ấy đang có con chung, nhưng có vẻ anh cũng muốn có con với người vợ kia. Một khi người vợ kia cũng có baby là mọi chuyện sẽ trở nên cực kỳ phức tạp. Thứ hai, sao mà có vẻ trọng nam khinh nữ quá vậy, may mắn là bé đầu lòng là bé trai, chứ nếu không thì ... chắc anh ấy sẽ càng cố gắng có baby với người vợ kia rồi.
    Em nghe thì thương chị lắm, em hiểu, nhiều lúc bản thân sẽ buông xuôi theo cảm xúc mà lờ đi lý trí, nhưng phải cố gắng đừng để mình lơ lửng hoài. Dù thực tế phũ phàng lắm, nhưng rồi sẽ qua thôi. Có vẻ như chị đã chấp nhận số phận này, em là người ngoài, cũng ko thể hiểu hết được chuyện trong cuộc. Thôi thì cứ sống, miễn chị thấy hạnh phúc, chị nha !
    copconmisaxtrandn thích bài này.
  4. katie0412

@lulumimi Em k bít nhưng khi đọc tâm sự mới nhất của chị em rớt nước mắt...là phụ nữ ai chẳng mong những điều anh ấy nói với chị là thật lòng...chị suy nghi sang suot va cố lên nhé
    xtrandn thích bài này.
  5. hongnhung1218

hongnhung1218 Thành viên rất tích cực

bước tiếp hay buông nỏ thật sự là sự lựa chọn khó khăn, mỗi người 1 cảnh, thực sự hoang mang với tình cảm của chính mình ...
    @lulumimi chị ... em chẳng biết nói gì, bố em cũng có vợ bé, nhưng thực sự nghe chuyện chị, em chẳng ghét được, cuối cùng cũng chỉ vì chữ "tình" ...
    xtrandnkatie0412 thích bài này.
  6. sandy_thao

sandy_thao Thành viên quen thuộc

@lulumimi ah, em mới 26 tuổi thôi, sao lại để cuộc đời mình buông xuôi vậy em. Ít nhất em cũng phải độc lập về kinh tế chứ, sao phải phụ thuộc vào chu cấp từ người đó. Con em chỉ cần được một tuổi là em có thể gửi con vô nhà trẻ và tự đi làm được rồi. Đâu phải thương con chăm con là phải ngồi nhà ôm con cả ngày. Em là gái Việt Nam và đang sống tại Việt Nam điều kiện hoàn cảnh xung quanh thoải mái sao lại chấp nhận sống cuộc sống như gái Ấn vậy. Tụi chị ở Ấn muốn đi làm không được nên phải chấp nhận ở nhà, em ở Việt Nam mà. Dù em bảo rằng ko xài hết tiền chu cấp vẫn để dành nhưng đồng tiền do mình làm ra vẫn có giá trị hơn chứ em. Em đi làm bước ra ngoài xã hội sẽ có cách nhìn và suy nghĩ khác biết đâu sẽ có một hướng đi khác cho cuộc đời mình.
    Còn về người tạm gọi là chồng em hiện giờ, có can đảm nói rằng sẽ chết chung nếu em có mối quan hệ nào đó sau lưng, vậy mà lúc đầu sao ko có can đảm để nói với gia đình về em vậy. Đừng có mà đem cái chết ra hù. Tính ra chồng em lời quá rồi. Lấy vợ giàu của hồi môn đủ đem đi mở công ty, giờ có thêm em bên ngoài, một tháng một tuần sống với vợ, 3 tuần sống với em. Chuyện bỏ vợ lấy em thì chắc không bao giờ xảy ra rồi hen. Nói nghe có vẻ rất tốt lo lắng cho cả em và vợ chu toàn. Nhưng em có nghĩ cho tương lai em không. 10 năm, 20 năm nữa thì sao. Chẳng lẽ chồng em ở Sing cả đời với em, không lẽ công việc làm ăn lúc nào cũng suôn sẻ. Một ngày rồi cũng sẽ quay về Ấn thôi, rồi em sẽ ra sao??. Còn nếu có cách nào lấy được quốc tịch Sing thì phải đón vợ con qua chứ. Hoặc ít nhất vợ sẽ qua lại giữa Sing và Ấn. Cây kim trong bọc cũng có ngày lòi ra, ko có gì là giữ kín mãi được đâu, nếu bên Ấn biết và ép chồng em phải bỏ em, em đủ tự tin là em sẽ được chọn ko?
    Em đừng lo ai bắt mất con em, tên trong khai sinh có mình em là mẹ ai bắt được chứ, nếu em độc lập vững vàng về kinh tế thì con em là của em.
    Ông trời chỉ đưa mình cơ hội, tình huống, vấn đề còn lựa chọn giải quyết thế nào là do bản thân mình. Nếu mình đã chọn con đường này dù biết trước kết quả thì sau này hậu quả mình cũng tự gánh chịu, không thể trách móc ai hay ông trời đâu.
    Hãy bắt đầu có kế hoạch cho cuộc sống của mình trước khi quá trễ nha em, em còn trẻ tương lai còn dài lắm.
    Chị bức xúc nên nói vậy, nếu em thấy không thoải mái thì ko cần để ý hen. Vì thật tình chị không cảm thấy thoải mái khi nghĩ đến hoàn cảnh em hiện giờ, và cũng không thể chấp nhận chuyện đàn ông một lúc ôm hai người đàn bà, tham lam và ích kỉ quá.
  7. Tuyetphuong822004

Tuyetphuong822004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình nghĩ @lulumimi cũng đã có ý định độc lập về tài chính rồi, chỉ là cần thêm chút sự ủng hộ về tinh thần của các nàng ở đây. Hoàn cảnh của Mimi cũng ko phải lâm vào cảnh bế tắc hay đường cùng, em chỉ cần manh mẽ hơn một chút. Ở đây các chị ko phải là em nên ko hiểu đuọc hết tâm tư tình cảm của em thấu đáo nhưng các chị cũng đã cho e lời khuyên mong là tiếp thêm cho em sự mạnh mẽ.
  8. may_trang

may_trang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hôm qua, chị đọc bài post đầu tiên của @lulumimi hết 4 lần, hôm nay đọc bài mới bài cũ thêm 6 lần nữa là 10 lần nhưng cũng chưa biết viết comment thế nào !

Thôi thì ý kiến của riêng chị là em cứ tiếp tục bước đi trên con đường đã chọn vì sự thật là em ko còn đường để quay lại nữa đâu. Nói cho đơn giản dễ hiểu thì quyền đó ko còn nằm trong tay em vì bây giờ đang sóng yên gió lặng, em có tuyên bố dừng lại cũng ko dễ dàng gì, trai sẽ ko để cho em dừng lại đâu vì xét theo thu nhập của cả người Việt lẫn Ấn thì trai đã móc hầu bao khá nặng để lo cho em, giờ mà em nói em muốn dừng lại, chị chỉ sợ trai sẽ suy nghĩ theo hướng tiêu cực là em muốn "lừa tình" rùi sẽ sinh ra những rắc rối ko hay, trừ khi nào là sóng gió đến từ phía trai, em rút lui thì mọi chuyện lại khác đi.

Những lời khuyên của mọi người từ hôm qua đến giờ có thể từ nhiều khía cạnh nhưng có 1 mẫu số chung là tất cả đều lo sợ cho em "cây kim trong bọc cũng có ngày lòi ra", nên giờ chị muốn nói từ hôm nay trên con đường mà em tiếp tục bước đi, em hãy chuẩn bị cả về tinh thần và vật chất cho cái ngày định mệnh đó, khi lòi ra rùi thì sẽ có 3 khả năng

- Em soán ngôi chánh thê, đường đường chính chính là bà gì gì đó, con em quan tông diệu tổ còn chánh thê lầm lũi cúi mặt lủi thủi ra đi

- Chánh thê vẫn yên vị, còn em được phong tặng "nhị nương" dưới sự đồng ý của mọi người vì đứa con trai của em.

- Chánh thê làm dữ, buộc phải chọn lựa, gia đình cũng sợ tai tiếng bêu rếu nên hùa với chánh thê gây sức ép bắt trai bỏ em ngay và luôn, không có con cái cháu chiếc gì hết.

Về khả năng thứ 1, ngay trong phim Ân chị cũng chưa thấy bao giờ, còn ngoài đời thì ko biết sao. Vậy thì chỉ là 1 trong 2 khả năng còn lại, em hãy suy nghĩ và chuẩn bị cho tương lai, còn chuẩn bị như thế nào thì tùy tình hình "liệu cơm gắp mắm". Qua câu chuyện của em, chị phải công nhận là cả em và cô gái Ấn kia đã gặp phải 1 cao thủ, quá giỏi. Tất cả mọi danh hiệu cậu ta ko tốn chút sức lực nào vẫn đều đạt được hết từ người con hiếu thảo, người chồng gương mẫu, doanh nhân thành đạt, người đồng nghiệp đáng mến, người yêu chung thủy ... cho đến người cha nhân hậu ! Đúng là "người đàn ông lý tưởng" trong khi sự thật phía sau đều "bét nhè" ra hết

haizzzzz ... hỡi thế gian tình là gì ... haizzzzz
    --- Gộp bài viết: 16/03/2015, Bài cũ từ: 16/03/2015 ---
    Kính thưa cả nhà !

Để thay đổi không khí, chuẩn bị tinh thần và sinh lực cho 1 tuần mới năng động, đầy thử thách, xin trân trọng gửi đến cả nhà tấm hình của 2 người phụ nữ "tình nguyện chít dưới chân zai ấn"

Hóa ra cô mây trắng và cô tuyetphuong ở cùng 1 thành phố, 1 quận, 1 con đường và cùng 1 dãy nhà luôn ... 1 người ở số 31, 1 người ở số 53 cách nhau có mấy căn ah ... hahaha trái đất tròn quá nên 2 chị em rủ nhau đi măm măm bún bò rùi làm 2 ly sinh tố và cùng nhau tán gẫu sự đời.
    Lần cập nhật cuối: 16/03/2015
    Bam.Bi, xtrandn, victorialuvd8 người khác thích bài này.
  9. Lavende

Lavende Thành viên tích cực

Mọi người tuần mới vui vẻ nha. :x:x:x:x
    Em có thắc mắc :-p Em thấy ban đầu vấn đề khác biệt văn hóa làm cho mình thấy thú vị, giống như mình biết thêm một nền văn hóa mới. Nhũng từ từ cái thú vị đó chuyển thành rào cản rất lớn luôn. Ví dụ như ngôn ngữ nè, em không biết mọi người có giống em không chứ lúc trước em quen trai Ấn, bình thường nói chuyện thì không sao, mỗi lần cãi nhau là ức chế kinh hồn. Em nhớ co lần đó 2 đứa cãi lộn, trong lúc máu đang sôi em vừa khóc vừa xổ 1 tràng vừa Anh vừa Việt>:), trai nghe xong mặt đần ra 1 đống, hỏi em nói gì trai không hiểu ^:)^, em kiểu vừa nhục vừa tức tối, vừa mắc cười X_X Cãi nhau mà bắt lặp lại câu mình vừa xả, bắt nói chậm còn gì là cãi nhau nữa trời. /:)
    Với lại sao các anh Ấn bụng ai cũng bự hết zậy ta? :-?:-?:-?:-?
    Chị @gee qua pháp du lịch hay đi làm vậy chị? Tiếc quá à, không thôi gặp tiền bối rồi, lúc đó em đang trong giai đoạn tự kỉ nên ít lên forum chị ơi :-(:-(:-(lần sau chị qua là phải hú em với nhá, tám banh xách luôn hí hí :drm
    Bam.Bi, victorialuvd, pnnnnn1 người khác thích bài này.
  10. katie0412

@Lavende tưởng tượng ra cái cảnh cải lộn của chị giống phim qua, tua chậm lại để hiểu hahaaa

Em thấy là tại zai uông bia, hắn nhà e uống bia như uông nước lọc...mà kệ, bụng bư thì xấu, nói mà đâu có chịu nge nên có thêm 1 cái để e đem ra chọc =))
    Chị @Tuyetphuong822004 với chị @may_trang chắc bất ngờ lắm lắm...vài bữa khỏi lên đây viết cho mệt, mún nói j, hú 1 cái, xong đứng trc của nói chuyện lun còn đc hahaaa. À à, e ở quận 7, chị ở khu phố ở quận 1 mà khu nào chị