1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á và người Nam Á thì vào đây nào (Tầng 17: India - Yêu và ghét)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi Tuyetphuong822004, 22/02/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Linhnguyen121

Linhnguyen121 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Giàng ơi! Nàng bằng tuổi tui phải hem? Lấy chồng sớm làm gì????

H là chỉ chơi bời và lo tài chính thui nàng ui. Thế sau này mới không hối hận. Hê hê
    Lần cập nhật cuối: 24/03/2015
  2. hongnhung1218

hongnhung1218 Thành viên rất tích cực

@Linhnguyen121 tại mẹ t đang la ỏm tỏi lên là t ế, trong khi mình ko có tý áp lực nào ấy, chẳng lẽ lại nhỡ tên bạn nào đóng giả bạn trai đến cho vừa long bu già, t cũng muốn sớm gặp, để còn xem thế nào, chứ xa xôi kiểu này hơi lo, ko biết ngoài đời 2 đứa có hợp nhau ko nhỉ ... cưới thì chưa tính, nhưng muốn gặp để xác nhận tình cảm cho đối phương ;-)
  3. puppy_baby

puppy_baby Thành viên mới

Các bạn có kinh nghiệm tư vấn cho bạn này với, sao mình thấy hơi phiêu.
    Bạn có cách nào nói trai share phí ko? Như nói trai mua vé chiều đi cho bạn chẳng hạn. Có share phí là có thể có lòng thành....
    gee thích bài này.
  4. hongnhung1218

hongnhung1218 Thành viên rất tích cực

@puppy_baby um share 50-50 ạ :-D em đang lùng sục các tầng trước, các chị nhà mình sang đấy tìm các anh cũng khá nhiều ạ, nhưng giờ em không thấy các chị ấy online nữa
    puppy_baby thích bài này.
  5. Linhnguyen121

Nàng đi lúc nào? Đi cùng cho vui ha. M dự định đi t7, đi Goa. Chu choa! >.<
  6. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@hongnhung1218 các chị vạn dặm tìm người yêu cũng nhiều lắm mà em, có đôi thành, có đôi không, nhưng hầu hết mọi người đi là để kiểm chứng tình cảm và gặp người thật việc thật. Em có thể lục lại bài của bạn @nahi_girl mấy trang trước có kể về chuyến đi Ấn của bạn ấy. Cách đặt vé thì em có thể hỏi chị gee, chị thảo hoặc chị mây trắng để mọi người chỉ cho. Visa thì em làm ở ĐSQ Ấn Độ ở HN, chắc là không khó lắm. Chỉ make sure là em tới nơi, trai đón em và lo cho em chỗ ăn chỗ ở an toàn. Có thể ở nhà chàng cũng được nhưng nên ở với tư cách là bạn bè để đỡ lo lắng về mặt an ninh, mà theo chị biết trai em ở tp đó, thuộc bang Gujarat, người Gujarati. Chị có nhớ là bạn bè người ở khu vực này giỏi về làm ăn buôn bán, đa số là doanh nhân, tính tình cũng phóng khoáng cởi mởi hơn người ở miền Bắc Ấn Độ. Họ cũng thích ăn cá như mình thì phải?

Vé máy bay các chị hay tìm trên make my trip, chị thì tìm ở skyscanner. Nói chung là chị nghĩ chuyến đi này cũng không có gì quá phức tạp, nếu em được chàng lo cho chỗ ở ở phía nhà chàng thì mình có thể mua ít quà. Có chị từng đi sang đó rồi, lúc chị ấy đi là đi với tư cách là bạn bè sang du lịch Ấn nên cả gia đình họ chào đón rất nhiệt tình. Chị ấy ở 2 tuần rồi sau này anh kia sang cũng ở nhà chị ấy luôn. Nhưng cuối cùng cặp đó tan rã, nàng lấy chồng và đã có 2 con, anh kia thì rất đẹp trai và đã có người yêu mới. Vài thông tin cho em, chúc em có thể thu xếp được mọi chuyện.
    hongnhung1218 thích bài này.
  7. Linhnguyen121

C ơi! Visa làm dễ làm lắm. Mình ng VN mà ở trong dsách 20 nước đc làm visa on arrival, gửi hso online, mất tầm $65, rồi chỉ cần nhận cái thư confirm online, đến tại sân bay lấy stamp thôi mà. Ko cần phải đi đến đsq làm gì cho rắc rối ra.

Vé lên sky scanner check, hôm trc e xem vé có cả vé rẻ vé khứ hồi là chỉ tầm 9tr, còn bt là tầm 12tr khứ hồi.
    Bạn @hongnhung1218 có gì cần cứ alo
  8. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

À, làm visa tại ĐSQ thì rẻ hơn, chị nhớ là tầm $20 thì phải hay $40 gì đó. Tại hồi đó bạn @nahi_girl cũng làm visa tại ĐSQ để tiết kiệm tiền, chị có lúc định đi Ấn thì cũng có check giá. Nhưng chị ở xa London đi lại mất tiền, nên đúng là làm on arrival thì dễ hơn. Bạn nào ở gần ĐSQ mà lại muốn tiết kiệm thì cứ apply in person. Em định tháng 7 đi à?
  9. may_trang

may_trang Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@hongnhung1218 : nếu em định enjoy diwali với trai thì năm nay ngày lễ sẽ bắt đầu từ ngày 7/11 chứ ko phải trong tháng 10 em nhé. Muốn đặt đc vé rẻ thì em chịu khó book trước 2 tháng, nếu trai hỗ trợ 50% thì nên mua qua Makemytrip vì trai có thể thanh toán bằng tiền rupees dễ dàng bằng tiền mặt tại văn phòng MMT hay qua internet banking nội địa, tiết kiệm đc phí chuyển đổi ngoại tệ so với tt = thẻ tín dụng, nếu trai chuyển tiền qua VN cho em thì cũng sẽ mất 1 khoản phí dù là chuyển qua western union hay qua swiftcode.

Còn về visa, nếu passport em trống trơn, em chưa từng đi đâu, cũng ko phải đang cư trú ở 1 nước thứ 3, mục đích sang cũng ko phải là "urgent work for business", chỉ là nữ giới đi du lịch 1 mình, họ có quyền "từ chối" cho em nhập cảnh "without any reason" mặc dù người VN có thể get visa on arrival, tùy theo cảm nhận và cách nhìn của hải quan trực quầy hôm đó. Đó là quy định chung ở tất cả các nước, họ có quyền làm như vậy. Ở những nước phát triển, nhiều khi visa do chính ĐSQ nó cấp luôn nhen nhưng khi đến nơi nó từ chối cho nhập cảnh mà ko cần giải thích. 1 anh bạn của chị đã bị như vậy, có visa New Zealand nóng hổi dán sẵn trg passport, ra vào Singapore nhiều lần, tới nơi nó quyết định cancel visa, ko cho nhập cảnh, áp tải quay về VN ma không cần giải thích. Nên chị nghĩ em nên apply visa ở DSQ. Em vô web này của chính phủ Ấn, apply online rùi in ra ký tên, dán 1 tấm hình vô, photo cái passport + chuẩn bị 43$ lên nộp DSQ (đưa 50$ ko có tiền thối nha), 7 ngày sau có visa.

https://indianvisaonline.gov.in/

Có thể sẽ hỏi vài câu như sau, hên xui tùy từng người :
    - Why do u visit India ?
    - Do u know anyone there ?
    - What's your job in VN ?
    - What's your friend's job in India ?
    - How long have you been there ?
    - Why dont u contact a tourist company ?
    hongnhung1218, pnnnnngee thích bài này.
  10. Tuyetphuong822004

Tuyetphuong822004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Mình xin visa đưa cho dịch vụ làm nhưng vì đi Ấn lần đầu họ vẫn bắt mình đến để phỏng vấn nhé. Họ hỏi qua đó làm gì? Nếu qua đó thăm nhà bạn trai thì hỏi quen khi nào? Rồi bắt mình phải kêu bạn trai viết một lá thư mời và đảm bảo an toàn cho mình trong suốt thời gian ở Ấn. Gửi thư cho mình và cc cho họ. Nếu Hongnhung sang đó 1 mình thì xin visa trước ở đây đi vì bên Ấn họ cũng vòi vĩnh tiền lắm mắc công họ làm khó mình chẳng biết gì thì khổ.