1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ai yêu Nam Á và người Nam Á thì vào đây nào (Tầng 17: India - Yêu và ghét)

Chủ đề trong 'Ấn Độ' bởi Tuyetphuong822004, 22/02/2015.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mickey279

mickey279 Thành viên tích cực

Dạ, cũng công nhận là yêu trai Ấn happy thật. Nhưng mà chị và anh ấy dễ thương quá chừng trời đất luôn ak. Chị và anh ấy gặp nhau chưa chị ạ

Đọc bài viết của chị em cũng thấy buồn quá. Đàn ông Ấn nhu nhược thật. Vậy sau lần đó, anh ấy nói vói chị như thế nào hả chị???
  2. Bam.Bi

Bam.Bi Thành viên tích cực

@hthn0204 nhìn ảnh hp vậy mà giờ buồn vậy sao :(
    --- Gộp bài viết: 06/05/2015, Bài cũ từ: 06/05/2015 ---
    Bên kia thì đang động đất. Mọi ng đang vất vả để làm thiện nguyện. Cả ngày đc vài tin nhắn, tối khuya vẫn chưa xong....biết là vậy mà sao trong lòng vẫn thấy tự ái ghê gớm quá đi à :'( :confused::cool:o_O
    hthn0204 thích bài này.
  3. nahi_girl

nahi_girl Thành viên quen thuộc

@hthn0204 : thương chị quá chị nhung ạ. Đọc bài của c xong chỉ biết câm nín, lặng người đi. Mong chị sớm vượt qua nỗi buồn này và có được một chỗ dựa vững chãi hơn chị nhé !!!
    hthn0204 thích bài này.
  4. hongnhung1218

hongnhung1218 Thành viên rất tích cực

@hthn0204 mong chị sớm vượt qua chuyện tình cảm này, cái nỗi sợ chia tay rồi đính hôn này nọ của các giai ám ảnh chị em trên này từng ngày từng giờ :-( cố lên chị, tương lại phía trước sẽ tốt đẹp hơn :oops:
    @mickey279 bọn chị chưa gặp nhau em ạ, dự định là cuối năm nay đây, chàng thì cứ quay cuồng với công việc, chị cứ tầm ngầm mà thực hiện kế hoạch ;-) đợi lão ấy á, mùa quýt em ơi :-p bọn em có kế hoạch j chưa ?
    hthn0204 thích bài này.
  5. sandy_thao

sandy_thao Thành viên quen thuộc

@hthn0204, chuyện đã vậy rồi thì cố mà vượt qua nha em, cái kết vậy chưa hẳn đã là xấu, sau này khi bình tĩnh lại em sẽ thấy là mình may mắn. Em sẽ đau nhưng rồi cũng sẽ qua. Tất cả chỉ là lí do khi bản thân con người ta tình yêu không đủ lớn thì gia đình chỉ là 1 cái cớ mà thôi. Tóm lại không đáng đâu em ơi. Đời con dài, trai đẹp như lá mùa thu, cứ sống tốt, vui vẻ yêu đời xinh đẹp thì tha hồ mà chọn lựa hen.
  6. copconmisa

copconmisa Thành viên gắn bó với ttvnol.com

@hthn0204 Chuyện của em như tái ông thất mã vậy. Đi tiếp chưa hẳn là điều tốt, dừng lại chưa chắc là chuyện chưa hay. Chuyện gì đã qua coi như là một đoạn duyên tình đẹp, đừng giận hờn cũng như oán trách chi cho mệt. Coi như là ta yêu nháp trước khi yêu thiệt. Giờ nháp xong rồi thì xé, lận lưng kinh nghiệm để trưởng thành hơn trong các mối quan hệ về sau. Em còn nhiều thứ để quan tâm hơn nè, tập thể dục thể thao, đi làm, mua sắm, đi chơi, đi du lịch... Ty chỉ là một phần của cuộc sống em thôi, đừng biến nó trở thành tất cả để rồi một khi nó mất đi, cảm giác như chới với chênh vênh không tìm lại được sự cân bằng. Mà nói thiệt, back to being single sướng chết đi được, tha hồ được các anh tán tỉnh, ve vãn mà ta thản nhiên đón nhận, hé hé, không cần phải nghĩ ngợi đến ai kia chi cho mệt.

Chị xin đính chính là lá này là lá dưới đất chứ không phải lá trên cành đâu nha, lá mùa thu mà ở trên cành thì còn lơ thơ vài cọng thôi à, lá dưới đất hốt mới mệt xỉu đó :D
  7. hthn0204

hthn0204 Thành viên rất tích cực

Uh em, họ nhu nhược hơn mình nghĩ đấy. Anh cũng buồn, thất thỉu, nói chung lần đầu chị thấy anh buồn đến như vậy...Anh nói anh đã cố gắng lắm rồi, anh ko biết phải làm thế nào nữa!
    mickey279Bam.Bi thích bài này.
  8. hthn0204

hthn0204 Thành viên rất tích cực

Chị sandy_thao, copconmisa ơi! Em ko còn con nít để chơi trò dây thun nữa ạ! Mà dây thun thì có kéo ra kéo vô cũng tự giãn và đứt, thôi thì mình tự lấy kéo cắt trc khi nó tự đứt rồi bắn vô tay mình, đau lắm ạ! Và em cũng có quan điểm là "ko ăn thừa" của người khác để lại, em quen đc 1 vài cặp trong thực tế rồi, các chị Vn chấp nhận cho người yêu lấy vợ để qua đây cưới mình tiếp, vì có làm vậy thì mới đc gia đình bạn trai để yên trong yêu đương... Việc đính hôn em đã ko chấp nhận thì ko thể nào em để tình trạng lâu, lại kéo dài ra là cưới. Dính vô hại sức khỏe, nhan sắc ạ! Và em cũng may mắn ko bị Mẹ em nói là già, thúc giục chuyện yêu đương cưới hỏi gì hết! Nhiều bạn bè em cũng vì sợ nói là tuổi 25 ế ỏng nên ko dám chia tay bạn trai, em thì cứ kết thúc đi rồi tới đâu hay tới đó ạ!
    Cũng như chị Sandy Thao nói, trai đẹp như lá mùa thu, em thấy trai đẹp như lá mùa xuân ấy chứ, nhiều lắm ạ, nhưng cũng cần kiểm chứng lại xem trai đó cong hay thẳng :oops:...buồn!
    Nhưng mà đắng lòng...Sau chuyện này em dứt khoát ko quen trai Nam Á nữa ạ! Nhưng em lại bị vẻ đẹp của trai Nam Á cuốn hút, trai VN thì ko nói vì nhìn hoài cũng quen, còn trai Tây thì cũng đẹp nhưng em lại ko thích vẻ đẹp đó! Thiệt là khó nghĩ
    Uh em! Thì tụi chị gắn bó lâu nên hụt hẫng, chị muốn nhắc nhở các bạn mới vô nhà mình thôi, hì hì
    thiyathao9193, Bam.BiLavende thích bài này.
  9. Lavende

Lavende Thành viên tích cực

@copconmisa chuyện của vẫn tốt chị cọp ơi, nhưng 3 tuần rồi chưa gặp được nhau vì lằng nhằng chuyện đi lại và công việc. Em làm thêm trong nhà hàng nên không được nghỉ cuối tuần, trai thì rảnh cuối tuần, gặp nhau phải đi 10 tiếng, chi phí lại đắt đỏ nữa. :-( Trai thì cứ đòi em về gần trai tìm việc khác, em cũng chẳng biết xử lý sao #:-s#:-s#:-s
    Chị ơi trai ấn bây h nhiều quá đi đâu cũng gặp, họ lại nồng nhiệt nữa, không giống trai Pháp, em thấy trai Pháp hơi bị chảnh luôn, nhất là ở Paris.:>:>:> Chắc em còn ở vài năm nữa đó chị :D Đúng là đi đến đây rồi mà vẫn hok thoát nổi các anh ấn. 8-}8-}8-}
  10. Nitinva

Nitinva Thành viên tích cực

Mình sinh 90 chắc tụi mình cùng tuổi ha, vậy mà gọi b là chị sorry nha, tại mình đọc các tầng trc ko đầu ko đuôi nên bị rối, hì hì. Dứt khoát là đúng đó b, mình ủng hộ các bạn ở đây từ bỏ tình yêu Nam Á (tuy mình chưa làm đc), nếu là ng thân của các b thì mình nghĩ vậy, biết là ng trong cuộc thì khó dứt ra đc. Nhưng dù chuyện tình của b có kết thúc vui hay buồn thì mọi ng ở đây luôn ủng hộ, chia sẽ và cảm thông, mình nghĩ có chỗ dựa tinh thần này b sẽ vượt qua nhanh thôi, nếu là mình mình cũng sẽ vậy, việc j phải để ng ko xứng đáng làm mình buồn khổ, đời còn dài, biết đâu đây là may mắn của b để con đg sau này của b dễ dàng hơn, biết đâu "ta về ta tắm ao ta" lại hay, trai Nam Á tuy quyến rũ chết ng nhưng có vẻ độc hại quá. Nói chung làm dâu Ấn rất khổ, b cứ nghĩ là b may mắn vì b ko phải là ng nói chia tay để khỏi bị dằn vặt vì ko đấu tranh cho tình yêu, vậy đi, xem như anh ta giải thoát cho b để b còn đc bay ra bầu trời cao rộng.
    Mình tham gia forum này ko chỉ để chia sẽ về tình yêu mà còn muốn kết bạn với những cô nàng có trái tim ấm áp, biết yêu chân thành và hơn nữa là biết tám :)))) tình yêu ko phải là tất cả đâu nha.