1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ALBUM ẢNH OFFLINE CỦA BOX CẦN THƠ ( chỉ post ảnh và tường thuật, không bình luận)

Chủ đề trong 'Cần Thơ' bởi BlackWolf88, 27/08/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. dungsamtien

dungsamtien Thành viên gắn bó với ttvnol.com Đang bị khóa

Ngày mai 2/10: cara77( Tiểu Hổ) sẽ post bài tường thuật...Bây giờ mình tiếp lên danh sách thành viên tham gia Có gì thiếu sót Mèo Bổ sung nhé:
    1.cara77(tiểu Hổ)
    2.blackwolf88(Cầy Thui)
    3.ngoisaotimban(Sơn)
    4.longdinh
    5.Ngọc Hội(Ban anh Tâm)
    6.Orifilame_Cantho(Anh Tâm)
    7.thang23
    8.conan(Khải)
    9.bạn gái anh Khải
    10.octieu101(Ngọc-Mod An giang)
    11.onelightct(Quang)
    12.Bé Nhí(Em gái Tiểu Hổ)
    13.baolocmua(Đến Từ Lâm đồng)
    14.henryvo(Hiếu)
    15.Aslongasyouloveme(Tuấn)
    16.Vũ bằng(Bạn Anh Tâm)
    17.always_be_01(Thông)
    18.mickeynhat
    19.ttcodoc(Trang)
    20.duyenkaty(Duyên, đến từ Tiền Giang)
    21.Trúc Ngân(bạn longdinh)
    22.Trâm Anh(bạn longdinh)
    23.Hồng thi(Bạn longdinh)
    24.bocautrang16(Thanh Tuyền)
    25.nguyenxuanhoang76+Phu Nhân
    26.dungsamtien
    27.Khánh(bạn Dũng)
    28.Hoàng Tâm(Bạn Dũng)
    29.Huệ(bạn ngoisaotimban)
    30.saigon333(Sơn)
    Được dungsamtien sửa chữa / chuyển vào 12:19 ngày 04/10/2006
  2. Cara77

Cara77 Thành viên mới

3. Cara77

Cara77 Thành viên mới

NHỮNG Ý KIẾN đóng góp :
    -dungsamtien (trang 49):Ai đóng góp bi nhiêu thì cứ việc đưa con số tượng trưng lên đây.Anh em sẽ tổng hợp...tới ngày đó chỉ việc "đòi nợ" thế là xong hehe.Xin mọi người chú ý là đóng góp theo lòng hảo tâm..."ai có súng góp súng ai có gươm dùng gươm" nếu không thì "tay bo bắt giặc" cũng được ...chủ yếu là vui là chính.
    - ttcodoc (trang 50):nếu có thể thêm một số bánh kẹo gì khác thì bữa tiệc sẽ được liên tục kể cả lúc chơi trò chơi hay văn nghệ... thiển ý của em là thế!Còn xe cộ... hic... hỏng có nên phải nhăm nhe trước!... em đề nghị nên nhắm chừng trước được bao nhiêu chiếc/ bao nhiêu người.... nếu thiếu, thuê xe lôi thì em nhất quyết ko ngồi xe lôi đâu á! (papa dặn thế!) hihihi...
    - BlackWoft88 (trang 50): Kêu gọi đóng góp, thành lập một tủ sách cho các em, các em còn nhỏ, sách báo thì mình nghĩ ít thui, mà chủ yếu là sách giải trí, truyện tranh, mình nghĩ cái này các em rất thiếu thốn, mình sẽ tổ chức đội tình nguyện, chia nhau các khu vực, đi thu gom sách truyện cũ, đem về bao lại, trang trí lại, để vào tử sách cho các em đọc... nhận thấy con nít bây giờ, những nhà khá khá chút, mua truyện chất đầy có cái cũ, bán ve chai, mình thấy hơi uổng, nên chỉ cần chúng ta bỏ chút công sức, đi thu gom, sẵn dịp cho các bạn trong box rèn luyện, nếm mùi sương gió chút luôn, nhưng mà vui nếu thiếu nhân lực trong diễn đàn, mình sẽ kêu gọi thêm các đơn vị bên ngoài khác.
    -Thang23 (trang 51): Còn một vấn đề nữa, cho tớ đóng góp thêm ý tưởng về logo box Cần Thơ, nó phải mang tính hài hoà, có điểm chung với logo của ttvnol, nhưng đồng thời phải có nét riêng....
    -duyenkaty (trang 52): Cho mình có ý kiến chút nha, các em mình nghĩ "món chơi" tinh thần ngoài sách báo cũ, cũng cần đồ chơi, dụng cụ thể thao như là banh nè, vợt đánh cầu nè,v.v... ,quần áo cũ (tất nhiên phải còn mặc đựơc nha), sao hông thấy ai nói gì hết nhỉ?
    -Cara (trang 53): Ý kiến mua tặng 1 cái tivi mới của lão đại hay lắm đó, nghe kể là cái hội trường rộng lắm, để cái tivi to thì các em xem thật thoải mái nhỉ ? Chỉ hơn 1triệu9 là đc cái tivi Darling 21inches rồi ... Chúng ta sẽ ráng nhín nhín những chi phí không cần thiết để dồn sức vào một món quà lớn này nha.
    @những member nữ :Mèo nghĩ các em gái trong trại trẻ mồ côi chắc cũng rất muốn có những món quà nho nhỏ xinh xắn như những chiếc kẹp tóc be bé, những cái nơ buộc tóc đáng yêu ... Vậy thì các bạn nữ trong box cùng góp những món quà nhỏ này thêm cho các em nhé
    -saigon333: Mà sao các bác chỉ tính in áo cho các em nhưng lại không in thêm cho các thành viên mỗi người một cái? Theo tui nghĩ nếu mình mặc chung một màu áo với các em thì dễ hòa đồng hơn và cũng để làm kỷ niệm luôn (Thành viên chỉ mặc áo thôi, khỏi mặc quần...đồng bộ) :), các bác cho ý kiến nhé!!!
    -duyenkaty(trang 54):À, các bạn nghĩ sao về những cái cột tóc móc bằng len nhỉ? Cái này có thể tiết kiệm chi phí nhiều đó, "lấy công làm giàu" nhưng vui vẻ là chính mờ, đúng hôn nè?
    -xhcross (trang 54):Mình rất thích mấy logo được đưa ra của box CT. Chỉ có 1 điều duy nhất hơi băn khoăn là trong logo có sử dụng cả tiếng Việt lẫn tiếng Anh. Mà tiếng Anh thì những người ở quê đọc sẽ không hiểu . Mọi người thấy có cần thay đổi thành tiếng Việt không. Ví dụ: Box Cần Thơ thành Diễn đàn của những người con Cần Thơ...
    Mình hy vọng là trong tương lai sẽ có nhiều người cùng tham gia và đóng góp thường xuyên để làm được nhiều việc có tính chất lâu dài (như hỗ trợ hàng tháng tiền ăn thêm cho các cháu, mua sắm trang thiết bị dạy và học, xây dựng công trình vệ sinh cho nhà trẻ hoặc nuôi dưỡng 1-2 bà mẹ VN anh hùng - lớn lao quá hê hê...) cũng như mở rộng đối tượng được giúp đỡ (ví dụ: nạn nhân chất độc màu da cam, bà mẹ VN anh hùng, những người sống chung với HIV/AIDS...)
    Logo rat dep-Nhưng làm sao có thể diễn đạt được vision của box mình kiểu như: một người vì mọi người, mọi người vì một người..
    -onelightct (trang 55):Về mẫu logo thì em thấy mẫu của bác Hugo mới sửa lại chữ "box" bằng chữ "diễn đàn" là hợp lý, thống nhất với bác mẫu logo đó.
    Còn việc mua tivi em cũng có ý định đề nghị, nhưng chưa kịp post bài đã thấy đại ca Dũng post rùi, hì hì. Theo em, trước khi quyết định mua thì mình có thể đi vận động các nhà tài trợ là những cửa hàng, siêu thị điện máy lớn xem sao, có thể với uy tín của diễn đàn TTVNOL nói chung và của dân box Cần Thơ mình nói riêng có thể hên hên thì mình xin được tài trợ 1 cái TV cũng không chừng. Việc này có lẽ các bác như bác Thắng, Dũng, hay saigon333 ở CT nếu có thể thì hẹn với em đi vận động thử mấy cái SThị điện tử lớn ở CT xem sao. Đồng thời chị mèo có rảnh thì thử đi mấy cái nữa trên SG như Nguyễn Kim, Thiên Hoà ... vì em thấy mấy ST này cũng thường làm từ thiện lắm, cũng là để lấy tiếng cho họ mà(chị mèo mà đi thì có lẽ dễ xin xỏ hơn nhỉ). Mình nói cho họ biết về diễn đàn của mình, về ý nghĩa của chuyến offline lần này, và nếu họ đồng ý thì mình sẽ in tên Công ty của họ trên Băng ron như là nhà tài trợ chính luôn. Nếu khéo xin thì có thể bữa đó xin thêm được nguyên 1 dàn Karaoke hoành tráng cũng không chừng (nghe nói công ty Sơn Ca gì đó nó chuẩn bị tung sản phẩm Karaoke mới giá chỉ 590k)
    - Thắng23 (trang 55):Ủng hộ ý kiến quà cho các em gái. Thế các em trai sao nhỉ? Chắc cho các em một số dụng cụ thể thao hoặc cái gì đó để khẳng định đẳng cấp của phái mạnh, hehe! Mọi người suy nghĩ hộ nhé! (Nhớ đừng quên đặt cho các thành viên off đồng phục giống các em ấy và đặt cho các thành viên khác nếu các pác ấy có nhu cầu, nhớ lấy tiền trước, hehe) Hay là mua cho nhóm nam, nhóm nữ mỗi nhóm 1 cái radio để nghe đài hoặc nghe nhạc, thu thập tin tức, thời sự... Giá cả cũng rẻ thôi và dễ thực hiện (chẳng biết tụi nó tranh giành, tị nạnh ko?)
    -xhcross (trang 55) :Theo mình nếu box mình có cơ quan nào đứng ra đỡ đầu hộ (ví dụ như đoàn thanh niên của 1 địa phương nào đó chẳng hạn) thì sẽ dễ đi vận động tài trợ hơn (vì nhà tài trợ sẽ tin hơn ), chứ nếu không thì hơi khó (nhưng vẫn có thể làm được). Đồng thời nếu box mình muốn "làm ăn lớn" thì nên chăng kiện toàn lại hệ thống quản lý như: chủ nhiệm Box, các phó chủ nhiệm, các thành viên trong ban chủ nhiệm bao gồm cả kế toán kiêm thủ quỹ (nếu được mở ngay 1 tài khoản tại Vietcombank để nhận tiền quyên góp và có lãi hàng tháng).
    -duyenkaty (trang 55):Cái vụ mua Tivi, mọi người hông nhớ là ở dưới muốn xem tốt phải có Ăng-ten à?
    Mình nghĩ giờ rất nhiều người có sẵn tài khoản ATM, không nhất thiết phải mờ thêm (vả lại tốn 1 khoản phí mở thể, uổng lém ), chỉ cần có người nhận đảm trách công việc tài chính như giữ tiền, tổng hợp thu chi,.. (không nhất thiết phải là dân kế toán hay thủ quỹ gì, đơn giản mà), còn nếu như có mạnh thừơng quân ở xa muốn chuyển tiền đóng góp thì thành viên nào đó nhận sẽ chuyển hộ và trưng Số TK của mình lên, sau đó chuyển cho người giữ tiền, thế là ok rùi, mọi người thấy thế nào? (hì hì, cái này DKT nghĩ là ok thôi, vì thật ra số lượng thành viên của mình chưa nhiều và việc chi tiêu chủ yếu bằng tiền mặt mà, DKT cũng hay làm thế với nhóm bạn nên thấy đơn giản mà, chủ yếu là tin tửơng nhau và cẩn thận chút kẻo không "hầu bao" của mình thâm hụt )
    -mrhugolina (trang 56):Việc mở 1 TK mới cho quỹ box CT nghe hợp lý đấy chứ. Nên tham khảo thêm nhiều thành viên ở diễn đàn này thí dụ như họ dùng TK của ngân hàng nào (hình như đa số là Vietcombank). Nếu đa số sử dụng Vietcombank thì mở 1 TK mới ở ngân hàng này.
    -saigon333 (trang 57): Chuyện này cũng không khó lắm đâu. Các Mod có thể tham khảo cách làm của box bạn:
    http://www2.ttvnol.com/quangbinh/469355/trang-1.ttvn
    -Quang onelightct (trang 61): đã khảo sát và cho biết giá nếu mua 2 cái tivi phẳng 21inches là 3.500.000đ
  4. Cara77

Cara77 Thành viên mới

5. Cara77

Cara77 Thành viên mới

6. Cara77

Cara77 Thành viên mới

7. Cara77

Cara77 Thành viên mới

8. Cara77

Cara77 Thành viên mới

9. fym

fym Thành viên rất tích cực

Hic, đang đói nhìn nồi lẩu thèm quá
  10. ngoisaotimban

ngoisaotimban Thành viên rất tích cực

Làm phát văn nghệ cho xôm tụ tí nào!!!
    Nâng ly mừng năm mới cái nào, 2, 3 D........Z.........Ô
    @lão đại : pác Thắng này, tớ uống hết cả chén roài mà pác cứ cầm ly hoài là sao, uống đi chớ!!!!
    @lão Thắng : từ từ đã nào, ngậm cục mồi chưa nuốt mà pác cứ giục em mãi.....
    @Vũ Bằng : "........ nhớ đến em, lòng này nhớ đến em, anh nhắn gió mây mang em đến đây............"
    @? : thằng này hay nhở, mình đánh "Thất tình" mà nó ca "Nhớ em",
    Phút xuất thần của Thunderocker
    Cái nì hem biết iem xỉn hay máy xỉn nữa, hix
    Tiết mục của tam ca "3 con....... bìm bịp"
    Còn một số tấm nhưng chẳng đẹp, chỉ post nhiêu đây thôi