1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Alô 1 2 3 4 - Đây là diễn đàn của Trường DHXD

Chủ đề trong 'ĐH Xây Dựng' bởi quocviet, 24/04/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. longnv

longnv Thành viên mới

Phai dinh chinh mot chut khong thi lai keu la dan CNTT an chan het quyen tu do dan chu cua thanh vien: dung la day la dien dan cua truong minh that, nhung khoi dau la tu Khoa CNTT nen chi thay hau het thanh vien la cua CNTT thoi, cung co nhung nhan cua cac Khoa khac nua day chu, vi du nhu bac Beatlemania chang han, Khoa XD day....
    Moi nguoi chiu kho tham gia, tich cuc post bai len tham gia di nhe, du no khong duoc dep lam nhung cay nha la vuon the la tot roi, khong con gi phai che nua dau, tham gia di dan XD oi...
    Long
    http://www.dhxd.edu.vn
  2. Zizi_de_Zozo

Zizi_de_Zozo Thành viên quen thuộc

Bác ui, cách đây 1 năm em đã làm 2, 3 cái forum UBB với phpBB và VBB vừa xịn vừa đẹp rồi, toàn cho dân XD cả. Nhưng khổ nỗi kêu gào mãi có ai chịu vào đâu cơ chứ.
    Không khó việc cài đặt một forum, chỉ khó là làm sao để forum hoạt động được thôi bác ạ.
    Cái TTVN này nó quá uy tín rồi, nên mới mở ra là có người vào, còn forum riêng của trường anh em mình thì phải kêu gào và phát tờ rơi nhiều vào bác ạ.
    Em cũng xin góp ý là bác nên bớt các cái CNTT của bác đi thì dân XD nó mới vào, người ta vào là để chơi và nói chuyện XD chứ có phải nói chuyện Tin học đã hả bác. Nếu không thì bác cài một cái forum riêng cho CNTT, 1 cái forum riêng cho toàn bộ dân XD nói chung đi.
    ZIZI DE ZOZO
  3. longnv

longnv Thành viên mới

Khó nói nhỉ, các bạn có biết làm sao lại có diễn đàn đó không ?, mình chắc là nhiều người chưa biết lý do đâu, giải thích một chút nhé:
    Khi thành lập CLB Tin của Khoa CNTT (thành viên của CLB không nhất thiết phải là SV của Khoa, các Khoa khác vào càng vui, chất lượng càng cao thêm) ngày 25-03 vừa rồi thì xuất hiện một vấn đề là làm sao để mọi người có thể tham gia được khi CLB đang nghỉ, và đang chờ buổi hoạt động tiếp theo. Thầy Nhân của Khoa CNTT đã lập ra một trang forum dành riêng cho CLB, và trang này cũng không bị hạn chế là chỉ những người là thành viên của CLB mới được vào, nó hoàn toàn tự do cả thôi.
    Bạn nói rằng nó có quá nhiều mục dành cho Tin ?, không sai, vì mục đích là cho CLB là chính cơ mà, vả lại ngoài Tin ra cũng có những mục khác đấy thôi, bạn có thể tham gia vào mục nào tuỳ thích.
    Đúng là CLB chưa được biết đến rộng rãi trong trường mình mà chủ yếu là của Khoa CNTT thôi, vậy thì bạn cứ chờ xem nhé, sắp tới trường mình có Festival các CLB trong trường, và CLB Tin sẽ tham gia và có những bản trình bày thật đẹp, thật ấn tượng cho mọi người thích. Còn bây giờ, khi mà bạn đã biết rồi thì hãy tham gia vào forum đấy đi nhé.
    Chúc mọi người vui vẻ.
    Long
    http://www.dhxd.edu.vn