1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Alo Alo Thế còn con gái bách khoa thì sao nhỉ ?

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi htchanit, 06/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

Hì hì, chẳng phải sợ học giỏi hơn hay dở hơn gì, vấn đề chính là "người nhà" với nhau nên không nổ, không múa mồm múa mép được thôi. Còn với mấy em kinh tế, nhân văn, sư phạm thì có thảy lựu đạn lép ra cũng nổ banh xác cả. Bữa rồi đọc đâu đó trên room có em nào chỉ mới nhìn cái avatar của chàng Giahy thôi, cu cậu chưa kịp thảy viên pháo chuột nữa mà đã tự chết đứ đừ rồi.
    Vấn đề nữa là BK nữ ít nam nhiều. không đủ đáp ứng 1:1 thì cách anh phải đi tìm bên ngoài chứ, chẳng lẽ chịu cảnh huynh đệ tương tàng sao
  2. marshal_zukov

marshal_zukov Thành viên mới

hehe, sao meoconsg chọt đúng chỗ hiểm của anh em rồi. Có một điểm nữa phải thêm là chị em nhà ta biết mình thuộc hàng "thiệt", "VN Chất lượng sao" nên thường làm eo, làm khổ anh em nhà ta. Nhứt là mấy em vừa xinh vừa học giỏi. Chậc, lại tòi cái đuôi ham hố ra rồi
  3. giahy11

giahy11 Thành viên mới

í chị mèo nói thế thì chết em rùi,làm sao mà em làm en được gì nữa chi
    Mà cũng bởi thế em mới bảo là con gái BK cao giá lắm,con trai BK cao giá vậy mà cưa còn hổng nỗi nữa mà
  4. giahy11

giahy11 Thành viên mới

xin lỗi gởi 2 bài trùng nhau
    Được giahy11 sửa chữa / chuyển vào 09:35 ngày 07/01/2005
  5. giahy11

giahy11 Thành viên mới

sợ là cô gái ây luôn muốn chứng tỏ mình giỏi hơn anh,hihihi.Người iu giỏi thì hãnh diện,nhưng người iu giỏi mà luôn muốn chứng tỏ mình giỏi hơn thì quê lắm em hihihi
  6. htchanit

htchanit Thành viên mới

Chị mèo cứ nói thế chứ đệ thấy trong trường mình con gái cũng nhiều lắm mà he he ....
    Điển hình là khoa Hoá, khoa QLCN... trùi ui có nhiều cô cũng đẹp lắm mà nhưng mà hình như hơi lanh thì phải .... chả trách bác Gia Hy chưa đánh mà đã muốn đầu hàng rồi! hic hic .....
  7. fri_13th

fri_13th Thành viên quen thuộc

Các bác zai chỉ giữ thể diện cho cánh phụ nữ thôi, chứ em nhớ, ngay lần đầu tiên mới chân ướt chân ráo bước vào BK, đêm văn nghệ 45 năm thành lập, có bác nào đã tuyên bố thẳng thắn : "Con gái BK cực kỳ chung thuỷ - trước sau như một", "con gái BK đúng là khối kỹ thuật, sử dụng công nghệ màn hình siêu phẳng", "trong trường BK, cô nào cũng là ... hoa hậu cả"... rồi chưa kể đến các bác trong lúc trà dư tửu hậu còn làm vài bài vè mà nạn nhân chính chủ không ai khác chính là chị em đồng môn hàng ngày vẫn cùng các bác thanh toán bài vở, báo cáo, thí nghiệm, mà nhiều khi các bác còn đùn hết cho họ với lý do "các cậu vừa chăm vừa cẩn thận" cho nhàn hạ tấm thân. Các bác có thấy BK học nặng không? nếu bác thấy có, ừ em lại xin hỏi, hàng ngày bác làm được bao nhiêu việc? học bài chừng ấy tiếng, ăn ngủ chừng ấy tiếng, chơi chừng ấy tiếng. Rồi bác lại đặt bác vào vị trí một nữ đồng môn: ngoài ăn, ngủ, học, còn phải đi chợ nấu cơm vân vân và vân vân. Rồi bác lại đặt bác vào vị trí một cô gái kinh tế điển hình mà các bác vẫn khen ngợi : giả sử như cô ấy có thời gian biểu như bác thôi, cô ấy cũng chả còn tâm trí đâu mà làm duyên làm dáng khi ngày mai vào phòng thí nghiệm dám sẽ bị đuổi thẳng cổ nếu trả lời không xong một câu hỏi rất ư là vu vơ từ cuốn giáo trình dày cộm. Với lại, người ta cũng đúc kết ra là người đẹp vì lụa mà lị. Chả nhẽ đi vào trường BK, nơi toàn những cặp mắt XY đã quen với hình ảnh giản dị mộc mạc của sinh viên trường mình, cánh nữ lại dám thay đổi sao? Nhưng mà, sao các bác không hỏi chính những anh đã và đang có gf là girl BK, xem cảm giác của các anh ý ra sao. Chưa bao giờ ăn sầu riêng nên các bác thấy nó không dám đến gần vậy thôi.
    À mà đấy là vài dòng suy nghĩ thiển cận của em thôi, không ngoài mục đích nhắm vào lòng tử tế và sự tế nhị ở trên mà các bác đã ưu ái dành cho, còn thì em biết, những gì em nói các bác đều biết hết rồi. Mạo phạm.
  8. moonyuppie

moonyuppie Thành viên mới

Tên này sao dị ứng với nữ BK thế nhỉ, chắc là chưa quen được cô BK nào nên mới nói thế, đáng tiếc.
  9. myloveforkitty

myloveforkitty Thành viên mới

Ai nói con gái BK lúc nào cũng học giỏi hơn các boy hả . Sai lầm trầm trọng . Các nàng lên chừng năm 3,4 là thấy học xuống rồi , trừ vài ngưòi đặc biệt không tính tới . (Nhớ trừ khoa CNTT ra nha :D . Chị em khoa mình sao học giỏi thế hổng biết )
    Theo kn trong khoa CNTT thì tui thấy chị em đâu có ế . Ai cũng có bạn trai hầu hết , toàn là trong trường không .
    Còn riêng tui thì thích một người thông minh làm bạn gái (tại tui thông minh rui . Giỡn thôi , đừng có ai chửi nha )
  10. mechatronics_HCM

mechatronics_HCM Thành viên mới