1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Alo Alo Thế còn con gái bách khoa thì sao nhỉ ?

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi htchanit, 06/01/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. quach_tinh

quach_tinh Thành viên mới

Hiện nay có ba khoa có số lượng nữ đông là Hoá, MT và QLCN. Nhìn chung là mấy bạn cũng hơi bị xinh nhưng mà chảnh quá. Có lẽ do số lượng cung ít quá nên cỡ nào cũng có giá.
    Nhưng ma nói thiệt là có một điều nữ SV BK không bằng các trường khác đó là quá ít màu sắc. Ngay cả khoa QLCN thì các bạn này ăn mặc... bình thường quá nên cũng kém hấp dẫn. Ước gì các bạn ấy thay đổi chút xíu. lúc đó chắc tớ cũng siêng đến trường hơn :-)
  2. htchanit

htchanit Thành viên mới

Fri cũng nên thông cảm cho mấy boy bách khoa chứ. Chắc liên hoan vui wá mấy bác ấy nói đùa thế thôi SV nam trường mình vốn vui tính mà...hì hì ....
    Chú Quách nói thế cũng phải chắc tại học dữ wá mà ít bạn nào diện dồ đẹp đi học ha. Nhưng mà đệ thấy con gái dơn giản một tí cũng hay chứ. (Chắc tại mình có tư tưởng lỗi thời wá ! )
    Nói thật chứ mình rất thích mấy bạn nữ thông minh.

3. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

Nghe fri_13th phản pháo cũng khí thế quá nhỉ. Nói thế đúng quá còn gì. Nhưng nữ ở đâu thì cũng tương tự nhau thôi, chỉ khác nhau là trong môi trường làm việc, học tập khác nhau nên có những biểu hiện khác nhau.
    Các anh BK tự hào học giỏi, than thở chương trình khó, học phờ phạc, râu ria lởm chởm cả mà đòi chị em phải vừa xinh tươi, vừa multi-color cho các anh nhìn. Chị em hơi "ngu" hơn thì phải học lâu hơn chứ . Mà cũng chẳng được gì hay ho lắm khi xuất hiện một cô multi-color đi học trong trường dưới bao nhiêu cặp mắt cú vọ của các ông tám BK. Nào là chảnh, điệu, lemon-question, xấu xí làm chuyện để ý, ... Trừ khi có vấn đề trong các dây nơ-ron thì mới thích thú với các lời khen tăng như thế. Hay là phái nam BK vận động nhau thay đổi cách nhìn, mọi người đều multi-color lên thì chị em tự cảm thấy hổ thẹn, sẽ thay đổi lên thôi.
    Đúng là nữ BK có khuynh hướng có bạn trai, hay lập gia đình với BK, hay những người trong khối kỹ thuật luôn. Kinh tế cũng có nhưng ít. Trong bạn bè, người quen của mèo đa số như vậy. Đặc biệt có 1 cô BK lại có boyfriend là dân KHXHNV, chuyên ngành văn học, thế mới ác chứ!!!
    To myloveforkitty: cách nhìn hơi hẹp đấy, đọc lên hơi tự ái tí xíu.
  4. GiaVy

GiaVy Thành viên mới

bữa trước em vào giới thiệu là SV BK vậy mà ko có anh nào chào hỏi em hết,tủi thân kinh khủng luôn,biết vậy em giới thiệu em là con gái KT hay ngoại thương gì rồi.Hôm nay vào lại,nhìn thấy cái alvatar của anh Giahy11,choáng luôn,người quen mà không biết.Mà có thiệt cái đó là cái hình của anh không?Nếu đúng thì anh em mình lại gặp nhau rồi hihi
  5. htchanit

htchanit Thành viên mới

Có gì mà tủi thân. Vẹt này hoan nghênh Gia Vy tham gia diễn đàn BK
  6. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

hihi đúng đó chị mèo, phe mày râu chả bao giờ chịu nhìn lại mình với phe mình trước khi phát biểu hết
    Nhận xét đúng 101%! Hix mấy cái áo điệu đàng tí ko nên mặc vào trường vì giống như SV lạ á. Hồi đó lớp em có đứa mặc váy đi học thôi mà ngay trong box BK này có một topic (hình như kéo dài tới mười mấy trang!) bình lựng về chiện này. Ặc nhưng mà khó chịu nhất là con trai khoa em dùng mấy từ như chị mô tả để nói bạn gái này (gởi email tới cả lớp!). Thiệt tình em cũng bó tay luôn! Sao bọn con trai hẹp hòi thế nhỉ!

7. Lam_Vi_new

Lam_Vi_new Thành viên mới

Trời,tên GiaHy này nhiều người quen trên đây thế ta,bửa trước bé pp bảo giống 1 người bạn,bậy giờ thì em này lại bảo là người quen,hihihi.Anh Giahy ảnh nhờ anh nhắn lại với em là anh thực sự không nhớ là có ai quen tên GiaVy không,có thể gặp mặt rồi ảnh mới nhớ,bửa nào ảnh rủ em đi uống nước gặp mặt hen..Àh quên nữa,cái alvatar đó đúng là ảnh đó,đẹp trai hen
    Được Lam Vi sửa chữa / chuyển vào 15:00 ngày 08/01/2005
  8. htchanit

htchanit Thành viên mới

Không biết sao nữa nhưng trong trường vẫn thấy con gái mặc váy mà. Có ai nói gì đâu ? hình như bạn Lan K2001 khoa QLCN hay sao ấy ? Trông cũng xinh đấy nhỉ hi hi ....
  9. tomisa

tomisa Thành viên mới

>> giavy: đồng cảm ghê. nhớ lúc trước tui cũng dzậy đó. nói chiện dzới ai đang dzui dzẻ mà tui nói ga là sanh dziên BK thì.. coi như là "một lần dzà mãi mãi" lun ( hix hix ... ) cứ như trong BK ai cũng là cọp cả hay seo ý.
    >> fri : nhảm đại tỷ fản fáo nghe khí thế thật. ấm ức nhìu nhỉ?
  10. myloveforkitty

myloveforkitty Thành viên mới

meoconsg , bắt tay làm quen với meoconsg mới được ,. Sự thật là vậy mà , mèo con sg đừng tự ái . Nhưng không có nghĩa là học dở mà là học xuống thôi trong khi con trai thì học lên nên .....
    Bữa đọc báo thấy có nói Sv khoa CNTT bị đuổi học khoảng 50% chiếm tỉ lệ cao nhất trừơng ----> shock . Rõ ràng là con trai CNTT bị đào thải dữ thiệt ( tại chiếm đa số là con trai trong khoa ) --> học dở hơn mấy cô rồi đó ( Cái này để làm dịu mấy cô đó ) . Nhưng số còn sống sót thì khà khà hơn hẳn mấy nường là cái chắc .
    Giahy bữa làm quen tới giờ , mất tích luôn . Đồng môn sao hổng nói gì hết ráo trọi vậy . Nếu mình có mệnh hệ gì sau bài post này thì giahy nhớ đứng lên bảo vệ nha ,