1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

ÁM ẢNH ********????????

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi susu_chip, 26/05/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. susu_chip

susu_chip Thành viên mới

ÁM ẢNH ********????????

Hôm qua tôi được nghe lời tâm sự của bạn tôi. Tôi thật không thể tin vào tai của mình được nữa. Bạn tôi hiện đang là sinh viên năm cuối của một trường đại học. Vì gia đình ở xa cho nên bạn phải ở trọ. Điều kiện gia đình của bạn cũng khá giả cho nên bạn có điều kiện nối mạng ngay tại nhà. Và khoảng một tháng nay tôi thấy bạn rất lạ lùng. Mọi người không thể nhận ra điều đó nhưng vì tôi chơi khá thân nên cảm thấy có sự thay đổi gì đó trong cuộc sống của bạn ấy. Tôi đã hỏi bạn và bạn đã tâm sự thẳng thắn với tôi. Và khi tôi nghe câu chuyện ấy tôi gần như đứng không vững. Bạn tôi đã vào những trang Web điên loạn trên Net, nói thẳng ra đó là những trang ***. Bạn tôi nói rằng những trang Web ấy ko hiểu tại sao lại xuất hiện trong máy của bạn mặc dù bạn đã cố xoá chúng đi nhưng cứ vào một giờ nhất định trong ngày chúng lại xuất hiện. Tôi không thể biết là bạn nói dối hay nói thật nữa. Bạn nói rằng những hình ảnh ấy cứ ám ảnh bạn, khiến cho bạn cảm thấy sợ khi ở một mình và bạn chỉ thực sự cảm thấy yên tâm khi được nói chuyện cùng một ai đó.
    Và bạn tôi nói rằng những trang Web ấy có sức lôi cuốn kì diệu. Bạn cũng nói rằng nhiều lúc bạn đã tự quan hệ một mình để tự thoả mãn. Chắc các bạn cũng hiểu đó là tật "thủ dâm".
    Hôm qua bạn đã nói với tôi rằng bạn muốn thoát khỏi những truyện như thế này, bạn không muốn tiếp tục như thế này nữa. Nhìn bạn tự dằn vặt mình mà tôi cảm thấy rất thương bạn và muốn giúp bạn một cái gì đó. Tuy nhiên mặc dù thương bạn nhưng tôi cũng chỉ biết khuyên bạn mà thôi, bởi vì tôi là con gái. Bạn như vậy mà tôi không thể ở gần bạn để giúp bạn được. Có lẽ các bạn cũng hiểu là khi một người con trai bị như thế mà lúc nào cũng có một người con gái bên cạnh thì có thể khiến cho bạn thêm những suy nghĩ không hay. Tôi chỉ có thể thường xuyên gọi điện và thỉnh thoảng tới để an ủi bạn mà thôi. Giá như tôi là một thằng con trai thì mọi chuyện có thể khác. Bởi vì con trai mạnh mẽ và có thể giúp bạn nhiều hơn.
    Tôi đã khuyên bạn nên đến một trung tâm tu vấn, và người ta sẽ giúp bạn.
    Tôi hi vọng là bạn sẽ sớm thoát khỏi những chuyện như thế này. Bởi vì bạn tôi sắp đi du học cho nên nếu bạn mà không thoát ra khỏi những chuyện này thì không biết khi đi du học phải tiếp xúc với nền văn minh phương Tây thì bạn ấy sẽ thế nào?
    Hôm nay tôi đưa bài này lên để mọi người cùng thảo luận. Mọi người hãy đưa ra những ý kiến của mình nhé. Cảm ơn các bạn nhiều.

micheal

Được sửa chữa bởi - username vào 18/06/2002 20:14
  2. matbuon37

matbuon37 Thành viên mới

Chào bạn
    Mình đã từng ở trong một hoàn cảnh tương tự như bạn nên mình có thể thông cảm hoàn toàn với bạn. Bạn có biết mình đã giận run lên như thế nào khi biết em trai của mình xem phim *** chưa? Mình tình cờ biết được điều này khi dọn dẹp phòng của nó. Bạn biết không mình đã lôi toàn bộ đĩa của nó ra cắt làm đôi hết dù đó mình o là đĩa có nội dung tôt hay xấu nữa. mình biết ở lứa tuổi đó con trai thường rất tò mò chứ không có ý xấu gì thế là mình quyết định o nói với bố mẹ chuyện đó mình đã rủ nó đi uống nước và cho nó một trận và nó hứa vói mình sẽ không tiếp tục xem những phim đó nữa. Mình đã cố mọ cách để giúp nó trước hết là tịch thu đầu VCD của nó sau đó rủ nó tham gia các hoạt động mà tụi mình tổ chức bây giờ thì nó hoàn toàn bình thường rồi bạn ạ.
    Tôi nghĩ rằng bây giờ bạn nên khuyên bạn của bạn hãy ngừng dùng Internet tại nhà đi mà khi có nhu cầu hãy ra các điểm truy cập công công vì khi bạn ấy còn nối mạng ở nhà thì bạn ấy cũng vẫn sẽ vào các trang bậy bạ đó thôi.Bạn hãy cố gắng khuyên bạn ấy chứ đừng nên xa lánh. Nếu không khuyên được hãy nói với bố mẹ bạn ấy họ sẽ biết phải làm thế nào.
    Chúc bạn vui vẻ
    Cuộc đời như biển cả
    Ai không bơi sẽ chìm
  3. tdna

tdna Thành viên rất tích cực

Em có mặt
    ặc ặc ,cám ơn abbandon đánh giá cao anh em .Trước hết là em xin copy một bài em đã viết qua đây cho em susu_chip và cô bé xinh tươi bạn em ấy đọc
    hè hè hè ,
    Theo các nhà khoa học , khoảng 90% con trai và 60% con gái đang tuổi thanh niên có thủ dâm .
    Thủ dâm nói một cách cụ thể là tự làm thoã mãn nhu cầu ******** của bản thân bằng cách tự kích thích bộ phận sinh dục mình .
    Thủ dâm, đến nay ,chưa có một tài liệu khoa học nào nói là xấu .Tuy nhiên người ta chỉ khuyến cáo chớ nên lạm dụng ,vì nếu thực hiện nhiều sẽ ảnh hưởng tới sức khoẻ ,thần kinh .Với con trai ,nếu quá nhiều lần trong một thời gian nhất đinh sẽ gây liệt dương .Con gái nếu không cẩn thận dễ thủng ********** .Nên các bạn nên chú ý .
    Tuy nhiên ,thủ dâm tạo đưọc khả năng quán tính cho con trai trong quá trình sinh hoạt ******** sau này .Với con gái cũng vậy ,cũng giúp được họ cách khỏi bở ngỡ và cách làm thế nào cho đạt khoái cảm nhất .
    Các bạn nam và nữ chớ nên lãng tránh và xấu hổ .Cần phải tìm đọc các tài liệu ,sách vở về giáo dục giới tính.
    Tốt nhất các bác nên chơi thể thao ,học võ thuật ,nhảy ,chạy ,con gái thì có thế chạy và lắc vòng ,tập thể dục nhịp điệu. Đầu óc sẽ vui tươi ,không còn lung tung vì những chuyện ******** ám ảnh nữa .
    Chúng mình là thanh niên ,nên có bản lĩnh và kiến thức trong ******** mới là người có văn hoá.
    Các bác boys thường không biết điều ấy ,nên ví dụ đêm tân hôn chẳng hạn ,họ không làm cho người con gái mà họ thương yêu hạnh phúc .Làm chị em tủi thân và khóc thầm.
    Em hồi trước chẳng biết xí gì .Cho ******** là vớ vẩn nữa .May qua nước tây nên bây giờ đã khá hơn nhiều .Khổ cái thật thà quá ,yêu ai cũng quoang quoác cái mõ là anh hay xem phim bậy lắm .Thành ra tuy trong sáng như sao trời nhưng vẫn chả có ma nào nó thương .Con gái mà em quen ấy mà ,họ nói em dê ,em nghĩ cũng chẳng dê mấy
    Kệ nó ,về Việt Nam các bác girls nhở .Chúc các bác vui tươi nhé
    Em xin nói riêng với hai bé dễ thương thiên thần nha .
    Đáng tiếc cho hai bé đã là sinh viên năm cuối đại học rồi mà bản lĩnh không có .Đó là gót chân asin của thanh niên Việt Nam ,xem phim *** đọc truyện bậy thì nhiều nhưng kiến thức về ******** hầu như không có ,rất chi là nhà quê.
    Nói cô bé ấy cứ yên tâm mà nối mạng .Xem lúc đầu thôi .,lúc sau chán ấy mà ,và rồi kiến thức khoa học trong đó sẽ ra .Cần thi mail hay PM cho anh,anh tư vấn cho nhé
    Tội nghiệp quá .Thôi thế nhé ,bảo cô bé ấy chăm tập thể dục vào ,anh nhắc lại là lắc vòng buổi sáng ý mà .Xem thì mỗi ngày 30 phút thôi .Khoảng vài ngày là chán ngay mà .
    Ai chứ anh ngày xưa cũng thế .Giờ đứa nào bảo anh xem ,anh đập chết chứ khinh thường anh mà được hả
    Anh lười lắm chẳng tìm bé yêu được
    Làm sung rơi rụng xuống mõm anh nào
  4. dmduclove

dmduclove Thành viên mới

Chào bạn gái của tôi !
    Tôi xin báo cho bạn 2 tin buồn:
    1, Bạn đã có một bạn trai thần kinh rồi. Đã là con trai học đại học rồi, khi xem những trang Web như vậy mà lại đi kể cho con gái thì đúng là có duy nhất ở VN. Ví bọn trẻ con học cấp II, III chúng nó cũng vào Internet xem đầy ra đấy có thấy nó nói với bạn gái nó đâu? Theo mình nghĩ (mình là con trai đấy), là con trai thì khi xem những trang Web như vậy cũng rất bình thường thôi, cảm thấy tò mò hơn nhưng không đến cái mức mà phải đi tâm sự với bạn gái những chuyện như vậy, trừ trường hợp là có ý đồ lôi kéo bạn gái mình vào cuộc chơi .Bạn lại nói rằng, bạn ấy sắp đi du học nữa. Thế mới hay chứ, tớ xin cá với bạn rằng anh chàng này khi sang đấy sẽ rất sành sỏi trong lĩnh vực TD đấy.
    Xin khẳng định lại một lần nữa, đó là một thằng thần kinh rồi. Chỉ có thằng thần kinh mới đi kể với bạn gái mình những chuyện như vậy, mà lại là bạn gái thân nữa chứ.
    2,Nếu bạn cho rằng mình đã quá đáng khi kết luận như vậy thì bạn hãy đọc tiếp.
    Bạn đang chơi với một thằng "sở khanh" rồi, xin trích một câu của bạn đã viết " Nhìn bạn tự dằn vặt mình mà tôi cảm thấy rất thương bạn và muốn giúp bạn một cái gì đó". Không phải thương gì cho nó cả, nó đang rất hạnh phúc đấy, cũng chẳng cần giúp đỡ gì cho nó đâu thực tình mà nói nhé, nếu nó đã kể cho bạn nghe rồi, lại còn tự "thủ dâm" nữa, những lúc như vậy bạn có biết là nó nghĩ đến ai không? Nó đang nghĩ đến bạn đấy, nó đang tưởng tượng là đang được "********" với chính bạn đấy. Vậy bạn có cần phải giúp gì cho nó không?
    Nó đang chờ bạn giúp đỡ đấy, giúp nó thực hành những gì nó đã xem đã đọc.
    Thân,
    Đỗ Minh Đức
    dmduclove@yahoo.com
    romantic
  5. tdna

tdna Thành viên rất tích cực

he he he
    Tha lỗi bé susu_chip nha ,anh đọc không kỹ tưởng bạn bé là girl chứ .Boy à ,nhà quê quá ,bản lĩnh thấp dễ sợ.
    Bé cứ để yên .Hắn xem chán vài tuần nữa là ok ngay mà .Gã ấy rất tin tưởng vào tình cảm bạn bè nên mới tâm sự với bé đây .Nhưng bé cẩn thận ,chớ một mình mà gần hắn nhé .
    Lúc đầu chắc hắn chưa quen nên khiếp đảm ấy mà .*** thường còn chịu được chứ chicken ....thì he he he ,chết là phải .Cứ nối mạng mà tiếp thu khoa học .Có ai xem phim *** ngày ngày mãi được đâu he he he .........anh không ngoại lệ
    Anh lười lắm chẳng tìm bé yêu được
    Làm sung rơi rụng xuống mõm anh nào
  6. skyfire

skyfire Thành viên quen thuộc

Theo tôi nghĩ là thằng bạn của SUSU đang có 1 ý định rất xấu đó, bản năng của con trai thì những chuyện như thế có gì ghê ghớm đâu chứ. Mà này các bà các cô cũng nên tìm hiểu về những quyển sách "Giáo dục giới tính" đi, không thì bị lừa đó.

<marquee scrolldelay="6" border="0" behavior="alternate" scrollamount="2">Vất vả gian nan lấy được vợ. Trở thành con nợ mới thấy mình ngu.</marquee>
  7. nt286

nt286 Thành viên quen thuộc

hi bà chị
    câu chuyện của bà chị thật ra cũng ko phải là mới mẻ gì .tuy em ko có nhiều kinh nghiệm về vấn đề giới tính ( có thể nói là 1 con gà trong lãnh vực này ) nhưng mà em cũng xin phát biểu 1 vài ý kiến
    trước hết theo em anh bạn của chị có lẽ đã có 1 cảm tình đặc biệt gì đó với chị thì mới có thể tâm sự với bà chị những điều mà có lẽ em sẽ ko bao giờ đủ dũng khí để nói với ngay cả ng iu của mình
    theo em đánh giá của anh dmduclove cũng như của em ở trên chỉ là 1 trong nhiều giả thiết chủ quan mà thôi tuy nhiên cẩn thận tự bảo vệ mình vẫn hơn bà chị ạ
    nhưng mà có lẽ cần thiết bây giờ theo em nếu chị thật sự muốn giúp đỡ anh ấy thoát khỏi những ám ảnh giới tính (việc mà lũ con trai chúng em thường TỰ giải quyết và vượt qua) thì nên:
    -Tập TDTT 1 môn nào đó như bóng đá bóng rổ bóng bàn cầu lông
    -Tham gia các hoạt động cộng đồng lành mạnh( của khu phố , của trường lớp .v.v.)
    -Xoá bỏ những cái gì đó mà mỗi ngày tự hiện lên trên máy anh ta đi( dùng thử WinWasher hay AdAware xem có hiệu quả ko )
    Quan trọng nhất là chị phải ở bên cạnh cổ vũ và khuyên răn anh ấy bởi vì khi đã kể cho chị-> chỉ tin tưởng chị thôi . nhưng mà chị là con gái nên phải chú ý cẩn thận tự bảo vệ mình hơn vì biết đâu dù sao anh ta cũng là con trai nên có thể sẽ ko tự kiềm chế đc mình
    ngoài ra việc chị khuyên anh ấy là đi trung tâm tư vấn em thấy là đúng đắn nhưng mà theo em như thế sẽ gây mặc cảm cho anh ta
    tốt nhất là chị xin số phone rồi cho anh ấy là được rồi
    chúc bà chị thành công !!!
    Lie can seductive women's bodies , but only truth can win their hearts and souls
  8. thanhduyn

thanhduyn Thành viên mới

Ha ha ha, đọc xong mà buồn cười đên chết mất. Chẳng cần nói gì nhiều, Duyn tui chỉ xin kể 2 câu chuyện như thế này:
    Chuyện 1:
    Cái ngày xa xưa ý, khi cực kì khó khăn anh em mới tìm được cái gì là lạ để giải trí những lúc trà dư tửu hậu thì có những thằng cố tình đắp chăn nằm ngủ trước sự hào hứng của người khác (cực kì không tôn trọng!!!!!). Và bi giờ khi chỉ với vài ngàn bạc là có thể chọn lựa đủ thứ theo ý thích thì anh em nằm ngủ còn chính mấy thằng đấy lại ngồi căng mắt ra mà xem(càng không tôn trọng người khác vì bật cái đó ai mà ngủ cho được!). Thế đấy!
    Chuyện 2:
    Cùng là những thằng đã từng trải qua những thứ đó mà bây giờ thằng thì chưa bao giờ dám nghỉ tới chuyện chạm vào cái gì khác ngoài tay bạn khác giới (đây là chuyện thực) còn thằng thì cứ kháo vào tai anh em là ở đâu đâu đó rẻ mà .... lắm mày ạ?!!!(Đây là chuyện rất thực!!!).

THẾ THÔI!
    AI QUAN TÂM THÌ TỰ SUY XÉT!

DUYN NE`
  9. silen_hill2

silen_hill2 Thành viên rất tích cực

susu_chip thân mến,
    bạn của bạn theo tớ đoán chắc cũng đang ở tuổi "mộng mơ" nên chưa có ý thức đúng đắn về bản thân mình nên rất dễ bị cám dỗ bởi những hình ảnh trên mạng và nếu không chấm dứt ngay tình trạng này sớm sẽ có ảnh hưởng nặng về sau, rất khó dứt bỏ.
    bạn đã đúng khi cho rằng trong tình trạng như vậy ở gần với bạn ấy có thể tạo những tâm tưởng không tốt trong tâm trí của your friend nhưng lựa chọn tránh xa bạn ấy theo tớ nghĩ không phải hoàn toàn là giải pháp hay.
    my solution:
    - hãy thuyết phục bạn ấy xoá đi tất cả các hình ảnh đó. cách xoá là: delete all cookies. và nếu bị dính *** program trên máy thì phải cần đến các chuyên gia máy tính vì cho dù uninstall rồi nó cũng quay lại, tớ không thể chỉ cách xoá nó qua mạng được.
    theo tớ nghĩ your friend chưa đủ bản lĩnh để "nỡ" xoá các hình ảnh đó nên tốt nhất bạn nên nhờ 1 người quen rành về computer (đi theo scared ) đến giúp đỡ. (tốt nhất là format hard disk and cut internet temporarily for a least 1 month như 1 nữ sỹ ở trên recommended )
    bước này rất quan trọng vì nếu ngày nào còn những hình ảnh không tốt đó thì vẫn còn tạo hoang tưởng tâm lý và hầu hết theo thống kê thì những người có tâm lý như vậy thường hay thủ dâm (boys cũng như girls )
    - tìm cách đưa cậu ấy ra sinh hoạt cộng đồng, có nhiều cách như: thể thao hoặc nếu có điều kiện đi chơi xa cũng rất tốt, ra thiên nhiên đầu óc đỡ lú lẫn hơn(of course go in group)... này đừng có mà rủ tham gia những thứ như dancing club, sờ sờ moá moá rồi có xảy ra chuyện gì đừng có xách dao mà tìm tớ đấy nhé .
    thôi nhé, có gì anh em bàn sau.

Goodguy
  10. cdtphuc

cdtphuc Thành viên quen thuộc

Hic, đã định đi ngủ rồi nhưng ghé qua đây lại thấy cái topic có tựa đề kêu quá =>mò vào xem thử => thấy "hay hay" => post vui vài ý kiến .
    *****su_chip:
    Gã này hoặc là một kẻ bịp bợm định...bịp bạn (chả nhẽ đến cái giờ nhất định mà mình không bật máy hay connect Internet thì máy tính tự kích hoạt link đến những trang đó à? Virus *** gì mà "lợi hại" thế?) hoặc là một gã khù khờ (để cho những trang *** ấy làm chủ máy của mình như thiết lập lại homepage, cài Trojan...) nhưng 1 sv năm cuối ( và chắc xài mạng cũng đã lâu) mà "khù khờ" như thế thì lạ thật???
    Thế này thì phải nói rằng bạn susu_chip ạ, bạn giai của bạn đã có một bản lãnh quá ư là yếu kém, đến mức ban đầu không đọc kỹ tôi còn tưởng bạn ấy mới học...cấp 2. Chẹp, sinh viên năm cuối rồi mà còn "non" thế ư? Hoặc giả bạn ấy đã có tiền sử thần kinh không bình thường? hay rối loạn tâm sinh lý?....
    Về cách điều trị thì có lẽ nên làm theo lời của cô bạn "nhiệt huyết" matbuon37 đã chỉ. Hãy vận động bạn bè cùng nhau kéo cổ "bạn giai đáng thương ấy" ra khỏi bàn máy vi tính, đi chơi thể thao, dã ngoại...Hoặc nếu không có điều kiện thì hãy thông báo ngay các bậc phụ mẫu đáng kính của chàng trai ấy (vâng, thông báo ngay cho dù có phải nhận lãnh những lời oán trách, vì bạn ấy không có khả năng để tự thân giải quyết vấn đề của mình) để họ còn có những biện pháp cấp thời cứu chữa cậu con quý tử của mình. Chà, cứ cái kiểu thế này mà đi du học thì đáng ngại thật đấy! Lỡ cậu ấy mà rơi vào tay một em Mẽo xinh tươi, mạnh khoẻ thì còn gì là đời giai (tớ nói thế có phải không các bác lily, tdna, Kieuphong, Koibeto...nhỉ ). Ngoài ra còn vấn đề "tự thoả mãn" hay còn gọi là "thủ dâm" thì bác tdna đã nói khá kỹ rồi (bác này "tâm lý" thật! ) nên tớ không cần nhắc lại nữa, nếu bạn vẫn chưa yên tâm lắm thì có thể tìm đọc thêm các sách của BS Trần Bồng Sơn,..nhé (hay là hỏi trực tiếp bác ý ý).
    Mà này, tớ nói thật nhé. Tớ khá nghi ngờ cái "nhu cầu mãnh liệt" ấy của bạn trai của bạn. Bạn nào mà "kinh nghiệm đầy mình" như bác tdna ắt hẳn cũng biết là những thứ ấy (phim, hình, truyện) xem nhiều rất dễ bị bão hoà, rất dễ ...ngán !. Tớ đã được nghe nhiều bạn bè thổ lộ:"bây giờ chỉ có đi "thực tế (hành) thì mới có hứng nổi chứ cứ "lý thuyết" mãi thì ngán đến tận cổ. Không phải tớ có ý định khuyến khích hay cổ vũ cho những "tư tưởng" thế này nhưng qua đó có thể CM được rằng những trường hợp như thế là khá hiếm, nhất là ở một lứa tuổi lớn như vậy. Và nếu cái "nhu cầu mãnh liệt" đó của chàng trai ấy chỉ là "tưởng tượng" thì bạn nên quan tâm đến chính mình thì hơn, kẻo lại phải "tự thương hại" cho bản thân mình.).
    To matbuon37: bạn đã biết rằng "ở lứa tuổi đó con trai thường rất tò mò chứ không có ý xấu gì " thì việc gì phải "giận run" lên thế nhỉ? Tớ không ủng hộ cách làm "cực đoan" của bạn lắm đâu. Lỡ những cái đĩa ấy không phải là sở hữu của em bạn mà là đi mượn thì bạn làm thế em bạn biết lấy gì mà ăn nói với các "chiến hữu" ấy đây? . Không khéo lại phải xin tiền bạn đi mua đĩa khác mà trả cho bạn bè chứ lị.
    To dmduclove, skyfire: chậc, các bác này "nhạy bén" với tình hình quá nhỉ? Nếu mà học bên an ninh thì hợp phải biết . Đùa thế thôi, thực ra có cần quá "nhạy cảm" như thế không? Rất có thể gã bạn của cô bé susu_chip là một gã đại bịp, nham hiểm (cái này thì phải xem xét kỹ hay gặp trực tiếp mới biết được, không thể đoán bừa như vậy) nhưng cũng có thể đó chỉ là một người đáng thương thật sự. Có gì quá nghiêm trọng hay quá ghê gớm, tội lỗi trong việc thổ lộ với bạn bè thân thiết, dù là bạn khác giới, về việc mình đã thế này, mình đã thế kia không? Xin mở một dấu ngoặc là bản thân tớ đã từng "duyệt" qua những thứ XXX này và cũng đã thổ lộ một cách bình thường với bạn gái (không thân) khi được hỏi. Thái độ tiếp nhận của phía bên kia cũng rất bình thản bởi bạn hiểu rằng những chuyện như thế không phải là điều gì bất bình thường lắm đối với một thanh niên. Nhiều thằng bạn tôi còn thoải mái thú nhận với người yêu về vấn đề này. Chả chết thằng Tây nào cả !
    Bạn dmduclove viết "Nó đang nghĩ đến bạn đấy, nó đang tưởng tượng là đang được '**********' với chính bạn đấy" là hơi quá rồi, không biết có phải tại bạn đã có "kinh nghiệm" trong vụ này hay chưa nhưng trước khi có những bằng chứng rõ ràng,xác thực, ta không nên và không thể suy luận một cách võ đoán như thế được.
    PS: Các bác nào có ý định đào sâu hay rao giảng đạo đức về cái vấn đề *** này thì xin mời xuống cái topic của bác VNHL hoặc vào Đây để bàn, không nên dây dưa mãi cái chuyện này, vốn cũng chẳng hay ho gì, ở nhiều nơi trên diễn đàn.

Quand je la regarde, moi l'homme loup au coeur d'acier
    Devant son corps de femme, je suis un géant de papier

Được sửa chữa bởi - cdtphuc vào 27/05/2002 09:14