1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Âm mưu và thảm hoạ chiến tranh

Chủ đề trong 'Kỹ thuật quân sự nước ngoài' bởi SSX, 25/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vFork

vFork Thành viên mới

Các bạn không nên tranh cãi mà hãy quan sát một khoảng thời gian đủ dài, vì media chỉ là công cụ của người giàu (anh nghèo mà hèn TG này ko quan tâm tới anh đâu), sẽ thấy nhiều chuyện. Còn thay vì phản đối các giả thiết thì theo lẽ nên tập trung kiểm tra các luận cứ, theo mốc thời gian, địa điểm để chứng minh nó. Thực ra có vô vàn chuyện rất khó hiểu và mãi không có giải thích nhưng ráp lại thì các bạn sẽ thấy có thể 1% nào đó nó có lý của nó (có hướng chứ không phải vô hướng), chẳng quan trọng vì các bạn sẽ chẳng làm được gì.

Tại sao ư, tại vì họ đã tích lũy tư bản (con người, kiến thức, công nghệ) đủ lớn tới mức 40 (năm lao động)^100 (hàm mũ) thì các bạn cũng chẳng thể lấy lại, mà thực ra bạn thò ra là bi kill liền (y như VN mình nghèo, khó mà giàu lắm - http://www.baomoi.com/Bao-lo-lien-tuc-Coca-Cola-VN-van-muon-mo-rong-san-xuat/45/9564972.epi hay http://www.baomoi.com/Nua-the-ky-cam-van-cua-My-lam-Cuba-thiet-hai-hon-1000-ty-USD/119/9762035.epi). Nói chung y như thấp cổ bé họng như chúng ta mà đòi thắng siêu tỷ phú vậy đó - 99.995 sẽ bán mình để lãnh lương vài ngàn USD/month).

Còn vẫn thấy ko hợp lý - hay xem xét về bản vị vàng, định giá đồng tiền, cán cân/tỷ giá hối đoái thanh toán quốc tế....

Với mình, mình nghĩ nên biết, nên chấp nhận, và phải làm sao để có thể bơi dù bạn có là cá long tong, bạn vẫn có thể làm giàu như giấc mơ Mỹ - còn nếu bạn thất bại, ít nhất bạn đã cố gắng...
  2. vFork

vFork Thành viên mới

Các bạn thực sự không đọc kỹ, đây không phải về người Do Thái, chủ topic dù siêu tầm nhưng cũng không có ý đó, người gốc Do Thái (gene) chỉ là 10% thôi, còn tác giả cũng nói rất nhiều người theo đạo và tự nhận mình thành gốc mà. Như rất nhiều người US phản đối chiến tranh, yêu chuộng hòa bình đó thôi, bằng chứng thì thiên tài Enstein cũng hối hận về atomic bomb vậy...(thuyết âm mưu nữa là ổng share cho Liên Xô công nghệ ;))

Các bạn không nên tranh cãi mà hãy quan sát một khoảng thời gian đủ dài, vì media chỉ là công cụ của người giàu (anh nghèo mà hèn TG này ko quan tâm tới anh đâu), sẽ thấy nhiều chuyện. Còn thay vì phản đối các giả thiết thì theo lẽ nên tập trung kiểm tra các luận cứ, theo mốc thời gian, địa điểm để chứng minh nó. Thực ra có vô vàn chuyện rất khó hiểu và mãi không có giải thích nhưng ráp lại thì các bạn sẽ thấy có thể 1% nào đó nó có lý của nó (có hướng chứ không phải vô hướng), chẳng quan trọng vì các bạn sẽ chẳng làm được gì.

Tại sao ư, tại vì họ đã tích lũy tư bản (con người, kiến thức, công nghệ) đủ lớn tới mức 40 (năm lao động)^100 (hàm mũ) thì các bạn cũng chẳng thể lấy lại, mà thực ra bạn thò ra là bi kill liền (y như VN mình nghèo, khó mà giàu lắm - http://www.baomoi.com/Bao-lo-lien-tuc-Coca-Cola-VN-van-muon-mo-rong-san-xuat/45/9564972.epi hay http://www.baomoi.com/Nua-the-ky-cam-van-cua-My-lam-Cuba-thiet-hai-hon-1000-ty-USD/119/9762035.epi). Nói chung y như thấp cổ bé họng như chúng ta mà đòi thắng siêu tỷ phú vậy đó - 99.995 sẽ bán mình để lãnh lương vài ngàn USD/month).

Còn vẫn thấy ko hợp lý - hay xem xét về bản vị vàng, định giá đồng tiền, cán cân/tỷ giá hối đoái thanh toán quốc tế....hay tự mình đặt các câu hỏi & tìm câu trả lời như

- Vì sao USD lại là tiền quốc tế ?
    - Ai cho US mượn tới 16,000 USD, sao họ phải đi mượn USD trong khi họ in ra dễ ẹc ?
    - Nếu bạn không phải người thích UFO hay thuyết âm mưu, chắc bạn cũng chẳng thích giả thuyết về Trân Châu Cảng, 11-9 nhưng sao Obama lại bị rắc rối với việc tăng thuế người giàu (trước giờ chỉ có giảm qua thời Bush) ?
    - Tại sao và tại sao bạn sẽ thấy thực ra có nhiều thứ kỳ lạ như Palestine mất mấy chục năm mà LHQ vẫn chưa cho họ cái qui chế nhà nước toàn diện...

Với mình, mình nghĩ nên biết, nên chấp nhận, và phải làm sao để có thể bơi dù bạn có là cá long tong, bạn vẫn có thể làm giàu như giấc mơ Mỹ - còn nếu bạn thất bại, ít nhất bạn đã cố gắng...Bạn không thay đổi được trật tự thế giới, nhưng bạn có thể thành công trong cái trật tự đó và không cần phải hại ai cả (nếu cả hai vế thì bạn thực sự rất rất tài năng). Chúc các bạn thành công!