1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Âm Nhạc Yoga và Thiền

Chủ đề trong 'Yoga - Khí công - Nhân điện - Thiền' bởi longtranthe, 07/09/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. longtranthe

longtranthe Thành viên mới

Trái tim con người là một nhạc cụ ẩn tàng, một bản hòa nhạc vĩ đại, nó còn đang ngủ vùi nhưng nó là tiềm ẩn, đang chờ đợi thời điểm thích hợp để ngân vang, để được bầy tỏ ca hát hay nhẩy múa. Và chính qua tình yêu mà thời điểm này đã xẩy ra, người mà không có tình yêu thì sẽ không biết mình đang mang trong trái tim âm nhạc gì? Chỉ duy nhất qua tình yêu mà âm nhạc bắt đầu cựa mình, thức dậy trải qua từ khả năng thành hiện thực.

Tình yêu điểm báo cho tiến trình, đó là một nhân tố xúc tác, Và nếu tình yêu không khởi phát bản nhạc nội tâm bạn thì nó hẳn phải là cái gì đó khác giả ******** yêu, đó không phải là tình yêu.Nó có thể là ham muốn, nó có thể là ********, nhục dục.******** hay nhục nhục thì hoàn toàn tầm thường, ham muốn cũng vậy. Tôi không kết án chúng, bởi tự thân chúng vốn là nó một cách trọn vẹn, nhưng chúng không phải là tình yêu, chúng có thể giả ******** yêu mà đánh lừa nhưng ai đó coi chúng là nó.

Đây là tiêu chuẩn cho phép nhận ra nó, nếu nội âm trong bạn bắt đầu trỗi dậy, thế thì tình yêu có đó, bỗng nhiên bạn cảm thấy một sự hài hòa thâm sâu tràn ngập bạn, bạn không còn lủng củng, bạn trở nên hòa điệu, bạn không còn hỗn mang, bạn trở thành vũ trụ, và cuộc sống bắt đầu khoác lấy một mầu sắc mới,mầu sắc của hân hoan, mầu sắc của bài ca.

Đó là tiêu chuẩn duy nhất, hãy tiếp tục tìm kiếm, tiếp tục luôn tiến sâu hơn vào tình yêu, và rồi đến một hôm tình cờ bạn sẽ nghe thấy tiếng âm nhạc nội tâm,sau đó cuộc sống của bạn sẽ không bao giờ như cũ nữa , mà thực ra khi đó cuộc sống của bạn mới bắt đầu.

Tải Nhạc Tại : Yoga.net.vn