1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ẩm thực Czech

Chủ đề trong 'Czech' bởi keo_mut5001, 05/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. keo_mut5001

keo_mut5001 Thành viên mới

Ẩm thực Czech

Nhìn đi nhìn lại thì box mình vẫn chưa có topic nào động chạm đến vấn đề quan trọng như thế này, thật là thiếu sót quá!
    Học tập và làm việc ở Cz đương nhiên các bác cũng phải làm quen với những món ăn ở đất nước này
    Theo ý kiến bản thân em thì món ăn Cz ko hẳn là khó ăn lắm, hồi đàu ai mới sang chắc cũng sợ...xanh mắt mèo (kinh nghiệm bản thân) Hồi đấy lạ ơi là lạ khi nhìn thấy cái rohlik ở bên này, bé tẹo thế thì ăn mấy chục cái mới no đây, lúc đấy nhớ bánh mì Việt Nam thế ko biết, to đùng, ngoạm mãi ko hết
  2. lepidlo

lepidlo Thành viên mới

hihii.........em mở topic này có vẻ có lý đó........hồi chị học zs .......chị cực ghét koprovka ................va hồi đó sợ cả.......spenat nữa.....hihii..........
  3. lepidlo

lepidlo Thành viên mới

hihii.........em mở topic này có vẻ có lý đó........hồi chị học zs .......chị cực ghét koprovka ................va hồi đó sợ cả.......spenat nữa.....hihii..........
  4. horovice2002

horovice2002 Thành viên mới

Ai o bên đấy ma trả sợ cai món Spernat (...Ngỗng). nhưng co bạn nào nấu được món Drzkova Polevka không vây?
  5. horovice2002

horovice2002 Thành viên mới

Ai o bên đấy ma trả sợ cai món Spernat (...Ngỗng). nhưng co bạn nào nấu được món Drzkova Polevka không vây?
  6. keo_mut5001

hớ hớ món nào là món spernat( ngỗng ??!!) nhỉ
    Spenat la một món rau, prej là rất bổ, nhưng em cũng ghét kinh khủng, nhất là khi nó được xay thành bột như cho trẻ con ặc...
    Còn drzkova polivka thi đúng là mnăm..mnăm...
    Còn món quen thuộc nhất với mọi người ở đây chắc là..párek v rohlíku Có ai có ý kiến gì ko nhỉ?
  7. keo_mut5001

hớ hớ món nào là món spernat( ngỗng ??!!) nhỉ
    Spenat la một món rau, prej là rất bổ, nhưng em cũng ghét kinh khủng, nhất là khi nó được xay thành bột như cho trẻ con ặc...
    Còn drzkova polivka thi đúng là mnăm..mnăm...
    Còn món quen thuộc nhất với mọi người ở đây chắc là..párek v rohlíku Có ai có ý kiến gì ko nhỉ?
  8. xatoquoc

xatoquoc Thành viên mới

hik nói vè chuyện ẩm thực hồi mới sang các món tây thì ko nói làm gì độg đến một chút về món VN, đi mua một lọ tương ớt và một lọ nước mắm về tính tiền ra ăn thấy đau mồm quá 150kc 1 lọ tương ớt,80kc một lọ nước mắm . Ko biết bác nào đã nmua phải cái loại tương ớt nào như thế chưa???
    Món của Sec tui thích ăn nhất palacinky. Vừa dễ ăn vừa dễ làm,mọi người giới thiệu vài món ăn ngon rẻ đi :D
  9. xatoquoc

xatoquoc Thành viên mới

hik nói vè chuyện ẩm thực hồi mới sang các món tây thì ko nói làm gì độg đến một chút về món VN, đi mua một lọ tương ớt và một lọ nước mắm về tính tiền ra ăn thấy đau mồm quá 150kc 1 lọ tương ớt,80kc một lọ nước mắm . Ko biết bác nào đã nmua phải cái loại tương ớt nào như thế chưa???
    Món của Sec tui thích ăn nhất palacinky. Vừa dễ ăn vừa dễ làm,mọi người giới thiệu vài món ăn ngon rẻ đi :D
  10. keo_mut5001

bác này..gãi đúng chỗ ngứa hix.. kinh khủng thật, nhà em thỉnh thoảng mới ăn cơm Vn, lò dò ra chợ mua đồ ăn, nghe bà bán hàng hét 50 kc 1 mớ rau muống to bằng..cổ tay (nhà em phải ăn đên 5 mớ may ra mới đủ) Lúc đấy lại nhớ..rau muống Vn, 500 đồng một mớ
    Mà đâu chỉ rau muốn hay nước mắm hay..tương ớt đâu bác, các món khác, cả hoa quả ăn vào bụng rồi mà vẫn cứ..xót xa mãi cái gọi là "thỉnh thoảng làm một bữa" một quả ổi giá từ 300 - 400 kc là chuyện..thường ngày ở chợ Một quả xoài giá 100kc trong khi ở Billa giá có 30kc, ặc, mà 2 quả đấy mua về để cạnh nhau đố bác nào nhận thấy khác được
    Đồ Cz lúc ăn quen rồi cũng chả có gì phải lăn tăn, vừa nhanh, vừa dễ nấu (tuỳ từng món) nhưng mà hơi bị..béo Palacinky cũng là một món khá phổ biến nhưng chỉ làm để ăn svacina thôi chứ nhỉ các bác nhỉ Còn món nào vừa rẻ vừa ngon lại dễ làm?...chắc..trứng rán với rohlík Để em về nghĩ xem đã, món nào vừa ngon +rẻ+ dễ làm