1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Ẩm thực Czech

Chủ đề trong 'Czech' bởi keo_mut5001, 05/12/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ThichMit

ThichMit Thành viên mới

Tôi qua Séc, thik nhất vào chợ Sapa...đi chén vịt quay bắc kinh ở đó. Lại thèm rồi
  2. CrassPunkIsDead

CrassPunkIsDead Thành viên mới

drztkovka, mam mam
    ninh kĩ dạ dày bò, 2 giờ, vớt ra thát miếng nhỏ bỏ vào ninh tiếp
    cho viên bột masõ vào cho ngọt
    cho mỡ vào chảo, đung nógn, cho bột mì, bột ớt pảpika, ngoáy lên rồi đổ vào nồi cho có màu
    thêm majỏánka
    chắc thế lâu ko làm rồi
    riêng tớ là tớ cứ thích chân giò hầm, đủ loại klobasa,tatarskẹ biftek, gulas, mnam mnu
  3. hachau0404

hachau0404 Thành viên mới

Em chào cả nhà !
    Em thì chưa đi Tiệp bao giờ nhưng em lại đang làm việc tại cty thực phẩm hun khói của Tiệp. Nên cũng rất hay măm măm đồ ăn Tiệp em khoái món Klobasa lém nhá ăn nó em thấy ngon và hình như nó không phải là xúc xích thì phải, không biết có bác nào măm món này và có cùng cảm nhận như em không ?
  4. LouisBi

LouisBi Thành viên mới

Có tớ cũng khóai klobasa,lâu lâu ko ăn cũng nhớ ra phết
  5. anhsanghaoquang

anhsanghaoquang Thành viên mới

Dây là mấy tấm ảnh mọi người thưgởng thức nhé , mà cái món klobása nay lần trứoc đi đá bóng hay đựoc ăn cũng bánh mì .( à mà hai năm trước thì phải ) mà nó cũng là 1 trong những loại xíc xích thôi .
    -Mà u trên nhắc đến thực phẩm hun khói mình là nhớ đến một dự án do ngouoi Sec khởi công ở việt nam đó là " thịt chó hun khói " có ai nghe nói chưa nhỉ . Hôm nọ ở VN còn lên TIVI đấy , bảo là ngon lắm . Ai ăn rồi cho tớ địa chỉ đến đặt hang nhé .
  6. xatoquoc

xatoquoc Thành viên mới

Mùa đông,đứng dưới trời tuyết,sau khi vật lộn với mấy thùng carton hàng,thưởng thức klobasa+1 chai pepsi>>> nghĩ đời vẫn vui...
  7. hachau0404

Em biết chỗ bán món thịt chó đó bác đến 125B Lò Đúc nhà hàng bia Tiệp Pragold . Món đấy chấm với mùi tạt vàng cũng ngon lém . Có lần bạn em ăn món đó với cả mắm tôm chanh nữa cớ hi hi . Bác qua đó ăn thử xem mùi vị cũng lạ miệng
  8. songhongvnde

songhongvnde Thành viên mới

Món klobasa là một loại xúc xích làm từ thịt bò, loại này cứng hơn loại xúc xích thường và có nhiều mỡ. Klobasa ăn vào lúc trời lạnh, phải thật đói, ăn với bánh mì nhỏ cho một chút hạt cải cay vào ăn cũng ngon. Tuy nhiên loại này thỉnh thoảng ăn thì được, chứ với tớ mà một tháng đôi lần ăn cũng khó nuốt
    Ở Tiệp có một món ăn truyền thống là bánh mì hấp ( KLEDNIKY ) ăn với rau cải chua và thịt lợn hấp nhừ . Món này mới ăn cũng khó nuốt nhất là phải ăn thường xuyên, nhưng rồi lâu không được ăn cũng nhớ phết
  9. hachau0404

Món bánh mỳ hấp (kledniky) công nhận là rất ngon em với rau cải chua rùi xào lên với hạt tiêu đen và klobasa thì quả là tuyệt vời. Lần đâu tiên ăn món này vào sinh nhật sếp chẹp ngon lắm .
  10. hachau0404

Món bánh mỳ hấp (kledniky) công nhận là rất ngon em với rau cải chua rùi xào lên với hạt tiêu đen và klobasa thì quả là tuyệt vời. Lần đâu tiên ăn món này vào sinh nhật sếp chẹp ngon lắm .